อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    หวัดดีครับคุณCOLT_MRC ยินดีที่ได้รู้จักครับถ้า มีเทคนิคการโมเครื่องMIVEC บอกกันมั่งนะครับจะได้เป็นแนวทางให้เพื่อนทุกๆคนครับ

2. web

web New Member Member

43
    1
    0
    ผมใช้mivecตัวckคือมันมีอาการคือเวลาติดเครื่องรถมันติดอยากมันจะมีเสียงตอนบิดกุญแจดังติ๊กๆ
    บิดกุญแจ2-3ครั้งถึงจะติดเครื่องได้ครับมันเป้นอะไรครับ

3. colt_mrc

colt_mrc New Member Member

33
    1
    0
    @~:?: ?Ѿ? ??ǧ????? ^ ^ :?:~@

4. Need For Sunny

Need For Sunny New Member Member

32
    1
    0
    โอย หลายสาเหตุครับหลักๆก็คือ

1.แบตเตอรี่
    2.ไดชาร์จหรือ Alternater (อัลเทอเนเตอร์)
    3.มอเตอร์สตาร์ท หรือ ไดสตาร์ท

ที่หลักๆก็แค่นี้อ่ะครับ วันนี้รถ COLT ผมเอาไปจอดหลบแดดใต้ต้นไม้ (ในบ้าน) เพราะรถสีดำ แล้วแอร์เสีย จะเอาไปซ่อมพรุ่งนี้ครับ ร้อนมาก ขับทีนึง แล้วพอจะเอาไปจอดเก็บที่เดิม แต่ปรากฏสตาร์ทไม่ติดครับ บิดกุญแจไปเงียบเลย สรุป เป็นเพราะแบตฯครับ ต้องเอาเจ้า N16มาช่วย กว่าจะเอาไปเก็บได้ ใช้เวลาร่วมครึ่งชม. -*-

5. sarawutone

1,355
    9
    0
    ถ่านไดสตาร์ทใกล้หมดแล้วมั้งครับ หรือตรวจเช็คตามที่คุณ MIRAGE R แนะนำ

6. sarawutone

1,355
    9
    0
    หวัดดีครับคุณMIRAGE R

7. sarawutone

1,355
    9
    0
    เหมือนเคยเจอ ตอนที่MRC จัดแข่งที่คลอง5 ลงแข่งรุ่น open n/a อะปล่าวครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษนะครับ[ ความจำเริ่มเสื่อม] ทำอะไรกับเครื่องมั่งครับ:p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p

8. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
  9. colt_mrc

colt_mrc New Member Member

33
    1
    0
    @~:ช่ายงับๆ เครื่องก็มิมีรายมากมายมีแค่ท่อนล่าง 1800 นอกนั้นเดิมเรียบงับ By Ralli Art Thailand งับ:~@

10. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    ท่อนล่างทำมาเท่าไรอ่าคับ แล้วมันดีม่ะคับ

11. PETERBOY

PETERBOY New Member Member

601
    2
    0

อาการเดียวกานเลย ผมไปร้านไดนาโมมา เค้าบอกไฟไปเลี้ยงไม่พอ(ไม่รู้ว่าเลี้ยงไรลืมถาม) เค้าก้อเลยต่อรีเลย์เพิ่มไป หายเป็นปลิดทิ้งเลย สตาร์ทปุ๊บติดปั๊บเลย ลองดูละกันนะ เผื่อเป็นแนวทาง:D

12. หนูหริ่ง

หนูหริ่ง New Member Member

31
    0
    0
    เข้ามาอย่างเป็นทางการคับ
    เมื่อก่อนมาแอบดูเฉยๆ ตอบบ้างเป็นครั้งคราว

ผมใช้ไมเวคอยู่คับ วางมาได้เกือบปีละ
    วางก่อนพี่เอกที่ขับckสักพักอ่ะคับ

เครื่องตัวนี้ผมว่าก็ใช้ดีนะคับ ประหยัดดีอ่ะ
    มีอาไรก็แนะนำกันบ้างนะคับ:)

13. Mitsu-Speed

Mitsu-Speed New Member Member

2
    0
    0
    วางเครื่อง Mivec

สมาชิกใหม่คร๊าบ ใหม่ซิงๆ เพิงเอารถไปลง Mivec มา รถผม 3 ประตู ช่างก็ลงให้หมดทั้งแพหน้า เวลาออกตัว หรือถอยหลัง จะมีเสียงจากด้านซ้ายรถ ไปเปลี่ยนเพลาขับหน้ามา โดยช่างถอดของเก่ามาวัดและใส่ตัวใหม่ลงไปแทน นึกว่าอาการจะหาย ตอนนี้ดังเหมือนเดิม พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ทำไงดี :(

14. kromma

116
    0
    0
    coltเหรอคับ ไม่รู้เหมือนกันอ่า มันดังยังไงอ่า ดังกึ๊ก หรือเอียด หรือเหล็กสีกัน งับ

15. kromma

116
    0
    0
    แล้วตกลงทำท่อนล่าง1800 ทำไงอ่าคับใช้ไรบ้าง งบ เท่าไร บอกทีคับ

16. sarawutone

1,355
    9
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับว่าใช้งบเท่าไหร่ หรือว่า เปลี่ยนแค่ข้อเหวี่ยง และก้านสูบของตัว 93 แค่นี้ได้อะเปล่า

17. sarawutone

1,355
    9
    0
    แล้วเพลาของเก่าเก็บเอาไว้หรือเปล่า ถ้ายังอยู่ที่ช่างก็ไปเอากลับมาเก็บไว้เป็นอะไหล่ของเราเพราะเปลี่ยนเพลาแล้วก็ไม่หายไม่น่าจะเป็นเพลา แล้วเสียงมันเป็นยังไง ครับ นึกภาพไม่ออก:cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

18. sarawutone

1,355
    9
    0
    หวัดดีครับ

19. kromma

116
    0
    0
    เง้อม่ะมีคนตอบงุงิงุงิ อ้าวขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

20. sarawutone

1,355
    9
    0
    รอคำตอบ เหมือนกัน อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

21. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    ตอบ แทน ได้ ปะ เท่า ที่ รู้ มา คราว ๆ นะ ประมาณ 25000 จบ + ทำ ฝา ด้วย น้า

22. --OrM--

--OrM-- New Member Member

181
    4
    0
    เดี๋ยวจะทำไมเวคCKวิ่งเล่นอีกคัน ขับใช้งานบ้านๆมานานละ

23. Mitsu-Speed

Mitsu-Speed New Member Member

2
    0
    0
    ลง Mivec แล้วมีเสียงดัง แก๊ก

เสียงดังแก๊ก เวลาออกตัว หรือถอยหลังแบบกะลังหักพวงมาลัย หรือเวลารถวิ่งบนพื้นที่ต่างระดับ
    เพลาขับMivec ใส่แทน ของเดิมใน 3 ประตูได้เลยหรือเปล่าครับ สั้นยาวไปหรือเปล่า เพราะตอนไปเปลี่ยนเพลาขับ เขาถอดที่ติดรถมาวัดแล้วใส่ เสียงก็ยังดัง แต่ถ้าขับทางตรงๆไม่ดัง เป็นที่เพลาขับหรือปีกนก เนี่ย กุ้มมาก :( หมายเหตุ ดังมาจากด้านซ้ายหน้า หนูก็ยังคิดว่าเป็นเพลาขับแต่เปลี่ยนไปแล้ว

24. kromma

116
    0
    0
    เชคพวกลูกหมากอ่าคับ แล้วลองจอดนิ่ง แล้วหักล้อดูว่ามานขยับได้ไหม ถ้าขยับได้อ่าพังแน่ๆๆ เอามือผลักล้อน่ะคับไม่ใช่ใช้พวงมาลัย แล้วลองเชคพวกปีกนก ยางบูชต่างๆๆอ่าคับว่าขาดป่าว

25. kromma

116
    0
    0
    อ่าๆๆๆๆ เงียบจัง อัพคับ UPUPUPUPUPUP

26. a__neo

a__neo New Member Member

28
    0
    0
    เอครับ

อยากเห็นรูปเครื่องแรงของพี่พี่จังเลยครับ[email protected]...........ขอบคุณล่วงหน้าครับ

27. kromma

116
    0
    0
    ง่า เด๋วไปถ่ายก่องน้า จะเอามาลงให้ดู รถไม่แรงหรอก ใส่กล่องล๊อกคันเร่งที่เท้าอ่า น้ามมันมันแพง แง๊ๆๆ

28. ราคาเครื่องMivecพร้อมวางราคาเท่าไหร่คับ ดูอยู่นานแล้วและมันก็เกิดความสนใจขึ้นมาทุกที ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

29. COLT - FWD

COLT - FWD New Member Member

22
    0
    0
    อยากซื้อเครื่องตัวนี้มาเล่นมั้งจังน่าสนุก ลองไปจูนรอมที่ พี่ญา ดูครับต่างกว่าเดิมเยอะครับ ค่าจูนประมาณ 5000 ครับ สำหรับกล่องที่มีรอมนะ แรงกว่าเดิมแน่ครับ พี่อ๊อฟ หทัย ก็จูนที่พี่ญา ดูผลงานได้ที่หลังซีคอน โคลสีขาว ลองไปดูครับว่าแรงป่าว (ลองขับแล้วมันมากอยากเล่นมั้งเลย) ระบบเวคของเครื่องควรเปิดที่ 5500 ครับ ไม่งั้น ทอร์ค เครื่องจะหาย กำลังจะตกมีแต่รอบ อันนี้เห็นพี่ญาบอกอะครับ

30. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    เอา ไป เลย น้อง a_ _neo พี่ จัด ให้ พอ ไหว อะ เนียะ
    [ มี ปัญ หา อะ ไร โทร มา สอบ ถาม ได้ เลย ยิน ดี ให้ คำ ปรึก ษา ทุก เรื่อง ที่ เกี่ยว กับ รถ ส่วน เรื่อง รัก ขอ บาย นะ จ๊ะ ]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้