อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    อยากทราบเวลาของเพื่อนๆ อ่ะครับ ได้เท่าไหร่กันบ้าง ผม body ck2 เวลาดีที่สุด 16.0 ไม่รวมออกตัว

2. FAX

FAX New Member Member

46
    2
    0
    ผมก็เล่นmivecเหมือนกันมาถึงทุกวันนี้ก็เป็นmivecอยู่4ปีแล้วครับตัวCK จากประสบการณ์ผมเคยคุยกับพี่อู๊ดเฉพาะในตัว CK นะครับการที่จะให้มันวิ่งดีนั้นมีดังนี้ครับ เฮดเดอร์พักกลางปลายยิงตรงขนาดท่อ 2.2-2.5 ไม่เกินนี้เกียร์เต็ดส่วนล้อ 15" ดีที่สุด 16" ก็ได้ส่วน กล่องหาพวก e-manage มาใช้ภายในรถทำยังไงก็ได้ให้เบาที่สุด แต่ที่สำคัญคือเครื่องยนต์ต้องสมบูรณ์นะครับ มีการสังเกตง่ายๆว่าเครื่องยนต์ของเราสมบูรณ์หรือไม่ โดยการติดเครื่องรถตอนเครื่องเย็นให้ไปดูปลายท่อไอเสียว่ามีไอน้ำจับบริเวณท่อหรือเปล่าถ้ามีแปลว่าเครื่องนั้นสมบูรณ์ครับ ตอนนั้นที่ผมทำใหม่ๆไปวิ่งที่สนามบ่อพลอยวิ่งอยู่ 14 ปลายถึง 15 ต้น
    ครับในตัว ck

3. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ขอบคุณครับที่ช่วยเข้ามาแนะนำในบอร์ดนี้ครับใครใช้mivecในckปรึกษาคุณFAXได้นะครับ แล้วในตัวECARมีใครทำได้14-15วิมั่ง

4. BenZuKa

100
    2
    0
    ทำไรมาบ้างหรอครับ 14 ต้น -15 ปลายเนี่ย วิ่งดีมากๆ ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ

5. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    ไม่ รู้ ดิ ใช้ แต่ ck 4 รรถ ตัว เอง ยัง ไม่ เคย ลอง วิ่ง ดู เลย อะ แต่ คาด คะ เน ว่า น่า จะ ได้ ซัก 15 กระ มัง ใคร ก้อ ได้ ช่วย ไป วิ่ง เป็น เพื่อน หน่อย ไป คน เดียว มัน เหงา อะ

6. FAX

46
    2
    0
    ท่อนล่าง1800ทำที่ไหนราคาเท่าไรใช่ตัวไหนมาใส่

7. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    ระหว่าง mivec controller กับ S-afc ควรใช้ตัวไหนคับ อันไหนเห็นผลกว่า จะได้คุ้มค่าที่สุดอ่ะคับ

8. sarawutone

1,355
    9
    0
    หมายถึงSAFCจอฟ้าหรือปล่าวถ้าใช่ก็จอฟ้าสวยกว่า ฟังชั่นการทำงานคล้ายกันแต่ปรับรอบเปิดMIVECไม่ได้ แต่นิยมใช้กัน และแพงกว่าของFIELD

9. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    mivec controller

10. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    mivec controller มีขายด้วยเหรอ แล้วมานเปนไงอ่าคับขอดูหน้าตาหน่อย

11. FAX

46
    2
    0
    หากล่องดีๆมาจูนดีกว่าครับ

12. PETERBOY

PETERBOY New Member Member

601
    2
    0
    อัพเดทความรู้ให้แก่ชาวไมเวคทั้งหลายหน่อยคับ
    รถผมเอาเข้าอู่เนื่องจากชาร์ปละลาย แล้วอู่ที่เข้าเนี่ยมีเครื่องไมเวคตัวECAR อยู่ แต่ของผมเป็นตัวCK แล้วผมต้องการเปลี่ยนข้อเหวี่ยงก้านลูก สรุปคือไส้ในทั้งหมดยกเว้นฝา ก่อนทำอู่นี้บอกว่าข้อเหวี่ยงรวมถึงใส้ในเนี่ยใส่กันได้เลย(ระหว่างเครื่องหันซ้ายกับเครื่องหันขวา)ไอ้ผมเองก้อไม่แน่ใจเลยลองโทรไปถามเจ้าสำนักที่ทำมิตซูมา3สำนัก(ซึ่งทั้ง3ที่ทุกท่านรู้จักเป็นอย่างดี) ก้อได้คำตอบมาคือ 2ที่แรกบอกว่าใส่กันไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง แต่ที่นึงบอกว่าใส่ได้เลยคับ จะหันซ้ายหรือหันขวาข้อเหวี่ยง ก้อใส่กันได้เลย ผมก้อเอ่อ เอาไงดีล่ะวะ คะแนน2ต่อ2เท่ากันเลย แต่ก้อไหนๆแล้วเอาวะ ลุยเลยดีกว่าไม่ลองไม่รู้ ก้อเลยเอารถเข้าอู่ตอนเย็นวันจันทร์ วันนี้(วันพุธ) ผมเข้าไปดูช่างทำที่อู่ ผลปรากฏว่า เข้ากันได้สนิทพอดีเป๊ะเลยคับ พณ. ท่าน ทั้งข้อเหวี่ยง ก้าน ลูก ก้อเลยอยากบอกเพื่อนไว้เป็นความรู้ว่า ใส้ในของไมเวคทั้ง2ตัว(หันซ้าย-ขวา) นั้นมันลงกันได้หมดเลยคับ ไม่เกี่ยงว่าเครื่องของท่านจะหันทางไหน
    :D :D

13. kukai

kukai New Member Member

68
    0
    0

วิ่งกับพี่ ก็ได้นังอง เด๋วรถเสร็จแล้วจะวิ่งเป็นเพื่อน ใครแพ้เสีย ญ นะเฟ้ย
    มันต้องมีอะไรตื่นเต้นกันหน่อย จริงไหมนังอง:rolleyes:

ปล.แซวคนบ้าอ่ะครับ อย่าคิดมากๆๆ
    :eek:

14. o[n]g

51
    0
    0
    โถ่ พี่ ไก่ เอา งั้น เลย หรือ พี่ อย่า ลืม .นะ ผม มัน ตน บ้า นะ พี่ มา ท้า ผิด คน แล้ว ละ หึ หึ หึ

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    ได้ความรู้ใหม่อีกแล้วครับตับ ไต ใส้ พุง ม้าม ปอดของMIVEC ในECAR ใส่ใน mivec ตัว CK ได้
    upupupupupupupupupup

16. o[n]g

51
    0
    0
  17. BenZuKa

100
    2
    0
    up หน่อยตกแล้ว

18. sarawutone

1,355
    9
    0
  19. ton999

ton999 Guest

0
    0
    0
    ผมก็ใช้mivecด้วยครับ
    อยู่ในe-carอ่ะคับ
    วางมาก่อนพี่เอกนิดหน่อย อิอิ

ถ้ามีมิตติ้งก็อยากไปครับ

20. kromma

116
    0
    0
  21. sarawutone

1,355
    9
    0
    เช็คชื่อกันหน่อยมั๊ยครับสาวกMIVEC

22. sarawutone

1,355
    9
    0
    ชื่อ หนึ่ง ครับ ใช้ECAR เครื่องMIVEC สีขาว อยู่ แถวเทพารักษ์ สมุทรปราการ
    โทร 046934472

23. web

web New Member Member

43
    1
    0
    ชื่อเบิร์ดครับ ใช้ CK เครื่อง MIVEC อยู่แถวนนทบุรี

24. BenZuKa

100
    2
    0
    เบ๊นซ์ ck ขาว นนทบุรี เมืองทองคร้าบบ

25. kromma

116
    0
    0
    กรมคับ อีคารูชั่น คนข้างบน2คนอ่าอยู๋ นนท์เหมือนกันเลยคับ

26. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    เอกก๊าบบบบ อยู่นนท์ บางกรวย mivec ck2 คับ

27. BenZuKa

100
    2
    0
    สงสัยต้องตั้ง Mivec Owner Group แบบเมืองนอกแล้วมั้งเนี่ย อิอิ

28. แจมด้วยคนคร้าบ

ผม อาร์ต E-CAR สีฟ้า MIVEC อยู่แถวปทุมคับ

29. sarawutone

1,355
    9
    0
    อยู่แถวนนท์ทั้งนั้นเลยอะ ปล. K' BenZuKa จะลองทำดูมั๊ยคับMivec Owner Group

30. sarawutone

1,355
    9
    0
    UpUpUpUpUpUp hahahahahahaha ปั๊มติ๊กของผมพังครับเมื่อกี้นี้เอง หัวเทียนก็เริ่มมีอาการบอดแล้วอะ รบกวนเพื่อนๆครับ ใช้ปั๊มติ๊กของอะไรอยู่ แล้วก็หัวเทียนด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้