อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    ครายก้อได้ตอบที

2. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    น่าจะอยู่แถวๆใต้ตู้แอร์ฝั่งคนนั่งอะเพราะของผมก็อยู่แถวนั้นk'krom
    ปล.k'องค์ซ่อมโช้คราคาเท่าไรครับที่ร้านที่คุณแนะนำ ผมโทรไปถามร้านFIRSTที่อยู่โชคชัย4 ซ่อมต้นละ1000ครับแก๊ซกึ่งน้ำมัน จะได้เก็บตังถูก แต่เจ็บใจคนที่ขายโช้คให้ผมอะใช้MITSUเหมือนกันไม่น่าเลย

3. kromma

116
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่น้อง เด๋วไปหาดูก่อนงับ
    .....k'mono ผ๋มก้อเพิ่งซ่อมมาคับ ทำที่ร้านติวานนท์โช๊คอัพ ต้นละ1500 อ่าคับ ของผ๋มโช๊คอัดน้ำมันอ่าจิ

4. kromma

116
    0
    0
    เจอเละคับ ไปแอบข้างงตู้แอร์นี่เอง
    เออถามอีกเรื่องคับครายใช้ตัวsfcบ้างคับอยากทราบว่าจูนน้ำมันกันเท่าไรบ้างของแต่ล่ะรอบคับ

5. kromma

116
    0
    0
    ยูพี------->>>>> UPๆๆๆๆ

6. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    ของ ผม ใช้ จอ ฟ้า แต่ เป็น ของ เอเป็ก ได้ แค่ ปลด ล็อค 180 กับ จูน น้ำ มัน อะ

7. o[n]g

51
    0
    0
    ไม่ รู้ เหมือน กัน ว่า ใช้ ทำ อะ ไร ได้ อีก เพราะ แปล ภา ษา ญี่ปุน ไม่ ออก อะ ใคร รู้ ช่วย บอก หน่อย ใส่ มา เกือบ ปี ละ

8. sarawutone

1,355
    9
    0
    TO k'krom ผมปรับที่รอบต่ำก่อนปรับทีละ5%ต่อ1000rpmพอถึงรอบที่เราตั้งmivec เปิดก็ให้เพิ่มให้หนาขึ้นหน่อยจนถึง8000rpmหรือถึงรอบที่เราตั้งตัดรอบไว้อะครับอย่าเพิ่งทำตามผมนะ ผมก็ไม่ค่อยจะเป็น
    TO k'o[n]g]ลองเข้าไปthaituning.com

9. kromma

116
    0
    0
    อย่างงี้นี่เองขอบคุณคับ

10. o[n]g

51
    0
    0
    ไม่ มี ใคร ตอบ ของ ผม บ้าง เลย ใจ ร้าย อะ จำ ไว้ เลย ฮือ ฮือ ฝาก ไว้ ก่อน

11. sarawutone

1,355
    9
    0
    อย่าเพิ่งน้อยใจครับK' o[n]g ผมไม่เคยใช้อะครับ ใครรู้บ้างว่าRSMของAPEXi ทำอะไรได้บ้างช่วยบอกด้วยคร้า.............บ upupupupupupupupupupupupupupup

12. sarawutone

1,355
    9
    0
    หรือโทรไปเบอร์นี้ก็ได้ 0814225571;0829176475ครับร้านVSR TUNING SHOP upupupupupupupupupupupupupup

13. kromma

116
    0
    0
    k'monotone เค้าตอบให้แล้วอ่านดูจิคับ

14. kromma

116
    0
    0
    พี่ๆคับ คือ ต่อ sfc แล้วแต่มันไม่ขึ้นวัดความเร็วอ่า คือต่อเองอ่า อยากทราบ รายละเอียกของ ecuว่ามันสายไหนมันคือ วัดความเร็วอ่าม่ะแน่จาย รบกวนที่น่ะคับ

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    เดี๋ยวจะดูในรถผมให้ว่ามันต่อเส้นไหนอะครับupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupuppupupupupupupupup

16. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
  17. kromma

116
    0
    0
    ครายต่อ sfc ของ Field เปนม้าง ผ๋มต่อจนงงไปหมดแล้วช่วยที หรือว่าผ๋มซื้อของเสียมาใช้
    รบกสนด้วยงับ

18. sarawutone

1,355
    9
    0
    สายspeed ของsfc ต่อเข้ากับสายเส้นสีเหลืองขลิบทองของปลั๊กชุดที่1ของECUอะ งงมั๊ย คือ มันจะมีปลั๊กอยู่ทั้งหมด3ชุดที่ต่อเข้ากับecuอะ ถ้าหันฝากล่องecuด้านที่มีรหัสมาหาเรานับจากซ้ายไปขวาครับด้านซ้ายเป็นชุดที่1 กลางเป็นชุดที่2 ขวามือเป็นชุดที่3อะครับ

19. sarawutone

1,355
    9
    0
    upupupupupupupupupupครับ

20. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    google.co.th ใช้คำว่า s-afc Field diagram น่าจะใช่นะ เพราะผมก็หาในนี้อะ

21. pOr [Si]

804
    13
    0
    google.co.th ใช้คำว่า s-afc Field diagram น่าจะใช่นะ เพราะผมก็หาในนี้อะ

ถ้าอีคาร์จะใช้ mivec1 ส่วน ck จะใช้ mivec2

22. sarawutone

1,355
    9
    0
    ถะถะถะถะถะถะ........ถูกต้องคราบ

23. PETERBOY

PETERBOY New Member Member

601
    2
    0
    up.ให้ กะลังเก็บเกี่ยวความรู้ อิอิ

24. kromma

116
    0
    0
    ขอบคุณคับ ...... อยากรู้จังแต่ละคนทำไรไปบ้างกับเจ้า mivec และมีวิธีให้ เครื่องตามพวกมีอินเตอได้ป่ะ

25. pOr [Si]

804
    13
    0
    ถ้าจะตามพวกโบ สงสัย ต้องผูก โบ ตามเค้าอะครับ หรือไม่ก็ต้องใช้ทุนทรัพย์ ในการซื้อของแต่งมาใส่อะครับ

http://www.junauto.co.jp/products/cylinderhead-part/camshaft/camshaft-4g92.html?en โดนชุดนี้น่าจะวิ่งขึ้นเยอะมั้งนะ

26. PETERBOY

PETERBOY New Member Member

601
    2
    0
    ผมเองก้อยังมะได้ทำไรเท่าไหร่ ก้อแค่ท่อ2" กรองเปลือย อ้อจะถามหน่อยคับที่วิ่งได้16ต้นเนี้ยล้อขอบเท่าไหร่คับ ของผมได้16ปลายอ่ะ (เวลาETนะ) ล้อ17" อ้ออีกข้อนึงอยากรู้ว่ากินน้ำมันในเมืองกันกี่โล/ลิตรอ่ะคับ ของผมได้แค่7โล/ลิตรอ่ะ ผมว่ามันกินเกินไปอ่ะ

27. sarawutone

1,355
    9
    0
    ของผมก็ท่อ2"กรองเปลือยล้อ15"ขัอพอร์ท 10 โล/ลิตรในเมืองอะ
    อาทิตย์ที่4นี้ใครมาหลังซีคอนมั่งมีแข่งอะครับรายการของM MAX

28. CrazyBath

CrazyBath New Member Member

6
    0
    0
    เข้ามาอ่านเก็ยข้อมูลเหมือนกันครับ :p
    ผมก็ mivec ล้อ 16 ยังไม่เคยไปลองวิ่งจับเวลาดูเลย คนขับไม่พร้อม หุหุหุ

พี่บอยวิ่งในเมือง 7 โล/ลิตรเลยเหรอครับ ผมว่าของผมกินแล้วนะ ยัง 9-10โลเลยอ่ะ

ถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ เครื่องผมตอนนี้เริ่มหลวมแล้ว
    เอาไปทำที่ไหนเวิร์คครับ

:eek:

29. sarawutone

1,355
    9
    0
    เงียบเหงาจัง สงกะสัยปายลอยกระทงกันหมดอิอิอิ
    upupupupupupupupupup

30. sarawutone

1,355
    9
    0
    upupupupupup ปาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้