อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tumsefe

tumsefe New Member Member

16
    0
    0
    เงียบเหงาดี เหลือเกิน มีเรื่อง ปรึกษาครับ เรื่องมีอยุ่ว่า.....ผมไปวางเครื่อง Mivec มาครับ ช่างที่วางเครื่อง เค้าไม่เดินสายไฟอะไรให้ผมเรย ที่ปัดน้ำฝนไม่ติด ไฟถอยก้อไม่ติด.... ผมก้อเรยให้ช่างอีกคนเค้าต่อไฟให้ ปรากฏว่า เค้าไปตัดบางอย่างทำให้ VEC ไม่เปิด บางทีก้อเปิดไม่เยอะ ปรกติมันจะเปิดที่รอบ 5500 แต่ตอนนี้ไปเปิดที่ 6500 เรย แร้วถ้ารอบอยุ่ที่ 6500 เครื่อง ก้อสะดุด สรุป ง่าย ๆ ก้อ กว่าเวค จะเปิด เครื่อง ก้อสะดุด ...เซงครับ แร้วช่างที่ต่อที่ปัดน้ำฝนเค้าจำไม่ได้ ก้อเรยคงจะต้อง ไล่สายไฟใหม่ ก้อเรยอยากถามเพื่อน ๆ หน่อยครับว่า ควรไปที่ไหนดีครับ RalliArtดีไหม รึยังไง ถ้ามีคนรู้ก้อตอบหน่อยนะครับขอบคุนครับ

2. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0

แนะนำนะคับ ถ้ามีงบมากก็เข้าไปเช็คที่อู่ดังๆเลยคับ เพราะเครื่องตัวนี้ บางอู่ไม่ค่อยเคยเห็นอ่ะคับ แมนวลก็มะค่อยมี ยังไงก็เอาใจช่วยคับ ไม่ทราบไมเวคบอดี้ไหนคับ ถ้าck ผมพอมีวายริ่งอยู่ แล้วนี่ก็เบอร์ช่างวายนะคับ มะได้อยู่อู่นะคับแต่ผมเคยให้เค้าเช็คvecให้ นัย 0818958866 ลองดูนะคับ

3. tumsefe

16
    0
    0

ขอบคุนที่ให้คำแนะนำนะครับ วางในบอดี้ อีคาร์ครับ ไม่ทราบว่าช่างที่เค้าวายสายเค้าคิดราคาเท่าไหร่ครับ กี่วันเสร็จ

4. tumsefe

16
    0
    0
    เออ....ไม่ทราบว่า มี คลับ MIVEC ไหมครับ มีที่ไหนบอกผมด้วย จิงๆ น่ะครับ อขากให้มีการรวมตัวคนใช้ MIVEC น่ะครับ ถ้าเป็นเวปของ ไมเวค เลยยิ่งดี เน้อ...

5. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    หึ หึ พึ่งรู้ว่ามีคนเล่น MIVEC เยอะอย่างนี่ เสียดายจัง

ตอนนี่ปลดระวาง ไปเป็น MIVEC+GAS แล้ว

ได้คันใหม่มาซิ่งซักพักแระ อิ อิ

6. PETERBOY

PETERBOY New Member Member

601
    2
    0

แล้วจูนจบมั้ยคับ เวคทำงานปรกติมั้ยคับ อยากรู้มากๆ:)

7. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18

นอนอู่ไปแล้วคับ mivec + gas

555+

8. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ขุน ขึ้นมาใหม่คับ คริส5 5 5

9. frozz

frozz New Member Member

55
    1
    0
    ไม่ได้เข้ามานาน ยู้ฮู้ คุณทองม้วนเกิดอาการโรคเก๊าคับ เต็ดดังมั่กๆ ไปรื้อออกมาดูปรากฏว่าเป็นเต็ดซิ่งของ KAAZ มันติดกับเกียร์มาตอนซื้อเครื่องมาจากเชียงกง เพิ่งรู้เมื่อวันนี้ ทุกขลาภจิงๆ
    มีใครพอจะมีความรู้เรื่อง limited slip ของ KAAZ มั่งคับว่าต้องใช้น้ำมันเกียร์ของอะไร มันถึงจะไม่ดัง ตอนนี้ใช้ เพนซอยหัวจรวด กระป๋องเหลือง 80w90 อยู่คับ เสียงเต็ดดังมั่กๆ จนอีปู่ styx ดำน้อยจะมาจกเอาไปใส่อยู่แล้วคับใครพอรู้มั่งช่วยด้วยยยยย

10. Styx

Styx New Member Member

32
    1
    0
    มาแนะนำลุงข้างบนคับ
    แนะนำให้ถอดเต็ดออกมาแลกกับดำน้อยคับ
    เด๋วจ่ายค่าสับของให้ก็แร้วกันนะ :D

กะลังเตรียมตัวขยับเสตปคับ
    ล้อ + ยาง ชุดใหม่ ยังเลือกไม่ถูก ( แต่ขอบ 15เท่าเดิม )
    อาจจะต้องหาโช้คใหม่อีก 4ต้น ( จ้อง Daiyama ไว้ ช่วยแนะนำด้วนะคับ )
    แคมใหม่ ท่อไอดีใหม่ ลิ้น 1UZ
    ลูก mivec ( ลูกเก่าเป็นลูก 93 )
    กรอง K&N ( ขาย HKS เห็ดทิ้งไป )
    หัวเทียน NGK กล่องแดง เบอร์ 9 เขี้ยวแปะ
    ปะเก็นเหล็ก เปลี่ยนกล่องเป็น Haltec E6X จูนโดย ECU=SHOP
    เท่านี้ก็จนไปอีกนานนนนนน :cry:

11. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    สเตปเทพมาอีกแว้ววววว

12. Styx

Styx New Member Member

32
    1
    0
    เครื่องบล๊อคนี้ทำยังไงก็ตามฝาดำคันนั้นมะได้หรอกคับท๊อป :D

13. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    แหม่ๆ ของเล่นเยอะจิงๆ อิอิ

14. tumsefe

16
    0
    0
    สงการนี้ ชาว ไมเวค ไปเที่ยวไหนกันคับ ???....อยากไปด้วยจัง...

15. tumsefe

16
    0
    0
    สงกานนี้ไปเที่ยวไหนคับ ????

16. yuth981

yuth981 New Member Member

2
    0
    0
    อยากเป็นพลพรรค MIVEC ด้วยคนอ่ะครับ ติดที่ มีเครื่องมาตั้งตรงหน้าแล้ว แต่ดันไม่มีชุดสายไฟ กับกล่อง อ่ะครับ ใครมีโทรบอกด้วยครับ 086-3035014 ยุทธครับ อยากเป็น Mivec แล้วค้าบบบ:cry:

17. FAX

FAX New Member Member

46
    2
    0
    ขายรถckเครื่องmivec เกียร์ธรรมดามีเต็ดของแต่งให้ทุกอย่างราคา 270,000บาท ราคาต่อรองตามสภาพ
    ติดต่อ081-252-6166 ถ้าอย่างเห็นรูปขอส่งทาง e-mail
    แล้วกันในนี้ส่งไม่เป็นงะ

18. phon

phon New Member Member

28
    0
    1
    สาวก Mivec มาอีก 1 คันครับ วางในบอดี้ Cedia มีอะไรช่วยแนะนำด้วยครับ :D

19. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ขอมาร่วมด้วยอีกคนครับ....

ชื่อ ง๊อบ ใช้ CKII MIVEC อยู่ลาดพร้าว ทาว อิน ทาว บ้านอยู่ราชบุรีครับ

ตอนนี้รถเข้าอู่ไปทำสีใหม่ ออกมาว่าจะเปลี่ยนติ๊ก นั่งอ่านได้ความรู้ดีครับ

อยากถามด้วยครับว่า สายหัวเทียน เราต้องหาแบบไหน คอยย์เป็นยังไง

เห็น MSD ของคุณ เอ๋ ที่เชียงใหม่ ราคาแพงมั้ยครับ

20. Run_ENER

Run_ENER New Member Member

22
    0
    0
    พี่น้องครับอู่ไหนสามารถซ่อมไมเวคให้จบๆได้บ้างครับช่วยแนะนำที พอดีได้เครื่องไม่สมบูรณ์มามั้งครับตั้งแต่วางมาเวลายกคันเร่งเครื่องดับเป็นครั้งคราวตลอดเลยครับ

21. anupan

anupan New Member Member

1
    0
    0
    มีใครพอจะรู้ไหมครับว่า จะหาประเ ก็นฝาวาว์ mivec ecar ได้ที่ไหนบ้างครับ หรือใครมี part no.ของมันบ้างครับ

22. tumsefe

16
    0
    0
    บอร์ดนี้ เงียบไปนานแร้วค๊าบบ....ผมแว่ะมาทุกวัน ไม่เจอใครเรย.....

23. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    เบรคหน้าMIVEC จานใหญ่ potใหญ่ 4/100 ใส่ECARได้เลย ไม่ต้องแปลง 2500 บาท

24. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ กำลังจะซื้อรถ พอดีคนขายเค้าเอา Mivec ประกบท่อนล่าง 1800เครื่องเดิมมา
    คืออยากรู้ว่ามันจะดีไหมครับ แล้วอะไหล่ตัวนี้หายากไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

25. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    รบกวนถามนิดนึงคร้าบ....ไมเว็คเครื่องหันขวามีกี่ตัวครับ ราคาเท่าไหร่ถึงจะยอมรับได้ แล้วต้องเอาเรือนไมล์มาด้วยป่าวคับ อยากเอามาวางคันนี้ครับ :p:p:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2008
  26. PETERBOY

601
    2
    0

ของ93 ตัวบ้านเราลงได้เลยคับ

27. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    วันนี้ไปเดินเชียงกงบางนามาจนเกือบครบทุกร้าน ไม่มีของเลยหายากจริงๆ เดี๋ยววันหลังไปใหม่ ไปดูร้านที่เหลือ ส่วนราคาร้านที่เคยลงของบอกว่า 25000 ถ้ายกแพ 40000

28. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ผมว่าน่าใช้ครับ.....แต่เกียร์มันอาจไม่ปี๊ดนัก ถ้าเน้นใช้งานปกติไม่มีปัญหาครับ

29. PETERBOY

601
    2
    0

ต้องดูนะงอบ ว่าเกียร์ที่ได้มาเป็นตัวไหน เพราะมันชนกันได้หมด:p

30. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    อยากทราบรหัสเกียร์ 92MIVEC อีคาร์ครับ
    ขอรหัสแบบเต็มๆนะ
    เดิมๆมามันจำเป็นต้องมีเต็ดมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้