อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    รวยยัง คุณหนึ่ง ของขายเพียบเรยนะ อิอิ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    แล้วถ้าเป็นท่อนล่าง 63 ไม่โบ จะใช้ได้ป่าว

3. web

web New Member Member

43
    1
    0
    ต้อการเบอร์ติดต่อกับคุณStyxอยากถามเกี่ยวกับท่อนล่าง1800ครับ [email protected]

4. Kaick

Kaick Guest

0
    0
    0
    มีชุดดิสหลังของ VR4 มีแค่จานกับคาลิปเปอร์ ไม่มีดุม เอามาใส่แทนชุดดรัมของ CK2 ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องแปลงอะไรบ้าง นอกจากเจาะรูจานเป็น 4/100 ขอบคุณครับ

5. Styx

Styx New Member Member

32
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ
    ไม่ทราบว่าเฉพาะเกียร์ราคาเท่าไหร่คับ

แร้วจะมีเกียร์ที่สภาพสมบูรณ์ๆ เข้ามาอีกรึเปล่าคับ :D

6. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ขายไปหมดแล้วครับเมื่อวานนี้เอง อู่ที่ทำแรลลี่มายกไปหมดเลย เขาบอกว่าเกียร์1 เกียร์2 ของเครื่องตัวmivec MD ของCK จัดมาก แล้วชุดไฟกับกล่องมันหายาก แล้วก็ลูกสูบ ของเครื่อง mivec ใน CK จะหัวนูนกว่า ของmivec ใน ecar นิดหน่อยอะครับ แรงอัดดีมาก

7. sarawutone

1,355
    9
    0
    เครื่องตระกูล 4 G 92 หรือ 4 G 93 แคมเดี่ยวหรือ คู่ ถ้าเอาลูกสูบของMIVEC ไปใส่รับรองแรงขึ้นเห็นๆเลย

8. sarawutone

1,355
    9
    0
    ใครรู้มั่ง กล่องเบอร์ 2910 ใช่ของเครื่องmivecหรือปล่าว แล้วอยู่ใน บอดี้อะไรรบกวนเพื่อนๆลองดูกล่องของรถตัวเองให้ทีครับ

9. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    ได้ความรู้ดีคับ
    ปล.ใน ck รหัสกล่อง 4383 คับ

10. Styx

32
    1
    0
    น่าเสียดาย สงสัยคงต้องหาเครื่อง mivec ทั้งเครื่องมาเอาแต่เกียร์
    แร้วสลับอะไหล่ที่สมบูรณ์ใส่ในรถ ที่เหลือก็โพสท์ขาย ไม่ก็เก็บไว้เป็นอะไหล่
    ตอนนี้ใช้เกียร์ + ท่อนล่างของ 4G93 อยู่อ้ะคับ รอบมันไม่จัดเท่าเกียร์ mivec
    เทียบกับ ck ของลุงแก่ๆ อีกคนที่วาง mivec ทั้งเครื่อง + เกียร์ แถมมีเต็ดซะด้วย
    จอดไว้เปลี่ยวๆ ซักวันจะไปรื้อเอาเฉพาะเกียร์ ระวังไว้เท้อ ... อออ

ปล. 1 ผมยังหาเกียร์ mivec / ฝาพลาสติคสีดำครอบเครื่อง / ฝาครอบเฟืองแคม อยู่นะคับ
    ปล. 2 เบอร์โทรผม 081-7965260 / 089-1915260
    สำหรับเพื่อนๆ สมาชิกที่อยากคุยรายละเอียดเรื่อง ท่อนบน 92 วางบนท่อนล่าง 93
    แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องช่างเท่าไหร่นะคับ แต่จะถามช่างที่ทำรถผมให้ ( รถผมอยู่ + ทำที่เชียงใหม่นะคับ )

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านคับ

11. poowasu

poowasu New Member Member

9
    0
    0
    เกียร์ออโต้ของ ไมเวค กะของ 1800 sohc นี่ใช่ตัวเดียวรึป่าวคับ คือวางไมเวคไปแล้ว แต่เกียร์มีปัญหานิดหน่อยอ่ะคับ เลยจะเอาเกียร์ตัวเดิมลองใส่ดู แต่กล่องเกียร์ สายไฟ คันเกียร์ เปงของไมเวคหมด CK นะคับ

12. frozz

frozz New Member Member

55
    1
    0
    วางมาได้ 5 เดือนแล้วคับ สมบูรณ์ดี โชคดีจิงๆ (ไม่เหมือนลุงแก่ๆ ดำๆ) แต่ตอนนี้เห็นลุงแกทำโน่นทำนี่เริ่มคันอีกแล้ว ว่าจะทำสเตปขับไปตกปลาเป็นเพื่อนแกซักโหน่ย เอาแค่ปั๊มติ๊ก เรกกูเลต กล่องซักใบ ปลดรอบปลด 180 ต้องทำอะไรมั่งละก้อใช้ของอะไรดีคับ แนะนำกันหน่อยนะคับ

13. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    สวัสดีครับ ผมมี CK อยู่คันนึงอ่ะครับ ตอนนี้เครื่องเดิม 1500 อืดโคตรๆเลยครับ เลยอยากสอบถามว่าเครื่อง MIVEC ที่สามารถว่างได้มีม้ากี่ตัวหรอครับพี่ และถ้าจะเอามาลงทั้งเครื่องทั้งเกียร์พี่พี่คิดว่าจะต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่หรอครับพี่เอาแบบจบเลยนะครับ อยากลงเพื่อใช้งานประจำวันอ่ะครับ อยากได้อัตราเร่งที่จี๊ดจ๊าดหน่อยอิอิเครื่องติดรถมันไม่ไหวแล้วอ่ะครับ เวลาแซงนี่ต้องลุ้นทุกทีเลย ขอบคุณพี่พี่ล่วงหน้านะครับ / โจ้ครับ

14. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    175 ม้าคับ เบ็ดเสร็จก็น่าจะมี 4 หมื่นนะ(มะแน่จาย) ลองให้คุณหนึ่งหาให้ก็ได้คับ

15. frozz

55
    1
    0
    Rom Mivec RallyArt ใส่แล้วมีผลเป็นไงมั่งคับ มีใครเคยใส่แล้วมั่ง ช่วยบอกหน่อยคับ

16. frozz

55
    1
    0
    พักนี้ทำไมกระทู้ Mivec มันเงียบจังเรยยยยยยยยยยยยยย ยู้ฮู

17. Styx

32
    1
    0
    มาอัพหน่อย
    เอารถไปทำมาเมื่ออาทิตย์ก่อนคับ ติดกล่อง MSD
    ทำแผงอลูมิเนียมยึดในช่องเก็บของด้านผู้โดยสาร ( เรยไม่มีที่ใส่ของเรย ) :D
    ย้าย E Manage มาติดด้วยเพราะเอายัดไว้ข้างเบาะ เวลาเลื่อนเบาะไปๆ มาๆ มันชนกล่องซะเยิน
    ติดสวิตช์ Flat Shift จาก ECU Shop ไว้เวลาเข้าเกียร์แบบไม่ต้องยกคันเร่ง รอบจะได้ไม่หล่น
    ติดสวิตช์เซฟตี้ซะ กันใครมากดเล่น อิอิ เวลาจะใช้งานก็เปิด แร้วกดที่พวงมาลัยอีกที แจ่มๆ
    ปุ่มด้านซ้ายเอาไว้ล๊อครอบออกตัว ( สั่งจาก MSD ) ส่วนทางขวาก็เอาไว้เปิด Flat Shift เอาไว้กดก่อนเข้าเกียร์
    ช่วงล่างยังเดิมๆ คับ ยังไม่เงินไปทำ เกียร์ก็ยังเป็นเกียร์ 93อยู่ ( ท่อนล่างเป็น 93 ) รอบเรยไม่จัดเท่าไหร่
    ตอนนี้เวลาที่ 201ม. ทำได้สิบวิหน่อยๆ ขอไปหาช่วงล่าง กะ เกียร์ให้ได้ก่อนเถอะ ฮึ่ม ... มมม :mad:

18. sarawutone

1,355
    9
    0
    เจ๋งครับ

19. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    สุดๆเรย

20. Need For Sunny

Need For Sunny New Member Member

32
    1
    0
    Update ล่าสุด หลังไม่ได้เข้ามานาน Mivec ผม"พัง"แล้วครับ -*- ไม่รู้กู้ได้ป่าวเนี่ย

21. Need For Sunny

Need For Sunny New Member Member

32
    1
    0
    ยังไง ท่านไดผ่านมากรุณาเข้าไปตอบหน่อยน่ะครับ พอดีเห็นกระทู้เริ่มตกละ อิอิ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=383197

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2007
  22. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    ตอนนี้วิ่งแต่แก๊ส มะค่อยแรงเลยอ่ะคับ เวคมันยังทำงานอยู่เหมือนเดิมป่าวก็ม่ายรู้ เซ็ง T T

23. Styx

32
    1
    0
    อัพมาให้ดูเล่นอีกคับ
    เพิ่งเอารถไปล้างห้องเครื่องมา ( โล่งโจ้ง ไม่มีไรซักอย่าง ) เรยถ่ายรูปมาเก็บไว้เป็นสเตปๆ
    อีกรูปเป็นคอล์ยจุดระเบิด ของ MSD แร้วก็เปลี่ยนไมล์เป็นของตัว mivec แร้วจร้า ...

24. frozz

55
    1
    0
    เจอกันสนามเชียงรายเลยดำน้อย เดี๋ยวทองม้วนไปรอ

25. ขะโม่เฮ่

856
    13
    18
    กะลังจะยกลงคับ ใครสนใจก็โทรมาคุยละกัน ไมเวค ck เกียร์ธรรมดา 0865562482 ท็อป

26. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18
    ใครมีแคมเดิม mivec ecar บ้างครับ ขายให้ผมที

27. PETERBOY

PETERBOY New Member Member

601
    2
    0

ใช้ไม่ได้คับ เครื่องคนละรหัสกันคับ ตระกูล9ต้องใช้กับตระกูล9ด้วยกัน เช่น 91 , 92 , 93
    ตระกูล6 ก้อใช้กับ6ด้วยกัน เช่น 63 , 64 ถึงจะสับท่อนล่าง ท่อนบนกันได้คับ:D

28. PETERBOY

PETERBOY New Member Member

601
    2
    0
    UP หน่อย ตกละ

29. skyultima

skyultima New Member Member

2
    0
    0
    Sky krap
    Ultima
    6A12-Mivec

30. 4G93T_20G

4G93T_20G New Member VIP

10
    0
    0
    อยากได้ท่อนล่าง 93 ck อ่ะคับ ใครมีบ้างคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้