อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    Regurator ยังไม่เคยใช้อะครับ เพราะว่าของเดิมน่าจะเอาอยู่ ส่วนกล่อง FLIED ขึ้นอยู่กลับรถแต่ละคันอะครับและ กล่องนี้จับเวลาไม่ได้ครับ

2. sarawutone

1,355
    9
    0
    ลองหาปั๊มตัว 93 T มาใส่ ถ้าหาไม่ได้ก็เอา93 na ก็ได้ครับ วาวล์นี้หมายถึงวาวล์ไฮดรอลิกหรือปล่าวครับ

3. Run_ENER

Run_ENER New Member Member

22
    0
    0
    ใช่แล้วครับ พังติดๆกันตลอดเลย:cry:

4. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ใครมีเซนเซอร์ท่อไอเสียมั่งป่ะคับ หาอยุ่ คุณหนึ่งแยกขายป่าว อิอิ

5. sarawutone

1,355
    9
    0
    มันคือ ออกซิเจนเซนเซอรืใช่มั๊ยครับ ถ้าใช่ก็มีอะครับ ว่าราคามา

6. sarawutone

1,355
    9
    0
    เครื่องสวยดีครับ อยากเห็นรูปเต็มๆจังเลย ผมว่าน่าจะมีอากาศเหลืออยู่ในแท่งวาวล์ไฮดรอลิกส์ ตอนถอดช่างเขาไล่ลมแล้วแช่ในน้ำมันไว้หรือปล่าวสำคัญเลย แล้ววาวล์ตัวเนี้ยมันไม่ได้พังง่ายๆนะครับ อ่อน้ำมันเครื่องก็สำคัญด้วยนะ

7. Run_ENER

22
    0
    0
    วาว

ขอบคุณครับ

8. sarawutone

1,355
    9
    0
    เครื่องทำอะไรมาบ้างครับ อยากรู้จัง

9. อยากถามเพื่อนๆ ว่ารถผมมีอาการ คือ เวลาเปิดแอร์ เดินเบารอบเครื่องจะตกจนเกือบดับ เวลาวิ่งคลานช้าๆ
    หรือเลี้ยวรอบจะต่ำมากจะสั่นๆ ประมาณ 500-600 รอบ ปกติปิดแอร์จะอยู่ประมาณ 900 รอบ
    อยากทราบว่าเป็นที่ปลั๊กสีดำๆ ตรงข้างบนใกล้ลิ้นเร่งหรือป่าว หรือตรงปลั๊กสีเหลืองๆ ตรงใต้ลิ้นเร่งเสีย
    หรือป่าวครับ ใครทราบ ช่วยตอบด้วยคับ........

10. Run_ENER

22
    0
    0
    ถามผมรึป่าวครับถ้าถามผมก้อพวกรอบๆเครื่องน่ะครับ กรองเปลือย เฮด กราววาย สเตบิไลเซอ กล่อง แค่เนี๊ยครับไม่ได้ทำอะไรมาก อยากรู้เหมือนกันว่าทำกล่องกับใส่ ตัวปรับไมเวคนี่อย่างไรจะดีกว่ากัน แล้วถ้าผมใส่เพิ่มจะมีประโยชน์มั๊ยครับ แล้วพี่ยาชวนทำท่อนล่างพันแปดเหมือนกันไม่รู้น่าทำมั๊ยเห็นผลเยอะมั๊ยครับกำลังเก็บเงินอยู่

11. sarawutone

1,355
    9
    0
    ทำกล่องดีกว่า ครับ ท่อนล่าง1800 ทำแล้วเห็นผลแรงขึ้นครับ หาท่อนล่าง1800 T ได้ยิ่งดีเลย ทำแค่นี้ก็พอครับ ขับใช้งานสนุกๆ

12. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    พี่หนึ่งงับ นี่นิกส์ เองนะ ที่ชอบโทรไปหา พี่ดึกๆๆ คือวันนี้ พี่มา โกลเด้นแสควร์ มั้ยงับ ถ้ามา ผมต้องการดู กันชนท้าย อิคาร์ หน้าตัดมากๆๆ ต้องเปลี่ยนแล้วอะงับ

13. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    คุณหนึ่งคับ เจ้าของเดิมเค้าเจอ ตัว เซนเซอร์ท่อไอเสียแล้ว ได้มาแล้วคับ ขอบคุณมากนะคับ เด๋วมีไรจะโทรไปหาใหม่ อิอิ

14. Run_ENER

22
    0
    0
    คุณหนึ่งคร๊าบบบ มีหน้าปัดของไมเวคอีกมั๊ยคร๊าบบบ

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    เดี๋ยวหาให้ครับ

16. sarawutone

1,355
    9
    0
    หน้าตัด libero ขายแล้วครับ

17. @@@

@@@ Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่า ต้องทำอย่างไรบ้าง ถึงจะมีชื่อและรูปใต้ชื่อ และลงรูปได้ บอกหน่อยครับ คือไม่เปนนะ
    มือใหม่ สมัครสมาชิกแล้วทำไงบ้าง ช่วยบอกแบบละเอียดหน่อยนะ

18. kob evo

kob evo New Member Member

23
    0
    0
    ผมขับท่อนบน92ท่อนล่าง93เกียรเต๊ตเดิมๆไม่วิ่งต้องเล่นแบบนี้วิ่งดีกว่า

19. sarawutone

1,355
    9
    0
    ผมอธิบายม่ายถูกอะครับ วาน เพื่อนๆช่วยบอกอีกทีนะครับ

20. sarawutone

1,355
    9
    0
    รถสวยจังครับ

21. frozz

frozz New Member Member

55
    1
    0
    ถ้าเราเอาเกียร์ 4g15 มาชน ไมเวค มันจะเป็นไงมั่งคับ พอดีจะถอดเกียร์ไมเวคซ่อม กะจะเอามาใช้ชั่วคราว

22. frozz

55
    1
    0
    รบกวนหน่อยคับ พอดีอยากได้ฝาครอบสายพาน อ่ะคับ พอจะมีไหม

23. หนูหริ่ง

หนูหริ่ง New Member Member

31
    0
    0
    หวัดดีจ้า...
    หายไปนานเลย
    เพิ่งจะว่าง แวะมาทักทายคับ

24. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    คือว่า จะเอาท่อนล่าง1800มาประกบอ่าคับ ต้อง เพิ่มไรบ้างอ่าคับมันจะจ่ายน้ามมันพอไหม พวกหัวฉีด อะไรแบบนี้อ่าคับ พอดีหาได้แต่ท่อนล่างอ่าคับ รบกวนพี่ๆตอบที

25. frozz

55
    1
    0
    หายไปไหนกานหมดดดดดดดดดดดดดดด

26. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    ไม่ทราบว่าผมสามารถใช้ logo mivec owners ไปตัดติ๊กเกอร์ติดรถได้ป่ะคับ กำลังจะไปตัดคับ เด๋วทางเว็บเค้าจะว่าเอาป่ะคับ

27. Styx

Styx New Member Member

32
    1
    0
    ผมเพิ่งทำเสร็จไปไม่กี่วันนี้เองคับ
    ท่อนบน mivec เปิดพอร์ท ขัดลื่น
    ท่อนล่าง 4G93 1.8 คับ
    ชุดไฟ MSD ครัชท์ Ralliart
    เฮดเดอร์ 1.6นิ้ว เดินท่อตรง 2 นิ้ว ปลาย HKS
    กล่อง e manage คุมเวคให้เปิดที่ 5000

เอาฝามาเปิดพอร์ท + ขัดลื่นแล้วประกบเรยคับ
    รูน้ำตรงเรย ไม่ต้องทำอะไร
    แต่ต้องวายริ่งสายไฟใหม่อ่ะคับ เพิ่มเซนเซอร์อีกนิดหน่อยด้วย
    เฮดเดอร์ตีขึ้นใหม่ ( แอบจิ๊กแบบจากในบอร์ดนี้แหละคับ แหะๆ )
    ไม่ลำบากอย่างที่คิดคับ ลองดูๆ :D

28. วิ่งดีไหมครับ

ผมรบกวนถามว่าทำมาประมาณเท่าไหร่คับ
    ที่ไหน แล้ววิ่งดีป่าวเวลาประมาณกี่วิคับ
    กินน้ำมันมากกว่าเดิมมากไหม ช่วยตอบด้วยครับ
    กำลังสนใจอยู่เพื่อเป็นแนวทาง เผื่อซัดกับสาวก Honda ตระกูล B

29. Pegasus

Pegasus New Member Member

24
    0
    0
    93+Mivec อีกคนครับ

30. Styx

Styx New Member Member

32
    1
    0
    ผมทำที่ ECU Shop คับ จ. เชียงใหม่
    ตอนแรกก็สั่งท่อนบนมาก่อน ( อันนี้ราคาก็แล้วแต่จะหาได้คับ แต่ไม่น่าจะเกินหมื่นนึง )
    แล้วก็เอาไปให้อู่เปิดพอร์ท ขัดลื่น ไว้รอก่อน
    พอเสร็จแล้วก็ไปประกบ วายริ่งสายไฟใหม่
    แล้วก็ส่งไปตีเฮดเดอร์ เดินท่อใหม่ แล้วค่อยเอากลับมาจูนคับ
    ส่วนเรื่องราคา อันนี้ผมว่าคงจะแล้วแต่อู่อ่ะนะคับ
    ก็จะมีค่าแรงยกเครื่อง วายริ่งสายไฟ จูนกล่อง ( ถ้ามีกล่องด้วย )
    แล้วก็จะมีค่าเซนเซอร์ ค่าอุปกรณ์จุกจิก พวกท่อยาง สายไฟ เพิ่มขึ้นมา
    รถผมทำเพิ่มหลายอย่างคับ ไม่อยากคุยเรื่องราคา ( มันเศร้าจาย ) :cry:

ส่วนเรื่องวิ่งรึเปล่า ... ผมเพิ่งทำรถเสร็จได้อาทิตย์เดียวเองคับ
    ยังใช้ขับไปทำงานเช้า เย็น ไม่มีเวลาเอารถไปลองคับ
    ( วันอาทิตย์ก็ไปกับแฟน ไม่กล้าเปิดเวค อิอิ )

แต่ว่า เกียร์ผมยังเป็นของ 93 นะคับ รอบมันไม่จัดเหมือนเกียร์ไมเวค
    ทางอู่แนะนำว่าถ้าจะให้ดี ต้องไปหาเกียร์ไมเวค แมนน่วลมาชนอ้ะคับ :D

ขอโทษนะคับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เชิงช่างเท่าไหร่
    อธิบายได้ไม่ชัดเจนเท่าไหร่ สงสัยอะไรก็ถามเพิ่มเติมได้คับ

ปล. อยากประกบกะพวกเครื่อง B ซักรอบเหมือนกันคับ หึๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้