อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    นี่ ไง ของ ผม ไมเวค เอ็ม ดี แต่ ฝา สี เหลือง อะ อิอิอิ
    เกียร์ เต็ด คับ ขับ ดี เหมือน กัน ออก ตัว ไม่ มี ฟรี ทิ้ง อะ
    มัน จะ กระโดด เหมือน กบ อะ แต่ ต้อง ดู แล รัก ษา ดี ๆ อะ
    ถ้า พัง ไป แว้ว แมร่ง หา โคตร ยาก เลย อะ ไอ้ เจ้า เกียร์ เต็ด เนียะ

Mivec 1600 บอดี้ ck เกียร์เต้ด คลัช ก้อน ทอง แดง คับ

2. หนูหริ่ง

หนูหริ่ง New Member Member

31
    0
    0

อย่าลืมดับเครื่องแล้วเข้าเกียร์ก่อนนะครับ
    เกียร์1ก็ได้แล้วลองเอามือหมุนดู มันจะต้องหมุนไม่ได้คับ
    ทั้งหมุนหน้าและหลัง มันจะติดดังกึ๊กๆ แบบนี้มีแน่นอน
    เนื่องจากของมิตซูเป็นเต็ดที่เกียร์คับ
    ไม่ใช่ที่เฟืองท้ายแบบรถขับหลัง ที่ยกล้อหลังลอยแล้วลองหมุนดูก็จะรู้:)

อ้อ จิงๆถ้าดูภายนอกก็ได้ ที่ลูกเกียร์มันจะมีครีบที่ไม่เหมือนกัน

3. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    A MIVEC MD (Modulated Displacement) version was also available. The MD engine makes the same power but with superior fuel economy. Unfortunately, it appears that the MD version was dropped in 1996.

The MD system is an early form of cylinder deactivation which involves closing the intake and exhaust valves at light engine load. This means the driver must open the throttle further to maintain power and, as a result, pumping losses are reduced and active cylinder pressures are increased. This results in greater efficiency and fuel economy.
    Depending on conditions, the MIVEC-MD system can reduce fuel consumption by 10 - 20 percent.

MIVEC MD = Modulated Displacement. The ECU is able to shutdown 2
    cylinders on cruising speeds for fuel economy.

ขออนุญาติไม่แปลนะคับ:D
    ผมดูแล้วมันคล้ายๆเทคโนฯเครื่องรถไอ้กันบางรุ่นเมื่อก่อนอ่ะ อย่างคาดิแลคบางรุ่นอ่ะ

4. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ใครก็ด้ายแปลให้ หน่อยครับ

5. sarawutone

1,355
    9
    0
    วานช่วยเอารูป พวกเครื่องและรูปรถที่โมในเวป mivec owners group มาลงให้เพื่อนๆดูหน่อยได้มั๊ยครับ ผมอยากดูอะครับ ขอบคุณครับ

6. Run_ENER

Run_ENER New Member Member

22
    0
    0
    ไมเวคด้วยคนครับ อยู่เมืองทอง1ครับ ชื่อรันครับ

7. sarawutone

1,355
    9
    0
    สวัสดีปีใหม่จ้า ทุกๆคน

8. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
  9. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    HAPPY NEW YEAR JA. :D :)

10. colt_mrc

colt_mrc New Member Member

33
    1
    0
    @~อ่าเหรองับ ไม่แน่ใจเพราะเต็ดที่ผมใส่เปงเต็ดซิ่งมิได้ติดมาจากโรงงานแห่ะๆ^ ^~@

11. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    หวัด ดี ปี ใหม่ ปี หมู ทอง นะ คร้าง พี่ น้อง ชาว ไม เวค อะ นะ

12. tor_ck

tor_ck New Member Member

42
    0
    0
    รบกวนถามพี่ๆๆหน่อยครับ ผมขับ 93 Sohc อยู่ อยากทำท่อนบนเป็น ไมเวคได้ไม๊ครับ ชั้ยเงินเยอะมั๊ยครับ // ขอบคุณครับ // เท่าที่รู้ต้องมี ท่อนบน + ชุดสายไฟ + กล่อง ชั้ยไม๊ครับ

13. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    เมื่อวานขับรถไปชลบุรี วิ่งไป349กม.
    เฉลี่ยแล้ว วิ่งได้ 14.22 กม. ต่อลิตร

ขับด้วยความเร็วเฉลี่ย110-120
    ผ่านตัวเมือง ไม่ได้ออกเส้นบายพาสด้วย
    มีติดไฟแดงเป็นระยะๆ

ชอบจริงๆคับ ประหยัดดี

14. JACK

JACK New Member Moderator

311
    11
    0
    วันที่ 27 นี้ งาน NEW YEAR PARTY ของ MRC มากันด้วยนะ ไหนๆเราก็ MRC กัน ใช่ไหมครับ? :)

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    ท่านประธานมาชวนเองเลย อย่างนี้ไม่ไปไม่ด้ายแล้ว เสาวกMIVEC ไปกันเยอะๆนะครับ

16. sarawutone

1,355
    9
    0
    ใครจะไปงาน NEW YEAR PARTY MRC มั่งขอเสียงหน่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. JACK

JACK New Member Moderator

311
    11
    0
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?p=3019693#post3019693

งานปีใหม่ MRC กรุณาลงชื่อ และ เบอร์ติดต่อกันด้วยนะ ขอบคุณครับ เพราะเราคือ MRC ไม่ใช่หรือ :)

18. sarawutone

1,355
    9
    0
    ผมว่าน่าจะหาของยากนะเฉพาะท่อนบนของmivec ตัวck อะครับ:sad: :sad:

19. sarawutone

1,355
    9
    0

20. sarawutone

1,355
    9
    0
    ว้า...ไม่มีใครเข้ามาเลย เหงาจัง

21. หนูหริ่ง

31
    0
    0

มาแล้วจ้า....:D
    จิงๆก็เข้ามาแต่ไม่รู้จะพิมพ์ไรอ่ะ อิอิ

22. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    ดเดเดเดเ

23. Run_ENER

22
    0
    0
    ช่ายครับผมก้อเข้ามาดูบ่อยๆแต่ไม่รู้จาพิมพ์อะไร แล้ววันที่ 27 มีใครไปบ้างครับ:D

24. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    หวัดดีคับ
    วันที่27คงไปไม่ได้อ่ะคับ วันนั้นมีงานจนเย็นเลยอ่ะ
    เป็นคนจัดงานด้วย ไปไม่ได้แน่ๆคับ

ปล.สมมติว่าไปได้ก็ไม่ค่อยกล้าอ่ะ รถผมเดิมๆล้อยัง13อยู่เลยแม็กเดิมติดรถ555
    พวกพี่ๆเค้าสวยๆกันทั้งนั้นเลย แล้วผมก็ยังไม่ได้สมัครสมาชิกmrcเลยอ่ะ ไม่รู้ไปได้ป่าว

25. kaomoodang

kaomoodang New Member Member

24
    2
    3

มาเถอะครับ ถ้ามาได้นะครับ มาสมัครในงานก็ได้ครับ รถผมก็เดิมๆ เรียกว่าในคลับทุกคน ไม่มีใครรู้จักรถผมอ่ะครับ ตั้งแต่หัวยันท้าย บนหลังคา (ผุๆ) ยันล้อ 13 เดิมๆทั้งนั้น ผมยังไปเสนอหน้ามาเป็นเวลา 3 ปีกว่าเลยครับ ( แผล่บเดียว จะ 4 ปี แระ ) และขนาดกันชนหน้าผมหลุดออก สีถลอกแตกไม่เป็นท่า ก็ยังไปอยู่แถวนั้นเลยครับ

เพราะฉะนั้น ไปเถอะครับ เราก็ MRC เหมือนกัน ไม่สนใจว่าใครจะสวย ใครจะขี้เหร่ สำคัญว่าขอให้มีใจรัก เป็นพอครับ เป็นครอบครัวเดียวกันอยู่แล้วครับ

เชิญทุกท่านนะครับ มากันเยอะๆ ไม่อยากให้ปีใหม่นี้เงียบเหงาอ่ะครับ + งานนี้ก็ถือเป็นงานใหญ่ครับ อยากให้มาพร้อมกันครับ

26. Run_ENER

22
    0
    0
    คุณหนึ่ง monotone ผมรันที่เคยโทรไปคุยเรื่องท่อนะครับจำได้มั๊ย ขายไปยังครับพอดียุ่งๆเลยไม่ได้โทรไปขอโทดจิงๆครับ

27. หนูหริ่ง

31
    0
    0
    หายไปไหนกันหมดเลย
    โย้วๆๆ
    อยากเจอเพื่อนๆนะคับ แต่วันที่27ไม่ว่างนะคับ

ชาวไมเวคมีใครอยากเจอกันบ้างไหมคับ...
    ตามชื่อกระทู้ รวมคนใช้MIVEC 555...
    จะนัดเจอกันบ้างดีไหมเอ่ย

28. sarawutone

1,355
    9
    0
    ไม่เป็นไรครับ แต่ท่อ:eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: ขายไปแล้วครับ:cry: :cry: :cry:

29. sarawutone

1,355
    9
    0
    ดีครับเจอกันหน่อยก็ดีครับ แล้วใครจะเป็นหัวเรือละครับ

30. Run_ENER

22
    0
    0
    ดีครับนัดกันเลยครับ( พอดีวันที่ 27 ไม่ว่างน่ะอดไปเลย )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้