อยากให้มีการรวมคนที่ใช้เครื่องMIVECครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย sarawutone, 8 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    มีการบอกเล่าปัญหา/รายละเอียดของการตกแต่งเครื่องแต่ละท่านเอาไว้เป็นความรู้ครับขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2007
  2. sarawutone

1,355
    9
    0
    ปล.น่าจะมีคนเล่นเครื่องmivecเยอะพอสมควรเลยนะคับ

3. o[n]g

o[n]g New Member Member

51
    0
    0
    ผมชื่อองค์ ครับ ใช้ CK4 เครื่อง Mivec + เกียร์เต็ด ที่เหลือเดิมหมด มีปัญหาอะไรโทรมาปรึกษาได้นะครับ ผมจะตอบได้เท่าที่ทราบนะคร้าบ 086-8962066

4. e_ak

e_ak New Member Member

42
    0
    0
    เห็นด้วยคับ เพราะเครื่องตัวนี้มีคนใช้เยอะพอสมควรคับ และเพื่อที่จะเป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการใช้เครื่องตัวนี้ได้อย่างมีประสิทธิภาพคับ ของผม ck2 mivec auto+- คับ จะได้รู้เสต็บของคนใช้จิงๆอ่ะคับ
    ตอนนี้ผม
    -เดิน 2 นิ้ว มีพักใส้เยื้องแทนแคต 1 ใบ พักเกลียว 1 ใบ พักปลายใส้ตรง 1 ใบ (ชอบทรงไฮเปอร์คับ) ผมว่ายังโล่งไป ใส่พักเลียวอีกใบได้ไหมคับ
    - คอมแอร์ตัดเวลาลากรอบคับ ช่างบอกว่าเป็นการเซฟคอมแอร์ของเครื่องตัวนี้อ่ะคับ จิงอ่ะเป่า

5. lancerz

lancerz Member Member

40
    0
    6
    อยากให้มีเหมือนกัน

6. เห็นด้วยครับ

ผมก็ใช้เครื่องตัวนี้อยู่ E-Car สีฟ้า อยากให้มีครับ วันนี้ไปสนามคลองห้ามา ก็เจอ CK2 สีขาวแต่งแนว 1800 ตัวนอก ล้อ Enkai Pro 1 สีดำ mivec เหมือนกัน วิ่งอยู่ 16 กว่าๆ อยากทราบว่าเป็นรถในคลับนี้หรือเปล่าครับ แสดงว่าเครื่องตัวนี้เริ่มมีคนเล่นกันมากขึ้น
    ก็อยากให้มีการรวมกลุ่ม แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ

7. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    รถผมเองครับ แต่รู้ได้ไงว่า Mivec อ่ะครับ

8. คอเดียวกัน

ผมเห็นรถพี่แต่งแนวเดียวกับผม แต่ผมเป็นอีคาร์ แล้วเห็นรถสวยดีครับชอบ ที่รู้ก็คือ เห็นเป็น NA
    ดูเวลาที่วิ่ง ฟังเสียงมันคล้ายรถผมเวลาเวคเปิด พอดีผมไม่ได้เอารถไป ที่แรกจะเข้าไปคุยด้วยตอนมาจอดพัก แล้วฝนตกผมเลยกลับก่อน เห็นมากันสามคันป่ะครับ สีขาวหมดเลย และท้ายเบนซ์อีกคันที่แต่ง
    EVO 4 เครื่องไรครับ

9. -=[ ColonelS ]=-

-=[ ColonelS ]=- New Member VIP

207
    5
    0
    เครื่อง 1800 GDI อะคับ พวกผมก็อยู่ MRC
    ว่างๆก็มารู้จักกันคับ ผมโจ๊กคับ ส่วนเพื่อนผม Mivec ชื่อเบนซ์

10. sarawutone

1,355
    9
    0
    เริ่มคึกคักแล้วอิอิอิรถผมE.CARสีขาวกันชนliboro+เครื่องmivec+ท่อ2"+ขัดพอร์ท+miveccontrollerg+เกียร์ธรรมดา ผมก็เคยไปงานของmrcที่คลอง5 ลงรุ่นnaครับแต่วิ่งไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ ชื่อหนึ่ง ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนครับ ปล.อยากทำheaderครับมีใครพอแนะนำให้มั่ง ผมอยู่เทพารักษ์ สมุทรปราการ

11. BenZuKa

100
    2
    0
    ตามนั้นครับ:D

12.  
  13. BenZuKa

100
    2
    0
    ใครมีสูตรไรก็บอกกันมั่งนะคร้าบ

14. 1800MIVEC

1800MIVEC New Member Member

4
    0
    0
    เห็นเวปต่างประเทศส่วนมากจะทำเป็น ท่อนล่าง1800 หรือ 2000 ครับ
    ลองไปให้Ralli Art พระราม9 ทำกล่องดูซิครับ ให้เวค มัน เปิด เร็วๆ
    ผมว่าทำจริงๆ สวนB16ได้นะ

15. o[n]g

51
    0
    0
    คุณ Monotone ผมมีอยู่ร้าน นึงใน ชอยวัดด่านสำโรง ซื่อร้าน ซ่างยงค์ งานเนียนมาก ราคาก็ไม่แรง ผมทำอยู่ เมื่อ ก่อน เดีนวพรุ่งนี้ผมก็จะไปเดินท่อ ใหม่ ร้านที่วางเครื่องมา เดินท่อ มา งานสุนัขไม่รับประทานเลยคร้าบพี่น้อง

16. BenZuKa

100
    2
    0
    กล่อง ไมเวค ในbody ck2 จูนไม่ได้หนิครับ ถ้ามีใครจูนได้ช่วยบอกด้วย

17. e_ak

42
    0
    0
    - เรกูเรเตอร์
    - miveccontrollerg

2 อย่างนี้ต้องใช้ของยี่ห้อไรคับ ราคาประมาณเท่าไหร่ จะได้เก็บตังค์

18. sarawutone

1,355
    9
    0
    หวัดดีครับคุณครูผมก็ไปเดินท่อที่ร้านช่างยงค์มาครับงานดีไม่มีรอยคอดถูกด้วย ผมใช้miveccontrollerของfiedมันใช้กับvtecก็ได้ครับสายไฟมันแยกมาให้สำหรับเครื่องmivecกับvtecมาอยู่แล้วตั้งรอบไมเวคเปิดได้ และจูนน้ำมันได้ครับก็ใช้ดีนะแต่ไม่ค่อยมีใครสนใจเล่น

19. sarawutone

1,355
    9
    0
    ใส่รูปกันยังไงครับผมทำไม่เป็นช่วยบอกที

20. sarawutone

1,355
    9
    0
    สวัดดีคุณe_akเก็บชุดกรองhks+airboxให้ผมด้วยนะเดี๋ยวจะไปเอา

21. e_ak

42
    0
    0
    อ่อได้คับ มาลองดูก่อนว่าใช้ได้เป่า แล้วไอ้ตัว miveccontroller ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะ คุณ monotone ไปทำที่ไหนมาคับ

22. sarawutone

1,355
    9
    0
    ที่เชียงกงครับตัวละประมาณ3500แล้วร้านครับ เอาไปใส่ที่ร้านdriver ที่ปทุมวัน เออคุณe-akมีเพื่อนขับe carบ้างไหมถ้ามีลองเอาชุดกรองไปลองใส่ได้หรือป่าว

23. e_ak

42
    0
    0

24. o[n]g

51
    0
    0
    คุณ Monotone ของผมใช้ rsm ของ Apak มันก็ช่วยได้ ใน ของระบบจูนน้ำมัน และ ตัดล็อครอบ 180 แต่ผมไม่เคย กดถึง 180 เพราะผม เล่น แค่ 3-4 เกียร์ เอง เพราะ ของผม ทำรอบต้นจัด แต่ไม่ได้ทำเครื่องนะ มี แต่เกียร์เด็ดอย่างเดียว+ครัสทองแดง เพิ่งไปทำมาใหม่ เพราะไม่กี่วันที่ผ่านมา เพลา ลูด เลยยกใหม่หมด ก็เลยหมดตูลเลย วันศุกร์นี้ ผมจะไป ลองวิ่งที่คลอง 5 ไปด้วยกันไหม ยังไม่เคยลองไปวิ่งเหมือนกัน และก็ไม่มีเพื่อนไปด้วยอะ เบอร์ผม 086-8962066 เพราะผมไม่ได้เข้ามาดูแวปตลอด ตอนนี้ใกล็จะเปิดเทอมแล้ว ต้องเตรียมสื่อการสอนอีกเยอะ เฮอ เหนื่อย!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2006
  25. o[n]g

51
    0
    0
    เมื่อวาน ก็ไปทำท่อ ที่ร้าน น้ายงค์ มาใหม่ เฮดเดิม ไล่มา 2.2 ผ่านพักไส้ตรง แล้วก็มา 2.5 ไปยันปลาย ของ ทัส ไส้ 3 นิ้ว ใหญ่ โคตะระเลย แต่ ต้นเนี่ยแม่งออกหายห่วง 1-2-3 กระฉูด แต่ 4-5 ไม่ไป เลย 4 ยังมาอยู่นิดหน่อย 5 นี่เลิกคุย ออกมาลอง กับ A31 น่าจะเป็นเจ เส้น บางนาตราด 123 ไม่ทันผมอะ แต่ 4-5 พี่แก มาแล้ว ก็เลยต้องยก แกคงหัวเสียน่าดู (ขอออกตัวก่อนนะครับ การแข่งรถบนถนนหลวงมันผิดกฎหมายนะ แต่ผมแค่อยากลองรถแต่ พี่เค้า want เอง ก็เลยจัดให้)

26. เรกูเรเตอร์

27. sarawutone

1,355
    9
    0
    ผมใส่ท่อแค่ 2 นิ้วเองมันเล็กไปหรือป่าวสำหรับเครื่องตัวนี้ เพื่อนๆใส่ท่อขนาดเท่าไหร่กันมั่งแนะนำหน่อยครับ คุณองค์ทำท่อที่ร้านตะยงค์มาเท่าไร

28. BenZuKa

100
    2
    0

ได้ผลเท่าไหร่มาบอกกันด้วยครับ

29. e_ak

42
    0
    0
  30. kaomoodang

kaomoodang New Member Member

24
    2
    3
    คึกคักจังเลยนะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้