D15B กินน้ำมัน มากๆ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Yukim, 15 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ครึ่งถังที่ว่าคือจากเต็มถังครับ ถ้าจากครึ่งถังจนถึงเกือบหมดจะประมาณ200 ครับ

2. pitsanukon

pitsanukon New Member Member

31
    0
    0
    ลองเปลี่ยนคอล์ยจานจ่ายดูครับผมเคยเป็นอาการนี้อยู่ครับ
    หายแล้วอาการเหมือนกันคือปรับไฟแก่มันไม่เขก ไฟเอนจิ้นไม่โชว์
    เปลี่ยนแล้ววิ่งดีเลยลองดูครับ

3. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    มันคือตัวไหนครับ แล้วตัวท่าไหร่อ่ะ ตอนนี้ตั้งไฟแก่แต่ไม่เขกอ่ะครับ ไฟเวอร์จิ้นไมโชว์ (ไม่จิ้นแล้ว อิ อิ) อัตาเร่งไม่แย่มาก แต่ซดนำมันเหมือน้ำเลยง่า ช่วยแนะนำวิธีเลือกของถ้ไปหาที่เซียงกงด้วยครับ

4. pitsanukon

31
    0
    0
    คอล์ยมันอยู่ในจานจ่ายคือตัวที่สายหัวเทียนออกมานะครับ
    ผมเปลี่ยนไป 1300 รวมค่าแรงแล้วถ้ามีอู่ประจำคงถูกกว่านี้
    ของผมเปลี่ยนมาแพงครับ

5. Yukim

338
    9
    18
    1,300.- ขอรวมค่าแรงเปลี่ยนเหรอคับ แล้วจะรู้ได้ไงคับว่าอันเก่ามันเสียอ่ะคับ ถ้าเปลี่ยนแล้วตรงจุดโป๊ะเช๊ะเลย ตอนนี้อาการคือ เร่งไม่ขึ้น มาช้ามาก กินน้ำมัน เฮ่อ ถ้าไม่รบกวนขอเบอร์เพื่อคำแนะนำหน่อยครับ หรือโทรมาก็ได้ครับ ไม่รู้จะทำไงดีแล้ว เบอร์ผมน่ะครับ 081 964 3464

6. ถ้าต้องเปลี่ยนคอยล์อยู่แล้ว หาคอยล์โรตารี่มาแปลงเป็นคอยล์แยกเลยครับ ราคาพอกัน แต่จ่ายไฟเหนือกว่าเดิมมากมาย^^

7. pitsanukon

31
    0
    0
    ผมเคยอ่านเจอในเวปนี้แหละครับว่า เครื่องd15b ใส่คอล์ยแยกแล้วเครื่องวิ่งไม่ออก
    ไม่รู้ว่าจริงหรือปล่าวใครเคยลองแล้วเข้ามาให้ความรู้หน่อยครับ

8. Yukim

338
    9
    18
    น่านใจครับ แต่อข้อมูลเพิ่มเติม เช่น ทำได้ที่ไหน ท่าไหร่ครับ แล้วจะดีไม๊ .... ครับ

9. ล่าซิ่ง

ล่าซิ่ง New Member VIP

21
    1
    0
    ของผม 8 โลลิตร ทั้งทางใก้ลและไกล

แก้ไขล่าสุด: 10 ตุลาคม 2008
  10. Yukim

338
    9
    18
    ไปเปลี่ยนกรอเบนซินมาแล้วรู้สกอัตราเร่งดีขึ้นมาหน่อย ไม่ตื้อมาก ได้มาอีก โลละลิตร ก็ 9โลแล้วครับ อยากได้สัก 11โลลิตรอ่ะครับ ทำไงต่อดี

11. Mr.Wit

Mr.Wit Member Member

30
    0
    6
    ของผม D15B ฝาขาว M/T เดิมๆ ท่อ b16 2.2นิ้ว ทั้งเส้น ปลายทานาเบ้ ใส้เยื้อง
    วิ่งในเมือง ประมาณ13-14 โล/ลิตร นอกเมือง15-17

เหนด้วยกับข้อความที่ว่า

"ลองเปลี่ยนคอล์ยจานจ่ายดูครับผมเคยเป็นอาการนี้อยู่ครับ
    หายแล้วอาการเหมือนกันคือปรับไฟแก่มันไม่เขก ไฟเอนจิ้นไม่โชว์
    เปลี่ยนแล้ววิ่งดีเลยลองดูครับ"

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ละกันนะคับ

12. Yukim

338
    9
    18
    ตกลงต้องเปลี่ยนทั้งหัวคอยล์กับจานจ่ายเลยน่ะคับ ถึงจะดี

ตกลงต้องเปลี่ยนทั้งหัวคอยล์กับจานจ่ายเลยน่ะคับ ถึงจะดี เห็นขายกันทั้งเก่าและใหม่ ตัวไหนน่าสนครับ ตอนนี้อยากได้แนวประหยัดอ่ะครับ ขอ 11-12 โลก็พอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้