เกี่ยวกับB16ท่อนล่างB20

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย Littlepunk, 23 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Littlepunk

Littlepunk New Member Member

18
    0
    0
    ตอนนี้คืออยากแรงอ่ะครับ เพื่อนแนะนำมาว่าจับท่อนล่างB20มาใส่
    อันนี้ก็ไม่ค่อยทราบลายระเอียด แต่เห็นว่ามันคงมีปัญหาแน่นนอน
    อยากถามว่าปัญหามีอะไรบ้าง ต้องทำไงบ้าง

แล้วมันจะแรงขึ้นเยอะป่าว

2. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    ไม่มีปัญหาอะไรนี่คับ
    ถ้าทำถูกวิธี
    :D
    [email protected]

3. **Honda HiFi**

**Honda HiFi** New Member Member

1
    0
    0
    ช่ายเลยครับแบบที่พี่ปอมบอกเลย ถ้าได้อู่ที่มีประสบการณ์ รับรองไม่มีปันหาแน่นอนครับ:)

ปล.ปันหามานถ้าจามีก้อจามีย่างเดียวคือ มานจาแรงขึ้นครับ:D :D

4. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0
    ทอร์คหนักๆนี่ขับมันส์เนอะ อิจฉาจัง ไอ้เราก้อแค่พันแปด

5. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เค้าแค่เอาท่อนล่าง B20 มาประกบหรอครับ หรือว่าต้องทำไรเพิ่มอีก

6. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    สไลดรู อะไรเพิ่มสักอย่าง ไหนๆๆก็ทำแล้ว แคม สปริง รีเทนเนอร์ ไปด้วยเลยจะได้ลงตัวไม่ต้องเปิดกันบ่อยๆ

7. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    18 ช่ายจะไม่แรง เพื่อนผมแรง แรงโคดเลย

8. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แรงกานหย่ายยยยเลยยยย

อิจฉาจังงง

9. ferioz

ferioz New Member Member

87
    2
    0
    อิจฉาจังเยย อยากได้มั่ง

10. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    สิ่งที่ต้องเพิ่ม อุดรูน้ำมันที่ฝาสูบ เจาะรูทางเดินน้ำมันเครื่องจากเสื้อสูบไปฝาสูบ จบ

ใช้อย่างหนักหน่วงมา2ปี ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย 9000up ไม่เห็นเป็นอะไรอย่างที่คนอื่นกลัวกัน ถ้าช่างฝีมือพอ นะจ๊ะ

11. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ช่ า ย ค รั บ b20 นิ ทน น้า ถ้า ทำ ดี ๆ ผ ม ใ ช่ จ น เ สื้ อ ห ล ว ม เ ล ย ค ว้ า น

ล ะ ใ ส่ ลู ก 8 5 mm เ ล ย เ เ ร ง ขึ้ น ก ว่ า เ ดิ ม อี ก :D

12. Yonz

Yonz Member Member

59
    0
    6
    เกือบ สองปีแระ ยังม่ะพังเร้ยยยย

13. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    ทำที่ไหนกันบ้างครับ แล้วเบ็ดเสร็จราคาจะจบที่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

14. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    ปอมทำที่ zerostart คับ
    ประมาณ 3 หมื่น บวกลบ
    :D
    [email protected]

15. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    .....ศึกษาข้อมูล..ครับอยากทำ..

16. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    สวัสดีครับ พี่ๆที่ใช้ฮอนด้าครับ

17. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    แหะๆ ได้ข่าวว่า หมื่นรอบ แล้ว สับว่าว นี่คับ :D :D :D

กรายเป็นB16 ธรรมดาแร้ว......

ไอ้วุฒิบอก;)

18. A sizzelr

A sizzelr New Member Member

7
    0
    0
    อยาทำb20 บ้างจัง แต่ต้องผูกดบนะชอบมากๆ

19. A sizzelr

7
    0
    0
    อยากทำb20 บ้างจัง แต่ต้องผูกดบนะชอบมากๆ

20. A sizzelr

7
    0
    0
    อยากทำb20 บ้างจัง แต่ต้องผูกโบนะชอบมากๆ

21. black_black_RC

black_black_RC New Member Member

1
    0
    0
    ขอเบอร์อู่ที่ทำให้ ราคาสักเท่าไหร่ ใครทำแล้วเป็นงัยบ้างครับ :):D:p

22. BOBae92

BOBae92 New Member Member

268
    2
    0
    อยากทำมั่งครับ//////////จบที่เท่าไหร่นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้