ยังมีใครใส่หลอดเหลืองกันอยู่ไหมเนี่ย .... ^^

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Inner_pe[A]ce, 11 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ใส่ซีนอน แล้วผมว่าฝนตกแล้วตาบอดเลยอ่ะครับ

เลยใส่ไฟเดิม เพิ่มขนาดวัตต์ครับ

ที่จริงไม่มีตังค์ใส่ซีนอน อิอิ

2. Inner_pe[A]ce

Inner_pe[A]ce New Member Member

27
    1
    0

จัดไปรีบตั้งไฟด่วนน เรยยยย ..... :)

ดีจัง ยังมีเพื่อน ลูกตา เหลือง อยู่บ้าง ... :cool:เห็นหลัง ๆ ไม่มีเจอไฟเหลือง ๆ บนถนน เลย เลยมาถามว่า หายไปไหนกันหมด ง่ะ ..... อิอิ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมก็เหลือง :D

4. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เหลืองเหมือนกันครับ( คันที่ใช้งานประจำ )

5. ก้อยังเหลืองได้อีกว่ะอ้ายนัท

6. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เด่วนี้มันมีซีน่อนเหลืองด้วยนิคับ

เหลืองๆทองๆเท่ดีน้าาา

7. Samurai Naoto

Samurai Naoto New Member Member

82
    3
    0
    เห็นแทบทุกวันเลยครับ...

8. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    แสงเหลืองทะลุทะลวงหมอก ฝน ได้ดีกว่าสีอื่นๆครับ

เคยใช้หลอดแสงสีขาว เปลี่ยนตามกระแสนิยม สวยตอนเปิด แต่วิ่งต่างจังหวัดไม่ได้เลย

หรือวิ่งในเมือง ที่พื้นเป็นยางมะตอย (ถนนดำ) ไฟกลืนกับถนนไปหมด เหมือนไม่ได้เปิดไฟ

ต้องเปลี่ยนเป็นสีเหลืองนวลเหมือนเดิม สบายตากว่ามาก :D

9. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เหลืองๆก็ระวังพี่รวจกันด้วยนะคร้าบ

10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  11. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ของ เรา ตา ปรือ ๆ มัว ๆ

=___=

12. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ฮาโล คับ

13. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    เหลืองด้วยคนครับ

14. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    xenon มันแยงตาชาวบ้านอะครับ ประกอบกับตังค์ไม่มี

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เปิด Fog lamp แต่ไม่เปิดไฟใหญ่ ระวังจะเกิดอุบัติเหตุเอานะครับ เจอกับตัวหลายทีแล้วที่เจอรถไม่เปิดไฟใหญ่แล้วเปิดแต่ Fog lamp พอเปลี่ยนเลนไปแล้วมองไม่เห็นเลยครับ (หมายถึงไม่เห็นคันที่อยู่ในเลนนั้น และเปิดแต่ Fog lamp ไม่เปิดไฟใหญ่) เพราะไฟ Fog lamp ลำแสงมันจะอยู่ในตำแหน่งต่ำกว่าไฟใหญ่ บางครั้งมองไม่เห็นจริงๆครับ

ขอเถอะครับ อันตรายง่ะ

:sad:

16. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมใส่ xenon เหลืองครับ 3000K

17. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    ใส่ฮาโลครับไม่กล้าใส่ซีนอล

18. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อิอิ OSLAM ครับ halogen ด้วยคันครับ:D

19. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ขอรูปหน่อยจิคับ กะลังตัดสินใจอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้