ขอวิธีทำสี ไฟมุมส้มครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย On the Road, 23 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48

ตามที่คุณ On the Road บอกเลยครับไก่ กทม น่าจะหาง่ายน่ะครับ เหอๆ สงขลาบ้านผมต้องสั่งเอา :eek: :eek: :eek:

2. tor_cef-thai

tor_cef-thai New Member Member

19
    0
    0
    อยากทราบวิธีลอกสีเก่าออกแบบละเอียดและของไม่เกิดความเสีบหายอะครับ

3. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0

น้ำมันสนเท่านั้นครับ ถูไปเรื่อยๆ ไม่กินเนื้อพลาสติด แล้วใช้น้ำสบู่ล้างออกอีกทีนึง ใสปิ้งๆ:D ผมทำแล้ว

ตอนลอกสีออกแล้วพ่นใหม่

4. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ส่วนถ้าอยากได้ถูกๆ เดินคลองถม ไม่ใช่ร้านแต่งรถนะ ร้านขายสีสเปร์ย เดินเข้าไปที่คลองถมฝั่งหลังวัดตึก

ข้ามไปซอยฝั่งตรงข้าม ตรงไปเรื่อยๆ จะเจอร้านขายสีอยู่ซ้ายมือ พวกสีสเปรย์ กระดาษกาว ประมาณนั้น

เข้าไปบอกซื้อ สีส้มโปร่งแสง ของBOSNY p5 กระป๋องละ40 บาทเอง ผมซื้อมา2กระป๋องแล้ว55+

5. ขอบคุณครับ กำลังอยากพ่นใหม่ แต่ไม่รู้วิธีเอาออก

6. NingRover

NingRover New Member Member

83
    0
    0
    rover จะทำได้มั๊ยน๊า

7. tao_cm

tao_cm New Member Member

37
    0
    0
    เนียนครับ

8. to spout

to spout New Member Member

81
    0
    0
    คุณเอก ครับ ที่หาดใหญ่นี่หาซื้อสี่ได้ที่ร้านไหนอ่ะคับ

ผมเคยเห็นรถคุณอ่ะ
    ชอบสีล้อหลังมากกกกๆ
    ช่วยบอกผมหน่อยนะคับ
    ผมอยู้หาดใหญ่เหมือนกัน
    ขอบคุณครับ:)

9. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ร้านที่หาดใหญ่อยู่ที่ถนน ศรีภูวนาทคับ ขับรถมาจากแยกคลองเรียนเลยไดอาน่า อยู่เยื้องๆธนาคารออมสินคับ มีร้านขายสีอยู่คับ ผมเพิ่งไปซื้อมาวันนี้เองคับ ถ้าไปไม่ถูกโทรมาก็ได้คับ 018983080 ป้อมคับ

10. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ใช้แชมป์อยู่ ไม่รู้จะพ้นมุมไหนอ่า

11. to spout

to spout New Member Member

81
    0
    0
    :)
    :) :) เด๋วเย็นนี้ไปซื้อเลย แล้วค่อยทำ เพราะรถยังไม่ออกจากอู่เลย

ขอบคุณ k.ป้อมค้าบ หาร้านอยู่นานมากเลย
    :) :)

12. shokun

shokun New Member Member

15
    0
    0
    ดีใจ ด้วย ครับที่ทำแล้ว

ผมเห็นแล้ว ด้วย ของน้องเค้า สวยมากๆ ครับ

แต่ ตุ๊กตาหน้า รถ หน้าบึ้งไปหน่อย อิอิ ล้อเล่น

13. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ทำสีชมพูดีก่า~ ลั่ลล้า าา า ~

14. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    สวยครับ

15. BIG AD

BIG AD New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้