ปรึกษาเรื่องติดแก๊ซครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย LHONG_LHONG, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LHONG_LHONG

LHONG_LHONG New Member Member

5
    0
    1
    ผมอยากติดแก๊ซ lpg กับรถ cef ปี 94
    เป็นเครื่องเดิมครับ (12v)

อยากปรึกษาว่าควรจะติดระบบใหน ยี่ห้ออะไรดีครับ
    ในอนาคตอยากแต่งให้แรงน่ะคับ เลยไม่รู้ต้องใช้หม้อต้ม
    หรืออุปกรณ์ตัวใหนเป็นพิเศษรึป่าวคับ
    แล้วต้องใช้เงินประมาณเท่าใหร่

ขอช่วยแนะนำด้วยค๊าบ ขอบคุณคับ:D

2. jojome03

jojome03 Member Member

34
    2
    8
    ...ติดเป็นระบบฉีดเลยคับ...มันใช้โปรแกรมจูน...ตามใจชอบ...อยากแรงหรือประหยัดจัดได้คับ...ส่วนยี่ห้ออย่าไปซีเลียดดูที่มาตราฐานก้อพอ...และดูความน่าเชื่อถือของอู่ติดตั้งนะคับ...เดียวพอติดตั้งไปแล้วอู่ปิดก้อซวยอ่ะคับ...ไม่รู้จะไปServiceกับใครที่ไหน(ยุ้ง)...แนะนำให้เป็นอุปกรณ์ของอิตาลีนะคับ...ของเค้ดีจริงๆ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้