เตรียมตัวให้พร้อมกับงานวันเกิดคลับครบรอบ 5 ปี

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Plaruko, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    รอติดตามรายละเอียดด้วยคนคับ

2. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ขอบคุณครับ :)

เอาไงดีหว่าตรู - -"

3. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0

น้ำมัน 1 ถังยังเหลือ....
    :D

4. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    พี่กะจะไม่หั้ยซัดไม่หั้ยขับเล่นมั่งเลยดิเนี่ย :confused: :confused:

5. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ติดสอยแกลลอน ห้อยมาด้วยเลย อิอิอิ :D:D
    หรือไม่ก็ติดสอยหอยตาม ไผมาก็ได้ อิอิอิ ปาหยัดสุดๆ:cool:

6. Mr.Keng ES

Mr.Keng ES New Member Member

20
    2
    0
    อยากไปจัง

7. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    มาด้วยกันสิครับ..รับประกันความฮา.....เดี๋ยวคงมีกระทู้ลงชื่อ...มา นะจะได้หนิดหนม:D

8. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0

ถ้าวิ่งไปทาง ถ.พหลโยธิน เข้าสระบุรี หลังจากเลี้ยวขวา เข้า ถ.มิตรภาพ ไปสัก 3-4 กม.

มีปั๊ม Shell อยู่ปั๊มนึงมีครับ จากตรงนั้นถ้าวิ่งไปโคราช จนวนกลับมาอีกรอบนึง ไม่น่าเกินสามร้อยโล

ส่วนถ้าไม่พอจริงๆ ส่วนใหญ่เวลาวิ่งต่างจังหวัด พี่เติม เบนซิน 91 แล้วเติม X1R เอาอ่า

น้ำมันถังนึง เติม X1R ครึ่งขวด เอาด้วยป่าว จะได้เอาไปเผื่อ

9. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0

คนอะไรก็ไม่รู้รูปหล่อแล้วยังใจดีอีก.... :D

10. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    เคยได้ยินอยู่..มันดีเหรอครับแล้วเติมกับ MT 1.7 แก๊ซโซฮอลล์ 91 หรือต้อง
    เบนซิน 91 ครับฟรี..เร่ออ้าวด้วยได้ป่าวยาก..ลอง :eek:

11. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    อยากไป อยากไป

12. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    :eek::eek::eek:

ปกติผมเติมผสมกะ เบนซิน91 อ่ะพี่ กะโซฮอลล์91 ยังมะเคยลองคับ

ถังขนาดรถเรา ถ้ารถเดิมๆเค้าว่าให้ใส่ขวดนึง : น้ำมัน 1 ถัง แต่พ้มใส่แค่ครึ่งขวด อิ อิ

วันไปโคราชถ้ามีของเด๋วพกไปให้ลองครับพี่

ปกติวันนี้ถ้าเติม เบนซิน 95 ถังนึงซัก 40 ลิตร x 37.59 = 1,500 โดยประมาณ

แต่ถ้าเติม เบนซิน 91 40 ลิตร x 35.19 = 1,400 โดยประมาณ
    แล้วเติม X1R อีกครึ่งขวด(ขวดละ 250) ก้อบวกไปอีก 125 บาท
    ศิริรวมแล้วก้อจะแพงกว่าเติมเบนซิน 95 อยู่ประมาณ 30 บาท : ถังครับ

เคยเติมขวดนึงแล้วมะค่อยต่างกะเติมแค่ครึ่งขวดเท่าไร นอกจากเสียตังค์เพิ่มขึ้น เพราะรถเดิมๆอ่าพี่

อัตราส่วนกำลังอัดก้อแค่ 9.8 (พอๆกะ 1.7) แต่ถ้า DC5 R คงจะต่างมั้งครับ ขานั้นเค้าแบบว่า

ฝาแดง อัตราส่วนกำลังอัดปาไปตั้ง 11.5 อย่างนี้ถังนึงเติมครึ่งขวดคงมะพออ่า คงต้องเติมสัก

ขวดนึง หรือถ้าเติมสองขวดเลยคงยิ่งวิ่งดีขึ้นอีกมั้งครับ อันนี้เดาเอา อิ อิ

13. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    เมิงก็มาด้วยกันสิ มากินของเก่าที่กินค้างคาใว้..555+ เดี๋ยว ตรู จะพาไปเที่ยวU-Bar เปิดใหม่ที่โคราชแบบว่าแม้งยังกะคัดคนเข้าไปเที่ยวอะมีแต่แหล่มๆ...งะงะงะ:D:D:D

14. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0

แล้วถ้าคนมีครอบครัวแล้วเขาให้เข้าป่ะท่าน :D :D

15. jed-civic es

350
    33
    0
    มีแล้วก็ไปได้ ขึ้นอยู่แต่ว่าจะ ทำใจได้เปล่าหละท่าน....:D:D:D

16. boy_rx_7887

742
    86
    0

จั๊บโป่ย........แล้วจะทำไงวะเนี่ย

แล้วคุณเธอจะตามไปด้วยหรือนอนรอที่ห้องหว่า :confused:

17. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
  18. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ยังไม่รู้จะได้ไปป่าว..

19. boy_rx_7887

742
    86
    0

ที่ up เนี่ยจะมาป่าวล่ะ :D

20. สกาย

สกาย New Member Member

11
    0
    0
    ทราบแล้วครับท่าน

21. jed-civic es

350
    33
    0
    ถ้าแบบนี้ต้องวางยานอนหลับ ผบ.ทบ. ไปเลย อิอิอิ หลับไปยันเที่ยงอีกวัน 555+:D:D

22. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    โคราชไปกลับเติมน้ำมันกันคนละเท่าไรครับ 1500 พอไหม

23. momo9699

momo9699 New Member Member

122
    5
    0
    เท่าที่เคยขับไป กทม แล้วกลับมาโคราช (แค่ไปกลับนะ)
    เหลือๆๆ:D

24. boy_rx_7887

742
    86
    0

แล้วมันจะใช้ได้จริงหรอท่านเรื่องใหญ่เลยนะนั่น

ตรูว่ายังไงก็คงไม่พอเพราะคุณๆท่านๆขาไปคงซัดกันกระจาย

จำครั้งที่ไป พีระ ไม่ได้หรอ

25. Mr.Keng ES

Mr.Keng ES New Member Member

20
    2
    0
    โซนชลบุรี - ระยองว่ายังไงกันครับ จะมีใครไปบ้าง จะได้เตรียมตัวกัน

26. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    นั้นสิ เข้ามา UP แล้วจะไปไหมคับ....ตั้ม จะได้รวมตัวกัน......

27. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    เตรียมตัวเลยคับ...อิอิอิอิ

28. Boat_ES 2001

Boat_ES 2001 New Member Member

8
    0
    0
    สุขสันต์ครบรอบ 5 ปี ด้วยนะครับ

29. banana_la_oon

banana_la_oon New Member Member

5
    0
    0
    รับทราบครับแต่รถผมยังอยู่อู่อยู่เลยครับพี่น้อง..............

30. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ### ขอรายชื่อผู้ที่จะไปร่วมงานวันเกิดครับที่โคราช ###

ลงชื่อที่กระทู้นี้ http://racingweb.net/forums/editpost.php?do=editpost&p=7647604

ขอรายชื่อ และทะเบียนรถ ของผู้ที่จะไปร่วมงานวันเกิดคลับที่โคราช เพื่อจองห้องพักและที่จอดรถในงาน Honda Racing Fest หน่อยครับ ใครจะค้าคืนลงชื่อด้วยนะครับ 350บาท / ห้อง

ชื่อ
    ทะเบียนรถ
    นอน (กี่คน) หรือ ไม่นอน

กำหนกการคล่าวๆ 2 วัน

วันเสาร์ ที่ 18 ตุลาคม

- นัดเจอกันที่ ปั๊มเจ็ต ม. กรุงเทพ (สำหรับผู้ที่อยู่ อยุดยา อ่างทอง ลพบุรี สระบุรี รวมตัวรอที่โลตัสสระบุรีก็ได้ครับ)
    - ออกเดินทาง 9 โมง
    - รวมตัวกับ ES โคราช ที่วิหารหลวงพ่อโต พร้อมทำบุญและรับประทานอาหารเที่ยงที่วัด
    - เสร็จออกเดินทางไปโคราช
    - ร่วมงานเลี้ยงและทานอาหารมื้อเย็นที่ร้านอาหารของพี่เจษ (ทางคลับเลี้ยงอาหาร)
    - กลับที่พักนอนเอาแรง

วันอาทิตย์ที่ 19 ตุลาคม
    - เข้าชมกรแข็งขันรถยนต์ งาน Honda Racing Fest (มีที่จอดรถในงาน สำหรับคนที่ลงชื่อ)
    - กลับบ้าน

ขอชื่อก่อนวันที่ 10 ตุลาคมนะครับ
    ** อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงกำหนดการ กรุณาเข้ามาอ่านเรื่อยๆนะครับ **

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้