เอา NEO PROTON นอกมาให้ดู

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BASSBOY, 10 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ได้ยินมาว่าใช้พื้นฐานเดียวกับ mitsu colt cj สามารถนำช่วงล่างของ CK EVO 456 ใส่ได้เลย แท่นเครื่องยนต์ก้อเหมือนกันสามารถนำมาใส่ได้เลย
    ไม่ทราบว่าเท็จจริงเป็นอย่างไร ใครพอทราบบ้างคับ

2. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ถ้าดูรวมๆแล้วน่าใช้นะครับแต่ไม่รู้ว่าอนาคตจะเป็นยังไง

3. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0

น่าจะเป็น satrai ตัวเก่ามั้งครับ ที่เป็นพื้นฐาน colt อันใหม่นี้เห็นว่า lotus พัฒนาเครื่องให้อ่ะครับ

จริงแท้ยังไงไม่ชัวร์นะครับ

4. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    เอาหล่ะสิ

5. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    satrai ตัวเก่าจะใช้พื้นฐานเดียวกับ colt ตัวเก่าอ่ะคับ:D

6. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ถ้ามันคบก่ะ63ได้ เดี๋ยวก็คงแป๊ดกันสนั่นเมือง อิอิ

7. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    หล่อ เข้ม โหด ดูดี สเปกจิงๆ

8. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    เมื่ออาทิตย์ก่อน ดูใน true vision ช่อง 65 หรือ 66 เนี่ยแหละจำไม่ได้ ช่องที่ถ่าย f1 น่ะครับ เห็นเขามีทำ promote กันเป็นเรื่องเป็นราวมากๆ ไอ้รถ proton neo ตัวเนี้ย ทุกช่วงระหว่างรายการเลย ทำเป็น scoop เรื่อง รถตัวเนี้ย ที่มาเลย์ เขาทำลงแข่ง afos รุ่น super1500 ยังแอบอิจฉาเลย แหมทีมโรงงานที่มาเลย์ นี่เขาทุ่มเทมากๆ เลย ถ้าจำไม่ผิดเห็นมี อเล็ค ยุง ที่เป็นนักแข่ง f1 คนแรกของมาเลย์ เป็นผู้จัดการทีมด้วย น่าเสียดายเมืองไทยไม่มีรถยนต์ เป็นยี่ห้อของตัวเอง ถึงมีผมก็ว่าเขาคงไม่ทำรถลงแข่งหรอก เพราะรัฐบาลไทย ยุคไหนก็ยุคนั้น ไม่หนับหนุนเรื่อง motorsport อยู่แล้ว จะมีก็ยุคท่าน สนธยา แต่ก็เสียดายท่านไม่ได้อยู่ในตำแหน่งแล้ว ไม่งั้นวงการ motorsport บ้านเราคงไปได้ไกล นักแข่งรถบ้านเราไม่แพ้ชาติใดในโลกอยู่แล้ว ทั้งทีมงานช่างอีก มีอยู่หลายทีมในเอเซีย ที่ใช้มีงานช่างของไทย อย่างทีม petronas ทีมาเลย์ก็ช่างไทย ทีมฮ่องกงหลายๆทีม ก็ช่างไทย ฮ้อ อิจฉาสุด ใน scoop เขาถ่ายให้ดูที่ work shop ของทีมเขา มันโรงงานขนาด ย่อมๆ นี่เองครับ ทั้งสะอาด ทั้งทันสมัย โคตระลงทุนเลยครับ โอ๊ย ดูแล้วปวดใจแทนคนไทย ผู้มีอำนาจในบ้านเมืองเรา มัวแต่กัดกัน ดูเพื่อนบ้านบ้างเขาไปถึงไหนกันแล้ว มาเลย์เขาจะไปนอกโลกแล้ว รู้ป่าวพี่น้อง

9. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ใช่ครับผมว่าไม่ไม่พื้นฐานเดียวกันหรอกครับ มันเอา colt มาใส่ logo proton เลยด้วยซ้ำครับ แต่ไอ้ตัวเนี้ยไม่แน่ใจนะครับ เพราะเขาโฆษณาว่า proton technology lotus ไม่รู้ lotus รถสปอตร์ หรือ lotus supermarket hi hi hi โดยส่วนตัวผมชอบนะรถตัวเนี้ย หน้าตามันดูลงตัวดี แต่ไม่กล้าซื้อขับ กลัวเวลาขายต่อ แล้วก็เรื่อง อะไหล่ กับ ศูนย์ บริการ :eek::D:p

10. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ใส่ชุดแต่งเข้าไป...

สวยมาก ๆ...

11. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ชอบมากครับตัวนี้

เชื่อมั้ยว่าตอนตัวนี้ออกมาใหม่ๆผมจินตนาการไปถึงตัวรถสีส้มอิฐ (สีเดิมโรงงานน่ะครับ) ล้อ CE28 สีทองไหม้ขอบ 15 หรือ 16 ยาง RE01R โหลดงามๆ เสียงท่อโหดๆ ขอเป็นเกียร์ MT นะ เบาะ Bride Zeta หลังแข็ง เบลท์ Takata โรลบาร์ เกจ์ 2-3 ตัว อูยย วาดภาพไปถึงนู่นเลยครับ อิอิ:eek:

แต่ลองเข้าไปสืบๆในเว็บ Proton Thai Club ดู เห็นเค้าว่ากินน้ำมันกันนะครับ (จำไม่ได้ว่ากี่โลลิตร ต้องลองเข้าไปอ่านในเว็บอีกที) แต่กินในที่นี้หมายถึงกินมากกว่าที่เครื่อง 1600 ธรรมดาควรจะกินน่ะครับ

และก็ยังอยากรู้เหมือนกันว่าเครื่องตัวนี้ยังอยู่บนพื้นฐานมิตซูอยู่รึเปล่า? และก็อยากรู้ด้วยว่าตัวเกียร์ MT จะวิ่งดีขนาดไหน ใครใช้อยู่ช่วยบอกทีคร้าบ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้