สอบถามนิดครับ การใส่ยางรองกระบะไลน์เนอร์

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย esun, 12 เมษายน 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. esun

esun New Member Member

6
    0
    1
    คือขอบกระบะมันครูดกับตัวรถ อยากหายางหรืออะไรมารองด้านล่างให้มันแน่นขึ้นหน่อยครับ จะได้ไม่ขูดกับตัวรถ ใครมีวิธีดีๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

2. dohzi

dohzi New Member Member

9
    0
    1
    ผมใช้กาว2หน้า 3M ติดไปเลยครับ ต้องใช้เยอะหน่อย หาคนช่วยยกไลน์เนอร์ออกมา แล้วติดเทปกาวยาวๆให้ทั่วพื้นที่ครับ พอวางไลน์เนอร์กลับเข้าไปมันจะแน่นมากๆที่นี่ไม่เคลื่อน ไม่ครูดแน่นอน

3. esun

esun New Member Member

6
    0
    1
    ใช้กาว2หน้ารุ่นไหนครับ ต้องเอาแบบหนาหน่อยไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้