สวัสดีคับ..ผมต้องเริ่มนับถอยหลังได้แร้วช่ายมั้ยคับแบบนี้..ความร้อนปรกติ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สิทธิพงษ์ วัยรุ่นทัวร์, 1 เมษายน 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีคับ..ผมต้องเริ่มนับถอยหลังได้แร้วช่ายมั้ยคับแบบนี้..ความร้อนปรกติ เครื่องนิ่งปรกติ..แต่น้ำในหม้อหายตอนเช้าวันละ2แก้ว แต่น้ำในหม้อพักเต็ม..ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ..

1. เช็คหม้อน้ำ เช็คปั้มน้ำดูครับว่ารั่วซึมไหม ^^ เคยเป็นเหมือนกันครับ

2. Tum Power

Tum Power Guest

0
    0
    0
  3. Oat Jatupon

Oat Jatupon Guest

0
    0
    0
    ปะเก็นรั่วครับ

4. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    ดูท่อต่างๆ ปั้มน้ำ แล้วปะเก็นฝา ไล่ดูที่บอกมาก่อนครับ ถ้านอกเหนือจากนี้ฝาไปแว๊ววววว

5. รั่วครับ

6. ผมว่าแบบนั้น

7. เข้าศูนครับ

8. รถผมศูนตลอด4ปีไม่มีปัญอาไรเลยครับ

9. มันเป็นได้ยัง

10. ถอดฝาไสเปลี่ยนปะเก็นก็หายครับ

11. ประมาณ 4-5 พันบาทครับ

12. ถ้าตั้งวาวล์ด้วยก็ เตรียมไว้ 10,000

วิ่งเหมือนได้รถใหม่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้