Cvic Spoon RCWEB In GTA San

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย kaijin, 8 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    จากกะทู้แต่งรถใน GTA ของคุณ speytro_boom ทำให้ผมอยาก ที่จะทำบ้าง
    ลองผิดลองถูก มาหลายอาทิตย์ จนกลาย มาเป็น Civic Spoon คันนี้คับ เอามา
    ให้ดูกัน เดี้ยวจะเอามาลงให้ดูกันเรื่อยๆ คับ:D

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเหล่มเลยดิ อิอิ

GTA นี้ Spac เครื่องคอมขั้นตํ่าเท่าไรคับเดียวลงเล่นมั่ง

3. kaijin

234
    4
    0
    ................

สเปคเครื่องไม่ค่อยแน่ใจอ่ะคับ แต่ที่บ้านผมใช้ 512 สองตัวอ่ะคับ

4. kaijin

234
    4
    0
    ................

สเปคเครื่องไม่ค่อยแน่ใจอ่ะคับ แต่ที่บ้านผมใช้ 512 สองตัวอ่ะคับ คอนนี้กะลัง
    ปั้นแจส Spoon อีกคันอยู่คับ เสร็จแล้วเดี้ยวเอามาลงให้ดูกัน:D

5. kaijin

234
    4
    0
  6. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    วาง K20A ป่าวเนี่ย ต้องตามสมัยนิยม K20A

7. ใช้โปรแกรมอะไรทำอ่าคับ ผมอยากทำบ้างจังขอโปรแกรมหน่อย

8. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ทำไงให้มันเปิดฝากระโปรงได้หว่า

9. kaijin

234
    4
    0
    เปิด ปิดฝากะโปรงคับ

http://gta-worldmods.planet-multipl....php?path=content/download.php&contentid=3857 ลองโหลดแล้วไปทำดู
    เป็นโปรแกรม เปิด ฝากะโปรงหน้า หลังคับ :D
    ส่วนโปรแกรมสร้างรถตอนนี้ผมลองทำอยู่อ่ะคับ ถ้าได้ไงแล้วเดี้ยวมาโพสบอก
    วิธี Civic Spoon ใช้รถที่โหลดมาแล้วเอาลายรถ [TXD] มาตัดต่อใน phroshop
    เอาครับ

10. kaijin

234
    4
    0
    Cefiro

Cefiro sound R34

11. Discount

Discount New Member Member

72
    7
    0
    โห้ !! เห็นอย่างนี้ อยากเล่นขึ้นมาซะแล้วซิ เห็นแต่รถเดิมๆ น่าเบื่อ อิอิ

12. kaijin

234
    4
    0
  13. kaijin

234
    4
    0
  14. kaijin

234
    4
    0
  15. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเหล่มๆๆ สวยดีคับทํายังไงเอ่ย

16. Discount

Discount New Member Member

72
    7
    0
    คุณ Kaijin ทำเก่งจังเลยคั๊ป

17. kaijin

234
    4
    0
    ทำใน Potoshop ครับ แต่ต้องมี Txd WorkShop ลองโหลดได้ตามนี้เลย:cool: http://www.gtainside.com/en/download.php?do=download&id=11446#
    [ใช้เปิดไฟล๋ในรถที่เรา Load มาคับ]

18. kaijin

234
    4
    0
  19. kaijin

234
    4
    0
  20. kaijin

234
    4
    0
  21. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    ผมก็ลองอยู่หลายรอบ แต่ลงไม่ได้ซักที ช่วยอธิบายแบบละเอียดได้ไหมคับ
    วิธีการเอารถลงในเกมอะคับ ขอบคุณคับ

22. mhai

mhai New Member Lady Member

784
    1
    0
    ผมก้อเล่นอยู่พักนึงเหมือนกัน.....แต่พอเล่นไม่ผ่านเลยไม่อยากเล่นแระ
    แต่รถ ที่ทำมา นี่เหนทำให้อยากเล่น ขึ้นมาเลย
    มีแบบสำเร็จรูปมั้ยคับจะได้เอาไปลงมั่ง..อิอิ สุดจิงๆ

23. kaijin

234
    4
    0
    โปรแกรมลงรถง่าย สุด ๆ

เอาโปรแกรมนี้มาให้ลองลงรถ ดูคับคิดว่าเป็นโปรแกรมที่ลงง่ายสุดแล้ว อย่างแรกวิธีลงโปรแกรมคุณต้องแตกไฟล์winzip โปรแกรมGGMMที่ผมจะให้โหลด แล้วคุณเอาทั้งหมดไปPaste ใส่ลงในโฟรเดอร์ที่คุณลงเกมไว้คับ ต่อจากนั้นก็คลิกตัวโปรแกรมGGMMขึ้นมาคุณจะเห็นเป็นรูปรถขึ้นมาแต่ละคันเลยคับ เลื่อนลงมาเรื่อย ๆ ก็จะเป็นรถแต่ละคันที่มีอยู่ในเกมจากนั้นก็หารถสักคันมาเซฟไว้ในโล่งเก็บรถ จำชื่อรถไว้ด้วยนะคับ แล้วเอามาพิมพ์หาในโปรแกรมGGMMคับ จากนั้นก็กด installerที่มีลูกศรทิ่มลงอยู่ข้างบนตัวโปรแกรมGGMMคับ แล้วมันจะมีให้ใส่ชื่อรถที่เราโหลดมาจะมีประมาณ4-5ช่อง ให้เราดูช่องที่เขียนว่าDFFกับTXD อันดับแรกคลิกเข้าไปที่ตัวDFFก่อน แล้วอัพโหลดไฟล์DFFจากรถคันใหม่ที่เราโหลดมา (อย่าสลับDFF กับ TXD นะคับ) เมื่อเสร็จช่องไฟล์DFF ก็ทำใส่ช่องTXD เหมือนDFF เลยคับ จากนั้นก็กด installer ที่อยู่ล่างสุดมันก็จะโหลดให้เอาโดยอัตโนมัติ แล้วรูปรถก็จะเปลี่ยนเป็นรถที่เราโหลดมาใหม่คับเป็นอันว่าเสร็จ ปล.เวลาลงรถต้องเลือก4ประตูกับ2ประตูให้เหมือนกับรถเดิมของมันนะคับ ไม่งั้นจะค้าง <มีปัญหาอะไรก็มาโพสต์ไว้นะคับผมจะพยายามมาโพสต์แก้ทุกปัญหา> ส่วนโปรแกรมลงรถตามลิงค์นี้ไปเลยคับ http://www.gtainside.com/en/download.php?do=download&id=14089 กดอัพโหลดตรงURLที่อยู่ข้างบนสุดของโปรแกรมดาวน์โหลดนะจ๊ะ:cool:

24. kaijin

234
    4
    0
    รถสำเร็จรูป

:D สำหรับใครที่อยากได้รถสำเร็จรูปก็ให้โพสต์บอกชื่อรถพร้อมลายทิ้งไว้นะคับ ผมจะแนบไฟล์ไปให้ อิอิ
    หรือว่าถ้าใครไม่ชอบลาย ผมจะเอาลายมาให้ปั้นในProtoshopเองนะคับ แล้วผมจะเอาไปADD ใส่รถให้ ปล. อยากได้ลายยี่ห้อไหนก็โพสต์ทิ้งไว้นะคร้าบบ ตอนนี้GTAผมลงรถใหม่ทั่งเกม น่าจะมีครบทุกยี่ห้อแว้ววว แถมให้ : ส่วนเสียงรถใครต้องการจะทำใหม่เด๋วผมมาบอกวิธีให้คับ ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลา เสียงหึ่มสะใจดี อิอิ

25. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    สุดยอดคับ

26. kaijin

234
    4
    0
  27. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ขอโทษนะครับ ผมค่อนข้างโง่อ่ะ เร่นเป็นอย่างเดียว
    อิ ๆๆ

พี่ kaijin ทำให้ผมอยากเร่นมากมายเลยอ่ะ จากที่เบื่อเกมส์นี้มาก หายเบื่อเลย
    อยากได้รถในรูปที่ลงทุกคันเลยอ่ะครับ ทำไงง่า..........

28. kaijin

234
    4
    0
    คับถ้ามีเวลาเดี้ยวจะโพสรูปขั้นตอนการลงรถ ทั้งหมดมาให้ละเอียดเลยคับ และเดี้ยวจะเอาไฟล์รถต่างๆที่ทำไว้ มาให้โหลดกันคับ :cool:

29. kaijin

234
    4
    0
    เอารถมาฝากคร้าบบบบบบบบ(จัดให้ตามคำขอ55+)

:D เอารถที่ทำเสร็จบ้างแล้วมาให้ลองเอาไปเล่นดูคับ มี SkylineR34,Civic S15 Supra เด๋วที่เหลือจะโพสต์ตามมาเรื่อย ๆ นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้