ยาง Slick ไม่มีดอก วิ่งตอนฝนตกได้ปล่าวครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gu_gonk, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ ว่า ลื่นเป็นปลาไหลใส่สเก็ส นี้แค่คุยแย่เล่น
    ต้องลบคะแนนด้วยหรอ ครับ

2. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    ซะงั้นอะคับ

3. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    เอ่อ เผื่อหลายๆท่านจะยังเข้าใจผิดยางที่ F1 ใส่ไม่ใช่ Slick นะครับ

เค้าเรียกยาง Groove สังเกตว่าผิวหน้าไม่เรียบไปทั้งหมดนะครับ

มันจะมีเป็นร่องๆอยู่ Groove เนี่ยยึดเกาะน้อยกว่า Slick ครับ

ถ้า Slick ต้องพวก Indy Car

ส่วนเรื่อง Slick บนฝน ผมว่าถ้าไม่ว่ิงตรงน้ำเจิ่ง ยังพอวิ่งได้ครับ

ถ้าน้ำเป็นแอ่ง มันจะกลายเป็นร่อนไปบนน้ำแทน

4. bobby-y

bobby-y Member Member

188
    0
    16
    เมื่อก่อน ผมก็เคยใส่ ในเซฟแต่แค่ล้อหลังนะคับ

ใช้ก็ไม่มีปัญหาลื่นนะ แต่ถ้าเจอน้ำก็ไม่ได้ขับ เร็วอะไรมากมาย (แอบกลัวนิดๆ)

แต่ถ้าเจอถนนแห้งเมื่อไหร่ เพลาแทบขาด

5. ใส่เลยครับพี่ก้อง

มันดีออกสับ2ตูดย้ายไปย้ายมา(ขับหลัง) อิอิ
    :D

6. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    กระเด็นแน่ๆ

7. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    ไปช่วยชีวิตด้วยนะตี๋ 555

8. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    ต้องลองครับ

9. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ผมว่ายังไงสลิคก็เกาะกว่ายางธรรมดาทั้งเปียกและแห้งครับเพียงแต่ว่า

เวลาเจอแอ่งน้ำขังมันจะมีอาการร่อนเพราะมันไม่มีร่องรีดน้ำเท่านั้นเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้