>>>New Dragster สัมผัสพื้นเอาบรรยากาศ...หมดฝนพร้อมลุยเต็มอัตราศึก (รูปหน้าสุดท้าย) @7.274 Sec. สถิติ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย DEAW SIGNAL*, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    แวะมาติดตามชม มาใกล้ถึงไทยยังครับ อยากเห็นแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. Aod+Otto

292
    22
    0
    แวะผ่านมาชม

3. momaydopod

momaydopod Member Member

97
    0
    16
  4. Aod+Otto

292
    22
    0
    ผ่านมาอีกแล้ว รอชมอยู่นะ

5. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    อีก ช่วงกลางเดือน - ปลายเดือนนี้แล้วววว ทุกคนพร้อมม๊ายยยยยยยยยยยยยยยย
    อยากบอกว่าตอนนี้ตัวรถอยู่ใน ทวีปเอเซียแร้วววววววว ใกล้เหยียบแผ่นดินสยามแล้ว

6. ta (^_^)

ta (^_^) New Member Member

52
    2
    0
    ขอให้โชคดีกับการเบรคนะครับทุกคน

7. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ดูใน มอเตอร์เทรก เห็นพี่โอบอกว่า เอามาใช้2เจ นิคับ ยังไง อธิบายทีคับๆๆๆๆ

ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. Aod+Otto

292
    22
    0
    มาถึงเมื่อไหรกดเลยนะ แล้วปีนี้พี่โอใช่รถแข่งกี่คันอะครับ

9. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    คือทั้งหมดมันจะมาสองคันครับจากที่คุยกับพี่โอ คันที่โพสในกระทู้นี้หน้าแรก
    เป็นคันที่สองที่พี่โอสั่งซื้อมา คันแรกซื้อไปแล้วจากการสั่งผ่านเน็ตที่สนาม
    ส่วนตัวเคื่องยนต์นั้นจากรูปที่โพสไว้หน้าสอง จะมาอยู่ในบอดี้ของตัวที่โพสนี้
    ส่วนเครื่องที่ติดรถคันนี้อยู่แล้วจะถูกย้ายมาใส่อีกคันงะครับ คงไม่สองเจแล้วคับ
    เพราะเครื่อง สำรอง+ตัวรถ อยู่บนเรือออกจากแผ่นดิอเมริกาแล้ว ยังไงก้อ v8
    แน่นอนครับ ส่วนสาเหตุตอนแรกที่พี่โอบอกว่าเจ คงเพราะตัวรถคันแรกที่ซื้อมา
    คงไม่ถูกใจพี่โอ พี่โอเลยหาดูใหม่+กับพี่ชายพี่โออยู่ที่อเมริกาเลยสอยคันนี้มา
    ไม่เจแน่นอนครับ ยังไงก้อ V8 พี่โอการันตีแน่นอนครับไม่เกินสิ้นเดือนนี้แน่นอน
    เพิ่งคุยกับพี่เค้าเมื่อสองสามวันที่ผ่านมา V8 แน่นอนครับ

10. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ชอบมั่กๆๆๆๆๆๆๆ

11. Aod+Otto

292
    22
    0
    มาพร้อมกัน2คันเลยปะครับ

12. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  13. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
  14. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

100% V8 แน่นอนครับระดับ 3000 แรงม้าขึ้น ไม่แน่น๊า......เสาร์4เดือนนี้
    อาจจะมีไป บึ้มๆๆๆๆๆๆๆ ที่คลอง5ก้อได้ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ป.ล.ชอบดิสเพลย์มากเลย หมีกู้ชาติ

15. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แฟนโคตรสวยด้วยคับ

16. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รอดูรถแรงครับ......วงการนี้พัฒนาอย่างไม่หยุดยั้ง

17. HKSTHA

HKSTHA Guest

0
    0
    0
    คุยมาก ทำไม่ได้ก็ระวังหน้าแหกอีก
    คราวที่แล้วออก DVD Motortrackว่ามี1500แรงม้าอีกคันพันสองร้อยม้า
    คันแรกยังวิ่งไม่เคยถึงเส้นไอ้คันที่เค้าเป็นเจ้าสถิติเค้ามีต่ำๆเป็นพันม้าเหมือนกันเค้ายังไม่คุยโอ้อวดเบ่งกล้ามแต่นี่คุยได้คุยดีผลงานไม่เคยมี เคยนับมั้ยว่าออกจากเส้นสตาร์ทกี่ครั้งแล้วกลับมาแบบปกติถึง1ใน4มั้ย?ของเดิมมีพันม้าเที่ยวใหม่มีพันห้าร้อยม้าก็ไม่ถึงเส้นเหมือนเดิมขี้คุยจะวิ่ง7ชาติหน้าก็ไม่ได้ถ้ามัวแต่ขี้โม้โอ้อวด
    คันหลังลุงแดงเค้าทำไว้ดีๆไปทำให้มันเละเทะซะหมดเดิมมี700ม้าตอนนี้มีพันสองร้อยม้าวิ่งแย่กว่าเก่า อันไหนม้าจริงม้าปลอม

เคยรู้กันมั้ยว่าแท่นวัดแรงม้าที่เกษตรตัดใหม่มันแพ้เสียงดัง พวกท่อตรงเค้าก็ได้พันห้าร้อยกันหมดเพราะว่าคอมมันแฮงแต่เค้ารู้ว่าอะไรคืออะไร ตานี่ขี้โม้ไม่ดูเรื่องราวเลย สุดท้ายก็ " หมา" เอง

รถหน้าไหนสามพันม้าขายเองรึเปล่าคราวที่แล้วบอกพันกว่าคราวนี้คูณสองให้เสร็จสรรพ

จะพูดอะไรระวังคนเค้ารู้ทันมั่ง

18. Poseidon

397
    46
    0
    ขนาด2J พี่แกเล่น 8.0 v8 ต้องไม่ตำก่า7 นะ ถ้าเบรกอยูๆๆ

19. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

อ่อรับทราบบบบบครับ หึหึหึหึหึ มากันอย่างต่อเนื่องนะครับ แขกรับเชิญแบบนี้
    หึหึหึหึหึ ไม่ต้องเตือนแล้วครับ ใครทำอย่างไรได้อย่างงั้นครับ นี่ก้อยังไม่รู้เลย
    ว่า"คน" หรือ "หมา" โพสครับ ล็อกอินมาวิจารณ์ก้อไม่มีใครว่านะครับ
    ดีด้วยซ้ำจะได้อธิบายได้ มาถึงไม่ล็อกอิน มาด่าๆๆๆๆ ว่าๆๆๆ เหอะๆๆๆๆ
    มันเหมือนอีแอบงะครับ คนเข้ามาดูตั้ง 3600 ก่าคน คนที่เกลียดขี้หน้าพี่โอ
    เค้ายังไม่มาแสดงตัวอย่างงี้เลยครับ ส่วนตัวผมเฉยๆนะครับ ธรรมดาครับ
    เกมกีฬา มีคนรัก ต้องมีคนเกลียด ขึ้นอยู่กับแฟนทีมฝั่งตรงข้ามเค้าจะแสดงออก
    หรือป่าว คนวงใน นักแข่งเค้าก้อพูดคุยแลกเปลี่ยน ความคิดมาดูรถดูรากัน
    ในสนามสนุกสนานเฮา เค้าไม่ได้แค้นเคืองแต่อย่างใดครับ
    มีก้อแต่พวกที่ไม่เคยมาแหกตาดูในสนาม มีคีย์บอรด์เป็นอาวุธ เสี้ยมให้คน
    เค้าทะเลาะกันซะง้านนนน เหอะๆๆๆๆผมไม่ทราบว่าทีมผมทำรถเกินหน้าเกินตา
    ทีมที่คุณเชียร์อยู่หรือป่าวนะครับ แต่ถ้ามันเหนือกว่าเรื่องรถ และการแข่งมานาน
    เป็น 10 ปีของทีม ทางทีมก้อต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย.............

เชิญท่านต่อไปออกความคิดเห็นครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

20. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    zguu
    Guest

------------------------------------------------------------------------

HKSTHA
    Guest

===========================================

เอาสักชื่อก็ได้นะครับ :)

เห็นไปเยี่ยมหลายกระทู้ แนะนำตัวหน่อยก็ได้นะครับ จะได้รู้จักกันสักหน่อย

มีอะไรวิ่งมาถามที่PITเป็นการส่วนตัวก็ได้นะครับ

แอบอยู่แต่หลังจอมันไม่MANนะครับ เหมือนตุ๊ด อิอิ

DEAW SIGNAL* ถูกใจสิ่งนี้
  21. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    จะกี่ม้าไม่สน รู้แต่ว่าพี่โอแกขับมันส์ดี

22. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    แต่รถคุณโอแกก็พังบ่อยวิ่งไม่จบบ่อยจริงๆนะผมว่า ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามผลงานแกหลังจากที่แกวิ่งลง 8 วิ. ลีลาแก Burn ยางโหดดีครับ ไม่รู้ว่าแกตีนหนักไปรึเปล่าหรือเครื่องไม่เหนียว

อีกเรื่องนึงที่อยาก Comment คงจะเป็น เคยเห็นแกกินเหล้าในพิทก่อนแข่งกับทีมช่างหรือผมอาจจะมองผิด อาจจะเป็น Sponsor ไส่แก้วน้ำ ผมว่ามันไม่ค่อย Safe เลยครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ

23. เฮ้อ แหย่อยู่นั่นแหละ

ผมว่าไม่รู้จริงอย่ามาออกความคิดเห็นดีกว่าครับ เพราะจะทำให้คนที่เขามาอ่านเข้าใจคลาดเลื่อนจากความเป็นจริง มันไม่ดีหรอกครับ ไม่รู้ว่าคุณมีผลประโยชน์อะไรกับใคร ผมว่าอ่านอย่างเดียวก็ได้ไม่ต้องออกความคิดเห็นหรอกครับ
    อยู่เฉยๆดีกว่าเนอะ

SIGNAL

24. Aod+Otto

292
    22
    0
    อยากเห็นแล้ว ถ้าพี่โอขับมันแน่ๆ ขนาดพันกว่าม้ายังโหดขนาดนี้แต่คราวนี้3000ม้าจะขนาดไหนกัน

25. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    ใช้ไนโตรมีเทน หรือ เเอลกอฮอล์ วิ่งอ่ะคับ อยากเห็นเหมือนกัน ไปหน้ายาวกันหมดเเระ ไอ้เราก็ Rotary ต่อไป..:D

26. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    :D:D:D ดีแล้ว อนุรักษ์ไว้ :D:D:D

27. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    แก้สักนิดนะพ่อคุณพ่อขนุนหนัง รถเดิมที่อาจารย์แดงทำมานี่วิ่งดีสุดอยู่ 9.9 วินาที
    ถ้าปล่อยมาถึงสมัยนี้คงลงได้แค่รุ่น STD Radial นะ...โอเคนะนะครับเข้าใจนะคับ
    ไม่โง่แล้วนะ อะส่วนรถเวอร์ชั่นปัจุบันที่เอ๊ะ...ทำไมพี่โอวิ่งไม่7สักที ก้ออีกส่วนนึงแหละครับ
    ไม่มีใครเค้าโง่ขนาดรถนำเป็นช่วงๆแล้วกดเข้าเส้นหรอกครับ ควอลิฟายก้อคงไม่ถึงขนาด
    กดเต็มๆเข้า เพราะพี่โอเค้าเน้นผลครับ ไม่ได้เน้นเวลา คุณเคยเห็นเค้าสัมภาษ์รึป่าว
    เคยได้ยินหร๋อครับว่าพี่โอเค้าบอกว่า จะเอา7วินาทีให้ได้ พี่เค้าไม่ได้บอกสักคำ
    ตัวพี่โอเองคงไม่อยากให้กีฬาที่เค้ารักมาฆ่าเค้าเพื่อแลกกับ 7 วินาที หรอกครับ
    ลองไปดู Reccord ที่สนามคลอง5ดูครับว่าพี่เค้าวิ่งเป็นยังไง ทำไมถึงยกคันเร่ง
    ส่วนปัจจุบันรถวิ่งตรงเป๋ง ไม่มีเป๋ ช่วงล่างทั้งหมดของรถคันนี้ พี่กานต์ ลาดพร้าว42
    เป็นคนเซ็ทอัพ และดูแลครับ วิ่งตรงเท่าๆกับ JZA70 ของพี่เอ๋เลยทีเดียว
    ว่างๆก้อแวะไปเยี่ยมพี่โอและทีมงานที่พิทได้ครับ ขอบคุณครับ

เชิญท่านต่อไปแสดงความคิดเห็นค๊าบบบบบบบบบบ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  28. Poseidon

397
    46
    0
    รอดูเมือไรมาคับ

29. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    คนเรา มีปากก็พูดไป ไม่มีไรมากหรอก พวกแม่งก็แค่อิจฉา

30. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    อยากบอกว่าตอนนี้รถหน้ายาวคันนี้อยู่ในแผ่นสยามแล้วคร๊าบบบบบบบ
    รายละเอียดเด๋วตามมาให้ครับ อดใจรอนิดนึงมีรูปมาให้ชมแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้