>>>New Dragster สัมผัสพื้นเอาบรรยากาศ...หมดฝนพร้อมลุยเต็มอัตราศึก (รูปหน้าสุดท้าย) @7.274 Sec. สถิติ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย DEAW SIGNAL*, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    จำได้เลยสมัยก่อนที่ พีระ หน้ายาวตัวแรกของไทย สิงห์คนองนะ วิ่ง 13 วิ ก็เฮกันทั้งประเทศแล้ว คิดดูผ่านมาไม่กี่ปี เป็นไง ปีนี้ หน้ายาวจากฝั่ง เมกา จะมาวิ่ง ทุบ สถิติ ทุบแล้ว ทุบอีก ๆ พูดตรงๆ นะ เรื่อง drag เนี่ย บ้านเราแซงญี่ปุ่นไปแล้วนะจะบอกให้ เป็นไงล่ะ ถึงบ้านกูจะจัด f1 ไม่ได้ แต่บ้านกูมีรถ drag ระดับโลกขับโดยคนบ้านกู แล้วโว้ย ไอ้พวกลอดช่อง

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้

2. สิงห์คะนองนา ไม่น่าจัดในพวกหน้ายาวนะ
    จะว่าไปสิงห์คะนองนาก็คล้าย ๆ KE 30 ของช่างพเยาว์ ThaiTec ถ้าใครดูยุคสนามพีระคงจำได้ ..

เวลาของสิงห์คะนองนา ที่ว่าวิ่ง 13 วินั่น คงมีอะไรผิดพลาด ..
    เวลาดีสุดของรถสิงห์คะนองนาเครื่องDiesel นิสสันRD 28เทอร์โบ ที่สนาม MMC รังสิต เค้าวิ่งอยู่ 10.X วิ นะ

นั่นคือเวลาควอเตอร์ไมล์ ของเครื่องดีเซลที่สุดของประเทศไทยในยุคซักเกือบ 10 ปีที่แล้ว

3. Dr. Jeff Harper

Dr. Jeff Harper New Member Racer

121
    14
    0
    Khun O,

Congratulations! Your new ride looks great. I compliment you for approaching this project the right way: get the best race equipment, the best safety equipment, the best people, and tap into the knowledge base to make it run fast reliably.

I look forward to seeing you race this amazing dragster.

4. member-login

member-login New Member Member

9
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2008
  5. member-login

member-login New Member Member

9
    0
    0
    and also 4.7's best for 1/8 mile so could please stop speaking bullshit to our community

2000 HORTON HARDTAIL, 555 Reher Morrison BBC,dart pro 1 heads,rm intake with fogger,trans specialties trans with dedenbear case,dynatech down sweep headers,carbon fibre scoop tray insert,all strange rear with 4.30 gear..we ran car today went 4.790,4.793,4.789,4.794,4.783...1.055 60'

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2008
  6. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ผมว่าคุณ member-login อยู่เฉยๆก้อคงไม่มีใครว่าอะไรแล้วนะครับ
    ข้อมูลที่ให้มานี่ก้อเก่าเหลือหลายของปีไหนครับเนี่ย 2006 ไม่ใช่หรอครับ
    ทางเราไม่ได้พูดเพ้อเจ้ออะไรใดๆทั้งสิ้นนะครับ....ยังไม่มีใครบอกเละเทอะเลย
    ว่ารถคันนี้วิ่งเท่านั้นเท่านี้.....ผมว่ามือไม่พายอย่าเอามือราน้ำเลยครับ
    หรือคุณ member-login สามารถสั่งมาวิ่งได้ลองสั่งมาสักทีเหอะครับ
    ที่ผมออกมาแก้ต่างเพราะผมเป็นผู้ตั้งกระทู้ครับ......เข้าใจหน่อยครับ
    ออกมาด่ามาว่ากัน กั๊กกันอย่างงี้วงการไม่มีทางไปได้ดีหรอกครับ
    ผมว่าคนที่เข้ามาดูแล้วเห็นต่าง......เค้าก้อยังอยู่เฉยๆได้นะครับ
    ลองคิดใหม่ครับคนไทยด้วย......คนเอามาก้อทุ่มทุนลงทุนเม้ดเงินนำมาวิ่ง
    แล้วคนไทยด้วยกันจะมาทำลายกันทำไมครับ...จิงมะครับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  7. jiawei

jiawei New Member Member

1
    0
    0

คุณ member-login มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำเลยครับ อย่าป่วนกระทู้เลยครับ คุณโอเค้าอุตสาห์สั่งมาแข่งในบ้านเราให้คนไทยได้ดูรถแข่งระดับโลก อยู่เฉยๆก้อไม่มีใครว่านะครับ

8. THAI ARMY

THAI ARMY Guest

0
    0
    0
    ASSASSIN

I THINK THE SAME WITH U ASSASSIN !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

มาดู spac เครื่องยนต์ที่แท้จริงที่ยืนยัน ออกมาจากปากพี่โอเอง
    จากรูปข้างต้นโพสไว้ในหน้าแรก
    เครื่องตัวนี้ ขนาด 632 CUBIC INCH วิ่งระยะ 1/8 วิ่งได้ 4.6 sec. ระยะ 1/4 วิ่งได้ 7.1
    ไม่มีไนตรัส ถ้า+ไนตรัสเวลาดีสุดๆ 6.7 เครื่องตัวนี้คาดว่าพี่โอคงเอามาวิ่ง
    ทดสอบตัวคนขับ(พี่โอ) ทดสอบตัวตัวรถ เรียกว่าวิ่งขำๆน่าจะถูก เพราะเครื่องตัวนี้
    จะถูกยกไปใส่ในรถอีกคันที่พี่โอสั่งมา ส่วนเครื่องที่ใช้แข่ง เป็นเครื่อง 707 CUBIC INCH
    จะมาอยุ่ในรถคันนี้แทน และช่างจากอเมริกาจะมาปรับจูนและฝึกช่างทางไทย

spac พร้อมรูปเครื่อง 707 CUBIC INCH ที่ใช้แข่งของพี่โอ
    CHEVY MOTOR- MOTOR IS ALL ALLUMINUM-NEW DIAMOND COATED PISTONS W/ SPARES- TOTAL SEAL NOS RINGS-NEW GRP NOS RODS- BILLET BRYANT
    CRANK- CLEVITE RACE BEARINGS-NEW PSI TRIPLE VALVE SPRINGS-TITANIUM RETAINERS-TITANIUM VALVES- 18 DEGREE
    BRODIX EPD EB 650 SERIES-BLOCK IS DONOVAN ALL ALLUMINUM HC-700-JESEL BELT DRIVE- NEW SPEEDTECH SHEET METAL INTAKE WITH 3 FOGGERS- NEW 1250 CARBS WITH 2
    1/8 BLADES FROM PROSYSTEMS-

10. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    เอากันให้หายแคลงใจครับ.....เครื่องตัวนี้จะบิน จิ๊บๆๆๆๆๆๆๆ
    มาพร้อมทีมช่างจากอเมริกา.....ตัวรถแตะพื้นแผ่นดินสยามคราใด
    ผ๋มจะนำรูปมาฝากทันทีที่แกะตู้คอนออก เรียกว่าแง้มปุ๊ปกดชัตเตอร์เลยทีเดียว
    อย่าสับสนกับข้อมูลอื่นนะครับ นี่คือข้อมูลที่แท้จริงที่ได้มาจากพี่โอ
    ถ้าผิดแผกไปจากนี้เชื่อได้เลยครับ มีคนป่วนกระทู้

11. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    แจ่ม........ในทึ่สุดก็ทนคนป่วนไม่ได้เหมือนกัน....อิอิ

ว่าแต่จะเป็น 707 เหรอ นึกว่า 787 ซะอีก.....อิอิ

12. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ไม่รู้เหมือนกันพี่เป้.....เจ้าตัวยืนยันมาอย่างงี้ เหอะๆๆๆๆๆๆ

13. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    อยากให้มาทันวิ่งงานซุปอัพ จริงๆ "คนไทย ไม่ธรรมดา" นะครับ อยากเห็นวงการมอเตอร์สปอร์ตก้าวหน้า ก็อย่าขัดกันเองเลยครับ

14. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    แรงกันไปถึงไหนแล้วครับเนี่ย

15. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    ใครหนอว่าคนไทยจน ..... อิอิ...

16. toey32

toey32 New Member Member

1
    1
    0
    เห็นด้วยกับคุณ Assassin อย่างยี่ง การที่นำรถแข่งจากต่างประเทศเข้ามาในบ้านเราเป็นสิ่งที่ดีสำหรับวงการแข่งรถในเมืองไทยไม่ใช่หลอกเหรอครับ

การที่จะมีรถแรงๆ เข้ามาวิ่งในบ้านเรามันเป็นอะไรที่ผิดเหรอถึงต้องมาว่ากันด้วยอะ แต่ผมว่าคนที่เล่นเว็บนี้สามารถแยกแยะได้ว่าอะไรเป็นอะไร
    ส่วนใครที่มือไม่พายก็อย่าได้เอามือราน้ำเลยมันไม่เป็นการดีหลอกที่จะมาทะเลาะกันในเว็บ ผมว่านะคุณ Member-login จะลองสั่งเข้ามาวิ่งแข่งเองสักคันก็คงจะดีนะครับ

17. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ขอบคุณครับ สิ่งใดที่มันสามารถทำให้องค์กรณ์ หรอวงการ หรืออะไรพัฒนาขึ้น
    เราก้อช่วยกันให้กำลังใจสนับสนุนกันครับพี่น้อง เรากินข้าวนาแปลงเดียวกัน
    พูดภาษาเดียวกัน ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันคับ คนช่วยกันพัฒนาวงการก้อทำกันไป
    คนดูก้อช่วยเกื้อหนุนกำลังกันไปครับ....นี่แหละครับคนไทย

18. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง:D

19. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขอเปนกำลังใจให้คับ

สุดยอด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

20. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    คนแม่งไม่มีเหมือนพี่โอไง

อิจฉา เลย ต้อง ป่วน !!!

เอาใจช่วยครับ !!! สู้ๆๆๆ !!!

21. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    707 Cubic = 11,585cc สุดๆ เลยคับความจุ :D

พี่โอขับไม่ต้องห่วงเลยสุด Teen!! อยู่เเล้ว 5 5 5 5 5 . . 5 Sec. ~

22. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    รถอีกคันเปนรถประเภทไหนอ่ะครับ ใช่หน้ายาวเหมือนกันเป่าครับ หรือเปนพวกฟันี่คาร์

23. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ขออุบไว้ก่อนครับ เหอะๆๆๆๆๆยังไม่สามารถบอกได้ครับ แต่ที่แน่ๆ Signal มีรถเครื่องบล็อกใหญ่วิ่งแน่ๆ2คัน ส่วนเชื้อเพลิงใช้อะไรวิ่ง วิ่งยังไง ยางขนาดเท่าไหร่ detial ของรถต้อมาลุ้นกันอีกทีครับเพราะตอนนี้รถอยู่กลางท้องทะเลแว้วววววววววว ถึงไทยเมื่อไหร่แง้มฝาตู้คอนเมื่อไหร่ แช๊ะ มาให้ดูกันแน่ๆ

24. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ไงฝาก แช๊ะ ด้วยละกันคับ . .

25. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    รอชมด้วยคนครับ ยังไงก็เซฟตี้เยอะนะครับรถมันแรง

26. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    สิ้นปีนี้ ต้องสนุกมากมายเป็นแน่แท้

27. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
  28. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    พอเปิดตู้ปั๊บ....นั่งปุ๊บ...แช๊ะปั๊บ เลยนะครับพี่โอ...

เมืองไทยนี่สุดยอดแห่งเอเชียแน่ๆ...

29. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ของจริงมาแว๊ว งามมากๆ

30. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    ของจริงทั้งหมดแหละครับที่มีอยู่ในตอนนี้ทุกคัน เพียงแค่รูปแบบเฟรมต่างปี เครื่องต่างรุ่นแค่นั้นเอง :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้