ขอนอกเรื่องนิดนะครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เฮง เฮง, 22 มีนาคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอนอกเรื่องนิดนะครับ เนื่องจากเป็นนิสสันเหมือนกันและใกล้เคียงกับb13หลายวันก่อนขับรถคนรู้จักเป็นเอ็นวีปิคอัพแบบมีหลังคา ก็เก่าหน่อยตามอายุและสภาพครับ พอดีมีรถรุ่นใหม่อยู่คันไม่รู้เขาคิดอะไรอยากเล่นด้วยกับเราขับจี้ตูดรถเราใหญ่ประมาณไล่บี้ท้ายรถเรา(ขับในซอย)และรถที่เขาขับนั้นก็เป็นรถที่เราก็ใช้ด้วย ซึ่งเรารู้ประสิทธิภาพของรถรุ่นที่เราขับและรุ่นที่เขาขับดี เราก็คิดว่า มันไม่รู้เรื่องเลย ถ้าเรากดจริงๆคิดว่า มันคงอ้าปากค้างครับ เพราะรถเอ็นวีที่เราขับก็ไม่ได้ว่าเก่าอะไรนักหนา และรถคุณเกรดก็ไม่ถึงรุ่นเรา เรียกว่าทั้ง2รุ่นใช้มาหมดแล้ว เห็นแล้วขำ เล่าสู่กันฟัง เพื่อเป็นกำลังใจเพื่อท่านใดขับรถเก่าอยู่

ทำไมผมเจอแต่ฟอร์จูนเนอร์ดัน ฮ่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้