เจริญเฮดเดอร์ -:- เฮดเดอร์ ช่วงล่าง ท่ออินเตอร์ โบออพ อินเทค ฯลฯ ( สุขุมวิท 50 )

การสนทนาใน 'Engines & Performance parts' เริ่มโดย charoenheader, 23 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tin Hz

Tin Hz New Member Member

25
    0
    0
    :rolleyes: :rolleyes: ถ้าเอารถผมไปให้ตีราคาซ่อมช่วงล่างได้ไหมอ่ะคับ อยากรู้ราคาก่อนทำจะได้หมุนทันเพราะรถผมมันไม่ไหวแล้ว Corona ท้ายโด่งอ่ะคับ คืออยากรู้ว่าจะต้องซ่อมหรือเปลี่ยนตรงไหนบ้าง แล้วรับทำโช๊คไหมอ่ะครับถ้ายังไงวันจันทร์เดี๋ยวไปเลย ใกล้บ้านอ่ะคับ:rolleyes: :rolleyes:

2. charoenheader

charoenheader Member Ads

74
    5
    8

รับทำค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2006
  3. JITz

JITz New Member VIP

27
    1
    0
    ทำท่อไอดีแบบนี้ใส่แจ๊ส เท่าไหร่คับแล้ววันเดียวเสร็จมั้ยฮะ ( ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะคับ )

4. charoenheader

74
    5
    8
    เดินจากหน้าแปลน(เเป๊บสเตนเลส) + ท่อมูเกน 6, 500 บาท สามารถเอาท่อเก่าถอดใส่แทนที่ได้

ท่อมูเกนซื้อของแท้มาผ่าแบบดูเลยเหมือนทุกจุด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2007
  5. charoenheader

74
    5
    8
    2000 บาท

6. charoenheader

74
    5
    8

4500 บาทพร้อมกรองวันเดียวเสร็จ

7. guru2222

guru2222 New Member Member

35
    1
    0
    พี่เชอรี่ถ้าจะทำโรบาร์ใส่อีซูซุแวนเอาทั้งคันคิดเท่าไหรเหรอ

8. charoenheader

74
    5
    8
    10,000 บาทจ้า มีสีขาว ดำ น้ำเงิน ถอดได้ทุกชิ้น

9. แฮดเดอร์ของแจ็สราคาเท่าไหร่คับ

10. charoenheader

74
    5
    8

แจ๊สมีเฮดเดอร์ในตัวแล้ว วิศวกรโรงงานคํานวนทำมาให้อย่างดีเเล้ว/ ถ้าจะเเต่งขอแนะนำท่อสูตร ใบท้ายสเตนเลส1 ชุด 5000 บาท ค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2007
  11. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    แนนดีครับ

12. bigboymai

bigboymai New Member Member

11
    0
    0
    รับทำตามสั่งมั้ยคับถ้าทำเหมือนในรูปประมานกี่บาดคับไส้2นิ้วครึ่ง

รับทำตามสั่งมั้ยคับถ้าทำเหมือนในรูปประมานกี่บาดคับไส้2นิ้วครึ่ง

13. charoenheader

74
    5
    8

ต้องเอาตัวอย่างมาที่ร้าน

14. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    เฮดเดอร์

เฮดเดอร์ใส่ ecar เครื่อง 4g92 1.6 (ecar ตัวนอก) สูตร 421 พร้อมท่อ หม้อพักกลาง ราคาเท่าไหร่ครับ ช่วยตอบที่ [email protected]

15. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    โชค+สปริงแต่ง

โช้ค+สปริงแต่ง ใส่ ecar มียี่ห้ออะไรบ้างครับ ขอรูป รายละเอียด และราคาด้วยครับ ช่วยตอบที่
    [email protected]

16. charoenheader

74
    5
    8

ไม่มีค่ะ

17. pax

pax New Member Member

0
    0
    0
    อยากได้ header ใส่ Civic dimension 1.7 Vtec AT ใช้สูตรไหน ราคาเท่าไรครับ [email protected]

18. charoenheader

74
    5
    8

สแตนเลส 6,000 บาท ต้อนรับปีใหม่ ด่วนมีจำนวนจำกัด

- ความหนาสแตนเลส 2 มม. โค้งเรียบเนียนไร้รอยคอด
    - เพิ่มความโตของเฮดเดอร์ เพื่อความลื่น
    - สามารถใช้ท่อไอเสียท่อนหน้าตัวเดิมได้
    - ติดตั้งง่าย ไม่ต้องดัดแปลง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2006
  19. Jeed88

Jeed88 New Member Member

6
    0
    0
    มีทรง HKS Drager II (คอไม่คอด) ป่าวคับ ไส้ 2.0-2.2 ที่ไม่ใช่ไส้ตรง ราคาเท่าไร

20. PoP 555

PoP 555 Guest

0
    0
    0
    พี่ครับ สอบถามราคา เฮดของ Sunny Neo 1.6 Auto ทั้งเลสและเหล็ก ครับแล้วถ้าเฮดเหล็กนี่ทำกันสดๆเลยหรือเปล่าคับตอนนี้ใส่แบบสำเร็จรูปมันไม่เข้ารูปกระแทกกับเครื่องยนต์ครับอีกนิดอ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์สามารถฝังที่เฮดได้ไหมครับไม่เอาไปไว้ที่อื่นนะครับ ขอบคุณครับขออภัยที่ถามมาก เคยทำแล้วปัญหามันเยอะมากครับเลยกลัวอะครับ

21. charoenheader

74
    5
    8

เหล็ก 3000 เลส 8000 ค่ะ เป็นงานแฮนเมดทำเองคันต่อคัน ส่วนออกซิเจนร้านเราฝังอยู่แล้วค่ะ

22. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    ถ้าใส้ท่อไอเสียมันผุนี่เปลี่ยนใหม่กี่บาทอะครับใส้ 2" ทรงไฮเปอร์ ขอราคาทั้งใส้เหล็กและสแตนเลสเลยครับ แล้วเวลาเปลี่ยนใส้ใหม่นี่ผ่าแค่ตรงตูดท่อใช่ไหมครับหรือต้องผ่าด้านหน้าด้วย แล้วใยแก้วนี่เห็นบอกมี3ชนิด แต่ละชนิดมันต่างกันยังไงหรอครับ

23. charoenheader

74
    5
    8
    ผ่าซ่อมหม้อพัก ทำเป็นไส้เหล็ก+ใยหิน 1,000 บาท

ผ่าซ่อมหม้อพักไส้ตะแกรงสแตนเลส +ใยเหล็กทนความร้อนสูง 1,500-2,000 บาทขึ้นอยู่กับรุ่นและขนาดของท่อ

การซ่อมจะผ่าโดยการเปิดฝาด้านท้ายพร้อมขัดเงาให้เรียบร้อย

ระหว่างใยแก้วทนความร้อนสู้ใยหินไม่ได้

ใยหินทนความร้อนสู้ใยเหล็กไม่ได้

24. Bamboo_GEN7

Bamboo_GEN7 New Member Member

19
    0
    0
    สอบถามราคาปลายออกคู่แบบเสียงไม่ดังมากครับครับ
    เป็นรถ Toyota Celica 2ZZ (ZZT231) เครื่องยังเป็น N/A ครับ
    ที่ร้านมีทำไหมครับ
    ถ้ามีขอรูปและราคาได้ไหมครับ

25. [ B i g ]

[ B i g ] Member Member

66
    3
    8
    ผ่านบ่อยเลยครับแถวนั้น

26. ม๋า งง

ม๋า งง Guest

0
    0
    0
    เริ่มแรก ถ้าคิดจะแต่งรถทำไงอ่ะครับ

ซื้อรถมือสอง อยากแต่งรถควรจะทำไรก่อนครับ มีงบ 25000

27. charoenheader

74
    5
    8
    รถยี่ห้ออะไรคะ จะได้บอกถูก

28. charoenheader

74
    5
    8

มีครับ

29. Lazyplaying

Lazyplaying New Member Member

24
    7
    0
    B14 อยากใส่เฮดเดอร์ ต้องเดินท่อใหม่ไหมครับ แล้วต้องใช้สูตรไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

30. Ho

Ho New Member Member

0
    0
    0
    ทำแบบในรูปได้เปล่าครับ ของ TWE ใส่เครื่อง EJ ท่อ 1.625" ตัว collector ขนาด 2.25"

ในรูปผมเอา photoshop ทำการ flip กลับด้านนะครับ

ขอราคาทั้งท่อเหล็กและแสตนเลสเลยนะครับ PM ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้