สอบถามพี่น้องชาว Hilux Mighty X

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย pooTurbo, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    มีคนสนเยอะเลยพี่ ยังงัยเอารายละเอียดมาบอกหน่อยนะคับ
    หรือจาลงเบอร์ไว้หน่อยก้อด้ายนะคับ เพื่อจาได้โทรคุยอ่ะคับ
    สนใจนะเนี่ย

2. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    เอาตัวอย่างมาไห้ดูก่อนครับ ส่วนราคาผมว่าจะไม่คิดค่าโมล จะคิดแค่ค่าชิ้นงาน แต่ผมขอ 5บานขึ้นนะครับเอาเป็นว่า ผมอยู่ได้และพวกเราได้ของไม่แพงครับ ถ้าใครสนใจหุ้มcabonครับ ไม่จำเป็นต้องฝากระโปรงก็ได้ครับ ผมหุ้มได้ทุกส่วน
    0865064027 แม็กครับ

3. max_upgrad

471
    7
    18
    ได้ครับ ส่วนเจอะรูผมไม่มีแบบอะครับ แต่ถ้าทำแล้วเอาไปไห้รานที่เขามีแบบทำไห้ได้ครับเดี๋ยวผมเอาเบอร์ร้านมาไห้ครับ ราคาคงจะคิดอยู่ 4000 ครับไม่คิดค่าโมล มีรูปต่อครับ

4. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    สวยถูกใจ พี่แมนสนใจหุ้มทั้งคันป่าว

5. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    สนใจด้วยพี่ปู

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ใช่ๆๆๆเดี๋ยวไม่ลง เลขตัวเดียว 555555555555

พี่ปูขอด้วยครับ บาน 1

7. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    หน้าต่างบ้านอ่ะเหรอแมน

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เออ แหล่มเลยพี่ งั้นถ้าผมรวมกันได้ 5 บานจบใช่ป่ะคับแล้วที่ว่าอ่ะพี่
    มีเจาะรูระบายด้วยป่ะคับ แล้วค่าทำคอนโซล อ่ะคับทำเท่าไหร่เหรอพี่ PM ก้อ
    ได้นะคับ

9. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ไม่สนบ้างเหรอคับท่านเบน จาได้รวมกันคับ

10. max_upgrad

471
    7
    18
    แตกยังไงครับ แต่ถ้าร่อน มีสิทธ์ครับ ไม่ต้องฝากระโปรงหรอกครับ แค่ทีบังท่อมอไซเป็นพลาสติกยังร่อนเลยครับ แต่ผมมีวิธีแก้ปัณหา เอาเป็นว่าจากที่ผมเคยทำไป ยังไม่เคยมีใครเอามาไห้ผมแก้เลยไนลักษณะนี้นะครับ แต่ผมเคยเห็นที่เขาร่อนนะครับแต่ไม่ไช่ของผมนะ คือผมจะทำการเจอะรูรอบ ๆฝาเดิมเพื่อไห้เรซิ้นเข้าไปมีที่เกาะยึด ตามรูปครับ แค่นี้ครับ ก็แก้ปัณหาได้แล้ว แล้วอีกอย่างนึงก็คือผมจะทำการโป้วสีโป้ว บางๆเพื่อไห้เรซิ้นไม่ยึดกับเหล็กโดยตรงครับผมรับประกันไห้ 95 % ส่วนอีก 5% อยู่ที่คนใช้ครับ ว่าไม่ควรเอารถไปตากแดดบ่อยๆหรือทุกวันๆละหลายชั่วโมงครับ แค่นี้ผมรับประกันว่าไม่ร่อนแน่ชัวร์ครับ ส่วนในรูปเป็นของรถผมครับเป็นฝาเหล็กครับ ว่าจะลองดูครับเผื่อลูกค้าคนอื่นเขาอยากดู ทำมาตั้งแต่ต้นปีครับ นี้จะสิ้นปีแล้วยังไม่เสร็จเลยครับ ไม่มีเวลาทำครับยังไงใครสนใจแบบนี้ก็ได้นะครับ ง่ายด้วยไม่ต้องหาฝาไฟเบอร์ไห้เสียเวลา แต่หนักนิดนึงส่วนด้านล่างเป็นลายผ้าครับ ลองดูครับ

11. max_upgrad

471
    7
    18
    ไช่ครับ คือขั้นตำผมขอ 5 บานครับ แต่มาเกินจากนั้นก็ได้ครับ ส่วนรูระบายเดี๋ยวคุยกันอีกทีครับ เอาฝาไห้ได้ก่อนเรื่องนั้นเรื่องเล็กครับ ส่วนภายใน 3000 ครับ มีที่กดกระจก อีก 2 ข้างครับ
    ยังไงเดี๋ยวลดไห้ครับ

12. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    น่าโดนมั๊กๆ

13. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    คอนโซล D4D เท่าไหร่อะครับ อยากได้

14. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ทำแล้วก้อขนาดเท่าเดิมแหละคุณโจ้คับ :D:D:D

15. max_upgrad

471
    7
    18
    3000 ครับ มีที่กดกระจกอีก 2ข้างด้วยครับ เดี๋ยวลดไห้ครับ

16. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    รองบเข้าก่อนนะพี่ เดี๋ยวไปสอยแน่นอน
    ของดีมีคุณภาพ อย่างงี้หนับหนุนเต็มที่เลยคับ

17. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ว่าแต่คอนโซลติดรถมาไปไหนอะครับ
    ขายไปแล้วหรือครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้