>>> ช่วยดูกันหน่อย So_EK,tamarat,navapon,note_si,ฟักทอง เข้ามาดูหน่อย New!!!!!!!!! <<<

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ksaEK97, 2 กันยายน 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> เรียนคุณ So_EK คุณtamarat ไม่ทราบว่าความคิดเห็นของท่านเป็นอย่างไรบ้างครับ รบกวนมาแสดงข้อคิดเห็นนิดสนะครับ จะได้มีความชัดเจนมากยิ่งขึ้น รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    ksaEK97 <<<

millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  2. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ยังไงก็แล้วแต่ ผมขอให้เรื่องต่างๆจบกันโดยเร็วนะคับฝากทั้ง2ฝ่ายด้วย

x1542 และ So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  3. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ต่างคนต่างอยุ่ บ้านใครบ้านมัน (อีกทีนะคับบ้านใครบ้านมัน) แฟร์ดีออก ...ที่อื่นไม่ทราบเรียกว่าไร (ก็เห็นบอกว่าอบอุ่นดี)แต่ตอบแทนพวกเค้า3 ท่านและกลุ่มที่โดนพาดพิงได้เลยแบบไม่ต้องถาม เพราะบ้านเค้าอยู่ตงนี้ คับ. ในตรงนี้ขอเรียกว่าบ้าน eK. กรุ๊ปก้อแล้วกัน สบายใจกันทั้งหมด จะได้หลุด วงโคจรในที่นี้กันไปเลย นี่หล่ะ[SIZE="6"]ทางออก ...... เคารพและให้เกียรติกับบ้านหลังนี้ตั้งแต่แรกที่เข้ามาคับ

bigeyes96 และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ดีใจมากคับ ถ้าจบแบบด้วยดี .....

แต่ดีใจมากกกว่าถ้าจบแแบบต่างคนต่างอยู่

ksaEK97 และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    จากเหตุการณ์ที่ MOD. ใด้จัดกระทู้นี้เพื่อการเปิดใจแสดงความรู้สึกทั้ง 2 ฝ่าย
    ทุกท่านที่ติดตามคงใด้รับรู้สิ่งที่เกิดขึ้นและความจริงบางประการณ์นะครับ
    ผมคงไม่บังอาจ ที่จะตัดสินใครใด้ว่า ใครผิด และ ใครถูก มันไม่เคยอยู่ในหัว
    ผมเลยนะผมโตพอที่จะคิดในแง่มุมที่ แตกต่าง สิ่งที่ผมห่วงมากก็ที่สุดสิ่งหนึ่ง
    ก็คือ ความสงบของ EK GROUP ความเป็นกันเองของกลุ่มที่มีกันมานาน
    และผมคิดว่าผมก็ยังใด้รับมันเสมอมาจนทุกวันนี้ จากเพื่อนๆ มันทำให้ผมรู้สึก
    สบายๆไม่เคยเครียดกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นแม้แต่น้อย ดังนั้นขอประกาศ ณ.
    ที่นี้นะครับว่า ผมยินดีให้อภัยกับคนบางคนที่หลงผิด มีความคิดผิดๆ.........
    ถ้ากล้ายอมรับผมก็พร้อมให้อภัย แต่เรื่องที่จะสามารถมาอยู่กันในบ้านหลังนี้
    นั้นผมไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร เนื่องจากเป็นเรื่องอนาคต หรือหากคิดว่าบ้าน
    หลังนี้ไม่เหมาะกับคุณ อันนี้ก็ทางใครทางมัน แต่ผมยืนยันที่นี่บ้านผม ผมจะ
    อยู่นี่ หมดและครับที่จะบอก ใครไม่อยากอยู่ก็เชิญ ไม่แฮปปี้ก็ตามสบาย

ปล.ไม่ใด้ไล่ใครอย่ามาหาว่าไล่อีกนะ 555

So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  6. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    มีรอบสื่อมวลชนแล้วหรอครับ ขอขอบคุณ Mod ทุกท่านที่ช่วยคลายปมปัญหาครับผม

" คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยากส์ ...แต่ถ้าไม่อยากอยู่ยากส์ก็ทำตัวให้มันง่ายๆๆครับ "

ksaEK97, millinium5755 และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถ้าเมาๆมาอ่านมีงงนะเนี่ยะน้าเอ็กซ์ คริคริ:D:D

ปล.น้าเอ็กซ์ครับร้านติดลมมาเปิดใหม่ตรงตลาดมหาสินธ์แทนsidewalk เดิมอ่ะ:D

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  8. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

อ้าว แล้วอะไรยังงัย IP ระยองว่ายังงาย จาสรุปแล้วเหรอ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2008
    ksaEK97, kungking5 และ x1542 ถูกใจสิ่งนี้
  9. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    โห.......ภาคจบแบบ มีข้อคิดเตือนใจนะเนีย

So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไหนๆก็จะสรุปแล้ว

ผมคงไม่เปิดประเ ด็นอื่นเพิ่ม

อ่านๆดู พอจะจับใจความได้ว่า ถ้าพวกท่านๆ(Progresssive)

เข้ามาโพสในบอร์ดนี้ ก็กรุณาอย่าโพสข้อความส่อเสียด

หรือกระแนะกระแหน .ให้มีปัญหากัน

จริงๆ แล้วพวกท่าน ก็มีบอร์ด เล่นกันแล้วนี่ครับ

( เห็นมีโช๊ค ที่ขายในบอร์ดนี้ ไปโพสในบอร์ดโน้นด้วย

แสดงว่ามีคนให้ความสนใจบอร์ดโน้นไม่น้อยเหมือนกัน )

http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?topic=61388.0

บอร์ดโน้นก็เห็นอบอ่นดีนี่ครับ

คุณมีเพื่อนพ้อง ใหม่ๆ ตั้งเยอะแยะ

บอร์ดนี้ ก็ปกติดี หลังจากพวกท่านไปตั้งบอร์ดใหม่

จะมีก็ปัญหาก็ตอนพวกท่านมาโพส นี่แหละครับ

ดังนั้นเพื่อ ยุติ ปัญหา ผมว่า เราต่างคนต่างอยู่ ก็ดีแล้วนี่ครับ

(ผมไม่ได้ไล่ใครนะ ผมไม่มีอำนาจจะทำเช่นนั้น)

แต่ วิธีนี้คือวิธีการ ที่น่าจะจบปัญหาได้เร็วที่สุดแล้ว

และเจอกันบนถนนก็ยังพอจะทักทายกันได้บ้าง

ปล. คุณฟักทองEK (ที่ผมไม่รู้จัก) ครับ ผมไม่เคยอยากรู้จักคุณเลย ครับ

ตลอดชีวิตมานี่ เวลา แม้แต่เศษเสี้ยวของลมหายใจ ไม่เคยอยากรู้จักคุณเลย

ดังนั้น สบายใจได้เลย เราจะไม่รู้จักกันแน่นอนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2008
    x1542 ถูกใจสิ่งนี้
  11. oat &bow

oat &bow New Member Member

18
    19
    0

:D :D :D :D :D;);););)

ครับ ผมขอโทษครับ

ดูรูปของผมไว้นะครับ ข้างๆๆ ผมก็เป็นเหมือน GERRARD คุณก็เป็นเหมือน ลูกบอล อะครับ
    GERRARD เตะ ลูกบอล แรงๆๆก็ไม่เจอกันแล้ว ต่างคนต่างอยู่อะครับดีแล้ว ถ้าเจออีกก็เตะอีกอะคับ
    สันดานนักบอลอะครับ เอิกๆๆๆๆๆ ต้องขอโทษด้วยนะครับผมมันคนปากหมาที่หลังผฝจะไม่ทำอีกแล้วครับ เอิกๆๆๆๆ

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  12. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    แต่ในรูปผมกลับมองว่า พี่เจิดกะลังจะโดนบอลดีดกลับเข้าหน้าอย่างแรงอ่ะ เพราะเห็นหน้าแหยๆ ดูเครียดๆอ่ะคับ คงจะหนักเอาการอยู่ ภาพเดียวกันแต่คนเราก็มองต่างกันได้คงไม่ผิดนะคับ ถึงจะจุดหมายเดียวกันแต่อุดมการณ์ถ้าต่างกัน นี่เลิกคุยคับ ป่วยการ

เอ้อ..พอดี ปลายหางตามันดันไปเห็น ข้อมูลเข้าพอดี .. ตรงคำว่าคลับ อ่ะเห็นพิมพ์ว่า EK GROUP คับ เลยสับสนกับข้อความ ไฮไลท์ แบบเน้นๆของคุณ ฟัก..ทอง ที่ว่า

ดีใจที่ได้อยู่ Progressive ดีใจมากที่สุดที่ไม่ได้อยู่ EK Group

เห็นตั้งแต่ที่ ลงประโยคนี้ไว้..จนวันนนี้ก็นะ ผมเห็นด้วยในสิ่งที่คุณบอกคับ(ถ้าคุณยืนยันเช่นนั้น) ถ้าเป็นไปได้ ก็ช่วย แก้ไขให้มันถูกต้องด้วยนะคับ ลบมันออกไปซะเถอะคับ (ไม่ยากหรอคับ เอาขาหน้าเขี่ยๆก็ลบได้ละ ง่ายจาตาย )ยังไงสถานะคุณก็ไม่ได้เป็นสมาชิกอยู่แล้ว อย่าใช้มันแอบอ้างหรือเป็นข้อมูลอยู่ให้มันเสื่อมเลยคับ กลืนน้ำ....ของตัวเอง ผมว่ามันคงไม่ดีแน่คับ นะ ๆ... อย่าคิดมากก ไม่ได้จะมาย้ำไรหรอกคับ แค่เห็นอ่ะ

ksaEK97, OaT_DBS, iodineman และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  13. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    ไม่เกี่ยวกับเจอร์ราดได้มั๊ย ไม่มีใครเหมือนหรอก

ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  14. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    คนเรานี่ก็ช่างเปรียบเทียบเนอะ ตัวเองเป็นคนแต่กลับเอาคนอื่นเป็นลูกบอล

หาอารายเปรียบเทียบที่มันดี ๆ ก็ไม่เป็นรึไงคับ คิดได้แค่นี้รึไง

ผมเหนมีแต่คนพยายามจะให้จบ แต่บางคนไม่อยากจะจบ พูดอารายให้มันดี ๆ ได้แล้วมั่งคับ

อย่าให้มันมากไปกว่านี้เลย อ่านแล้วมันคัน....ขึ้นมาจับใจเลยคับ

อีกอย่าง เรื่อง IP ระยองอ่ะคับ ผมอยากรู้จิง ๆ ว่ารู้ได้ยังไง

ผมจบมาทางนี้โดยตรงยังยากเลยคับถ้าจะหาเอาจิง ๆ ต้องพึ่งพาหลายทางมาก ๆ

ยังไง ขอคำชี้แนะ ด้วยนะคับ

ขอบอกไว้ก่อนคับ ผมมันเป็นคนที่อ่านมาตั่งแต่แรก โดยไม่ได้รู้จักใครเป็นการส่วนตัว

แต่ผมอ่านแล้วมันทนไม่ไหวคับ กับบางบุคคลที่ทำให้มันวุ่นวายไม่รู้จักจบซะที

ผมไม่ได้เข้าข้างใคร แต่คนที่ได้อ่านและอยู่ในบอร์ดนี้มานานพอสมควรคงเข้าใจ

EK Group เปนเหมือนบ้านผมหลังนึงเลยละ ผมได้ความรู้จากที่นี่มาเยอะ

ถึงผมจะไม่เคยได้ไปมีทติ๊งกับคนอื่น เพราะอยู่ต่างจังหวัด ถึงผมจะไม่ได้ติดสติกเกอร์คลับ EK Group

แต่ผมก็เคารพ และรักที่นี่มากคับ ดีใจคับที่ได้เข้ามาอยู่ในบอร์ด EK Group แห่งนี้

15. oneness

441
    73
    0
    คารมณ์ถูกใจมากครับ UP ไป เอ็ยไม่ใช่ เห็นด้วย ชักมีลมไม่ดีแหละ จบแบบมีขอคิดแหละดีแล้วครับ เดียวคนอื่นจะไม่นิ่งกัน นะคุณแม่ขอร้อง....อิอิ

kungking5, millinium5755 และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  16. ตามที่ผม Quote มานะครับ ถ้าไม่พอใจที่จะอยู่ EK Group ก็ไม่สมควรที่จะใช้
    คลับ EK Group มาแอบอ้างนะครับ เสียชื่อเสียงป่าว ๆ ยังไงไม่อยู่แล้ว ก็เอาออก
    ด้วย...คงเข้าใจนะครับ

ถ้าจะมาขอโทษ แค่ว่ามีปากก็พูดไป น้ำลายไม่ได้ซื้อ แบบนี้ผมว่าอยู่เฉย ๆ จะดีกว่านะครับ
    ปากก็บอกว่าขอโทษ ดูอ่าน ๆ ดูแล้วใคร ๆ เค้าก็ดูออก ว่าเจตนามันต้องการอะไร คนที่นี่เค้ามีการศึกษากันครับ ไม่ได้โง่ แล้วก็ไม่ใช่ต้องการแค่คำว่าขอโทษแบบนี้
    นะครับ

Dear To Mana และ millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  17. oat &bow

18
    19
    0
    การที่จะว่าคนอื่นเค้าทำอะไรลงไปแล้วมันไม่ดีช่วยกรุณาใช่มันสมองที่มีรอยยักน้อยๆๆดูเหตุผลที่เค้านำมายกเป็นประเด็นก่อนนะ กรุณดูข้อความที่เกิดประเด็น (ถ้าพวกท่านๆ(Progresssive)
    เข้ามาโพสในบอร์ดนี้ ก็กรุณาอย่าโพสข้อความส่อเสียด
    หรือกระแนะกระแหน
    .ให้มีปัญหากัน )นี้คือคำที่ทาง......กล่าวเป็นข้อความที่ดีมากๆๆ

แต่ ( บอร์ดนี้ ก็ปกติดี หลังจากพวกท่านไปตั้งบอร์ดใหม่

จะมีก็ปัญหาก็ตอนพวกท่านมาโพส นี่แหละครับ
    ดังนั้นเพื่อ ยุติ ปัญหา ผมว่า เราต่างคนต่างอยู่ ก็ดีแล้วนี่ครับ ) มันจะเขียนทำพระแสงอะไรเค้าไม่เข้ามาตอบโต้กันแล้วเห็นว่า k.โส k.ต้น เขียนมันก็โอเคอยู่เพราะเป็นคนใน 5 คนตอบมามันก็อยู่ในความคิดของคนที่เค้ามีปัญหากัน แต่......มันรู้ตัวเองว่าที่เข้ามาเขียน (ใคร ๆ เค้าก็ดูออก ว่าเจตนามันต้องการอะไร คนที่นี่เค้ามีการศึกษากันครับ ไม่ได้โง่ ) ที่หลังทำอะไรเขียนอะไรดูตัวเองก่อนนี้มันไม่ได้เป็นครั้งแรกนะที่ปล่อยความโง้ออกมาแล้วลืมมองตัวเอง ก่อนจะทำอะไรอย่าเปิดช่องให้เค้าตอบกับมาได้ซิครับ พ่อคนฉลาด ส่วนคำว่า ek group ใส่ไว้อย่างนั้นใส่แล้วดูดีมากๆๆดูยิ่งใหญ่ดีเริ่มรักซะแล้วอะดิ เอิกๆๆๆๆๆๆ ดีใจที่ได้เข้ามาบ่อยๆๆถ้าไม่อยากให้เข้ามาก็รู้จักจบบ้างนะ นี้เป็นข้อความคิดของนายฟักทองek คนเดียวไม่เกียวกับใคร ย้ำว่าคนเดียว ขอบคุณมากๆๆครับ

note Si ถูกใจสิ่งนี้
  18. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

ผมไม่เคย เรียกใครว่า "มัน"

และไม่คิดว่า การที่เราเรียก เขา ว่า "ท่าน"

จะได้รับคำว่า มัน กลับมา

ถ้าอย่างนั้น คุณกับผม คงคุยกันยาก มากแล้ว ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2008

19. คุยยากไม่พอ แถมยังอ่านยาก เข้าใจยาก ต่างหาก ก็บอกว่าคนอื่นเค้าตอบไปหมดแล้ว
    ปากก็บอกเองว่าไม่อยากอยู่ที่นี่แล้ว แต่ยังทำตัวแบบนี้ก็ไม่รู้จะว่ายังไง แล้วแต่ก็แล้วกัน
    อยู่ได้ก็อยู่ไป คนประเภทนี้ต้องปล่อยให้สังคมเป็นคนตัดสินดีกว่าว่ะน้า ปล่อย ๆ ไปเถอะ
    อยู่ได้ไม่นานหรอก ไม่มีใครเค้าเอาแล้ว

20. oat &bow

18
    19
    0

:D:D:D เมื่อคืนยังมีคนให้เอาเลย (จ้าผมรูปหล่อขวัญใจสาวๆๆ)

View attachment 1092791

21. oat &bow

18
    19
    0
    ผมขอโทษ จากใจจริง

นายฟักทองek

22. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0

>>> ก็เห็น ๆ อยู่นิคับ ดูคำพูดคำจาของตัวเองซะหน่อยก็น่าจะดีนะคับ

ใคร ๆ เค้าก็ดูออก ว่าเจตนามันต้องการอะไร คนที่นี่เค้ามีการศึกษากันครับ ไม่ได้โง่

>>> ผมว่าคนที่นี่มีการศึกษาหรือไม่มีการศึกษา เค้าก็ไม่ได้โง่เหมือนกันนั่นแหละคับ อย่างที่คุณบอก " ใคร ๆ เค้าก็ดูออก ว่าเจตนามันต้องการอะไร "

ส่วนคำว่า ek group ใส่ไว้อย่างนั้นใส่แล้วดูดีมากๆๆดูยิ่งใหญ่ดีเริ่มรักซะแล้วอะดิ เอิกๆๆๆๆๆๆ ดีใจที่ได้เข้ามาบ่อยๆๆถ้าไม่อยากให้เข้ามาก็รู้จักจบบ้างนะ

>>> ยังกล้ามาพูดอีกนะ ว่าง ๆ กลับไปอ่านกระทู้ตั้งแต่แรกดูบ้างนะคับ เผื่อจะคิดหรือเห็นอะไรบ้าง กลืนน้ำลายตัวเอง ระวังจะติดคอนะคับ

musachi และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  23. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0

ถึง Mr. ฟัก

คุณฟักทองครับ ที่นี่ "EK GROUP เป็นบอร์ดสุภาพชน นะครับ" การที่คุณโพสตอบข้อความนั้น กรุณาใช้วาจาที่สุภาพหน่อยนะครับ ดูจากกระทู้ข้างต้น ผู้อื่นที่โพสข้อความกล่าวเนื้อหาสาระอย่างไรก็ตาม แต่ยังไงก็ยังใช้วาจาสุภาพ "ผมก็ไม่ได้มีอำนาจอะไร และไม่ได้เป็น MOD หรอกครับ" แต่มานั่งอ่านดูจากหน้าแรกจนถึงหน้านี้ รู้สึกทนไม่ได้ ซึ่งมีแต่คุณเท่านั้น ที่ใช้คำ(รุนแรง และ ส่อไปในทางก่อวิวาท) ซึ่งคุณได้เปรียบเทียบตัวเองเป็นนักเตะ และผู้อื่นเป็นลูกบอล ผมจะบอกให้ว่า คนเรามีสิทธิเท่าเทียมกัน คุณไม่สมควรนำผู้อื่นไปเปรียบเทียบเป็นลูกบอล แล้วคุณไล่เตะ หยั่งงั้นนะครับ ถ้ามีคนเปรียบเทียบคุณอย่างนั้น คุณจะรู้สึกอย่างไร
    บอกตรงๆ นะครับ เห็นแล้วรู้สึกกวนอารมณ์จริง ๆ ฉะนั้น ขอให้คุณฟักทองใช้วาทะศิลป์ ที่ดีกว่านี้นะครับ เพื่อจะนำไปสู่สภาวะที่ดีขึ้น นะครับ...

และก่อนหน้านี้ คุณ ฟัก ได้โพสข้อความ ว่า " ดีใจที่ได้อยู่..................... แต่ดีใจยิ่งกว่า ที่ไม่ได้อยู่ EK GROUP " ผมเห็นว่าถ้าคุณไม่มีใจให้ EK GROUP คุณก็ไม่สมควรที่จะนำชื่อคลับไปอยู่ในข้อมูลส่วนตัวของคุณ นะครับ ในเมื่อไม่มีใจ และก็ไม่ได้อยากเข้าคลับตั้งแต่ต้นอยู่แล้ว ก็ขอให้คุณเอาออกเหอะครับ

สุดท้าย >>>
    ถ้าคุณฟัก คิดว่าอยู่ที่ไหนแล้วสบายใจ อยู่แล้วอบอุ่น มีความสุข ก็เชิญตามสะดวกแล้วกันครับ มาทางไหนไปทางนั้น

ปล.การแสดงความคิดเห็นของผม ไม่ได้กล่าวพาดพิงถึงผู้ใดทั้งสิ้น แต่ได้กล่าวถึงและให้ข้อแนะนำกับคุณฟักทองเท่านั้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2008
    OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  24. oat &bow

18
    19
    0
    ฟักทอง ek ครับ เรียนมาน้อยนะเรา
    ที่หลังถ้าทำอะไรขาดๆๆเกินๆๆๆไปตรวจบ้างนะ แล้วดันจะมาออกความคิดเห็น ยัง........ไม่เต็มเลย

ปล.การแสดงความคิดเห็นของผม ไม่ได้ล่าวพาดพิงถึงผู้ใดทั้งสิ้น แต่ได้กล่าวถึงและให้ข้อแนะนำกับคุณAhtrun_Salaเท่านั้น[/SIZE][/COLOR][/QUOTE]

25. oat &bow

18
    19
    0
    :D ก็ชอบ ดูยิ่งใหญ่ แล้วคุณจะมาอะไรกับผมละขอรับกระผม(พูดจาดีขึ้น)แถวบ้านผมเค้าเรียกคนที่มายุ้งเรื่องส่วนตัวว่า.......... นะขอรับกระผมไม่เอาไม่ดีถ้าไม่ถูก พาดพิง อย่าไป.....เรื่องของเค้านะขอรับกระผม เอิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    เนื่องจาก EK Group เป็นบ้านของสมาชิกทุกๆคน จึงไม่อยากให้
    เป็นเรื่องที่ทางผู้ดูแลตัดสินเองเพียงอย่างเดียวจึงอยากฟังความเห็น
    จากสมาชิก และในขณะนี้ประเด็นที่เป็นหลักๆต่างฝ่ายก็ได้ออกมา
    อธิบายกันพอสมควรแล้ว ผมเชื่อว่าสมาชิกหลายๆท่านคงมีคำถาม
    ค้างคาใจ หรือมีเรื่องที่อยากจะพูดกันพอสมควร ผมในนามหนึ่งผู้ดูแล
    จึงขออณุญาติเปิดกระทู้นี้ ให้เฉพาะสมาชิก EK Group และ บุคคลที่
    มีรายชื่ออยู่ใน 5 คนแรกเท่านั้นสามารถตอบกระทู้นี้ได้ด้วยถ้อยคำที่
    สุภาพ ไม่ชวนเทลาะหรือทำให้เกิดอารมณ์โมโหส่วนคนที่ไม่ใช่ หรือ
    ไม่ได้ล็อกอิน ถ้าโพสท์มาจะถูกลบทั้งหมดนะครับ

ขอบคุณครับ

ksaEK97 และ So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  27. pote_unlimited

72
    28
    0

ทุกท่านดูไว้นะคับ นี่คือคำพูดของคนที่ว่าตัวเองมีความรู้ หัดละอายใจบ้างก็ดีคับ

นั่งบอกนั่งว่าคนอื่น เรียนมาน้อยมั่ง โง่มั่ง ไม่ดู สารรูปตัวเองเลยจิง ๆ

อีกอย่างผมไม่ได้ยุ่งเรื่องส่วนตัวใคร นี่มันบอร์ดส่วนรวม ไม่ใช่ส่วนตัว นี่คุณถือว่าเป็นเรื่องส่วนตัวเหรอคับ ผมไม่เห็นมันจะเป็นเรื่องส่วนตัวตรงไหนเลย นี่มันเป็นเรื่องส่วนรวมชัด ๆ คุณมาพูดถึงบอร์ด EK Group ซึ่งผมถือว่ามันเป็นเหมือนบ้านของผม ผมเป็นผู้อาศัย ผมก็ต้องรู้จักดูแลรักษา ไม่ใช่คิดจะมาอาศัยอย่างเดียว แล้วปล่อยปะละเลย นั่งดูหมามันเห่ามันขี้กองเอาไว้ แล้วก็ทิ้งไว้เฉย ๆ ส่งกลิ่นเหม็นไปทั่ว รบกวนผู้อื่นที่มาพบเห็น มันก็คงจะดูไม่ดี จิงไหมละคับ

OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  28. oneness

441
    73
    0
    ขอโทดนะครับ ทุกคนครับ ผมกะว่าจะไม่ยุ่งเกียวกับเรื่องแบบนี้ เพราะมันเป็นเรื่องของการมีจิตสำนึกของแต่ละคน ปล่อยว่างบ้าง ต่างคนต่างอยู่ หรือจะหันหลังให้กันบ้าง มันก็จะไม่เรื่องขึ้นมาใช่ไหมครับ

อย่างที่ผมเริ่มเตือนนะครับโดยที่ไม่เอยชื่อเลยนะครับ คุณฟักทองนะครับถ้าคุณยังใช่คำพูดแบบนี้อยู่นะ ผมว่ามันจะเป็นการจุดให้คนอื่นๆๆๆเริ่มมาโพสกันมากขึ้นๆๆๆๆเลย แทนที่จะจบ มันจะยิ่งสร้างศัตรูมากขึ้นนะครับ ทั้งที่มีในเว็บ และนอกเว็บนะครับ คุณอยากให้มีเรื่องใหญ่มากขึ้นถึงขนาดต้องเดือดร้อนถึงตัวตนจริงๆๆๆของคุณหรือครับ ดูบุคคลอื่นซิครับเขาเงียบกันหมดแล้วอะครับ แค่คุณเงียบ อีกซักคนเรื่องก็จบไปเองหรือไม่คุณก็หันหลังให้กับกระทู้นี้ไปเลย คุณก้จะไม่รู้เรื่องที่เขาพูดกัน แล้วที่เขามาโพสว่าคุณกันเพราะคุณใช่คำที่มันรุ่นแรงเกินไป ผมอ่านแล้วบางทีก็่มีลมไม่ดีชักไม่ชอบ
    และก็เริ่มเป็นกันอีกหลายๆๆคนเลื่อยๆๆๆ โดยที่ผมก็ไม่เข้าใจว่าคุณฟักทองจะโพสหา.............กันไปทำไม ดีแต่พิมอยู่ในเว็บ ทำไมไม่นัดกันเจอกันไปเลยไม่เปลืองเนื้อทีเว็บด้วย

ปล.ผมขอโทดไว้ล่วงหน้ากับคำบางคำที่พูดไม่ดี หรือแสดงความคิดเห็นที่ไม่ได้เรื่อง แต่อยากให้มันจบลงเถอะ

Dear To Mana, OaT_DBS, So_EK และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  29. oat &bow

18
    19
    0
    ครับหยุดก็หยุดครับ :D ขอกราบขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ :D:D:D

ผมขอยืมพื่นที่นิดเดียวนะครับ

ผมชอบคำพูดของท่าน OaT_DBSเนื่องจาก EK Group เป็นบ้านของสมาชิกทุกๆคน จึงไม่อยากให้
    เป็นเรื่องที่ทางผู้ดูแลตัดสินเองเพียงอย่างเดียวจึงอยากฟังความเห็น
    จากสมาชิก และในขณะนี้ประเด็นที่เป็นหลักๆต่างฝ่ายก็ได้ออกมา
    อธิบายกันพอสมควรแล้ว ผมเชื่อว่าสมาชิกหลายๆท่านคงมีคำถาม
    ค้างคาใจ หรือมีเรื่องที่อยากจะพูดกันพอสมควร ผมในนามหนึ่งผู้ดูแล
    จึงขออณุญาติเปิดกระทู้นี้ ให้เฉพาะสมาชิก EK Group และ บุคคลที่
    มีรายชื่ออยู่ใน 5 คนแรกเท่านั้นสามารถตอบกระทู้นี้ได้ด้วยถ้อยคำที่
    สุภาพ ไม่ชวนเทลาะหรือทำให้เกิดอารมณ์โมโหส่วนคนที่ไม่ใช่ หรือ
    ไม่ได้ล็อกอิน ถ้าโพสท์มาจะถูกลบทั้งหมดนะครับ

ขอบคุณครับ

ครับขอบคุณครับ ขอโทษ - k.p jo - k.so - k.tamarat - k.musachi ด้วยนะครับจากใจจริง

ที่ทำให้ผมรู้ว่าการช่วยเหลือกันเป็นอย่างไร โดยผมนายฟักทองek ยอมรับความผิดทั้งหมดที่ผมทำลงไปกับ k.p jo - k.so - k.tamarat - k.musachi ด้วยความจริงใจ ไม่มีใครแพ้ใครชนะแต่มีคนที่ทำผิดคือผมคนเดียว

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  30. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ลบ ได้ แล้ว มั้ง ครับ

ยาว กว่า นี้ เดียวก็ หาคำตอบกันอีก

จบตอนนี้ ไม่ต้องพากพิงกัน น่าจะจบนะครับ

ปล. ขอบคุณ ที่มีเรื่องให้ดู ให้อ่านได้ ติดตาม

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้