>>> ช่วยดูกันหน่อย So_EK,tamarat,navapon,note_si,ฟักทอง เข้ามาดูหน่อย New!!!!!!!!! <<<

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ksaEK97, 2 กันยายน 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Joy_R96

Joy_R96 New Member Member

56
    16
    0
    ขอให้สงบซะที คับ เพื่อส่วนร่วมคับ ให้กำลังใจพี่โจคับ

OaT_DBS, TankEk, ksaEK97 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    เห็นใจ Mod ทุกท่านคร้าบ อยู่เบื้องหลังตลอด

OaT_DBS, bigeyes96, Ahtrun_Sala และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> โปรดอ่านหน้าแรกครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=534750
    <<<

>>> สรุป เมื่อมีปัญหาไม่ว่าจะเป็นระหว่างกลุ่มหรือระหว่างบุคคล ทีมงานและเพื่อนสมาชิก ก็อยากให้ทำความเข้าใจกัน พูดคุยกัน หารือกัน ในทางที่ดี และจากข้อ ๓. ผมอยากจะขอให้ท่านสมาชิกที่ติดใจกัน ไม่พอใจกัน หรือมีคำถามที่ยังสงสัยค้างคาอยู่ในใจ เข้ามาเคียร์กันในกระทู้นี้ เวทีนี้ ส่วนท่านสมาชิกอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้อง (ยกเว้นผู้ดูแล) ผมรบกวนไม่ต้องออกความคิดเห็นนะครับ เพื่อลดการขัดแย้งหรือเพิ่มคู่กรณ์ใหม่ๆ (หวังว่าคงเข้าใจนะครับ) โดยทั้งนี้จะมีสมาชิกประมาณ ๔ ท่าน และท่านที่ยังไม่เป็นสมาชิก (ยังไม่มีสติ๊กเกอร์) อีก ๑ ท่าน คือ

๑. คุณ So_EK
    ๒. คุณ tamarat
    ๓. คุณ navapon
    ๔. คุณ note_si
    ๕. คุณ ฟักทอง (ยังไม่เป็นสมาชิก)

ทั้งนี้ การหารือในนี้ จะเป็นเพียงตัวหน้งสือไม่มีการสื่อถึงอารมณ์ ท่าทาง กริยา เพราะฉะนั้น จะต้องหารือการอย่างผู้ที่มีเหตุผล ไม่ใช้อารมณ์ ไม่ประชด ประชัน ไม่เขียนคำที่ไม่สุภาพ ไม่มีพรรค ไม่มีพวก โดยจะหารือเฉพาะท่านที่กล่าวมาด้านบนเท่านั้น (ย้ำ) (ถ้านอกเหนือจาก ๕ ท่านมาออกความคิดเห็น ผู้ดูแลจะลบฟอร์รั่มนี้ทิ้งโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า) เพราะถ้าจะนัดพบเจอกันคงจะไม่สะดวก อยู่กันคนละที ใกล้บ้าง ไกลบ้าง (ใจจริงอยากให้พบเจอกันแล้วนั่งหารือด้วยเหตุผล โดยมีผู้ดูแลเป็นคนกลาง) ในการหารือในฟอร์รั่มนี้จะมีจนกล่าวมีความเข้าใจกัน หรือจนกล่าวทั้ง ๕ ท่าน ไม่มีการเข้ามาหารือ หรือ เข้ามาออกความคิดเห็นอีก ทางผู้ดูแลจะขอปิดหรือลบฟอร์รั่มนี้ ภายใน ๒ วัน

ยังไงขอความร่วมมือสำหรับทุกท่านด้วย เหตุผลของคน ๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่ของอีกคนหนึ่ง ฉะนั้นจงอยู่ในเหตุและผลที่ต้องเปิดใจคุยกันด้วยดี

การให้อภัยเป็นสิ่งที่ควรพึ่งกระทำ

ท่านที่ไม่ได้ Login หรือไม่ได้เป็นสมาชิก EK Group จะโดยสมัครใหม่หรืออะไรก็ตาม เพื่อให้อยู่ในกรอบ เมื่อท่านเข้ามาโพทซแล้วใช้วาจาไม่เหมาะสม หรือมีเจตนาที่ไม่ดี ผู้ดูแลทุกท่านจะลบกระทู้ของท่านทิ้งโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้านะครับ

ขอบคุณครับ
    <<<

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2008
    Dear To Mana และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  4. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    เป็นกำลังใจทุกท่านครับ รักกันนะครับ ทุกปัญหามีทางออกนะครับ ค่อยๆพูดคุยกันนะครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ขอโทษนะครับ....มด นี่ใครหรอคร๊าบ....

อะล้อเล่นนะ.....

เข้าใจครับ บ้านหลังใหญ่ สมาชิกในบ้านมันเยอะขึ้นทุกวัน ก็มีบ้างที่ต้องขัดแย้งกัน
    ยังไงก็ขอให้รักกันไว้ เป็นกำลังใจให้ พี่มด...(ใครวะชื่อมด)....งงงง

เอาเป็นว่าสู้ต่อไปครับ...สังคมจะแย่ ถ้าคนดีท้อ.....

6. 0131

รักพ่ออย่าทะเลาะกัน นะครับพี่ๆ ผมก็แค่คนรักEKคนนึง

7. wee_ek

wee_ek New Member Member

59
    4
    0
    ยังไงเราก็คนไทยด้วยกันครับ จะเดิน จะขับ จะขี่ อภัยให้กันครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  8. navapon

navapon New Member Member

77
    36
    0
    ???ʴդѺ!
    ??͹??蹵?ͧ?ͺ͡???Դ??Ҩ??ժ??͵???ͧ?Դ???仴???
    ??????ͧ?? ????ش???? ?ѧ䧡??????Ǣ?ͧ?Ѻ?ؤ?ŷ?????Ƕ֧
    ?ա 2 ??????դ?? Note Si ?Ѻ?ѡ?ͧ ek
    㹰ҹС???? Progressive ?֧?͡?????ʴ??????????
    ????˵ء?ó?ҹ???¨???Ẻ????ѧ䧡??
    ???ɤس⨡?͹???ǡѹ??Ѻ???????ǹ?????Ǵ???
    ????Ҩ???Ӻҡ? ??͡?õѴ?Թ㨷???觷??١??ͧ?????١????͹
    ?????úҧ??㹤??駹?? ???͹حҵԵ?駤Ӷ???Դ???Ǥ?Ѻ
    *
    ?س?ʡѺ?س?????´?ǡ???????ͧ???ä?Ѻ .... *
    ??????????駤Ӷ???Ѻ????ͧ ??????͹? ??ͧ?
    ???¤????????价????????س 2 ???????
    ???ø??ͧ?ѹ?ѡ˹? ??????ҷ???ӴѺ?????ҵ?????
    ??ҷ??ͨй֡?? ????§????ͧ???Ƿ?? note si
    ??ʴ??¤Ӿٴ?ç? 㹡?з?? ??ǧ?Թ???Ŕ ??ҹ??
    ????Ҩ??繨ش??????鹢ͧ????ͧ????????? ??ж????!
    ??????᷹??ͧ????ѹ?͡?ҷǧ?Է???᷹?????¤?
    ?ٴ????ç?Թ仢????¨?ԧ?
    ????????ͧ????繨ش??????鹢ͧ?????Ѵ??駷?????
    ???????س????Фس???͡??????¤???Һ???
    ??褹?鹤??????¤?????????Ҿ??з?????͹?Ѻ????ͧ
    ?繤????;?鹷????? ????Ңͧ????
    .......??????Դ?֧...?١??ͧ???? ?????¤?Ѻ!

?ա???ҧ???ͪ??ᨧ????ͧ????ͧ?¡?͡?
    ????ͧ?ѹ??????????Ҿǡ??ҫ???繡????????աѹ??????
    6-7 ?? ???㹺????աз?? ˹ͧ????? / ????ó???? /
    ????Ҫ?
    ????????з?? S.E.S ?????·???ͧ?Ҵ?ԧ?֧ ?????????ਵ??
    ?С?????ǧ ??ҡ?˵ء?ó????ҹ?ҢͶ??????ѹ?繻ѭ?????áѺ EK Group
    ???????....?ҡ???????Ӥѭ EK Group ???˹?????Ƿ???????? ?????ա????ǹ
    ???????? EK Group ?? EK Group ???ѧ????? ??????ա?? Meeting ???дǡ?ҡ???
    ???????ͧ??ҹ ????ʪ??͡?????Ѿ??з??ѹ?ء?ѹ???Ժ?˹??
    ?Ѵʵ?????????ö?ѹ?? ??????????Դ?????????ա
    ???????????? ??Ѻ?????????????????? ???Ǩ?????????????ѧ?

??;ǡ??ҡ?֡ʹء??ҧ??駪??? ?Ѵ????????Сѹ 6 ?ѹ
    ?????ʡ?з??
    ????͹??觸???觔 ??Ѻ?١??????????͡?????????Ѿ??з??ء?ѹ ?????Ẻ
    ?????????͹?ѹ??·?駷???͹˹?ҹ?? ???ѧ?¤?¡ѹ ?ѡ?ѹ ¡???????ѹ????
    ?ǡ??Ҿ????͡????ѹ?????????????? ??Ѻ??診?????? ????˹?
    ????Ҩ?ᵡ?¡?ǡ??????????Ҥ???? EK ?????餹??????????ҫ?ӫ?͹???«??
    ??ҤԴ???
    EK Group ??ͧ??˹?????? ??? EK GROUP ????? EK ?????? ??? EK ?????
    ???ͧ͢?ǡ??Ҥ?ͪ??ͷ??????˹??? ??Ѻ EK GROUP ????Զ١??ͧ

*?ҡ??鹡??դ?????ҧ EK ??þ? ?ա????* ????..????????ᵡ?¡
    ???ǹ???ͧ?Դ?٤?Ѻ?? EK ?????????Ǥ?Ѻ??????????? EK GROUP
    ????????????͹?㹡???????·?ҹŧ??????繡ѹ??ҧ???????Ҿ?鹷??
    ???????蹡ѹ??駨????? ????㹹????????????????????????Ѿ??з??
    ????͹??觸?/????¨ѧ? ???????з??????ش...
    ???з?? EK ??ظ??....?
    ???????ҷӷ?????͹?????ҡ??仡ѹ...?ѧ...?ٴ?֧????Ƕ֧?ѹ?ѧ....
    ???դ?仡ѹ??ԧ? ????????ͧ ???????÷???͡???ʴ??????Ѻ?Դ?ͺ
    ??Ҩ?????????????ա㹺??촢???????????ԧ ???
    Login ??????? Login
    ???С?͹?س???????????ջ?ҡ???? EK Group ???ҡմ?ѹ ???ͷ????Сѹ?ͧ
    ??ҡ????ͧ??͹??ʹյ...????ѭ?ҡѺ???͡???????? EK Group

??͹?????պؤ?źҧ??ҹ????ҷӵ??????Ңͧ????
    ??駷???ԧ? ???촹???駡ѹ?Ҩҡ??ͧ? ??§????褹 ??л?иҹ ??س???Ѵ???
    ??Ѩ?غѹ??Ѻ?դ?????ʴ???????? ???????ҹҹ?ҡ?
    ?????ѹ????????áѺ????????Ңͧ???? ????? EK Group ???????????Ңͧ
    ??????????ѵ???ǹ??Ǣͧ??
    ???????ѵԢͧ??ǹ??????ء??ҹ?е?ͧ???¡ѹ
    ???ҧ??ä?????Դ???????§???է?? ????????ҧ????????? ????????ҧ?Ե??Ҿ????
    ???ҡ˹???????˹?Ҷ?????
    ?ǡ??ҹ???Сѹ ?Ѵ?ѹ??ʹء?ҡ
    ??????ͧ?ء????㹺??? ??????????????????????Ƿء???? ???÷?????????????ǹ????ͧ
    ???? ???ѡ???Դ?ѭ?ҷء?????
    (??Ҫԡ??ҹ?????ҹ????ͧ?Ԩ?ó?????ͧ?Сѹ)
    ???÷????????þٴ ??????ú͡ ???????Ҩо?????觷???ҹ?? ??§?褧????
    ?ǡ????? ??觺??? EK Group ???ͻ??? ?ͧ?Դ?ѹ????ͧ
    ?ҡ?Դ?????ҡ??з??蹷??ӷء?ѹ??? ????Ҥ?þԨ?óҵ???ͧ??оǡ
    ??Ҿ?鹷????ǹ?????蹡ѹ㹡?????д?Ҩ???ҡѹ?ç?
    ???ҧ?ä???????????ʹ??͹????
    ?ش???¾?鹷??ç??? EK Group ???繾?鹷???Ҹ?ó? ???????????Ѻ???͹? ???? ??ͧ?
    ??????ҧ?Ե??Ҿ???? ?Ҥ??????
    ????觻ѹ???ʺ??ó?ѹ?дա??????? ???
    ????Ҽ??ٴ?ç? ???ǹФ?Ѻ????ѧ䧪??ª??ᨧ?????????ǡѹ????¤Ӷ??

Dark_EK, Madeawsri, TankEk และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  9. navapon

navapon New Member Member

77
    36
    0
    ฝากผู้ดูแลกรุณาอย่าลบหรือแก้ข้อความด้วยครับ ไม่งั้นเดี๋ยวความหมายมันจะผิดเพี้ยนไป

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2008
    pk_city, oat &bow, TankEk และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    Mod ครับ ไม่มีชื่อตอบได้มั้ยครับ

ด้วยความเคารพ

11. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> ด้วยความเคารพทุกท่าน แน่นอนครับ ผมเปิดเวทีให้แล้วฟอร์รั่มนี้จะไม่มีการลบกระทู้ หรือแก้ไขใดๆทั้งสิ้น (รบกวนผู้ดูแลท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ) จนกว่าจะจบหรือไม่มีกานหารือกันแล้ว <<<

12. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> เรียนคุณ musachi ครับ ไม่ทราบว่าคุณมีประเด็นหารืออะไรครับ ต้องดูประเด็นก่อนครับ ว่าจะเกี่ยวกับท่านทั้งห้าหรือป่าว ไม่นั้นจะมีสมาชิกหรือไม่ใช่สมาชิกจะเข้ามาออกความคิดเห็นกันเยอะ <<<

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2008
  13. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ""สู้''''

สู้. .เป็นกำลังใจให้หนึ่งคนครับ..mod....ทุกท่าน

BiggyCat, pk_city, ksaEK97 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  14. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ขอบคุณ พี่โจครับ

ประเด็นแรกเลย

ก่อนหน้านี้มีมากระทู้นึง เรื่องเกียร์ธรรมดา B18B4

มีท่านนึง มาโพสคุยกับเพื่อน ในทำนองที่ว่า "มาตอบเอา(บุญ)"

ผมอ่านแล้วมันทะแม่งๆ เหมือน มาโปรดสัตว์

ทำไมครับ แค่มาแบ่งปันความรู้กันแค่นี้ คุณมองว่าว่ามาเอาบุญ

คุณมอง คนตั้งเป็นกระทู้เป็นอะไรครับ

แล้วถ้าคนอื่น ๆ มาอ่านกระทู้มีสาระแบบนี้ แล้วมาเจอคำที่คุณโพสเนี่ย

เค้าจะมองคนใน EKGroup เป็นอะไรครับ

มาถามหาสาระและความรู้ เจอคนมาตอบว่า มาตอบเอาบุญ

ผมคงไม่ระบุชื่อนะครับว่าใคร ช่วยอธิบายหน่อยครับ

OaT_DBS และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  15. the_1st

the_1st New Member Member

23
    14
    0
    ด้วยความเคารพครับ พี่โจ

ผมก็มีประเด็นแต่ผมไม่เปิดขึ้นมา เพราะความเคารพกฎที่พี่โจตั้ง เข้าใจว่าถ้าทุกคนเปิดประเด็นทุกอย่างขึ้นมา มันไม่เคลียร์แล้วละครับ มันจะเป็นการทะเลาะกันมากกว่าไม่ใช่การสร้างสรรค์

โปรดพิจารณาด้วย

ปล. ผู้ที่ถูกอนุญาติให้ตอบยังไม่เข้ามาตอบเลยครับ อย่าเพิ่งเปิดประเด็นอื่นๆอีกเลย พวกผมรอฟังอยู่ว่าเกลียดกันด้วยเรื่องอะไร
    ปล2. ผมหวังไว้ว่ากระทู้นี้ควรเป็นกระทู้ที่สร้างสรรค์ เพื่อเคลียร์กัน ไม่ใช่กระทู้ทะเลาะกันเอามัน เอาสะใจฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง หรือให้เป็นที่สะใจของกองเชียร์....หวังไว้อย่างนั้น

opor.NAKA, oat &bow, Madeawsri และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  16. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    น่าจัด โต๊ะ กลม ไปนั่ง คุย กัน นะครับ อิอิ

- บ้าง ที ความคิดที่แตกต่างกัน ไม่จำเป็นต้อง เห็นเหมือนกัน เพราะ มันเหมือน ไก่กะไข่ อะไรเกิดก่อนกัน

- บ้าง ที จะตอบอะไร แล้ว คิดว่ามันจะเป็น ปัญหา เฉยๆ กันไม่ได้ รึครับ

-บ้าง ที mod จะได้ สบาย

ด้วย ความเคารพ ครับ หุหุ ขอให้โลกek สงบสุข

bigeyes96, Dear To Mana และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  17. ksaEK97

628
    333
    0

>>> เรียนคุณ musachi ยังไงจะขอให้ทางท่านทั้งห้า เข้ามาหารือกันก่อนจะดีกว่าครับ เพราะดูประเด็นที่ทางเสนอมา มันมาจากความขัดแย้งหรือความไม่เข้าใจกันมาก่อน จึงได้เขียนไปในรูปแบบนั้น อีกอย่างเดี๋ยวจะหลงประเด็น และจะไม่จบไปอีก หวังว่าคงเข้าใจนะครับ ขอบคุณครับ <<<

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กันยายน 2008
    BiggyCat และ WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  18. note Si

note Si New Member Member

264
    48
    0
    เห็นด้วยคับผม

opor.NAKA, oat &bow, TankEk และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  19. note Si

note Si New Member Member

264
    48
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงคับ

pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  20. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ ที่มีใจรัก EK_GROUP

BiggyCat และ pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  21. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ใจเย็นๆ

22. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ขอโทษนะครับขอเสนออะไรนิดหน่อยคือว่าผมอยากให้จากนี้ไปโพสเฉพาะคนที่เกี่ยวข้องเท่านั้นมาโพสอะครับ เพราะจะได้จบไวๆ พี่โจเห็นเป็นไงบ้างครับ ส่วนการโพสให้กำลังใจ MOD ทั้งหลายผมว่าทุกคนเห็นใจ MOD ทุกท่านอยู่แล้วอะครับแต่คงไม่ต้อองมาโพสบอกที่นี่ดีกว่าไหมครับ เรื่องจะได้จบไวๆ ถ้าหากคนที่มาโพสเป็นคนที่ถูกระบุไว้ แล้วแต่ MOD จะพิจารณาครับ

ksaEK97, OaT_DBS และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  23. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    แตกต่างกันได้นะครับ อย่าแตกแยกกันก็พอครับ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  24. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

***สวัสดีครับทุกท่าน ขอโทษที่ให้รอนาน กว่าจะพิมพ์ได้ขนาดนี้ แม่มรู้มั้ย

หมดเหล้าไปกี่ขวด ทน ๆ อ่านกันหน่อยละกัน อย่าเพิ่งใจเสาะทำเป็นรับไม่ได้ไปก่อนละกัน

เพราะงานนี้ คงยาว ๆ กันไปแน่นอน

***แหม๋.... ไม่คิดว่าตัวเองจะมีชื่อเหมือนกัน แต่เมื่อมีแล้ว ก็ขออนุญาติชี้แจง

ก่อนอื่นต้องขอโทดเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในคลับ ที่ทำให้เกิดความวุ่นวาย ภายใน EK Group

แต่เมื่อมีชื่อแล้ว ก็อยากจะถามว่า ล็อกอิน Navapon กับล็อคอิน So_EK น้อง ได้ความรู้จากใคร

มากกว่ากัน หรือน้อง ๆ หลาย ๆ คนอาจจะไม่เคยเห็นล็อคอิน Navapon ก็ได้...

นั่นคือความมีใจให้ EK Group ทั้ง ๆ ที่ผมอยู่ถึงระยอง แต่มีตติ้ง แทบจะไม่เคยขาดเลย

***ถึงผมจะกระแทก แดกดัน แต่ผมก็แฝงไปด้วยความรู้ ผมว่า คนอื่น ๆ เค้าสามารถรู้ได้

การตอบแต่ละคน ก็เป็นสไตล์ของแต่ละบุคคล แต่ถ้ามองที่เนื้องาน และประโยชน์ แล้วละก็เต็ม ๆ

ครับ .....ที่กล่าวว่า “แต่หากว่าหน้าโง่ตัวไหน มาถามโง่ ๆ” ผมไม่เคยมองว่าคนอื่นโง่

ไม่เรียกคนที่มาถามเป็น”ตัว” ที่ตักเตือนไปเพราะไม่อยากให้เสียรู้คนอื่น เคยผ่านมายังไง

อันไหนไม่ดี ก็บอกไปตรง ๆ ไม่ใช่ยกยอปอปั้นกันเอง ยกหางกันเข้าไป ทั้ง ๆ ที่ผิดทาง

....จิงคับ ที่คุณว่า EK Group ไม่มีใครเปนเจ้าของ คนที่มีมันสมองเค้าก็คิดกันได้

การที่ผมเข้ามาบ่อยครั้งใน EK Group เข้ามาทีไรก็เห็น นั่นแสดงให้เห็นว่า ผมมีความผูกพันกับ

EK Group แล้วอย่างคุณ Navapon ละ ร้อยวันพันปี เคยเข้ามาบ้างมั้ย เคยมาตอบให้ความรู้มั้ย

แต่หลังจากมี Progressive ถึงจะขึ้นมา แต่ก็ขึ้นมาแต่ในกระทู้ของคุณเอง กระทู้อื่น

แทบไม่เคยเห็น คุณอย่ามาพูดเอาความดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอี่น

จิง ๆ แล้วประเด็นที่เกิดข้อขัดแย้งมีมากกว่า หนึ่งกระทู้

***1. กระทู้ที่คุณเติ้ล ติดเงินคุณบอส และคุณเต้าอยู่ โดยที่คุณ โน๊ต ไปด่าคุณเติ้ล ด้วยถ้อยคำที่

รุนแรงมาก และได้มีผู้ดูแลออกมาตักเตือน และขอให้คุณโน๊ตหยุดการออกความคิดเห็นในกระทู้นั้น

โดยที่คุณเคยเอ่ยปากขอโทดคุณเติ้ลเนี่ยมาจาก ใจ จิง ๆ ของคุณหรือเปล่า คุณรู้ตื้นลึก หนาบาง

ยังไง ผิดก็ว่าไปตามผิด ถูกก็ว่าไปตามถูก แต่ถึงผิด ก็ไม่ใช่จะด่าขนาดนี้ได้ จนถึงวันนี้ เค้าคืนเงิน

เรียบร้อยแล้ว คุณได้ออกมาขอโทดและรับผิดชอบในคำพูดของคุณหรือยัง แต่ในตอนนี้ ตามที่คุณ

Navapon ได้ออกมากล่าวขอโทษแทนคุณ Note_si นั้น ผมก็ยินดีให้อภัย ผมใจกว้างพอ

***2. ประเด็นกระทู้ อร่อยจัง ซึ่งมีการโพสจากบุคคลที่ไม่ล็อคอิน ที่ชื่อว่า “บุคคลอันตราย”

หลังจากนั้น คุณ Navapon ได้ออกมาบอกว่า ได้เช็คไอพีแล้ว เป็นไอพีจากระยอง มีหลักฐานอะไร

ที่ว่า ระยอง ถ้า ผมอยากรู้วิธีว่าคุณเช็คยังไง หลักฐานยังไง ไม่ทราบว่าไอพีที่เช็คได้

เป็นไพรเวทหรอครับ ถึงได้รู้ว่ามาจากระยองจิง ผมขอหลักฐานการเช็คได้มั้ย เพราะเห็นคุณมั่นใจ

มากล่าวหากันลอย ๆ แบบนี้ จิงอยู่ คุณอาจจะโต้แย้งว่า คุณบอกแค่ว่าระยอง แต่ไม่ได้บอกว่าหมายถึงใคร

แต่พูดถึงระยอง คนแรกที่คิดถึงคือใคร แต่ในสายตาผู้อ่าน ที่ไม่ทราบ เค้าจะนึกถึงใคร

ผมไม่ได้คิดว่าผมเด่นผมดัง แต่มันทำให้เสียกันหลายคน ถ้าคุณไม่มีหลักฐานเพียงพอ

คุณไม่สมควรระบุมาแบบนี้

***3.ประเด็นการตั้งกระทู้ฝั่งธน เดิมที กระทู้ฝั่งธน ก็มีอยู่มานานแล้ว เพราะใจจิง

ก็อยากให้มีกัน เพื่อความสัมพันและมิตรภาพ แต่เนื่องจากสมัยก่อน ที่มีการตั้งผุ้ดูแล เกรงว่าจะมี

ปัญหา ไม่อยากให้แบ่งโซน อีกทั้งยังมีสมาชิกคนเก่าคนแก่ เข้ามาโพสต่าง ๆ นา ๆ

จึงทำให้กระทู้นี้ได้มีการปิดไป

*** จนได้มีกระทู้ อร่อยจัง ขึ้นมา ก็เปรียบเสมอเป็นกระทู้ฝั่งธนรอบสอง ถึงเปลี่ยนชื่อไปแล้ว

แต่ความหมายเป็นยังไงคุณคงรู้ดี เดิมก่อนที่จะมี Progressive ขึ้นมา ถามว่า Navapon

เข้ามาโพส มาคุยอะไรบ้างมั้ย นาน ๆ จะโผล่เข้ามาที เข้ามาใน EK Group กี่ครั้ง หลังจากนั้น

ผ่านไประยะนึง ด้วยความคิดอะไรก็แล้วแต่ หรือด้วยความอยากเป็นหนึ่ง ก็ไปตั้งทีม แล้วมาแฝงตัว

ใน EK Group หลังจากนั้น ขึ้นมาทุกวัน ตั้งตัวเป็นเจ้าสำนัก Progressive ใน EK Group

*** คุณเห็นสมควรแล้วหรอ ที่จะมา อัพกระทู้ อัพตอนเช้า อัพตอนสาย อัพตอนเย็น

ถ้าเป็นการพูดคุยธรรมดา โดยไม่มีการอัพกระทู้ ก็คงไม่มีปัญหา แต่นี่ คุณกลับมาอัพกระทู้ดังกล่าว

ด้วยคำว่า “Up เพื่อความสูง” และ “Progressive Honda By Power ยินดีต้อนรับ”

ถ้ากลัวกระทู้ตกขนาดนั้น ไม่ขอให้ผู้ดูแลปักหมุดเลยละครับ จิง ๆ แล้ว Progressive

เป็นทีมของคุณไม่สมควรที่จะมาโพสเพื่ออัพกระทู้ในบอร์ดของ EK Group ผมเลยมองว่า

เจตนาไม่ให้ความเคารพ ไม่ให้เกียรติ EK Group และจากการมีตติ้งของทีม Progressive

การถ่ายรูปมาลง จะถ่ายเน้นเฉพาะชื่อทีม ถ่ายให้เห็นภาพกำลังติดสติ๊กเกอร์ ทำตัวเป็นเจ้าสำนัก

แล้วมาโพสโชว์ในบอร์ด ซึ่งมันไม่สมควร ผมไม่รู้ว่าคุณต้องการสื่ออะไร ซึ่งเมื่อคนอื่นเข้ามาดู

อาจจะเกิดความสับสนได้ ว่านี่มัน EK Group หรือ Progressive กันแน่

ผมไม่สนใจเจตนาของคุณ แต่ผลคือ คนที่เข้ามาดูนั้น จะคิดอย่างไร คุณเคยให้เกียรติผู้ดูแล

รวมถึงเพื่อน ๆ ในบอร์ด EK Group บ้างมั้ย ผมไม่ได้ไม่พอใจที่คุณจะตั้งทีมใหม่

แต่ด้วยความเหมาะสม คุณไม่ควรเอาทีม มาซ้อนอยู่ใน EK Group ซึ่งไม่มีใครเค้าทำกัน

ซึ่งใน EK Group ก็มีทีมอยู่หลายทีม แต่ผมไม่เห็นทีมอื่นเค้าทำแบบนี้กัน

คงเพราะความเหมาะสม และการให้เกิยรติใน EK Group ไม่รู้ว่าคุณได้สังเกตุมั้ย

ถึงเค้าจะมีการตั้งทีมขึ้นมา แต่เราก็จอยกันหมด ไม่ทำให้คนอื่นรู้สึกว่าแตกแยก หรือแยกตัวออกไป

แต่ของคุณละ ทำตัวกันยังไง ทำไมคนอื่นถึงรู้สึกแบบนั้นได้ ทั้งที่อยู่แต่ในกระทู้ ,

พยายามอัพให้ขึ้นมาอยู่บนสุด ,พิมพ์กระแหนะ กระแหน๋คนอื่นภายใต้กระทู้คุณ และอื่น ๆ

อีกมากมาย

***4. ประเด็นที่มีการตั้งกระทู้ของจังหวัด ที่มีเพื่อน ๆ EK Group อยู่รวมกัน ขอบอกก่อนเลยว่า

ได้สอบถามทางผู้ดูแลแล้ว ถ้าอยู่ต่างจังหวัด สามารถมีได้ เพราะมันไกล อาจจะมีการรวมกลุ่มกันมา

โดยทางผู้ดูแล ได้ให้ใช้ชื่อว่า EK Group นำหน้า แล้วตามด้วยชื่อจังหวัด เช่น EK Group [อยุธยา]

, EK Group [ศรีราชา]

และ ที่ผมตั้ง Club EK บูรพาขึ้นมาแล้วมันผิดตรงไหรครับ ผมอยู่ ตจว.จุดประสงค์ที่ตั้งขึ้นมาเพื่อคนขับ

EK ภาคตะวันออกมาแลกเปลี่ยนความรู้กัน ซึ่งสมาชิกบางท่านไม่ไม่ได้มีโอกาศมามิทติ้ง EK Group

กทม. เหมือนผม จาให้ระยอง จันทร์สระแก้วขับรถเพื่อไปมิลติ้งที่กทม.คงไม่ไหวแต่ที่ผมไปได้เพราะใจรัก

และไม่มทีภาระเหมือนคนอื่นเค้า ผมเข้ามา ใน EK Group คนเดียวเดี่ยวๆโดยไม่มีใครชักชวน

ไม่รู้จักใครมาก่อน ถึงทุกวันนี้ผมได้เพื่อน ได้พี่ ได้น้องมากมายในบร์อดนี้

***เรื่อง EK Group[อยุธยา] ซึ่งสามารถมีได้ แต่ประเด็นที่มีปัญหา เพราะมีการแฝงตัวของ

Note_si ซึ่งมีปัญหาค้างคากันมาก่อน จึงทำให้ผม ไม่ค่อยสบอารมณ์ (เหตุผลส่วนตัว)

ถึงแม้คุณ Note_si จะไปกระทู้ไหน ผมก็คงจะตามไป หรือถ้าผมไม่เข้าไปก็อาจจะมีคนอื่นเข้าไปอยู่ดี

ซึ่งก็เคยเห็นอยู่ เหตุการณ์ต่าง ๆ ข้างบนนั้น ผมอยากให้แยกประเด็นส่วนตัว กับเรื่องกระทู้

EK Group [อยุธยา] ออกจากกัน เพราะ Note_si เข้าแก๊งค์ไหน หัวหน้าตายหมด

จากตรงนี้ น่าจะตอบคำถามที่ว่า ทำไมถึงไม่ชอบคุณ Note_si

***ที่บอกว่า ผมและต้น ออกมาใช้ถ้อยคำไม่สุภาพ เหมือนเป็นเจ้าของบอร์ด ขอชี้แจงว่า

เราเข้ามาใน EK Group สติ๊กเกอร์ถือเป็นเรื่องเล็กน้อยมาก ไม่มีผลกับเรา เราเป็นส่วนหนึ่งของ

EK Group เห็นว่าอะไรไม่ควร ไม่เหมาะสม ก็เข้ามาตักเตือน เสมือนพี่ตักเตือนน้อง

ใช้คำว่าเจ้าของบอร์ดไม่ได้ ไม่ใช่มาโชว์รถกัน ซึ่งในเรื่องนี้พวกคุณอาจจะเข้าไม่ถึง

ส่วนเรื่องที่คุณอ้างถึง S.E.S. คือ เค้าเกิดมาพร้อมกับ EK Group ซึ่งมันนานมาก

ก่อนพวกคุณจะเข้ามา ซึ่งสถานะถ้าเทียบกับพวกคุณแล้วมันต่างกัน เราต้องให้เกียรติเค้า

คุณอย่าเอามาอ้าง

***ในเริ่องการแสดงความลับผิดชอบ เรื่องของ ต้น ผมว่ามันไม่แฟร์ สำหรับ สมาชิกท่านหนึ่ง

กับอีกคนคือ เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ มา บอกว่า ถ้าต้นไม่เข้า เค้าก็ไม่เข้า ผมว่า คนนั้น ไม่แฟร์

เพราะเค้าเพิ่งสมัครสมาชิก และ ตัวตนก็ไม่มี เป็นใครที่ไหนก็ม่ายรู้

*** ปล.1 ในส่วนของผม ก็จบเพียงเท่านี้ก่อนละกัน เปลืองเนื้อที่บอร์ด จะไม่โพสก็ไม่ได้ เด๋วรอส่วน

ของต้นมาตอบในส่วนของเขา

***ปล.2 แหม๋...ในบอร์ดนู้น สนุกกันใหญ่เลยนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2008
    Nunazaa, Dark_EK, ksaEK97 และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้

25. ขอออกความเห็นบ้างนะครับ จะสมควร หรือไม่สมควร ก็แล้วแต่ผู้ดูแล
    จะพิจารณา ในฐานะที่ติดตาม และมีส่วนเกี่ยวข้องอยู่(บ้าง) ถึงจะไม่ใช่
    โดยตรงก็แล้วแต่

คำว่า EK Group สำหรับผม และเพื่อน ๆ หลาย ๆ คน มันไม่จำเป็นต้อง
    เอาชื่อทีม หรืออะไรมาอ้าง เพราะหลาย ๆ คนก็อยู่ในทีมของแต่ละคนกันไป
    ในนี้ มีบางกลุ่ม หรือบางทีม ที่เผลอ ๆ จะมีสมาชิกที่ขับ EK มากกว่า 10 คัน
    แต่เค้าเหล่านั้น ไม่เคยเอาเรื่องของทีม เรื่องของกลุ่มมาใช้ ไม่เคยเอามาเป็น
    ประเด็นในอีเคเลย

ที่พูดมาไม่เกี่ยวกับ "หนองอีเติ่ง" เพราะหนองอีเติ่ง มันเป็นแค่อะไร ที่คิด
    ขึ้นมาขำ ๆ หนองอีเติ่ง ไม่เคยชวนใครเข้ามาอยู่กลุ่มด้วย มันเป็นแค่ก๊วนของ
    คนที่รสนิยม ในการใช้ชีวิตเหมือนกัน เข้ากันได้ ถูกคอกันเท่านั้นเอง เหมือน
    กัยคนที่เจอกัน แล้วเป็นเพื่อนกันแค่นั้นเอง นาน ๆ จะจับกลุ่มไปเที่ยวกัน ไม่มี
    อะไรเป็นแก่นสาร

ส่วน EK บูรพา ผมกับพี่โสก็คุยกันแล้ว เรื่องของเรื่องมันก็คืออยากเปิดโอกาส
    ให้น้อง ๆ หรือคนที่อยู่ ตจว ไม่สะดวกที่จะมามีตติ้ง แลกเปลี่ยนความรู้ ต้อง
    เข้ามาลำบาก ลำบน เสียเงิน เสียทอง เข้ามามีตติ้งใน กทม แต่คนที่อยู่ กทม เอง
    มันก็ไม่น่าจะลำบากที่จะมามีตติ้งนะครับ มาได้ก็ควรจะมา มันไม่ได้ไกลถึงขนาด
    ที่ต้องแบ่งเป็นโซนฝั่งธนอะไรอย่างนี้เลย ขอแค่มีใจ ไปไกล ๆ กว่านี้ยังไปกันได้

เรื่องการตอบกระทู้ ผมเองคิดว่าก่อนที่จะตั้งกระทู้อะไร ควรจะหาข้อมูลมาพอสมควรก่อน
    เพราะลองดู ๆ ในบอร์ด เรื่องที่โพสถามกัน มักจะเป็นเรื่องเก่า ๆ คนที่เค้าเล่นมานาน ๆ เค้า
    เคยตอบกันไปหมดแล้วทั้งนั้น ถ้าคนที่อยากถามลองเสียเวลาสักนิด อ่านกระทู้เก่า ๆ หรือ
    อ่านกระทู้สาระ ที่ทางผู้ดูแลปักหมุดไว้ จะดีกมาครับ ช่วยประหยัดทรัพยากร Server ลง
    ไปได้เยอะ พวกผมอาจจะตอบกวน ๆ ไปบ้าง อาจจะดูเหมือนแดกดัน แต่ในที่สุด ก็จะมีคำตอบ
    ให้เสมอครับ มันเป็นสไตล์ของแต่ละบุคคล

จริง ๆ ปัญหาต่าง ๆ มันคงไม่เกิด ถ้าไม่มีใครพูดถึง Progressive จะตั้งทีม จะอยู่กันยังไง
    ไม่มีใครเค้ามาสนใจหรอกครับ ผมเอง หรือคนอื่น ๆ เค้าก็มีทีม แต่ลองถามกลับดูสิ ว่าคนอื่น ๆ
    กลุ่มอื่น ๆ เคยเอาชื่อทีม หรือเคยมาโปรโมตทีม มาโชว์รูป โชว์สติ๊กเกอร์ทีมในบอร์ดนี้บ้างไหม
    เข้ามาเล่นในนี้ในฐานะอะไรกันเหรอครับ ในฐานะสมาชิก EK Group หรือเข้ามาในฐานะของ
    สมาชิกทีม Progressive ถ้าพวกคุณยินดีที่จะเข้ามาในฐานะ EK Group ผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ
    ทุกคนในนี้ ยินดีต้อนรับ ณ บอร์ด "EK Group" แห่งนี้เสมอครับ

ฝากไว้เท่านี้ก็แล้วกันนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

ป.ล. ถ้าอ่านกระทู้นี้แล้วไม่พอใจ ขอแนะนำว่าอย่าเพิ่งตอบในทันทีนะครับ ลองออกไปข้างนอก
    สูบบุหรี่สักตัว เปิดน้ำอัดลมดื่มสักแล้ว แล้วคุณจะเข้าใจที่ทุก ๆ ท่านพยายามจะสื่อออกมามากขึ้น
    กระทู้ค่อนข้างละเอียดอ่อน โปรดโต้งแย้งกันด้วยสาระ ไม่ใช่อารมณ์

แก้ไขล่าสุด: 5 กันยายน 2008
    Ahtrun_Sala, ksaEK97 และ OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  26. nung_ek

nung_ek New Member Member

116
    10
    0
    พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ...ครับ...ช่องว่างแห่งความคิดมีกันทุกคนครับ...แต่ถ้าเราหาทางอุดช่องโหว่นั้นได้...ความสุขจะเกิดขึ้นได้ครับ...เป็นกำลังใจให้ครับพี่โจและทุกทุกคนครับ

opor.NAKA, pk_city, Dark_EK และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  27. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> เรียนคุณชอลิ้วเฮียงครับ ผมขอขอบคุณนะครับที่มาออกความคิดเห็น และผมเห็นว่าความคิดเห็นต่างๆที่คุณชอลิ้วเฮียงเสนอมานั้น โดยรวมๆแล้ว จะคล้ายๆกับของคุณ So_EK ครับ อาจจะมีเพิ่มมาบ้าง แต่ก็ยังอยู่ในประเด็น ทั้งนี้ผมขอความกรุณา ทุกท่านงดการออกความคิดเห็นก่อนนะครับ ยกเว้นท่านสมาชิกทั้งห้าท่านเท่านั้น คือ
    ๑.So_EK
    ๒.tamarat
    ๓.navapon
    ๔.note_si
    ๕.ฟักทอง EK

ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่ให้ความร่วมมือ
    <<<

Dark_EK ถูกใจสิ่งนี้
  28. รับทราบ และยินดีให้ความร่วมมือครับ

29. oat &bow

oat &bow New Member Member

18
    19
    0
    ตอบข้อซักถาม

ผม นายฟักทองek มาตอบปัญหาที่มีคนสงสัยในหัวข้อที่ถาม (ขอตอบของตัวเอง1ข้อ ของคนอื่น1ข้อ)

คำถาม "มาตอบเอา(บุญ)" ของ musachi ที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน(และไม่ต้องการรู้จัก)

1. ก็เขียนเพราะความรู้สึกเดียวกันกับคนที่เขียนถึง (ท่าน Navapon ) ชื่อนี้ต้อง(บูชา) ก็คำถามที่ถาม คุณ Note_si มันเป็นคำถามที่เป็นการลองความรู้ แบบคนที่ยังไม่มีความรู้เค้าสงสัยเค้าถามกัน
    โดนคำถามที่ถาม ผมหาไม่เจอแล้วไม่รู้ไปไหน ถ้าใครหาเจอใครก็ได้ลองเอามาดูข้อความว่าเป็นอย่างไร
    การที่จะมาตอบคำถามแทนเพื่อนในทีม Progressive มันผิดตรงไหน ข้อตกลงใน EK Group ก็ไม่มีบอกว่าห้ามปกป้องกัน เห็นพอที่คนอื่นไปว่านิดว่าหน่อยพาดพิงถึง(พวกเดียวกัน)หน่อย ออกมาปกป่องกันใหญ่ไม่เห็นจะมีใครเค้าเป็นให้ความสนใจอะไรเลย เพราะเค้าเห็นเป็นเรื่องที่ไม่มี(สาระ)แต่พอ คนของเราออกมาปกป้องบ้างโดยใช้คำพูด "มาตอบเอา(บุญ)" มันจะตายเลยหรือใช่มันเป็นคำพูดที่ดูไม่ดี แต่มันเป็นคำพูดที่เขียนไปแล้ว สามารถคิดได้หลายอย่าง คุณเป็นคนถามเค้าคุณไม่มีสิทธิ์ที่จะมาน้อยใจว่าเค้าพูดเค้าเขียนกันอย่างไร ถ้าอย่ากจะถามก็รอคำตอบ แต่ถ้าเห็นคำนี้ "มาตอบเอา(บุญ)" ขึ้นมาก่อนที่ Note_si จะตอบก็ไม่ต้องไปอ่านก็จบ จำไว้ถ้าจะขอความรู้จากคนอื่น ที่เค้ามีความรู้มากกว่าก็ต้องยอมพวกเค้าเค้าก็อาจจะมีการถามพวกในกลุ่ม ก่อนที่จะตอบอะไรลงไปใน EK Group มันต้องใช้คำพูดดีๆๆที่เป็นความจริงไม่ได้มาตอบเล่นๆๆ อวดความรู้ไปวันๆๆ ดูข้อความที่ Note_si ตอบไปทุกข้อความได้เลยมันเป็นความจริงทั้งนั้น มันไม่ได้ตอบกวน(พระบาท)ใคร แต่พอมีคนถามกวนขึ้นมาแล้วก็มีคนให้ความคิดเห็นกับเพื่อนกับไปโดยใช้เนื่อที่อันมีค่าใน EK Group ตอบคำว่า"มาตอบเอา(บุญ)" มันจะตายให้ได้เมื่อได้เจอคำนี้ แล้วไอที่ถามคำถามกวนๆๆแล้วมีคนมาสนับสนุนด้วยท่อยคำกวนๆๆไม่คิดละว่าอะคนที่มันโดนมันก็......... มาเหมือนกัน อย่าคิดว่า (เอาความดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอี่น) เหมือนกันมันก็ไม่เห็นจะมีอะไรมากมาย ( กวนมากวนกลับ ) จบ ทำไมชอบทำเรื่องเล็กๆๆให้เป็นเรื่องใหญ่ด้วยไม่เข้าใจ พอเวลาที่Note_si
    ให้ เบอร์โทรกลับก็ไม่เห็นจะมี ( i - E ) ตัวไหนโทรกลับมาซักตัว คงรู้แล้วใช่หรือป่าวว่าเขียนไปเพราะอะไร อะคำว่า "มาตอบเอา(บุญ)" สรุป ถามกวนๆมา แสดงความคิดเห็นกวนๆแทน Note_si กลับโดยเป็น Progressive ด้วยกัน ขอตอบอีกครั้งหนึ่งว่าเป็น Progressive ด้วยกัน แสดงตนอย่างชัดเจน
    ไม่เคยแอบว่าไม่ใช้ชื่อทีมใน EK Group

2. ทำไมการที่คนอื่นจะมาใช้เนื่อที่ของ EK Group มันจะต้องเข้ามาทุกวันตอบทุกข้อสงสัยของทุกคน นานเข้ามาแล้วมาตั้งกระทู้ของตัวเองโดยมาขอพื่นที่ของ EK Group มาใช้โดยตั้งชื่อต่างๆนานๆ มันผิดด้วยหรือไหนบอกว่า (ประทับใจเพื่อน EK ทุกมุมโลก ) ทำไมแค่มีทีม Progressive เข้ามาใช้พื่นที่หน่อยต้องมี วิธีที่จะใช้ได้เช่นต้องเข้ามาบ่อยๆๆกระทู้เยอะๆๆให้ทุกคนเห็นชื่อมากๆๆเป็นที่ชินตาของทุกคนให้ความรู้เยอะได้เท่าที่จะตอบ แล้วถึงจะเข้ามาใช้พื่นที่ได้ (จิง ๆ แล้ว Progressive

เป็นทีมของคุณไม่สมควรที่จะมาโพสเพื่ออัพกระทู้ในบอร์ดของ EK Group ผมเลยมองว่า

เจตนาไม่ให้ความเคารพ ไม่ให้เกียรติ EK Group และจากการมีตติ้งของทีม Progressive

การถ่ายรูปมาลง
    จะถ่ายเน้นเฉพาะชื่อทีม ถ่ายให้เห็นภาพกำลังติดสติ๊กเกอร์ ทำตัวเป็นเจ้าสำนัก

แล้วมาโพสโชว์ในบอร์ด ซึ่งมันไม่สมควร ผมไม่รู้ว่าคุณต้องการสื่ออะไร ซึ่งเมื่อคนอื่นเข้ามาดู

อาจจะเกิดความสับสนได้ ว่านี่มัน EK Group หรือ Progressive กันแน่

สรุป Progressive ทำไม่ได้ แต่ หนองอีเติ่ง ทำได้ เพราะเข้ามาบ่อย (ดู)

รูปหนองอีเติ่ง On The Beach

View attachment 1087397

View attachment 1087400

View attachment 1087402

View attachment 1087403

นี้เป็นรูป ของกิจกรรมEK Group หรือปล่าว คำทุกคำที่เขียน Progressive คนที่เขียนดูตัวเองหรือยังว่าทำหรือปล่าว หรือจะมีอำนาจทำได้แค่ หนองอีเติ่ง ทีมเดียว ตอบมาด้วยใครถูกใครผิดกันแน่

ตัวเองทำได้คนอื่นก็ทำได้ จำไว้ นายฟักทอง ek Progressive

ดีใจที่ได้อยู่ Progressive ดีใจมากที่สุดที่ไม่ได้อยู่ EK Group

ตอบคำถามด้วย รอ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2008
    pk_city และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  30. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    มาตอบและนะ

ก่อนอื่นขอบอกว่าไม่แปลกใจเลยที่มีชื่อผมในกระทู้แบบนี้ยังไงก็มีชื่อติดแน่
    เพื่อไม่ให้เสียเวลามาตอบคำถามของคุณ NAVAPON กันเลยดีกว่า

ที่คุณถามว่าเกลียดพวกคุณด้วยเรื่องอะไรนั้น ตอบได้เลยครับผมไม่ได้เกรียจ
    พวกคุณเลยแต่หากเป็นความโกรธมากกว่า จุดเริ่มต้นก็เป็นอย่างที่คุณแจ้งไว้
    นั่นแหละครับเรื่อง กระทู้ทวงเงินเจ้าเติ้ล Note si ไปว่าเติ้ลมันขนาดนั้นใน
    ฐานะอะไรสมควรหรือไม่ ทั้งๆที่มีหลายคนพยายามเตือน แต่ก็ไม่สนใจและ
    หลังจากนั้นก็ได้เข้ามาต่อว่าอีกเป็นระยะจนเริ่มสร้างความไม่พอใจของหลาย
    หลายคนและคุณ NAVAPON ไม่ใช่เหรอครับที่โทรหาผมทุกวันเพื่อปรึก
    ษาเรื่องนี้ จนในที่สุดก็ลงเอยโดยคุณให้เขาลงขอโทษทุกอยางก็เลยเบาลง

เรื่องต่อมาที่คุณอ้างว่าผมและคุณโสนั้นเข้ามาไล่คนโน้น คนนี้เหมือนเป็น
    คนซื้อพื้นที่บอร์ด หรือ เจ้าของบอร์ดนั้นเข้าใจคิดจังเลยเนอะไหนบอกว่า
    บอร์ดเป็นพื้นที่เสรีไงพูดกันจัง คำนี้ ถ้าเป็นแฟนพันธุ์แท้ผมจริงๆนะคุณ
    จะรู้ว่าการจะออกมา ว่าใครของผมนั้นมีขั้นตอนเสมอ คือ 1-2-3-4
    จะไม่มีออกมาก็โวยวาย ผมไม่ใช่คนบ้า การออกมาเตือนก็เพื่อมิให้เกิดปัญหา
    แบบนี้ไงล่ะครับ แต่เตือนแล้วหลายรอบไม่ฟัง คิดว่าแน่ก็โดนไปตามระเบียบ
    แต่ผมก็แฟร์พอนะ ผมว่าได้ คุณ ก็ว่าผมได้ถ้าคิดว่าข้อมูลแน่นพอที่จะไม่โดน
    สวนกลับแบบอ้าปากค้าง
    ฝากไว้ว่าผมจะสุภาพกับคนที่สมควรได้รับความสุภาพเท่านั้น และจะหยาบคาย
    กับคนที่สมควรได้รับการตอบสนองด้วยความหยาบคายเท่านั้น

ว่ากันต่อ เรื่องการตั้งบอร์ดตั้งกระทู้ทั้งหลายแหล่ของคุณนั้นไม่มีใครว่า
    หรืออิจฉาแต่อย่างใด หากแต่เรื่องที่เกิด มันเกิดจากการ up กระทู้กันทุกวัน
    เหมือนประกาศให้ทุกคนรู้ว่า ข้าคือ PROGRESSIVE แล้วยิ่งมาทำแบบ
    นี้ใน EK GROUP ยิ่งไม่สมควรอย่างยิ่งโดยถ้าคนมีสมอง เขาจะคิดได้ว่า
    ทำแบบนี้ปัญหาจะเกิดเขาจะไม่ทำกันครับ
    ปัญหาการกระแนะกระแหน การล่อเป้าต่างๆไม่ใช่ในกระทู้ คุณเหรอครับ
    ที่ว่า "ลงรูปแบบนี้จะถูกลบไหมนะ"ถ้าเป็นประโยคของคนไม่รู้มาถามก็ว่าไป
    นี่อ่านยังไงๆก็เป็นการอยากลองของ ทำทำไม เพื่ออะไร

ส่วนเรื่องบอร์ด หรือ กระทู้อื่นๆที่มีคนใน EK ไปตั้งกันนั้นผมไม่สนเนื่องจาก
    ไม่เคยมีอันไหนมีพฤติกรรมแบบที่กล่าวมาแล้วข้างต้นตรวจสอบดูเองแล้วกัน
    จุดประสงค์ของกลุ่มต่างๆหรือ แต่ละบอร์ดกระทู้มันต่างกันเหมือนที่คุณโส
    ชี้แจงไว้แล้วนั้น ถ้ามีสติลองตรึกตรองดูดีๆปัญญาจะเกิดครับ

เรื่องEK อยุธยาเอาอะไรคิดกันครับพูดเหมือนผมไปว่าเขา อ่านดีๆช้าๆไม่ต้องรีบ
    ไอ้ที่ลงว่าอยากไปด้วย ทำไมเหรอครับอยากไปไม่ได้เหรอ แต่พอถึงเวลาจริงๆคนเรามีธุระอื่นไปไม่ได้ผิดตรงไหน เข้ามาตอบในนั้นอ่ะดีแล้วเท่ากับ up กระทู้
    ไปในตัวโดยที่มีคำตอบด้วย ไม่ใช่ up โดดๆ

การแสดงความรับผิดชอบของผมนั้นผมทำจริง ไม่งั้นคงไม่มาตอบช้าแบบนี้
    เนื่องจากไม่ได้เข้ามาเลยถึงไม่รู้ว่ามีกระทู้นี้เกิดขึ้นไม่งั้นตอบไปตั้งนานและ
    พอดีมีเพื่อนๆโทรมาบอกว่าถกพาดพิงผมยังคิดเลย จะออกมาตอบดีมั้ย
    เดี๋ยวเผื่อมีคนหัวสี่เหลี่ยม คิดโง่ๆอีกหาว่าไหนบอกไม่เข้ามาแล้วไงจะซวย

เรื่องที่คุณอ้างว่าก่อนผมเข้ามาใน EK GROUP นั้นไม่เคยมีการกีดกัน หรือ
    ทะเลาะกันเองนั้น คุณรู้ได้อย่างไรครับพูดเหมือนอยู่มานาน นั่งทำสถิติพฤติกรรม ของผมมาแต่ชาติปางก่อนซะอย่างนั้น ผมไม่รู้นะก่อนผมมาอยู่ใน
    EK GROUP นั้นจะเป็นอย่างไร แต่ถ้าให้เดานะที่ไม่มีปัญหากีดกัน และ ทะเลาะ
    กันอาจเป็นเพราะไม่มีบุคคลอย่างพวกคุณบางคนมากกว่าถึงได้สงบเรียบร้อย

ส่วนพงศาวดาล EK GROUP ไม่ต้องมาเล่าให้ผมฟังครับว่าเกิดจากไหน
    เป็นมาอย่างไร ผมรู้และรับทราบมานานและ ย้ำกันจังเพื่ออะไรเหรอครับ ผมไม่
    สนใจหรอกสิ่งที่ทุกๆคนควรคำนึงถึง คือ ปัจจุบันเป็นอย่างไร ทุกๆอย่างย่อมมี
    การพัฒนาการ และ เติบโตตามยุคสมัยและกาลเวลา
    แล้วที่มาหาว่ามีใครมาถามโง่ๆก็ถูกแทะ กัดกันจนสนุกปากนั้น กลุ่มคนกลุ่มเดิม
    มีเอี่ยวทุกครั้ง
    ดูง่ายๆนะการยกตัวอย่างแท้ๆคุณยังดูถูกคนที่ถามว่าเขาโง่เลย แล้วมาเรียกร้อง
    อะไรกันอีกแย่ทีสุด ต่อๆๆ แล้วก็ไม่ใช่ไอ้คนกลุ่มเดิมกลุ่มนี้เหรอครับที่มันตอบ
    ไขข้อข้องใจให้ความรู้ ถึงจะได้มากได้น้อยก็พยายามตอบ นี่ยังไม่นับหลังไมล์
    อีกนะ เพียบและคนถามก็ได้คำตอบกลับไปเสมอ โดยที่คนตอบไม่หวังสิ่งใด
    ตอบแทนเลยไม่เคยคิดจะหวัง"เอาบุญ"ด้วย

สุดท้ายอ่านมานานย้ำเรื่องการแสดงความรับผิดชอบของผมเพื่ออะไรกันเหรอ
    กลัวเหรอไงว่าผมยังอยู่ เชื่อมะผมตั้งใจทำแบบที่บอกไว้นะ แต่มีเหตุการณ์แบบ
    นี้เกิดขึ้นยังไงก็ต้องเข้ามาติดตามดังนั้น จงทำใจครับว่าต้องเจอกับ tamarat
    ต่อไป คริคริ:D

OaT_DBS, Dark_EK, T@O และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้