ใครวางเครื่องข้ามพันธุ์ใน Honda บ้างครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Pug_Saba A da, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เค้าคิดเหมือนกันเพราะค่าเครื่องHondaมันแพง

เคยคิดเอาSR20 จะมาลงเหมือนกัน แต่เดียวไม่จบ

2. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    13 sec, ต้องมีให้เห็น55

ลองดูนะครับ vtec + turbo มันแรงจิงๆนะ

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ผมว่าลง 4G63T ค่าเครื่องมันถูกแต่ค่าแปลงจะแพงนะครับ เห็นพวกวางเครื่องข้ามสายพันธ์กว่าจะจบ
    ก็ใช้งบไม่น้อยนะครับ รุ่นน้องวาง SR20DET ใน Aveo ก็เห็นเป็นโน่นเป็นนี่จุกจิกเหมือนกันนะครับ

ตัดใจวาง K20A ฝาแดงไปเลยดีกว่าเพราะ Civic ES 2.0 มันก็เครื่อง K20A อยู่แล้วไม่น่าแปลงเยอะ
    แล้วจะต่อยอดเป็น Turbo หรือ NA ก็ไม่น่ายากของเล่นมันเยอะอยู่แล้ว

ปล.ถ้าคิดจะวางเครื่อง 4G63T เพื่อสวนเทอร์โบคิดใหม่เถอะครับเจอพวก Cef 2J ก็กระเด็งเหมือนกันครับ ในความคิดผมนะเอาง่ายๆจบเร็วไม่จุกจิกดีกว่าถึงรถจะไม่ค่อยได้ใช้ก็เถอะ ถึงเวลาออกรบขึ้นมาเจอปัญหาจุกจิกก็เสียหน้านะครับ เอาแคสวนพวกเครื่อง Turbo เดิมๆก็พอ

4. รุ่นน้องวาง SR ในตาเพชร แรงโคตรๆ

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เคยเห็นCity ตัวแรกวาง4G63T

แต่ปัญหาเยอะ พวกระบบไฟ เลยยกออก

อีกคันก้อCivic วาง4G63T ทำขับ4

6. S13 Tomei

S13 Tomei New Member Member

51
    4
    0
    ถ้าวาง na เเล้วกลัวไม่เเรง ก็ต้องเล่นสูตรมะกัน หา K แดง สับท่อนล่าง K24 ทำฝา ใส่ลิ้น ทำไฟ

กำลังอัด ปั้มเเรงๆ กล่อง คลัทช์ เกียร์ 6 speed ฉลาดมาเเต่เกิดอยู่เเล้ว เเละยางดีๆ ใน Es มี 13 เเน่นอนสำหรับ na 2400 cc. 200 กว่าม้ากลางๆ ที่ตีน

ลองศึกษาทางฝั่ง อเมริกาดูครับ na ที่นู้นไม่กลัวเทอร์โบ
    เเชมป์โลก na ยังวิ่ง 9 ปลายๆเลย สำหรับ K20A เเดง เกียร์เดิม 6 เกียร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้