ใครวางเครื่องข้ามพันธุ์ใน Honda บ้างครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Pug_Saba A da, 2 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ใช่คันที่ทำที่ร้านพี่หม่อม Emotion R (หน้าเอแบค)ป่ะครับ

2. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    แวะมาเอาใจช่วยครับผัก :)

3. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เคยเห็นตาโตวาง 63 อ่ะคับ

4. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ไม่ลอง K20A หรอครับ เพิ่มอีกไม่เท่าไร

5. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0

อันนี้เคยเห็นลงหนังสือด้วยไม่รู้คนเดียวกันปะ

6. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    Accord มันเป็นตัวขับหน้าไม่ใช่หรอครับ

สามารถเอามาวาง J ได้หรอครับ

7. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    EK สีทอง วิ่งสตรีวิทย์ก็แรงดีน่ะ

8. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    แรกๆตอนทำ CR-V ผมก็คิดแบบนี้แหละครับ ทั้งถามเพื่อนๆ และ ถามอู่ ( วางเครื่อง 4G63 EVO7 ) แต่เจอเสียงค้านหนาหู (ทั้งที่ความจริงเงินก็ของเรา รถก็ของเรา แต่ก็อยากได้ความเห็นเยอะๆ ) บ้างก็ว่า B-xx ดี โน้น H ก็ได้ จนมีเพื่อนพูดขึ้นมาถึง K20 ฝาแดง จึงลองหาข้อมูลมาดู หลายๆคนก็บอกว่าน่าสนใจ สุดท้ายจึงเอา K20 เนี้ยแหละครับ อาจไม่จัดเท่าแต่ไหลลื่นสบายๆครับ ไม่กลัวร้อนด้วย

ไม่แน่ใจว่าหมายถึงรุ่นเดียวกับที่ผมวางหรือเปล่าว แต่ราคาต่างกันพอสมควรครับ ตอนที่ผมวางนะ เพราะเครื่องหายยากครับ ต้องซื้อหัวตัดเอา อะไหล่อื่นๆเพื่อนๆก็ช่วยๆกันจ่ายใครอยากได้อะไรก็เอา

9. sunta

sunta New Member VIP

343
    5
    0
    เคยเห็นที่ร้านพี่อ้วนเครื่องโบแท้ๆมีโดน สุดดีครับ

10. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .............รอชม คับ .....

11. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    อยากเห็น14 K20 ก็น่าจะเห็นได้สบายๆนะคับ เครื่องอาจแพงหน่อย แต่ต่อ
    ยอดได้ง่ายๆ จะเทอร์โบรึ NA ค่อยว่ากันทีหลังก็ได้คับ การวางเครื่องก็มี
    แท่นเครื่องสำเร็จขาย ไม่ต้องแปลงอะไรมากมาย ผมว่าน่าสนใจนะ......:D:D

12. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เชียร์ k20a ครับ
    backstage จบแน่ๆ

13. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    แถวบางใหญ่ มี ซิตี้ วาง 4E-FTE ครับ

14. md_normal

md_normal New Member Member

103
    2
    0
    หุหุหุ เฮ้ย ผัก ว่างๆ นัดกันหน่อยดิว้า... ไม่ได้คุยกันนานล่ะ ซุ่มโปรเจคก็ไม่บอก ^ ^

15. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ผมจำได้ว่าเมื่อหลายปีก่อนเคยเห็นes วาง4g63 ฝากระปินะครับจำไม่ได้แล้วอยู่ทีอะไร เห็นในหนังสือเนี่ยแหละคับ :D

16. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    งบ1เเสนผมเลือกเครื่องเดิมเซ็ทโบนะ เกียร์ธรรมดา

ถ้า250000+ เลือก k20ฝาเเดง

17. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    คันนี้รถรุ่นน้องคับ อิอิ

ผมเคยทำรถลูกค้า แอคคอต sr det วิ่งดีคับ ใช้ได้เลย

Vtec set turbo วิ่งดีคับ งบไม่เยอะเท่าไหร่

18. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ได้เรื่องยังไงอย่าลืมเอามาโชว์เพื่อนพ้องบ้างนะท่าน

19. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    สมัยนู้นนน อยากเซี่ยนเลยวางไป
    แต่สมัยนี้ผมรักเทคครับ
    ไม่คิดข้ามพันธุ์อีกต่อไปครับ

20. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    จากประสบการณ์ ที่เคยนั่งรถเพื่อน ตาโตวาง 63t ขับ2 บูสต์ กล่องอิมะเหงก เพื่อนผมบอกมาแค่นี้ว่ามันวิ่ง14 ผมว่าไม่น่าเชื่อทะไหร่ หน้าจะเพิ่ม หัวฉัด ยางซอฟท์ ช่วงล่างทำดีๆ ไล่เกียร์ใหม่ ลดน้ำหนัก แล้วก็หม้อพักพลศาสตร์ไอเสีย(อันนี้ขายเองเลยคิคิไม่วิ่งยินดีขึ้นเงิน ต้นจัดปลายไหลยาวๆ) ก็ยังไงลองคิดดูนะคับว่าสเต็ปที่ผมพูดนะ มันหน้าจะได้ต่ำกว่า 14. แน่นอน

21. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ใช่ครับ สักสิบปีที่แล้ว

:D ผมลองหาช้อมูลครับ เพราะคิดว่ายังไงผมก็ไม่ขาย ES อยู่แล้ว กะทำเต็มที่ ก็เลยดูๆเครื่องเทอร์โบข้ามพันธ์ครับ พอดีเพื่อนเพิ่งวาง 4G63T ขับหน้า ใน CK2 เห็นว่าแรงใช้ได้เลย ซึ่งจริงๆแล้ว K20A เหมาะสุดแต่แค่อยากวางเครื่องที่ถูกกว่าหน่อยและสามารถโมดิฟายต่อได้ง่ายๆครับ

เก็บข้อมูลครับ:D เห็น Cefiro วางข้ามพันธ์กันได้ แล้วหลังๆเห็น Honda วาง 4G กันเยอะ ก็เลยเริ่มอยากจะทำบ้างครับ

22. Pug_Saba A da

285
    14
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลครับ จะลองเอาไปคิดดูครับ :D จริงๆผมก็รัก VTEC นะอยากเล่น VTEC TURBO มากๆแต่กลัวงบไม่ไหว ตอนแรกอยากทำ H22A TURBO เหมือนกัน ก็คิดๆดูก่อนครับ พอดีเห็นคนรู้จักหลายคนวาง 4G63T ขับหน้าแล้วเค้าว่ากันว่ามันวิ่งดี

ทำ H22A TURBO อยู่หรอครับ?:D ท่อนล่างทำไรไปบ้างครับ เทอร์โบอะไรครับ:D เหมือนเคยเห็นรถเลย

อิอิ:D พอดีกำลังหาข้อมูลอยู่อ่ะมด วันก่อนเซ็งโคตรอัดกับ Carerra แล้วแม่งพอทางตรงโดนสวนเลย... ก็เลยแค้น:mad: เลยมาบ้าเครื่องแบบว่าแรงๆไว้ก่อนในงบประมาณที่จำกัดอ่ะ ก็ดูๆอยู่อ่ะ แล้วไอ้ปั๊ปมันเพิ่งวาง 4G63T ใน CK2 ทำขับสอง มันว่าวิ่งดีมาก ก็เลยมาคิดๆอยู่อ่ะ! อย่างว่า ES มันน้ำหนักเยอะอ่ะ จะวาง VTEC กลัวไม่วิ่งหวะ คันก็ใหญ่ เลยมองๆเทอร์โบไว้อ่ะ
    เอาไว้นัดรวมพลกัน รถไอ้หมีก็กำลังจะเสร็จแล้ว นัดเจอกัน ชวนไอ้กิ๊ฟไปกินโคขุนกันดีกว่าหวะ :D

23. golf1908za

golf1908za New Member Member

73
    4
    0
    พมว่าเทคโบดีกว่าคับบบ

24. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เพื่อนผม เคยวาง4G63 ในES เซอร์วิส อยากมากๆ
    เครื่องตรงรุ่นดีกว่า ถ้าหวังแค่14 K20Aไม่ได้ยากเลย

25. Pug_Saba A da

285
    14
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ช่วยกันออกความเห็นนะครับ ทำให้ผมมีข้อมูลเพิ่มขึ้นอีกเพียบเลย ^_^
    ดีครับมีอะไรก็มาแชร์กัน

26. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    จะแรงไปไหนนิ่ ..

เคยเหนแต่ EK วาง 4g63 อะ พี่ผัก

แหวกแนวดีนะ .. แต่ไม่เคยเหนตอนซัดเลย

27. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    ใช่เลยพี่ต้อม แม่งใกล้พังและ 555+ :D:D

28. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    EK k20 + BO ที่วิ่งแจ้งก็ใช่ย่อย จริงมะเพื่อน อิอิ

29. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    เครืองใตตะกูลดีกว่าครับ วิ่งหูดับเเล้ว

30. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    Tec + Torbo แรงนะครับ และก็เร็วจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้