++ ถามเรื่องเกจ์ X-Line ครับ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ออกตังค์ ให้ด้วยดิ จาได้ จัด อิอิอิ

2. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ออกตังค์ ให้ด้วยดิ จาได้ จัด อิอิอิ

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เอางั้นเลยนะนาย:eek:

4. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    อยากเห็นแว้วววววววว 55

5. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ไม่ทราบว่ามีใครเคยเกะข้างในดูมั้ยคับ

ว่าใช่หลอดไฟแบบใหน

ท่าเกิดเปลี่ยนหลอดไฟเป็นสีฟ้าได้ละ แจ่ม เลย

6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ผมใช้ Oil Temp / Oil Press / Fuel Press มีปัญหาก็แค่ Oil Press เพราะรถผมโมปั้มน้ำมันเครื่องมาแล้วแรงดันเกิน 7 Bar เกจ์เลยพังเลย ก็เลยจะไปใส่ Defi แล้ว
    เจ้า X-Line ใช้มาจะ2ปีแล้วไม่มีปัญหาเลยครับ

7. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0

พี่น่าจะลองเอาของเสียมาเกะดูหน่อยนะคับ

ผมอยากรู้ว่าจะเปลี่ยนหลอดไฟได้มั้ย

ถ้าได้ ใส่ไฟสีฟ้า เป็น X-line เวอร์ชั่นใหม่ล่ะแจ่มเลย

:D

8. nortus

nortus New Member Member

13
    2
    0
    มะไหร่จะได้ฤกษ์ซักทีคับเพ่^^

GaB ถูกใจสิ่งนี้
  9. GaB

1,643
    70
    0
    ซื้อกันคนละชุดมะ เผื่อได้ลด 555

อยากรู้เหมือนกันครับว่าข้างในกลไกมันเป็นยังไง หลอดแบบไหน ไม่ทราบมีใครเคยแกะมั้ยเอ่ย?

ขอบคุณมากๆเลยครับ

ใจเย็นนนน:eek:

10. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    กำลังมองๆอยู่เหมือนกันครับ.......ใจรัก Defi แต่เอื้อมไม่ถึงจริงๆ

11. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    อยากแกะเหมือนกันครับกะจะซ่อมใช้ไปก่อน แต่เห็นแล้วข้างหลังมีน๊อตอยู่ 4 ตัวแล้วดูเหมือนกระบอกมันซีลเอาไว้อะไม่รู้จะแกะยังไง

12. เห็นเพื่อนใส่อยู่ ก้อโอนะ ว่าแต่ไม่ใส่ โอโมริแล้วเหรอ

13. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ:D

14. GaB

1,643
    70
    0
    เหมือนกันครับ อิอิ:eek:

ถ้าแกะแล้วเป็นยังไง รบกวนเล่าให้ฟังด้วยนะครับ:)

ขอบคุณครับพี่เอก

คงไม่เอาโอโมริแล้วพี่ หาดีๆยากเหลือเกิน:sad:

รอเก็บตังค์อีกนิดได้เข้าไปโดนที่ร้านแน่ครับ:p

ขอบคุณทุกความเห็นนะคร้าบ:D

15. koknam_ngnear

koknam_ngnear New Member Member

77
    2
    0
    ผมใช้อยู่ 3 ตัวครับ มี vac, water temp, oil press ถอยมาเมื่อเดือน 11 ปี 07
    กับพี่เลียด ตรงถนนเพชรบุรี หงะคับ
    จากประสบการณ์ผมนะครับ

vac ไม่มีปัญหาใดๆ

water temp เพิ่งจะมีอาการแปลกๆ เหมือนว่า เข็มมันจะแข็งๆอะครับ
    มันไม่ค่อยขึ้น ตกอยู่ประมาณ 60 ตลอดเลย (ปกติ จะอยู่ที่ 90 ต้นๆ)
    แต่ถ้าเอานิ้วไปดีดๆ ที่เกจ์ มันถึงจะขยับขึ้นไป ไม่รู้ว่าสปริงข้างในเกจ์ มันล้าหรือเปล่า ฝากถามผู้รู้ด้วยครับ

oil press ก็เพิ่งจะมีอาการแปลกๆ อีกเช่นกาน
    มันเด้งขึ้น เด้งลง ตลอดเลยอะคับ บางที่ก็ตกไป 0 ค้างเลย
    ไฟ warning ที่เข็มก็จะกะพิบตลอดเลย
    แต่รถผมก็เข้าศูนย์ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุก 5 พันโลนะครับ
    เลยมะรู้ ว่าเป็นที่ adapter oil หรือว่าเกจ์วัด หรือว่ารถผมเองง้า

สำหรับตัวผมเอง....ถือว่า รับได้ ok คุ้มครับ สำหรับราคาขนาดนี้
    รูปปลักษณ์ภายนอกอย่างงาม โดยเฉพาะตอนเปิดไฟกลางคืนเนอะ
    อาการที่กล่าวมาข้างต้นนั้น ก็ได้เกิดขึ้น หลังจากที่ใช้งานมาแล้ว 9 เดือน
    ถือว่าคุ้มค่าละครับ

ตอนนี้ ผมก็ยังใส่อยู่ทั้งที่มันมีอาการแบบนี้แหละครับ
    ไว้มีตัง จะไปถอย STri มาใช้คร้าบบ

16. เหมือน defi มากๆ

17. Billiead

142
    4
    0
    Water Temp น่าจะเป็นที่เกจ์ครับ
    Oil press น่าจะเป็นที่ Sensor
    ถ้ายังไงลองโทรมาดูครับว่าแก้ไขยังไงได้
    0870778811:D

18. koknam_ngnear

koknam_ngnear New Member Member

77
    2
    0
    ขอบคุณมากครับพี่....
    เดี่ยวจะติดต่อไปครับ :):)

19. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ก๊อก

ผมแก๊บเพื่อนแต๊งเองครับ:p

มีความรับผิดชอบแบบนี้ ได้โดนแน่ๆครับคุณเลียต ยังไงเดี๋ยวติดต่อไปครับ:)

20. koknam_ngnear

77
    2
    0
    อ๋อ....คุณน้องนั่นเอง
    เข้าไปติดเกจ์เมื่อไหร่ โทรมาบอกพี่ด้วยนะครับ พี่จะเข้าไปด้วย :D:D

21. GaB

1,643
    70
    0
    ได้คร้าบบบ:D

22. GaB

1,643
    70
    0
    ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมอีกมั้ยคร้าบ?

Kobkero ถูกใจสิ่งนี้
  23. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    สวัสดีครับขอแจมด้วยนิดนึง^^แอบอ่านมานานแล้ว ผมเองก็สนใจอยู่เหมือนกันครับ ได้ข้อมูลจากกระทู้นี้เพียบเลยขอบคุณครับ^^V

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กันยายน 2008
  24. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    มีตัวแทนจำหน่าย อยู่แถวไหนบางครับ

ตอนแรกกะว่าจะไปติดที่เดียวเลย ไปๆมาๆ เดือนละตัวละกัน

25. GaB

1,643
    70
    0
    สนใจไปติดพร้อมกันมั้ยครับ? อิอิ

ลองโทรไปเบอร์นี้เลยครับ

0870778811

สำหรับผม เดี๋ยวคอยเก็บเงินอีกนิดครับ ไปโดนแน่ๆ:p

26. koknam_ngnear

77
    2
    0
  27. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    สิ้นเดือน โทรไปแน่นอน อิอิ

28. Billiead

142
    4
    0
    มีความคิดเห็น ยังไง เสนอได้ครับ

29. GaB

1,643
    70
    0
    วันนี้ติดมาแล้วเรียบร้อยครับ

แจ่มถูกใจมากๆ:D

ขอบคุณพี่เลียตที่ช่วยติดตั้งให้กับเคลมเกจ์เพื่อนผมให้ฟรีด้วยครับ:D

30. PajinkO

PajinkO New Member Member

29
    0
    0
    เข้ามารอชมรูปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้