<< again !! >>

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pondz, 28 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    สวยยยย +++

2. aon streetuse

aon streetuse New Member Member

0
    9
    0
    โคตรเทพเลยอยากทำโป่งหลังมั่งจังประมาณเท่าไหร่อะครับพี่ตอบหน่อยนะ
    อยากทำจริงๆครับ

3. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    สวยมากเลยครับ ชอบโคมหน้ากับหลังคามากเลย
    วันไหนว่างๆรบกวนช่วย post หลังคาเน้นๆทั้งข้างนอกและข้างในให้ดูหน่อยนะครับ ^^

4. KOB@NeFaRiouS

KOB@NeFaRiouS New Member Member

94
    1
    0
    ณ. เวลานี้22.20 คันนี้จอดหน้าบ้านผมเลยสวยดีครับชอบหลังคาจัง เห็นแต่รถแต่มิเห็นคนขับ^^

รถสวยดีจัง

5. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    อิจฉาอ่ะได้เห็นแย้วอ่ะ

6. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    สวยมากๆเลยคับ

7. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18
    ง..งานเข้าคับ - -"

วิ่งมาเลนที่ 2จากขวาจากถนนข้างละ 4เลน (ถนนโล่งๆก็วิ่งประมาณ 100 กว่าอะคับ)

และแล้วแมงกะไซค์ทวงหนี้(เขาว่าปล่อยกู้อยู่) จู่ๆบิดย้อนศรมาจากกลางแยกมุ่งหน้าเข้าเลนสวน

อย่างไม่ได้สนใจอะไรทั้งสิ้น ... เอ่อ !! หักหลบไม่พ้นคับ +กันตรงกลางถนนก่อนที่คนขับมอไซค์

จะลอยมาทับกระจกหน้าผมคับ.....แล้วลงมาดูเออ แมร่งไม่เปนไรมากขาถลอกเล็กน้อย

แล้วจะรีบขอเคลียร์ต่างคนต่างซ่อม ผมว่าให้คุยกับประกันผมละกันคับ ไม่อยากมองหน้าเลย

อุตส่าห์ขับมาดีๆแล้ว สุดท้ายตำรวจให้ไปโรงพักมอปรับมอไซค์ 400 ข้อหาประมาท

ส่วนผมก็เฮ้อ !! เติมเต็มส่วนต่างของเดิมที่ประกันให้กับของใหม่ที่จะใส่คับ

ใช่เรื่องมั้ยเนี่ย...ยังดีคับที่คาน+บ่าหน้าไม่เปนไร

เลยอยากฝากเพื่อนๆพี่น้องทุกคนนะคับ ว่าถึงเราจะขับดีขับระวังแล้ว

แต่ถ้าคนอื่นประมาท เราเองก็พลอยซวยได้นะคับ

ยังไงก็ระวังให้มากๆเข้าไว้คับ ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2009
  8. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    เข้าใจอารมเลยครับพี่ รถใครใครก็รัก พวกมอไซกับแท๊กซี่นี่ยิ่งต้องระวัง แผลรถซ่อมได้แผลใจหายยาก ขอให้คืนสภาพได้อย่างราบรื่นครับผม

9. pondz

108
    12
    18
    enjoy honda กันต่อคับ !!

ทำไปทำมา...เอ ได้หางหลังใหญ่ติดกระจกมาอีกอัน

กำลังอยู่ในขั้นตอนการทำอยู่คับ ทำไปเรื่อยๆเหนื่อยก็จะทำ 55

10. pondz

108
    12
    18

เหนตอนไหนอ่า...ทักทายกันได้นะคับ

:):)

11. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เวรกรรม ไอ้มอเตอร์ซวยเอ้ย! เจอยังงี้เครียดแทนเลย ขอให้กลับมาสวยไวๆนะ
    แต่จริงๆ มอเตอร์ซวยน่าจะต้องจ่ายค่าเสียหายให้นะ เพราะมันขับสวนเลนมา

12. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เสียใจแทน SAD
    รถงามๆ
    แต่ผมเชื่อว่ามันจะออกมา งาม อีกครั้งครับ

13. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    เสียใจด้วยนะครับพี่ เป็นผมคงพูดไรไม่ออกเหมือนกันอ่ะคับ
    ทำใหม่นะคับ รอชมๆ

joice++jum

14. เสียใจด้วยนะปอนด์ หายไวๆนะ
    โชคดีนะเนี่ยไม่โดนกระจกด้านบน
    ไม่งั้นเป้นเรื่องแน่ ของยิ่งหายากๆอยู่

15. coupe105

coupe105 New Member Member

7
    0
    0
    แง๊มๆๆ งานเข้าจริงๆแฮะ น่าเสียดายจัง

16. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    ไว้รถเสร็จอีกครั้งแล้วอย่าลืมเอามาให้ดูนะครับ ^^

17. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    เสียใจด้วยคับ...แต่ก็ทำออกมาได้สวยมากคับ...

18. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    ดููรูปแล้วชนแรงเหมือนกันนะครับ แบบนี้เซ้งเลย

19. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    เหนรูปตอนชนแร้วเสียวค๊าบ

ยังไงก็เสียใจด้วยนะ ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิม ไว ไว คับ

20. aon streetuse

aon streetuse New Member Member

0
    9
    0
    พี่คับ สู้ๆนะคับ อยากคุยกับพี่จังขอเบอร์ได้ป่าวคับจะเป็นพระคุนมากๆขอpmนะคับ

pondz ถูกใจสิ่งนี้
  21. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    เวงจิงๆไอ้พวกนี้ ยังมีหน้ามาซ่อมใครซ่อมมันอีก

22. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    น่าจะเจ็บหนักๆ กว่านี้ พวก ... นี้ แค้นแทน ถ้าอยู่ด้วยจะไปช่วยตืบมันซ้ำ

23. potae69

potae69 New Member Member

260
    2
    0
    อลังการงานสร้าง......................สุดครับ เดวงวดนี้ถูกรางวัลที่หนึ่งก่อนนะ..อื่มอิจา

24. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เสียใจด้วยครับ หายไวไว ครับ ไอ้ มอไซด์มันน่า จริงๆ

25. fusion_noy

fusion_noy New Member Member

40
    5
    0
    ...

แนวนี้เลยคับ ชอบเหมือนกันเลย แต่งบน้อยอยู่ ค่อยๆแต่งทีละนิดละกัน สักวันต้องเป็นแบบนี้แหละ สวยมากๆเลยคับ ยังไงก็ซ่อมเสร็จไวๆนะคับ

26. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เป็นไงบ้างพี่ สบายดีไหมครับ
    แล้วคันสวยๆ มันสวยกว่าเดิมยัง อยากเห็น :D

27. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    อยากทราบว่ากระโปรงหน้าเป็นฝากระโปรงเหล็กเก่า หรือ เป็นคาบอนไฟเบอร์อ่ะคับ
    ค่าทำเท่าไหร่คับในส่วนนี้ สนใจคับ

28. idom04

idom04 New Member Member

79
    8
    0
    รอชมอยู่นะครับเสร็จเร็ว ๆนะ

29. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
    แล้วหลังคา เอาไปตรวจสภาพรถมันผ่านเปล่าครับ เพราะว่าดัดแปลงมาอะครับ

30. pondz

108
    12
    18

มันก้อเหมือนเดิมล่ะคับ..ได้ลายกันชนหน้าใหม่ นั่งคิดตั้งนาน

อย่างอื่นไม่รู้ทำไรกับบอดี้แล้ว กัวจะออกนอกประเทศเพื่อนบ้านล่ะ

และก้อมีพี่คนนึงเอาคันขาวเข้าไปทำท้ายบวมเหมือนกัน เส้นเดียวกันเป๊ะเลยอะ ...

ทีแรกเค้าจะใช้ไฟหน้า dc5 ไปๆมาๆเอาไฟที่ผมเปลี่ยนมาหุ้มเคฟล่าใส่ซะงั้น@@

และก้อเอาครีบช่องระบายลมด้านข้างกระโปรงจากโมผมมาเจาะรีเวทใส่ ดูแนวๆมั้ยคับ

:):):):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้