ขอเชิญพี่ๆน้องCar-Clubทุกทุกคลับมาวิ่ง Gymkhana ในงาน Hankook Gymkhana Fun Club

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Aong-race-shop, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    พี่ก็พูดได้นิ เพราะว่าพี่ เป็นแชมป์ประจำปี งาน BF รุ่น class C พี่ต้องลง Open เท่านั้น :D:D:D

2. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    แอบไปส่องสถานที่มาแว้ว
    สนามสวย น่าวิ่งมั่กๆ
    ราดยางเรียบๆ ไร้ฝุ่นไร้ทราย มีต้นไม้และเสาไฟสวยงาม 555

เอารูปมาฝากกันคับ
    อิอิ อุอุ อะอะ
    :D
    [email protected]

3. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    ตามไปดูซะหน่อย

4. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    โอ้วว จะได้ขับลานแล้วว

ไม่ได้ขับนาน จะหลงมั้ยน๊าา

5. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    เด๋วต้องเช็ค สถาพ รถหน่อยแล้ว...................อิอิ

มือใหม่คับผม

6. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    อยากไปเล่นด้วยแต่รถยังไม่มีเครื่องเลยอ่ะ..............

7. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    รอเวลาแข่ง...........แล้วเจอกันครับ
    มากันเยอะๆ...........สนุกดี
    มือให่มกันจริงๆนะ..............อย่าโกหกกันนะครับ......................คนอืนเค้าจะว่ากัน
    แล้วคนที่เคยลงรุ่น....มือให่มที่......BRC.....ละลงรุ่นไหน
    แล้วพวกที่ลงมือให่มแล้วได้ถ้วยลงรุ่นไหน
    ขอขอบคุณ......ยางรถยนต์HANKOONที่มีสนามให้วิ่งGYMKHANAแบบดั้งเดิม..............................ขอบคุณครับ

8. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ไม่แบ่งขับหน้าขับหลัง

9. 3d-top1

767
    3
    0
    วันๆเอาแต่ขับ.......เจ็ตสกี.........
    แต่ได้ข่าวว่า..............ขายรถไปแล้ว:p:p

10. 3d-top1

767
    3
    0
    อยากให้มีรุ่นระดับแชมป์ประจำปีหรือรุ่นOPENไว้ด้วยครับจะได้ศึกษาวิธีการขับ

11. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ก็คงต้องอย่างงั้น แต่รถผมมันclass-cนี่ซิ open แต่ละคัน เต็มๆกันทั้งนั้นงานนี้ไม่ใด้ยืนแป้นแหง

เพราะงานนี้เป็นงาน ที่อยากให้มือใหม่ๆ หันมาสนใจกีฬาgymkana กันมากๆ

มือใหม่มากันเยอะๆนะครับวันนี้คุยกะ อ๋องบอกให้เปิดรุ่นมือกลางเก่ากลางใหม่อีกรุ่นนึง เอาพวกที่เคยมาแล้ว(เสียความบริสุทธิ์แล้ว)มาแข่งกันอีกรุ่นนึง

โดยที่ให้พวกcar-clubที่ยังไม่เคย(ยังบริสุทธิ์อยู่นั่นเอง)แข่งgymหรือเซอร์กิจมาก่อนเท่านั้น

12. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    อันนี้คงต้องศึกษาจากปอมแล้วละครับ

ที่ใด้แชมป์าน่ะมันฟรุกครับ

หรือคุณวาจะมาช่วยสอนน้องๆก็ยินดีครับ น้องใหม่ทั้งนั้นครับ(ยังบริสุทธิ์อยู่)ทั้งนั้น อยากให้คุณวามาช่วยสอนในฐานะเทพแห่งวงการ

13. nick_oversize

445
    9
    0
    ออ

รุ่นมือกลางเก่ากลางใหม่ นี่ หมายความว่าเป็นมือใหม่ที่เคยแข่งมาบ้างแล้วแต่ยังไม่มีโอกาสใด้ยืนแป้น หรือใด้ยืนบ้างแล้ว(แต่ต้องภายในปีนี้)น่าจะยังถือว่าเป็นพวกเพิ่งเสียความบริสุทธิ์ ลงแข่งใด้ครับ

14. pr101

pr101 New Member Member

39
    0
    0
    แบ่งรุ่นให้ละเอียด เพื่อความเหมาะสมทั้งเรื่องรถ และฝีมือนักแข่ง
    เพื่อลดความได้เปรียบและเสียเปรียบ ครับ

15. nick_oversize

445
    9
    0
    คือจริงๆทางอ๋องเองเค้าก็อยากจะแบ่งรุ่นให้เป็นอยางที่คุณอยากให้เป็นนะครับ

แต่เนื่องจากงานนี้จุดประสงค์ของงานนี้คือต้องการให้มือใหม่ๆใด้ลองมาเล่นกีฬาชนิดนี้ตามที่เคยบอกใว้แล้ว และข้อจำกัดในเรื่องเวลาที่กลัวว่าจะไม่พอนั้น พวกมือเก่าๆทั้งหลายก็เลยถูกจับเอามารวมกันก่อน เพื่อไม่ให้จุดประสงค์ของงานนั้นเปลี่ยนไป จึงอยากให้เพื่อนซึ่งเป็นมือเก่าๆทั้งหลายที่อยากให้แบ่งรุ่นตามcc. ของเครื่องยนต์ ยอมอดใจอีกนิดนึง ถ้าในสนามหน้า จัดสรรค์เรื่องเวลาลงตัว เราจะพยายาม จัดให้อยางแน่นอน

16. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    มือเก่า โดนโยกไปโอเพ่นหมด 5555

17. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ขอชี้แจงเรื่องรุ่นและรายระเอียดอีกครั้งนะครับ
    Hankook Puma Gymkhana Fun Club

รุ่น Lady Club
    เป็นรุ่นที่ลงได้เฉพาะสาวๆไม่จำกัดคลับ รถสังกัด
    เพื่อเป็นการเปิดประสบการณ์ในการขับขี่อย่างถูกต้อง
    ให้กับสาวๆเท่านั้น ชายใดอยากลงต้องแต่งเป็นหญิง เท่านั้น!
    ก่อนการแข่งขัน จะมีการเทรนนิ่ง สอนก่อนขับ จริง พร้อมมอบ
    ประกาศนียบัตร ให้กับผู้เข้าร่วมอบรม Car - Club ผู้ชายสามารถเข้า
    ร่วมได้นะครับ (เวลามาอบรมไม่ต้องแต่งเป็นหญิงนะ)

รุ่นCar-Club
    เพื่อเปิดโอกาสให้Car-club ได้วิ่ง จิมคาน่า กันและอยากให้มีนักขับจิมคาน่า
    มือใหม่ๆเกิดขึ้น ดังนั้นในรุ่นนี้เพื่อสร้างความสามัคคีในหมู่ขณะของ Clubนั้นๆ
    จึงไม่จำกัดรุ่น ขับหน้าขับหลังก็ได้ พิกัดไม่จำกัด ยางขอเป็นเรเดียล มืออาชีพไม่เอา
    ขอใหม่ๆซิงๆไม่เคยโดนจิมคาน่า กันมาก่อน หรือ เคยพลาดพลั้ง เคยขับมาแต่นานมาก
    จำLineไม่ได้แล้วดึงเบรกมือ ผิดๆถูกๆ (พิจารณาจากสนามที่มีอยู่ในปัจจุบัน)
    วิ่งเซอร์กิตมาก็ลงไม่ได้นะครับ สำหรับรุ่นCar-Club เน้นหานักแข่งมือใหม่
    เน้นความมันส์ สนุกสนาน มีรูปแบบการแข่งขันที่จะแปลกกว่ารุ่นอื่นๆแน่นอน

รุ่นSuper Pro
    เหมือนรุ่นโอเพ่นครับ ขอเชิญนักแข่งที่มีประสบการณ์ ลงในรุ่นนี้ครับ รถยนต์ไม่จำกัด
    เอามาได้เลยเต็มที่ ไม่แบ่ง พิกัด เครื่องยนต์ ฝีมือ เปิดรับทุกรูปแบบเลยครับ ยางที่ใช้เนื่องจากสนามไม่ใหญ่มาก จึงขอจำกัดให้เป็นยางเรเดียล นะครับ

ขอเปิดพิเศษสำหรับกลางเก่ากลางใหม่
    รุ่นมือใหม่(มีอดีต)
    เป็นรุ่นที่ใครก็สามารถลงวิ่งได้ครับ เนื่องจากจะมีพี่ๆนักแข่งที่มีประสบการณ์ในการวิ่งมาบ้างแล้ว หรือเคยลงวิ่งมาแล้วสามารถลงรุ่นนี้ได้เลยครับ เช่น เคยลงในรายการ ของM-Max Hankook Super Kccเป็นต้น ไม่แบ่งรถยนต์ เครื่องยนต์
    ยางที่ใช้ต้องเป็นยางเรเดียลเท่านั้น นะครับ เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์ซึ่งกันและกัน

รุ่น Mo-EMaG
    ทางหนังสือ Mo-EMaG จะจัดรถยนต์กระบะ มาวิ่งครับ ใครสนใจลงรุ่นนี้
    ลงได้เลย ไม่ต้องเกรงใจ ปิกอัพล้วนๆ เป็นมะเร็งแน่ๆรุ่นนี้สิงห์ปิกอัพห้ามพลาด

หมายเหตุ
    การจัดการแข่งขันในครั้งนี้ จัดขึ้นเพื่อหากิจกรรม ให้กับผู้ที่รักในการขับรถยนต์ประเภท จิมคาน่า และ ผู้ที่สนใจในกีฬามอเตอร์สปอร์ต ร่วมถึงการส่งเสริมกิจกรรม
    ให้กับCar-Club ดังนั้นรูปแบบการจัดจึงมุ่งเน้นไปในทางเปิดโอกาสให้นักแข่ง
    หน้าใหม่ ได้มีโอกาสได้โชว์ฝีมือ และความสนุกสนาน ในการพบปะแลกเปลี่ยนประสบการณ์ร่วมถึงได้คำแนะนำจากนักแข่งมืออาชีพหลากหลายท่าน ในสนามแรกจึงไม่มีการแบ่งรุ่นของรถยนต์ เครื่องยนต์ ซี.ซี. .ให้ละเอียดโดยมุ่งเน้นเรื่องของการเปิดโอกาสเป็นหลัก เรื่องของเวลา หากสนานนี้ชัดเจนแล้วทางผู้จัดจะแบ่งรุ่นให้ตรงกับการแข่งขันมากขึ้นครับ โดยรุ่นของการแข่งขันมี 5รุ่น ทุกรุ่นมีโพเดียม 5 รางวัล ถ้วยมี3รางวัลต่อ1รุ่น ที่4-5 มีรางวัลปลอบใจครับ ผู้สนับสนุนรายการการแข่งขัน มียาง
    Hankook by Kcc auto tire , ศูนย์บริการยางรถยนต์สำหรับคนมีสไตล์ The-inch-up ,Battery Puma และอื่นๆอีกมากมาย

18. 3d-top1

767
    3
    0
    ดีใจอะไร..................ของมันวะ:D:D:D

19. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ลงรุ่นครึ่งบกครึ่งน้ำด้วยได้มะอ่ะ (กลางเก่ากลางใหม่)
    อิอิ
    :D
    [email protected]

20. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    จัดให้ทำโดนัทรอบเสากับต้นไม้เลยคับ ตื่นเต้นดี 555+

21. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    อยากไป แต่ว่า
    ไม่มีรถอ่ะดิ เซ็งเลย

22. balloon.com

687
    4
    0
    ล้อเล่งนะพี่นิค :D:D:D

ผมลงรุ่นไหนก็ได้ แล้วแต่กรรมการอ๋อง เลยครับ ไปวิ่งสนุกๆ ขำๆ ไม่ซีเรียสครับ :):):)

23. balloon.com

687
    4
    0
    อย่างอาจารย์ปอม ต้องลง Open เท่านั้นแล้วครับ พี่น้องคร๊าบ....บ...บ... :D:D:D

24. balloon.com

687
    4
    0
    ไม่มีรถอ่ะ อยากลองขับ colt ตัวแรงหน่อยได้มั้ยท่าน :D:D:D

25. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    ขอบคุณค่ะ พี่อ๋อง สำหรับรุ่น Mo-Emag:)

26. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ไม่ได้หรอกพี่ปอม:D

27. nick_oversize

445
    9
    0
    อันนี้เห็นด้วยอย่างแรง

28. kob evo

kob evo New Member Member

23
    0
    0
    นิกครับกบไปด้วยนะไม่แน่นเอารถเจ้าวาขับรถพี่แหลมอ่ะจะได้ลางานไปแข่ง

29. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    เเหล่ม..........

:cool:
    ดีครับ...จะได้มีนักเเข่งจิมรุ่นใหม่เพิ่มขึ้นมาในวงการ Motor Sport
    เเละรายการนี้อันดับที่ 1 ของเเต่ละรุ่นจะได้รับน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์คุณภาพสูง
    จากทางผลิตภัณฑ์ ACDelco Thailand เป็นของรางวัลอีกด้วยครับ

ขอบคุณ อู่ช่างอ๊อด Service รามอินทรา 40 , ซ.นวลจันทร์
    .............ขอขอบคุณผลิตภัณฑ์น้ำมันเครื่อง ACDelco น้ำมันเครื่องคุณภาพสูง เเละ บริษัท เอซีเดลโก้ ประเทศไทย ที่ให้การสนับสนุนรายการเเข่งในครั้งนี้...........

www. ACDelco.com ........................... www.ACDelco.com

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กันยายน 2008
  30. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ถ้ารถผมเสดทันก้อคุยกันหลังไมค์ได้เลยคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้