เกือบ เกิดเหตุที่คลอง5 เสาร์4ที่23สิงหาคม

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย jacksiam, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    ต้องตบ แล้ว กะทืบ สัก ที แม่ง คิด ได้งัย

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    รอฟังคำตอบด้วยคน..ว่าแต่ทางสนามไม่ได้เรียกค่าเสียหายอะไรเลยเหรอ...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    แคมรี่ปาไข่ป่าว

4. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ยังไม่มีคำอธิบายใด ๆ...

รอฟังอยู่นะครับ...

5. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ข่าวเงียบไปแบบนี้ ท่าทางจะไม่ธรรมดา

6. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    อันตรายจิง ๆ

โชคดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร

7. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    สันนิถาน ว่ามันเมาแน่ ๆ

แต่ขับหลบยาง จนย้อนไปถึง ปลายแทรคได้นี่ ไม่น่าจะเมานะ เหอๆ

รอดูต่อไป

ดีนะ ไม่มีคนเปนไร

8. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    มี งี้ ด้วย หรอ เหอะๆ แนว มาก

9. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ทำไม ไม่มี คำชี้แจงล่ะ ครับ

มีคนรอฟังอยู่เยอะ

10. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    ไม่มีคำแถลงเหรอครับว่าได้ดำเนินการอย่างไร
    และทางสนามควรหามาตราการป้องกันอย่างไร
    เพราะหากเกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกทางสนามจะเสียชื่อเสียงเอานะครับ

11. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    แล้วหลุดเข้าไปได้ไงล่ะครับ

12. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    รอคำชี้แจงครับ

13. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ดีนะแจ๊คไม่เป็นไร ไม่งั้น เสียใจแย่

รอสนามชี้แจงครับ

14. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    รอคำชี้แจงด้วย

เอ่ออ แล้วไอคนที่ขับสวนกลับไปตรงนั้น ไม่โดนคนแถวนั้นรุมกระทืบเอาหรอ. .

15. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    โหมันไม่ใช่เรื่องที่จะขอโทษแล้วหายนะเนี่ย ถ้าเกิดชนขึ้นมาจะทำไงเนี่ย

16. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    รอฟังความคืบหน้านะครับ

17. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    เขาขับย้อนศร แล้วเขาออกไปได้ไงอ่ะครับ พอถึงอุโมงค์ น่าจะมีรถจอดรอวิ่งอยู่นะครับ
    ไม่วุ่นวายกันใหญ่เลยเหรอครับ...งงๆ น่าจะล็อคตัวไว้ได้นะครับ

18. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    มาตอบให้พี่ๆน้องๆ นะครับผมก็อยู่ในเหตุการณ์เป็นรถเพื่อนผมวิ่งพอดี แทร็คซ้ายมือรถเพื่อนเอง200SX แทร็คขวา เป็นเซฟฟิโร่ครับพอจับเผายางกันเสร็จ ไฟเขียวรถเพื่อนก็ทะยานออกไปก่อน (เซฟฟิโร่ ขอเวลา ET จึงออกทีหลัง) เพื่อนผม(คนขับ)บอกว่าพอยัดเกียร์3กำลังจะยัดเกียร์4 ก็เห็นไฟรถย้อนศรมาแล้วคับ XENON สีฟ้าแทงตามาเลย เพื่อนบอกว่าตกใจมาก เบรคตัวโก่งเลยคับหวิดหมุน แถมเจ้ากรรมมันยังลีลาดีครับมีลังเรจะเข้าเลนไหนดี สุดท้ายก็เข้าเลนเพื่อนผมก่อน แล้วเขาก็ไม่ยอมหยุดคับยังขับย้อนมาอีกแทร็คที่เซฟฟิโร่วิ่งตามมา แต่โชคดีที่เซฟฟิโร่เบรคทันคับ หลังจากนั้นเขาก็ไม่ยอมหยุดขับย้อนศรสวนรถแข่งทั้ง2คันมาได้เรียกว่าหวุดหวิดมาจนถึงอุโมงเจ้าหน้าที่สนามก็บอกให้เขาจอดเขาก็จอด เขาก็ทำหน้ามึนๆงงๆไม่ยอมพูดอะไรเลยคับ อายุประมาณ 30กว่าเกือบ40แต่ดูเหมือนไม่เมาเหมือนบ้ามากกว่าหรืออยากดังก็ไม่รู้เพราะหน้าตาเขาเหมือนไม่กลัวตายเลยหลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ก็บอกให้เขาขับออกทางอุโมงไปเลย ซึ่งมีรถแข่งที่รอจะวิ่งอีกหลายคันก็ต้องหลบให้ CAMRY สีดำเจ้ากรรมคันนี้ออกจากสนามไป สรุปเขาก็ขับออกจากสนามไปครับดูแล้วทางสนามก็ไม่ได้เอาเรื่องอะไรแต่เห็นสติ๊กเกอร์ที่กระจกหลังมีคำว่า CAMRY THAI LAND อะครับ แล้วเขาก็จากไปด้วยความมึนๆงงๆ ส่วนเพื่อนผม(คนขับ)บอกกับผมว่า เกือบตายแล้วสิกู จบข่าวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2008
  19. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    สงสัยจะเป็นแคมรี่คันที่ปาไข่ 55+

20. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    ไปกันง่ายๆแบบนี้เลยนะ - -
    ถ้าวันหลังมีใครอยากทำอะไรที่มากกว่านี้หล่ะคับ เหอ เหอ

21. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    สนามปล่อยไปได้ไง

22. ฮาดีครับ ตอนท้ายๆ 555+

23. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    สงสัยเป็นการโปรโมท Club รูปแบบใหม่ "CAMRY THAI LAND" ..................................รอคำชีแจงดีกว่า

24. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    จบกันง่ายๆ แบบนี้เหรอ? ขอคำอธิบายจากสนามด้วยครับ :mad:

25. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    น่าจะมีคำอธิบายจากทางสนามนะ แล้วได้ทำไรลงไปบ้างกับคนที่ทำแบบนั้นลงไป...

link2pik ถูกใจสิ่งนี้
  26. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    เงียบไปแบบนี้น่าสงสงสัยเนาะ

27. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    camry thailand ผมไปดูใน google แล้ว เป็นชื่อ คลับของคนเล่นรถแคมรี่ ในไทยครับ

ผมว่า ลองไปถามในบอร์ดโน้นดูดีกว่า ว่าเขาเป็นใคร

http://www.camrythailand.com/

ว่าแต่ สงสัยทางสนามมากๆเลย ทำไมปล่อยไปง่ายๆได้อย่างนั้น

แล้ว มันเข้ามาทางไหน

28. ถ้าเกิดเป็นรุ่นโอเพ่น จะทำไงเนี่ย อยากรู้จริง นายสนามในงานนั้น ปล่อยไปได้ยังไง ถ้าผมเป็นคนขับทั้ง 2คันนั้นนะ ผมจะกลับรถเลย แล้วตามมาถามมันว่า มึงเป็นเหี้ยไร ต้องมีตุ๊บตั๊บกันมั๊ง เพราะมันไม่ใช่เรื่องเล่นๆ

29. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    บ้ารึเปล่าเนี้ยยย

30. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เจอแบบนี้เซงเลย เข้ามาได้ไงหว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้