วันนี้เอารถไปเข้าอู่ เจอ SR20VE วางอยู่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Gotzilla27, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อืม เข้ามาหาข้อมูล ค๊าบ

เพราะตอนนี้ คิดว่ารถตัวเองนี่ แรงสุดๆเเล้ว

เลยอยากจะ ทำต่อ มั่ง

2. KAMOMKAMAMM

KAMOMKAMAMM New Member Member

116
    34
    0

เห็นด้วยเลยครับ จะได้ไม่เสียเงินหลายต่อ ส่วนตัวผมได้ลองเครื่องวีวีแอลแล้วมันคนละฟิวกับเครื่องเทอร์โบเลยครับ ถ้ารถผมในอนาคตยังอยู่ละนะต้องไปหาเนื้อคู่ sr20det แน่นอน ตอนนี้ปรู๊ดดด...ปร๊าดดดดแบบ na ไปก่อน ลากกยาววววตัดแปดพัดสอง สนุกไปอีกแบบ:D:D:D

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ศึกษา ๆ ๆ ๆ ความรู้...

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48

เมื่อวานผม ลองหาปรับบูสต์ไฟฟ้ามาใส่และพี่ แต่ สภาพไม่ค่อยอำนวยเท่าไหร่ profec - a เล่นค่อยข้างยาก

ตอนแรกผม วิ่ง learning ก่อน ก็ไหลยาวเลยพี่ 1.2 บาร์ :rolleyes:

แต่ ชอบนะครับ จี๊ดกว่าเดิมเยอะๆ

แต่ทว่าๆ ถอดออกดีก่า เด๊ยว จะกลับบ้านเก่าเสียก่อน

ตามที่พี่ SR-FA-DAM

"แหม ไม่อยากจะพูดเลย เดี๊ยวจะไปพาดพิง รถยี่ห้ออื่น เอาเป็นว่า

เครื่อง SR มาจากญี่ปุ่น เค้าตัด 180 ทุกตัว ฉะนั้นเอามาเล่นกับรถ

เดิมๆ 1500-1600 ใหม่ๆ โดนอยู่แล้ว ปกติ แต่การันตีว่า ถ้าเครื่อง

สมบูรณ์ ๆ ครัชไม่ลื่น ยังไง ที่กล่าวมา ไม่น่าโดน ทุกตัวที่เอ่ย เพราะ

วางมาแต่ล่ะคัน พวกเอาไปลองมาแล้ว ไม่เห็นไม่พอใจซักคน จิงๆ นะ "

ผมว่าถูกต้องอย่างยิ่งเลยครับ :rolleyes: น่าน้อยใจเนอะพี่ 180 เอง แต่ 1 2 ขึ้น ได้ ไม่ฟรี กรอคันเร่งดีๆ มีชัยไปกว่าครึ่ง 2 4 5 งาน นี้ ยาวสบาย .. 180 เป็นจบเลิกลา :D

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    :D:D:D:D

ปลดล๊อค กล่อง เลยครับ
    มี 220 230 ให้เห็น อิอิ :D

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มาเก็บความรู้ต่อไป จะได้ใช้ในอนาคต คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้