ตร.สั่งจราจรห้ามตั้งด่านเถื่อนทุจริตซุ่มจับ พบเชือดวินัย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Fredy, 21 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    บางที่ครับน่าคนขับก็เป็นส่วนหนึ่งให้โดนไถ ........หน้าตากวนตีนอ่ะ อิ อิ

ผมค่อนข้างมั่นใจว่าถ้าเราไม่ผิดคุยกับเค้าดีๆก็ไม่มีปัญหาเพราะผมวิ่งต่างจังหวัดเป็นประจำไอ้ด่านเถื่อน

ที่มันคอยดักจับความเร็ว วิ่งขวา แล้วมาดักไถ ผมไม่เคยเสียให้มันเลย แต่ต้องคุยกับมันดีๆ ข่มหน่อยๆ

ส่วนมากประสบการณ์ผมสอนว่าถ้าเราพูดจาไม่ดี โอกาศที่จะโดนค่อนข้างสูง

เอกสารพวกนี้มันมีประโยชน์สำหรับการเอาตัวรอดไม่เสียเงินเพราะเราไม่ผิด ไม่ใช้มีคำสั่งออกมาแล้ว

รู้ทั้งรู้ว่าเราผิดก็ยังไปเถียง

ผมเข้าใจว่าตำรวจที่ออกมาตั้งด่าหากินทั้งนั้น แค่เรารู้จักการเอาตัวรอดแค่นั้นเองครับ

ปล.สำคัญสุดของผมคือถ่ายใบขับขี่เก็บเอาไว้ในลิ้นชักหน้ารถ อย่าให้ตัวจริงเด็ดขาด

2. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    เห็นด้วยคับเรื่องการพูดจาดีๆ เพราะบางทีพูดกวนประสาทจะกลายเป็นการยั่วยุให้หมั่นไส้ได้คับผม

3. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ตอนแรกๆที่ผมได้รถมาใหม่ โดนประจำเลย ข้อหาส้นตีนอะไรก็ไม่รู้ หยิบเส้นขาว ทับทางม้าลาย เคยคิดอยากทำ

แบบว่า ทำคลิปส่งyoutube เขียนว่า Cop in thailand แล้วตระเวน ถ่ายพวกด่านเถื่อน ร่วมถึง ยอมโดนจับ เพื่อตั้งกล้องในรถแล้วถ่ายเวลาตอนพวกมันรีดไถ่เงิน เทคนิกการหาแดรก ร่วมถึงมีSub Engขึ้นด้วย

แต่พอคิดๆไปคิดๆมา ประเทศไทยเราก็มีปัญหาเยอะแล้ว คนเข้ารู้จักกันครึ่งโลกเข้าไปแล้ว เลยไม่อยากจะทำ ไม่อยากย้ำให้มันเจ็บปวดอีก

ทุกวันนี้ ผิดจริง 100 บาท แต่ถ้าจะมาจับเรื่องไม่เป็นเรื่องก็เจอกันหน่อยละ

4. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ส่วนใหญ่ที่โดน ผมก้อถามว่ามีตำรวจสัญญาบัตรหรือเปล่า เค้าก้อบอกว่า ไม่จำเป็นครับ ผมจับคุณข้อหากระทำผิดซิ่งหน้า ผมไม่ได้ตั้งด่าน

ขี้เกียจคุยต่อเลยให้นามบัตรพ่อไปแทน แล้วก้อเท่านั้นเอง
    ยังมีหน้ามาบอกอีก "โธ่น้อง...ทำไมไม่บอกพี่แต่แรก เชิญเลยคับ" โบกรถให้ด้วยอีกแน๊

ปล. ด่านตรงแยกพระราม 9 ข้ามแยกเลียบทางด่วนเอกมัย ตรงนั้นตรงไได้สองเลนเลี้ยวซ้าย 2 เลน ตรงมาก้อโดนเห็นโดนกันทุกวัน ช่วง 10.00-11.45 และช่วง 13.30-15.00 มีทุกวันคับ เตือนๆกันไว้คับ

5. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    วันนี้ขับรถไปเซียงกงบางนากับแฟน ตั้งแต่ออกจากบ้าน ได้ไม่ถึงกิโล
    เจอด่านแรก ( หมวกสีทองๆ ยืนอยู่ตัวเดียว ) ขับไปอีกหน่อยแถวเลยทางเข้าประชาอุทิศ กม.9
    เจออีกด่านที่สอง ทั้งสองฝั่งถนน ( เป็นฝูง ครับ จราจรกลาง ) จากนั้นขับขึ้นสะพานวงแหวนอุตสาหกรรม ก่อนถึงทางลง ช้างสามเคียร
    เจอด่านที่สาม ( มีสองตัว กับ รถกระบะ 1 คัน ) บนสะพานด้วยนะครับ รถก็วิ่งกันเร็วๆทั้งนั้น

เห็นพวกนี้แล้วเบื่อหน่ายครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับไว้เป็นความรู้คับ

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    พูดดีดี ยิ้มเข้าไว้ แล้วทำเปนไม่กลัวเนี่ย ช่วยได้เยอะจริงๆนะคับ

ยิ่งเราตอบแบบมั่นใจว่าเราไม่ผิด โอกาสรอดสูงอะ จิงๆ

ขนาดตรงหน้าเซนทรัลลาดพร้าวช่องรถเมลล์ ผมขับไปรับแฟน ยังรอดเาลย เพราะพูดดีดีกะเค้าอะว่าไม่รุจริงๆ

8. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    โคตรน่าเชื่อเนอะ...............

วันก่อนเจอ ออยู่ตีนสะพานข้าวแยกคลองเตย ดักอยู่ ทางลง ยื่นอยู่ตัวเดียว

อีกด้านนึงยืนดักอยู่หน้า 0ประชุมแห่งชาติศิริกิต อีก 2 ตัว ถูกกฏหมายหรือเปล่าครับ

ไถดักไถแดกกันหมด ..จ้องแต่คนขี่แมงกะไซด์

วันก่อนก็เจอ ... ไม่อยากเล่า อะไรจะหิวใบสั่งขนาดนั้น

่เซ็งกับตำรวจไทยมาเยอะโคตรๆ อย่าให้เหลามันจะยาว

ด่านตำรวจ ดีๆก็มีนะเคยเจออยู่ แต่น้อยจริงๆ

อย่ามอีกอย่างพวกที่ตั้งตาม 4 แยกเนี่ย ถูกกฏหมายหรือเปล่าละเนี่ย

ไม่มีป้ายไม่มีกรวยแต่ยืนดัก ฝั่งละ 3-4 คน ถูกหรือเปล่าละเนี่ย

9. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    วันๆนึงแม่งไม่รู้ได้ตังเท่าไหร่ รวยชิบหายแล้วป่านนี้

10. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ระยำจริงๆไอ้พวกนี้

11. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ไม่ไว้ใจตำรวจเลยครับ...

12. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    เคยเจอแบบสองคนเหมือนกัน พวกหากิน เกลียดมันมากๆ

ถ้าเจอด่านผีแบบนี้ ผมจะรีบออกขวา แล้วกดเต็มๆเลย สังเกตง่ายๆ ถ้าข้างหน้าเป็นด่าน รถจะติด
    ถ้าเป็นด่านใหญ่ ออกขวาก็ไม่รอดครับ เพราะก่อนถึงด่าน มันจะมีอยู่ตัวนึง คอยดักดูเรา ถ้าไม่ติดแผ่นป้ายด้านหลัง ก็โดนครับ

13. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    ยังไงก็ยังมีอยู่ดีครับ จะร้องเรียน จะถ่ายคลิป ก็เหมือนเดิม
    ลองดูง่ายๆ มีพวกมันสักกี่คน ที่ขับรถเก่าๆ
    แล้วพวกพี่ที่ขับรถเก่าๆ ลองสังเกตดูครับ ว่าพี่เค้าบางท่านก็ นิสัยดีนะครับ
    ปล.. เป็นความเห็นส่วนตัวผมนะครับ-------- จากที่เคยประสบมาหลายคน-หลายตัว----- พอแระ

14. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    บอกแร้วว่า อย่า พาดพิง เอิ๊กกกก วันหลังด่าอย่างอื่นนะพี่ชัช อย่าพาดพิง หุหุ :D

15. Fredy

710
    84
    0
    เอิ๊กๆ กลายเป็นกระทู้ด่าตำหนวดซะนี่ อิ อิ

16. ยืนยันว่าตำรวจดี ๆ ก็มีนะครับ

แต่ที่ผมเคยเจอ ยังไม่มีนะ เจอแต่พวกสันดานเสีย​

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  17. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

^
    ^
    ^

ถูก........... ต้องนะคร๊าบบบบ ​

18. Fredy

710
    84
    0
    ^^^^^^^^^^

....ตามนั้น.....

19. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    บางครั้งผมก็นึกถึงตำรวจทางหลวงน่ะครับ

ออกวิ่งต่างจังหวัดบ่อย

มหกรรมรถบรรทุกวิ่งขวา มันไม่ยอมหลบน่ะครับ (เซ็งมาก) มันต่อตูดกันเป็น10 วิ่งมั่วๆหลบหลุม โอ้ยยยจะบ้า ปาดซ้าย ขวา ไม่ยอมให้แซง เปิดไฟก็แล้ว อยากจะลั่นสักลูก .... เอวันนี้พี่ตำรวจไปไหนเนี่ย

มีแต่หลุม แม๊กซ์ดุ้ง ฝุ่นตะหลบ โอ้ยยยย

ขอบคุณครับ หลายคนหลายความคิดครับ ขอบคุณเจ้าของกระทุ้ด้วยคับ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้