ข่าวดีคับ เกี่ยวกับรถของผมที่หายไป --- อัพเดทรายละเอียดเพิ่ม หน้า 3

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย narokawayg, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    แบบนี้ต้องเอาให้ถึงที่สุดครับ ถ้าเป็นผม ต่อให้ได้รถคันใหม่ แต่ถ้าไม่ใช่คันที่ปลุกปั้นกันมากับมือ ก็ไม่คุ้มครับ
    อู่เลวจริงๆ แมร่งตีราคาได้ทุเรศมากๆ ครับ

2. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    น่าจะบอกชื่อให้รู้นะครับจะได้ระวังกันไว้บ้าง

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มาติดตามดูครับอยากรู้ชื่ออู่ด้วย

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    บอกชื่ออู่เลยครับ

เพื่อนๆจะได้ระวังกัน

เอาใจช่วยครับ

5. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    แสนห้า บ้า ชิบ พูดไม่ออกจิงๆ ระ ยำ มากก

เอาเรื่องถึงที่สุดครับ จะขึ้นโรงขึ้นศาล ก็เต็มที่ครับ ผมเอาใจช่วย

6. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    เมื่อวาน(20สค) ทางอู่ได้โทรติดต่อมา คาดว่าจะเห็นกระทู้นี้ หรือไม่ก็ดูจากใบรายการที่ผมได้จัดทำขึ้น ท่าทางจะไม่พอใจกเท่าไหร่ และได้พูดว่า

รายการของนี่มันอะไร ผมจัดหาของทั้งหมดนี้ได้ในราคา 6 หมื่น จัดเป็นของแทนได้ไหม
    ล้ออะไรเนี่ย 2 หมื่นสาม เลนโซ่เนี่ยเหรอ 4 รูร้อยเนี่ยนะ
    ยางใหม่เหรอ ซื้อที่ไหนมา มีบิลไหม

ผมไม่ทราบหรอกนะครับว่าจะซื้อของอะไรได้ในราคาเท่าไหร่ ผมซื้อราคาปกติที่คนทั่วไปเค้าซื้อกันได้
    ผมก็งงเหมือนกันว่าก่อนหน้านั้นที่คิดบิลผมแต่ละอย่างแพงๆทั้งนั้นเลยและลดไม่ได้ แต่มาตอนนี้กลับบอกว่าซื้อได้ถูกกว่า ไม่ค่อยเข้าใจ
    แล้วล้อผม มันเลนโซตรงไหน เพื่อนๆช่วยดูทีคับว่ามัน 4 รู 100 หรือ 5 รู 114 กันแน่ ผมว่าผมจำล้อรถผมไม่ผิดนะ ถึงล้อผมจะไมได้เป็นล้อเทพแพงมากมายอะไร แต่ก็ไม่น่ามาดูถูกล้อผมแบบนี้ ทำไมครับ คนใส่ล้อไม่นิยมราคาไม่แพง ต้องเป็นล้อเลนโซ่ ล้อก๊อบ เสมอไปเหรอ
    เรื่องยาง ผมใช้ยางใหม่ตลอด ไม่เคยใช้ ยาง% สักครั้งในชีวิต ผมบอกพรรคพวกผมเสมอว่า ให้ใช้ยางใหม่ไปเถอะ แต่งรถกันมาตั้งหลายแสน แค่ค่ายางหมื่นสองหมื่น ซื้อชีวิต ซื้อความปลอดภัยให้ตัวเองดีกว่า และคาดว่าผมจะมีพยานยืนยันได้นะว่ายางผมเป็นยางใหม่จริง ส่วนเรื่องบิลนั้นคงไม่มี เพราะผมไม่คิดว่ารถผมจะหาย หรืออู่จะทำรถผมหาย จึงต้องมาคอยเก็บบิลเอาไว้ทุกอัน

รถผม ไม่ได้แรง หรือของแต่งแพง สู้รถของทางอู่ไม่ได้ แต่ทำไมต้องมาดูถูกกันแบบนี้ ผมเคยย้อนกลับไปถามทางอู่ว่า สมมุติ รถเค้าเพิ่งแต่ง เพิ่งทำเสร็จเลย หมดไป 2 ล้าน แล้วผมทำหาย และบอกว่า รถรุ่นนี้ ราคาตลาดไม่ถึงหรอก ผมให้ ล้านเดียว ทางอู่จะ รู้สึก อย่างไร ก็ได้คำตอบว่า มันไม่ใช่แบบนั้น แล้ว แบบไหน ผมเองก็ งง ถ้าไม่ใช่ แบบนั้น แล้ว แบบไหน?

ก่อนวางโทรศัพท์ ทางอู่บอกว่า จะนำข้อมูลราคาของ ของผมมาโพส ว่าของๆผมที่ลงรายการไปนั้น แพงเวอร์ ซะทุกชิ้น ผมก็อยากรอดูราคาไม่เวอร์เหมือนกันว่ามันจะสักเท่าไหร่

ตีราคารถผมม แสนห้า แล้วจะตีราคาของในถรผม เท่าไหร่เนี่ย

SuperTI และ WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  7. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    เอาใจช่วยเจ้าของรถครับ ...

แพงหรือไม่แพง คุณเป็นคนทำรถลูกค้าหาย ก็น่าจะรับผิดชอบมากกว่านี้ ไม่น่าจะมาบอกว่าของแต่ละชิ้นถูก หรือแพง รถใคร ใครก็รัก ความรู้สึกมันวัดออกมาไม่ได้ด้วยเงินหรอก...

SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  8. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เป็นกำลังใจให้ครับ :D

9. GeoRgE8563

GeoRgE8563 New Member Member

17
    4
    0
    เอาใจช่วยนะครับ สู้ๆครับ

อู่ไม่มีความรับผิดชอบแบบนี้ น่าจะบอกชื่อไปเลยนะ ครับ

10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ยิ่งข้อมูลเพิ่มยิ่งทำให้รู้ว่าทางอู่เลวมากแค่ไหน

11. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ความจริงถ้าทางอู่ซื้อได้ถูกจริงๆ ก็น่าจะรับผิดชอบหารถหาของ
    ใส่ให้เหมือนเดิมแล้วถามกับเจ้าของว่าOKรึป่าวกับของที่ทดแทน
    พอใจไหมมีตรงไหนต้องแก้ไข โดยส่วนตัวเป็นอู่ซื้อได้ถูกอยู่แล้ว
    ไม่น่าจะทำให้ชื่อเสียงที่ประเมินราคาไม่ได้มาเสียหาย เอ๋?หรือว่า
    ชื่อเสียงอู่คุณมีราคาแค่แสนเดียว? อู่น่าจะเปิดใจมากกว่านี้นะครับ
    ดูแลลูกค้ารับผิดชอบในสิ่งที่เกิดขึ้นและจำเป็นบทเรียน ว่ารถลูกค้าต้อง
    ให้ความใส่ใจมากที่สุด บางอู่ที่เคยเห็นรถลูกค้ามาจอดนี่เขามีผ้าคลุมให้
    เลยนะครับในขณะที่รอเวลาซ่อม

12. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    ต้องเอาให้ถึงที่สุดแล้วคับ

13. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    สู้ต่อไปนะครับ อย่าไปยอม เอาให้สุด

14. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    อู่ อะไรวะนี่

15. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ผมว่าอู่ควรจะหารถมาแทนแล้วแต่งให้ได้ (ดี) เหมือนเดิม ด้วย

เป้นการจบกรณีราคาของไอได้ด้วย

ทางอู่พร้อมหรือเปล่าครับ

ผมแค่สงสัยอย่างหนึ่งครับ ไม่ได้กล่าวหานะครับ

สมมุติว่า ผมเป็นอู่ มี a31 แต่งเต็มเข้ามา ของแต่งเพียบ ผมไปถอดของขายได้ประมาณ 1 แสน ตัวรถไปขายแบบไม่มีเล่มให้อู่เพื่อนกันเพื่อสวมทะเบียนอีก 1 แสน เสร็จแล้วผมมาชดใช้ให้เข้าของรถ 1.5 แสน

มันเป็นไปได้ไหมครับ??? ผมไม่ได้กล่าวหานะครับ แค่อยากถามว่า มันเป็นไปได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

SuperTI และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  16. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ของมันยังตีเป็นราคาได้

แต่ความรู้สึก มันตีเป็นราคาไม่ได้หรอก

เอาใจช่วยต่อไป

17. D-max Monster

D-max Monster New Member Member

335
    3
    0
    ทางร้านต้องรับผิดชอบชิครับ รับรถไปทำ แล้วนี่

พอเข้ามาอ่านแล้วเริ่มจะมีความรุ้สึกรึไงเนี่ย

ถ้ามันเป็นไปได้ไม่มีใครอยากได้รถแทนคันเก่าของเขาหลอกนะครับ ความรุ้สึกผูกผันมันก็คนละอย่างแล้ว

สู้ได้รถคันเก่าคืนแต่อะไหล่หายไปมั้งยังจะดีซะกว่าเลย

18. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เอาใจช่วยครับอย่าไปยอมมัน
    ทำรถเค้าหาเสือกมาดูถูกเค้าอีก:mad:

19. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    คิดเหมือนผมเลย ทุกอย่างมันลงล็อคพอดีมากไปอ่ะ

20. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    Cef บ้านไหนมัน 4 รู 100 ฟร่ะ มาเดิมๆก็ 4 รู 114.3 แว้ววววว

21. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ผมขอเสนออีกทางเลือกนึงนะครับ
    ถ้าเป็นผมนะ ผมจะให้อู่ไปซื้อ cef ใหม่ แล้วเอามาวางเครื่องใหม่ให้เหมือนเดิม
    เช่น RB 25 ก็ RB 25 และที่สำคัญ จะไม่วางกับอู่มันเด็ดขาด บอกตามตรงว่ากลัวครับ ขนาดนี้ยังไม่ความรับผิดชอบ ผมว่าถ้าให้แม่งวาง ไม่ดองงานก็ทำให้เราไม่ดีเหมือนเดิม ชัวร์ (ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ) ย้ายอู่โลดดดด
    และให้เขาไปคุยราคากันเองว่าค่าวางเท่าไหร่ มันจะได้รู้ว่าเป็นยังไง ถ้ามันไม่ยอม
    ก็บอกกับทางตำรวจเลยครับ ว่าผมกลัวเขาวางยารถผม แล้วผมจะทำไง
    ส่วนของแต่งอย่างอื่นให้แม่งหามาให้ แต่ทุกชิ้นต้องมีรับประกันการใช้งานให้
    ไม่ใช่แม่งเอามาวัน สองวันเสีย ซวยเลยคราวนี้ เพราะอย่างน้อยๆ อู่ก็ต้องหาของให้เราในสภาพที่ ( อืม... ไม่อยากจะคิด เพื่อประหยัดค่าใช้จ่าย โดยไม่สนใจหรอกว่าสภาพจะเป็นยังไง (เพราะว่ามันไม่มีความรับผิดชอบไงล่ะ จริงไหม) เพราะว่ามันไม่ได้ใช้เอง ไม่ได้ขับเอง) ในสภาพที่ดี โดยที่เราต้องเป็นคน ดูเองว่าเราพอใจกับของหรือไม่ เพราะของที่เราเลือกมาใส่รถเรา ล้วนแต่เป็นความพอใจของเราทั้งสิ้น
    ทางอู่ไม่มีสิทธิ์ ที่จะบังคับใจเราได้ครับ
    ยิ่งพิมพ์ยิ่งโกรธแทน ไอ้พวกเ_ี้ยเนี่ย ทีแม่งจะเอาจะฟัน ก็ฟันเราอย่างเดียว
    ทีตัวเองโดนบ้างรู้สึกไงล่ะ หัดเอาใจเขาใส่ใจเราเป็นไหม
    รู้จักไหม ว่ารถใคร ใครก็รัก และ ท่องไว้อีกอย่างนึงนะครับ รักรถลูกค้าให้เหมือนรักรถของเราเอง แค่นี้ งานก็จะเข้ามาหาคุณ โดยที่คุณไม่ต้องมานั่งเสียชื่อเสียงแบบน้ีหรอก แล้วมันคุ้มไหมล่ะ:mad:
    ขอเอาใจช่วยนะครับ อย่ายอมแม่งเด็ดขาดดดดดด:mad::mad::mad:

22. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    เอาใจช่วยคับ ใจเขาใจเรา รถใคร ใครก็รัก เขาใจความรู้สึกคับ

23. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เอาใจช่วยให้เรื่องราวต่างๆ ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ แต่อู่นี้ขอให้เจ๋งเสียแต่โดยเร็วๆครับ เอารถลูกค้าไปแยกชิ้นขายเองหรือเปล่าไม่แน่ใจ ถึงกล้าพูดว่า รถราคา แสน 5

24. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เอาใจช่วยครับ ผมว่าอู่นี้มีไรแปลกๆนะ

25. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เอาใจช่วยครับ

อยากให้รีบสรุปออกมา ว่าจะให้ชดใช้ยังไง

ยิ่งนานยิ่งไม่ดีครับ

26. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    ผมอยากรู้ ชื่อ อู่อ่ะครับ

27. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ตามนี้เลยครับ บอกเขาไปเลย เงินผมไม่เอา แต่ขอให้คุณ หารถมาให้ผมก็พอ เป็นผมก็จะเล่นแบบนี้ครับ

28. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    นี่หรือการดูแลรถลูกค้าของอู่รถ อยากรู้ชื่ออู่มันจิงๆ

ผมว่า คนในอู่ อ่ะเอาไปกุญแจก้อเก็บไม่เป็นที่เป็นทาง เด็กมันจะเอาไปปั๊มตอนไหนก้อได้ ปลั๊กตรงไหนไม่ได้เสียบมันก้อรู้ งานนี้กินขนม

ปล. ตีราคาอู่มันบอก แสน5 ขายมั้ย มีแต่ของถูกๆห่วยๆทั้งอู่ รถไม่เอา เอาอู่เมิง

29. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    ในความคิดของผมนะครับ ผมคิดว่า
    อู่อะไรเนี่ย ขาดความรับผิดชอบสิ้นดี
    อู่เป็นโจรเองหรือเปล่าครับเนี่ย????
    พูดจาดูถูกลูกค้าขนาดนี้ เลยเหรอ??
    แสนห้า?? หาของราคาได้ถูกเหรอ??
    ทางอู่ ทำรถแบบที่มันหายไป มาคืนสิ
    เอาให้เหมือนคันเดิมที่มันหายไปทำได้มั๊ย??
    ถ้าทำได้ ทำ!! แต่! ไม่เอาเป็นเงินก้อน
    เพราะมันรู้สึกเหมือนกับว่า ทางอู่กำลังเอาเงินฟาดหัว
    ผมอยู่ ถ้าทางอู่จัดของมาได้ ก็จัดมา
    ทางอู่จะจ่ายไป หกหมื่น หรือ หกแสน มันก็เรื่อง
    ของทางอู่ที่ต้องรับผิดชอบ จัดอุปกรณ์ที่หาย
    ไปคืนมาให้หมด (เผลอ ๆ จะได้ของชิ้นเดิม
    กลับมานะนั่น เช็คดูให้ดี) ... แล้วผมก็จะฟ้องร้อง
    ค่าเสียเวลา ค่าเดินทาง ค่าโทรศัพท์
    ค่าปลอบขวัญ ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นระหว่าง อู่กะผม
    และจะแจ้งความข้อหาหมิ่นประมาท ด้วยครับ
    ที่มากล่าวคำพูดในทำนองว่า เราโกหกทางอู่
    เรื่องการขโมยรถตัวเอง และค่าใช้จ่ายแต่งรถครับ
    แล้วถึงจะได้รถคันใหม่มา แต่ ความผูกพันธ์
    มันต่างกันครับ ไม่เหมือนกัน ถ้าเค้ามีจรรยาบรรณ
    ของความเป็น ช่างรถยนต์อยู่ นะครับ อันนี้ ทางอู่
    น่าจะเข้าใจได้ดีอะครับ .....
    ขอโทษนะครับ ที่มาแสดงความคิดเห็น อิ อิ
    แบบว่า อ่านแล้วของขึ้นเลยครับ แมร่งงงง
    ถือว่า มาอัพกระทู้ให้ก็แล้วกันนะครับ อิ อิ

ปล.ผมเอาใจช่วยนะครับ ขอให้ราบรื่นสำหรับ
    เหตุการณ์นี้นะครับ

narokawayg ถูกใจสิ่งนี้
  30. Pooony

Pooony New Member Member

21
    3
    0
    คำเดียวเลยคับ เลวววววววววววววววววววววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้