สมาชิกท่านใดมีรูปและวิธีติดตั้งสายground wireบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย munarok, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    999999

ก็จริงนะครับ แต่เพื่อความสายงาม ของห้องเครื่องก็ต้องเอาซะหน่อย
    แล้วแต่ความชอบนะครับ แต่ใส่แล้วก็สวยดีครับ แต่อย่าให้มันมากไป
    เดี๋ยวตอน service จะลำบาก แต่ของน้องโบ๊ทก็น่าจะกำลังดีนะครับ
    อิอิ

the_1st ถูกใจสิ่งนี้
  2. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ขอบคุณคุณโบ๊ทและสมาชิกที่ได้ให้คำแนะนำและส่งรูปมาให้ดู
    ผมได้ใส่สาย ground wire เรียบร้อยแล้วแต่ได้ไม่ครบตามที่คุณโบ๊ทแนะนำมา
    เนื่องจากสายที่ผมซื้อมามีแค่5เส้นเลยใส่ตามอัตภาพครับ
    ปล.ยังหาซื้อแคล้มป์เหล็กแบบคุณโบ๊ทไม่ได้(ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหน)เลยใช้สายรัดธรรมดาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้