สอบถามเรื่องโกคาร์ทครับ(มือใหม่)

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย PoP_OpEl, 19 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PoP_OpEl

PoP_OpEl Guest

0
    0
    0
    ผมอยากจะมีรถโกคาร์ทเป็นของตัวเอง จะต้องเตรียมงบไว้เท่าไหร่ครับ อยากได้แบบที่สามารถใส่ได้ทั้งเครื่อง2จังหวะและสี่จังหวะ และสามารถลงแข่งได้ จะเป็นไปได้มั้ยครับ

ถ้าผมจะเริ่มที่4จังหวะ ก่อนแล้วค่อยๆขยับเป็นรุ่นที่เครื่องยนต์มีกำลังมากขึ้นเรื่อยๆ แบบนี้ถูกต้องมั้ยครับ

การไปซ้อมที่สนามแต่ละครั้งจะมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ และสนามที่ไหนบ้าง ผมอยู่แถวๆลาดพร้าวเห็นมีใกล้ๆที่แดนเนรมิตเก่าครับ ศึกษาในเวปบอร์ดแล้วเห็นว่าเฉพาะ4จังหวะใช่มั้ยครับ

สำหรับผมแล้วควรจะซื้อรถคันแรกเป็นแบบไหนดีครับ ควรจะแบบถูกๆ ซ้อมๆไปก่อนแล้วซื้อแบบดีๆภายหลัง หรือแบบดีๆ ทีเดียวไปเลย และต้องใช้เงินเท่าไหร่ครับ

ผมได้ลองไปถามที่สนามข้างๆเมืองจำลอง เค้าบอกว่า มือสองเฉพาะเฟรม 60000 บาท ไม่รวมเครื่อง แบบนี้จะให้ได้นานมั้ยครับ และเฟรมที่ผ่านการแข่งมาประมาณ2 สนามแล้ว ส่วนใหญ่ อยู่ในสภาพแบบไหนครับ

สุดท้ายเบ็ดเสร็จแล้วจะต้องใช้อย่างน้อยที่สุดเท่าไหร่ครับ สำหรับคนที่คิดจะเล่นอย่างจริงจัง

ขอบคุณมากๆครับ

2. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    สำหรับ มาเล่น 4 จังหวะ ครับ ผมขอตอบในสิ่งที่ทราบนะครับ ส่วนอื่นๆ คงต้องให้ผู้ที่ทราบมาตอบครับ...

มาเล่นที่สนาม มอเตอร์สปอร์ตแลนด์ (แดนเนรมิตรเก่า) ค่าใช้สนาม 500 บาท ต่อวัน ค่าฝากรถ 500 บาทต่อเดือน
    ส่วนเฟรมนั้น ถ้าปีใหม่ๆ ก็ไม่ต้องตัดเฟรม แต่จะต้องดัดแปลงเรื่องดุมสเตอร์และ ทำล่องยึดที่เพลาเพิ่มขึ้นอีก 1 จุด (ด้านใน)
    ส่วนเฟรมท่านต้องเป็นคนเลือกมาเอง แล้วแต่ท่าน ครับ....< 25000-60000>ของเก่า <120000-220000>ของใหม่
    ราคา เครื่อง Honda gx 270 ราคา 9000-12000 บาท (แล้วแต่ร้านครับ)
    ค่าวางพร้อมดัดแปลงใส่ รวมเบ็ดเสร็จ ประมาณ 10000-16000 บาท แล้วแต่เฟรมและ อุปกรณ์เสริม
    อุปกรณ์มาตราฐานมีดังนี้ -คลัช-ชุดแท่นเครื่อง-ดุมสเตอร์-สเตอร์หน้า-หลัง- ทำล่องลิ่มที่เพลาเพิ่ม- สายน้ำมัน-ปั้มน้ำมัน3ทาง-สายคันเร่ง
    โซ่-บังโซ่-

เพิ่มเติม----ชุดท่อไอเสีย+ขายึดท่อ+กรองเปลือย+ค่าตัดต่อเฟรม+ค่าซ่อมเฟรม(ในกรณีคด)+ค่าฝาครอบเครื่อง+ยาง+อื่นๆ

ลองคำณวนดูครับ การที่จะเลือกเฟรมนั้น ต้องดู อุปกรณ์ส่วนควบให้ครบๆ ท่านก็จะไม่ต้องมาเพิ่ม...แต่ที่แน่ๆ เพิ่มเติมของเรานั้น ส่วนใหญ่ก็จะเพิ่ม เรื่อง ชุดท่อไอเสีย+กรองเปลือย ถ้ารถเก่าก็จะมีค่า ตัดเฟรมนิดหน่อย แล้วแต่สภาพ......

ขอตอบแค่นี้ส่วนเรื่อง การสรุปค่าใช้จ่ายตามกระทู้ของท่าน ลองคำณวนดูครับ....แนะนำเรื่อง 4 จังหวะให้ครับ ส่วนเรื่องอื่นๆไม่ทราบข้อมูลครับ.........ยังไงก็เชิญมาดูรถส่วนตัวที่สนามได้ครับ.......

3. PoP_OpEl

PoP_OpEl Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ
    ราคาสนาม 500บาท สามารถแวะเข้าพิทได้จำกัดมั้ยครับ และการฝากรถนั้น ทางสนามมีที่เก็บรถใช่มั้ยครับ เฟรมเปล่าเริ่มที่ราคา 25000บาท มีคนซื้อมาใช้เยอะมั้ยครับ และเครื่อง GX 270 เป็นเครื่องสำหรับโกคาร์ทโดยเฉพาะรึเปล่าครับ
    และที่สนาม MSL ส่วนใหญ่แล้วคนจะเล่นกันเยอะๆวันไหนครับ ผมอยากแวะไปดูเหมือนกันครับ หวังว่าคงไม่รำคาญกันซะก่อนครับ

4. Keng-Castrol

Keng-Castrol New Member Privilege

40
    0
    0
    ผมเป็นคนหนึ่งที่เข้ามาเล่นคาร์ทส่วนตัวได้ประมาณปีนึงครับ เมื่อก่อนเล่นแต่รถยนต์ หมดตัวไปหลายได้วิ่งไม่เท่าไหร่ก็โดนเค้าสวน ก็ต้องกลับมานั่งเสียค่าโมฯ ใหม่อีกเป็นวงจรอุบาท ไม่จบไม่สิ้น พอมาเล่นรถที่สนามนี้สักพักเริ่มแบบว่า "นี่แหละ ฟิวเรซซิ่ง ที่ค้นหามานาน" หยุดทำรถ แล้วมาซื้อรถคาร์ทส่วนตัว พอดีรู้จักกับอู่โมฯ รถที่เจ้าของเค้ามีลูกแข่งคาร์ท 2 จังหวะอยู่ เลยให้เค้าหา Birel มือสองสภาพโอเคๆ ให้หน่อย แล้วมาให้ที่ MSL วางเครื่องให้ เล่นแล้ว Happy มากๆ ครับ เพราะผมโมฯ ฝาสูบคาร์ทได้ ในราคาที่ถูกกว่าผมซื้อสายหัวเทียนแต่งรถยนต์อีกครับ

เรื่องรถส่วนตัวเข้าไปที่สนามเลยครับ วันศุกร์เย็นๆ รถส่วนตัวเพียบ ถามหาพี่ไก่ก็ได้ครับ

หรือไม่ก็เห็นรถส่วนตัวคันไหนก็เข้าไปถามเค้าได้เลยครับ

เล่น 4 จังหวะก็พอแล้วครับ มันสุดๆ ของเล่น ของโมฯ มีตามท้องตลาดเลย อาศัยฝีมือช่างซะส่วนใหญ่ ตามร้านมอไซค์ บางชิ้นส่วนที่โมฯ เครื่องก็ใช้ของรถยนต์นะ ราคาอะไหล่ถูกแบบโหยยยย พอฟังราคาแล้ว ต้องถาม "จริงหรอ ไมมันถูกจังเลย" (หรือว่าผมจะโมแต่เครื่อง V-TEC มากไป) เคยไปลองคาร์บูฯ ลูกใหม่ วิ่งๆ ซัดรอบเกินไปสามพันกว่าๆ วาล์วรั่ว นึกว่าจะต้องกลับบ้านซะแล้ว แต่ช่างมานั่งถอดเครื่อง ถอดฝาสูบแล้วบดวาล์ว แล้วประกอบวิ่งใหม่ได้ภายใน45 นาที เหอะๆ สนุกดีครับ

*2 จังหวะถ้าจะเล่นจริงจัง ฝีมืออย่างเดียวไม่ค่อยพอจริงๆ ต้อง "เหลือๆ เยอะๆ ด้วยครับ" หุ หุ

5. gai08

1,213
    4
    0
    จ่าย 500 บาท ก็ลงซ้อมเลยครับ...ต่อท่านนะครับ และ อาจจะต้องขึ้นมาถ้ามีเด็กมาขับสลับช่วงกับรถเช่าครับ 13.00-21.00 น
    เครื่องที่ใช้เป็นเครื่องยนต์เอนกประสงค์ (ตัดหญ้า,ปั่นไฟ,และอื่นๆ)ส่วนมากใส่ 270ซีซี 9 แรงม้าครับ
    ถ้าเป็นรถส่วนตัว วันศุกร์เย็นๆครับ ถ้ารถเช่าช่วงเย็นๆทุกวันครับ......
    เฟรมเก่าๆที่ลูกค้าจัดซื้อกันมาราคา 10000-25000 มีเยอะเหมือนกันครับ...(แต่ต้องตัดเฟรมในช่วงหลังขาเบาะประมาณนั้นครับ)ส่วน ราคา 35000-60000 ก็เยอะเหมือนกันครับ ไม่ต้องตัดเฟรม ส่วนใหญ่ปี
    1996-2005
    ปล...ลองเข้ามาดูก่อนได้ครับ..มีหลากหลายยี่ห้อของเฟรม หลากหลายรุ่นปีของเฟรม....ปี 1980-2005 หลาหหลายจริงๆ อย่างที่ เก่งบอกใว้ ราคา และ อะไหล่หาง่ายมาก ประหยัดดีครับ........

6. sukritt

sukritt New Member Member

33
    0
    0
    ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆครับ เช่นเดียวกับคุณ Keng ครับ ผมเคยคิดจะแข่งรถยนต์ แต่พอลองเอาเข้าจริงๆ หมดเยอะน่าใจหายครับ พอไปลองเช่าโกคาร์ทขับดูแล้ว ปรากฎว่า สนุกกว่ากันเยอะเลยครับ กำลังระดมทุน คาดว่าในไม่ช้า พอผมเคลียทุกๆอย่างเสร็จ จะไปลุยร่วมกันกับทุกคนแน่นอนครับ ตอนนี้ขอรวบรวมข้อมูลไปพลางๆ ขอรบกวนด้วยครับ

7. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    หากสนใจเฟรมเปล่า ผมมีเฟรม Top Kart เพลา 50 มม. พวงมาลัย Alfano โป่ง CRG New Age ขนาดเฟรม 32 มม. รุ่นปี 2002 ไม่เคยใช้แข่ง ได้แต่ขับเล่นกันที่ สนามเชียงใหม่ ครับ ขอขาย 27000 บาท พร้อมส่งถึงกรุงเทพ สนใจ ติดต่อ Woodie 086-9103375 ครับ

ขอบคุณครับ

ดูรูปตาม Link นี้ครับ

http://rcweb.net/forums/attachment.php?attachmentid=1061016&stc=1&d=1218039395

8. sukritt

33
    0
    0
    ขอเวลาระดมทุนครับ หวังว่าถึงวันที่ผมพร้อมจะไม่ขายไปซะก่อนนะครับ แต่ถ้ามีคนมาซื้อก่อนผมก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากๆครับ

9. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ระหว่างรอระดมทุน มาเล่นรถเช่าก่อนก็ได้นะครับ

10. sukritt

33
    0
    0
    ไปเล่นแน่นอนครับ ผมจะสมัครสมาชิกที่สนามMSL อยู่แล้วด้วยครับ

11. tony nut

tony nut Guest

0
    0
    0
  12. sukritt

33
    0
    0
    ไปขับรถเช่าที่สนามมา2ครั้งแล้วครับ พรุ่งนี้จะไปอีก ตอนบ่ายโมงครึ่งครับ อยากทราบว่า การแข่งขันโกคาร์ท ที่เห็นพิกัดน้ำหนักต่างๆ 155-165 คือน้ำหนักไม่เกิน 155 หรือ 165 รึเปล่าครับ ตัวผมเองหนก 80 กก . จะสามารถแข่งได้มั้ยครับ ถ้ามีโอกาสในอนาคต

13. Keng-Castrol

Keng-Castrol New Member Privilege

40
    0
    0
    ตัวผมหนัก 70 กก. ชั่งพร้อมรถได้ 155 กก. พอดีครับไม่ต้องถ่วง

ถ้าหนัก 80 กก. ถ้าจะแข่งโดยไม่ต้องถ่วงตะกั่วที่รถ ก็น่าจะได้ลงรุ่น 165 กก. ครับ

*แล้วแต่น้ำหนักรถแต่ละคันด้วยนะครับ รถผม Birel มันจะหนักกว่าบางยี่ห้ออยู่นิดหน่อย

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38

น้ำหนัก 155 kg. หมายถึงน้ำหนักขั้นต่ำที่ชั่งรวมคนขับและรวมรถครับ
    น้ำหนัก 165 kg. หมายถึงน้ำหนักขั้นต่ำที่ชั่งรวมคนขับและรวมรถเหมือนกันครับ

แข่งได้ครับ ผมเองก็หนักเกือบๆ จะ 80 kg. เหมือนกันครับ
    ่ต้องหนีมาลงรุ่น 165 กิโลเหมือนกันครับ

15. sukritt

33
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วที่สนามMSL เวลาแข่งจะใช้เครื่อง GX 270 อย่างเดียวรึเปล่าครับ และเครื่องรถคาร์ท 4จังหวะยี่ห้ออื่นๆ สามารถเอามาแข่งได้มั้ยครับ

16. gai08

1,213
    4
    0
  17. sukritt

33
    0
    0
    วันนี้เข้าไปขับมาอีกแล้วครับ เสียดาย สนามเปียก เวลาเลยแค่ 49กว่าๆ อายเค้ามั้ยนั่น

ขอขอบคุณพี่ไก่มากๆครับ วันนี้ถามไปซะเยอะ หวังว่าคงจะไม่รำคาญกันซะก่อนครับ ลืมถามไปครับ วันนี้ผมขับเป็นยังไงบ้างครับ มีตรงไหนที่ต้องแก้ไขโดยด่วนบ้างครับ ไม่ทราบว่าพี่ไก่ได้ดูอยู่รึเปล่าครับ ผมรู้สึกว่าวันนี้ขับได้ไม่ดีเลยครับ

18. gai08

1,213
    4
    0
    อย่างที่บอกไป..คือการขับนั้นฝึกฝนได้ครับ..ไม่ต้องอายครับไม่มีใครเก่งตั้งแต่เริ่มเล่น...ต้องอาศัยระยะเวลาใจเย็นๆครับ...

แนะนำว่าถ้าต้องการเรียนรู้จริงๆมาเรียนเลยครับ...แนะนำว่าแข่งกับตัวเองไปก่อน..เวลานิ่งๆแล้วค่อยก้าวอีกขั้นครับ....

ปล..สำหรับคนที่ชื่นชอบโกคาร์ท ไม่เคยเบื่อหรือ รำคาญหรอกครับ คุยกันได้ในเรื่อง โกคาร์ท คุยกันได้ทั้งวัน.....

19. สาว18

สาว18 Guest

0
    0
    0
    ถ้าพี่อยากขับเก่งลองติดต่อที่สนามถามถึงอาจารย์ ยะ77 รับรองครบเครื่องเรื่องคาร์ท...จะเรียนขับเล่นหรือจะขับแข่ง จะขับกี่จังหวะพี่เขามีคำตอบทุกอย่าง .....หรือลองถามพวกแฟนคลับพี่เขาได้..........

20. sukritt

33
    0
    0
    เรียนแน่นอนครับ
    น่าจะเป็นหลังสอบครับ ใกล้แล้ว

21. sukritt

33
    0
    0
    สอบถามครับ ราคาค่าเรียน 2500 สำหรับสมาชิก รวมค่าเช่ารถแล้วหรือยังครับ

ที่โคราชมีสนามโกคาร์ทมั้ยครับ ถ้ามี อยู่แถวไหน และยังเปิดบริการหรือเปล่า และมีรถเช่าให้มั้ยครับ เพราะว่านานๆทีผมก็ไปโคราชครับ

ปล. อาทิตย์นี้ขอ งดซ้อม ครับ เพราะจากที่ได้ลองซ้อมเองแล้ว รู้สึกว่า ถ้าซ้อมต่อไปเรื่อยๆ โดยที่ไม่ได้เรียนเบสิคที่ถูกต้องก่อน มันจะยิ่งแย่ลงครับ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวครับ

22. pikbirel

pikbirel New Member Member

30
    0
    0
    ที่โคราชมีสนามให้ซ้อมเหมือนกันครับชื่อสนามสาธรเซอร์กิจอยู่เลยสวนสัตย์โคราชไปประมาณสามกิโลเมตรมแต่ไม่มีเพื่อนๆๆซ้อมจะสนุกหรือคับคนเดียวนะฮิฮฺฮิ.......................งขับให้สนุกหรือจะขับคราท์ให้เก่งต้องขับพร้อมๆๆกันหลายคันถึงจะสนุกและได้ประสพการครับ.................................บะบาย...............ให้คำปรึกษาทุกเรื่องสำหลับมือใหม่คราท์((((((((((((((((((((((((((ผ่านมาเยาะ)))))))))))))))))))))))))))))))))))))

23. sukritt

33
    0
    0
    ในที่สุดวันนี้ผมก็อดใจไม่ไหวครับ ไปขับมาวันนี้เวลาอยู่ที่ 43 กว่าๆ ครับ ถือว่าดีขึ้น เพราะครั้งที่แล้วๆไม่เคยต่ำกว่า45 เลย แต่ยังถือว่าห่างไกลคำว่าเก่งครับ ต้องเรียนก่อน

สอบถามครับ
    -ว่าจะไปดูเฟรมเก่าๆที่BRC อยากทราบว่าที่นั่นมีรถเช่าให้ขับมั้ยครับ จะได้ไม่เสียเที่ยวเพราะว่ามันไกล และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    -ระหว่างใช้เฟรมราคาถูกไปก่อนแล้วค่อยจัดหาแบบดีๆมาทีหลัง กับ รอเก็บเงินซื้อแบบดีๆทีเดียวไปเลย แบบไหนจะดีกว่ากันครับถ้าเป็นคุณๆจะเลือกแบบไหนครับ สำหรับผม ถ้าแบบแรก ก็ซ้อได้เลยครับ แบบหลัง ต้องรอ เกือบปีครับ

24. sukritt

33
    0
    0
    ถามพี่ไก่อีกคำถามนึงครับ การเหยีบเบรคในเวลาเดียวกับที่เราเหยีบคันเร่งจม ผิดกฏสนามหรือไม่ครับ และมีผลทำให้รถพังรึเปล่าครับ

ปล.ในระยะเวลาไม่เกิน 10 เดือนผมจะซื้อรถเป็นของตัวเองแล้วครับ

25. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เหยียบคันเร่งพร้อมกับเหยียบเบรค ภาษาชาวคารท์เรียกว่า "เลียเบรก" ครับ
    ไม่ผิดกฏสนามหรอกครับ แต่ว่าเลียไม่เป็นมันก็ไม่เสียว เฮ้ยไม่ใช่ เอาอีกแล้ว
    เดี๋ยวโดนปิดอีกกระทู้ 555+ ( กลับไปต่อไม่เป็นเลยทีนี้)

เลียเบรค จริงๆ แล้วทำให้รอบหนืดกว่าเดิมนะครับ และ ทำให้รอบเหี่ยวกว่าเดิม
    ควรจะฝึกการยกคันเร่งก่อนครับ เพราะการยกคันเร่งแล้วปล่อยไหล จะทำให้บังคับ
    รถได้ง่าย แต่ถ้าขับได้ดีแล้ว บางโค้งการเลียเบรคนิ๊ดๆ (ย้ำว่านิ๊ดๆ นะครับ) ก็อาจจะทำ
    ให้เร็วขึ้นได้เหมือนกันครับ แต่ถ้าฝึกการยกคันเร่งให้เหมาะสม กะระยะปล่อยไหลให้ดี
    แล้วเติมคันเร่งได้เร็ว รับรองว่าการบังคับการเลี้ยวทำให้เลี้ยงง่ายขึ้นครับ

เรื่องการเลือกเฟรมรถ สำหรับมาวาง 4 จังหวะ ไม่ซีเรียสหรอกครับ ซื้อตามงบครับ
    แต่อย่าให้เก่ามากนะครับ เพราะถ้าเป็นรุ่นเก่ามากๆ อาจจะต้องมีการเฉือนเฟรม เผื่อให้
    เครื่องมันวางลงได้ แนะนำให้ซื้อเฟรมปีใหม่ๆ หน่อยครับ สำหรับวิธีการเลือกเฟรม
    ต้องเลือกที่มันไม่คดครับ แต่ว่าดูยากนะครับ บางคันคดมาแล้ว เอามาตีๆๆๆๆ ให้มันดู
    ปกติก็ได้ บางทีจับศูนย์มันทั้ง 4 ล้อ เห็นศูนย์ไม่หนีแต่คดก็มี เอาเป็นว่าต้องให้ราคาตาม
    สภาพเฟรมดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากถามว่าจะดูว่าเฟรมคดต้องดูยังไง ง่ายๆ เลยครับ
    ถอดล้อทั้งสี่ล้อออก แล้ววางเฟรมบนพื้นราบ เที่ยวนี้ก็ดูความห่างของระยะเฟรมจากพื้น
    ในแต่ละมุมของปีกนกว่ามีระยะเท่ากันหรือเปล่า แค่นี้ก็จะเห็นชัดๆ แล้วครับ

เฟรมคดก็เป็นเรื่องหลักๆ แต่ก็ยังมีเรื่องของการตัดเฟรมอีกที่ไม่น่าซื้อ ส่วนเรื่องรอยเชื่อม
    จริงๆ ก็ซีเรียสครับ แต่ถ้ามันเก่ามากๆ สีมันแตกออก สนิมมันก็รัปประทาน ก็คงต้องเชื่อม
    ให้มันใช้ได้ สำหรับ 4 จังหวะอย่าไปซีเรียสมากเลยครับ ซื้อตามงบก็แล้วกัน สำหรับราคา
    เฟรมเก่าก็ควรจะอยู่ประมาณ 20,000 ถึง 65,000 ครับ แต่ราคา 65,000 ควรจะเป็นเฟรม
    ปี 2007 ถึง 2008 และขึ้นอยู่กับรุ่น กับยี่ห้อด้วยนะครับ

ที่สนาม BRC มีรถให้เช่าครับ ตั้งแต่ 4 จังหวะ 2 จังหวะ แต่สนามเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเรียบมากแล้ว
    นะครับ เนื่องจากรถ drift นิยมไปใช้กันมากๆๆๆ ครับ

Desperate KartRacer ถูกใจสิ่งนี้
  26. gai08

1,213
    4
    0
    ถูกต้องคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ปล...ต้องทำเสียงเหมือน คุณ ปัญญา......ตามนั้น

27. sukritt

33
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ได้ความรู้เยอะมากๆเลยครับ

28. sukritt

33
    0
    0
    วันนี้ไปที่สนาม ได้ไปยืนเกะกะที่สนามอยู่หลายชั่วโมง ต้องขอโทษด้วยนะครับ ถ้าผมไปเกะกะขวางทางบ้าง ขอขอบคุณพี่ไก้ คุณเจ๋ง และช่างทุกๆคน ที่ให้ความรู้ครับ พรุ่งนี้ผมจะเรียนแล้วนะครับ ไปตั้งแต่ 4 โมง รู้ตัวอีกทีจะทุ่มนึงแล้ว ชอบบรรยากาศที่สนามครับ

29. sukritt

33
    0
    0
    ปล. เห็นหน้าตาผมดูเครียดๆจริงๆไม่มีไรหรอกครับ นั่นคือ หน้าตาเฉยๆปกติของผมครับ (ใครอยากรู้เนี่ย) 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้