มีตัวนี้ขายไหมครับ รอบสวิง ช่างแจ้งมาเปลี่ยนตัวนี้เลย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ฐานันดร ฮวบเจริญ, 17 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    มีตัวนี้ขายไหมครับ รอบสวิง ช่างแจ้งมาเปลี่ยนตัวนี้เลย

1. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ลองทำความสะอาดดูแล้วใช่ไหมครับ? อีกจุดคือปลั๊กที่เสียบมันร่นหรือปลั๊กแตก

2. ถ้ามีของคงจะดีครับ จะได้จบกับช่างเลย

3. ตัวที่ชี้คือ idle air control motor ครับ แต่อาการเดินเบาแล้วรอบสวิงเร่ง ที่ผมเจอกะตัวเองคือ Throttle Position sensor มันเจ๊งครับ เพราะตอนนั้นลองยืมของน้องเป้มาเปลี่ยนดูก็หายครับ

4. Jack Ph

Jack Ph Guest

0
    0
    0
    อาการเดียวกันเปลียนมอเตอร์เดินเบาไม่หาย น่าจะเป็นเซ็นเซอร์ปีกผีเสื้อ ที่ไหนมีขายคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้