เอาอุทาหรณ์มาให้ดูกันครับ....(เกิดกับตัวผมเอง)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jen@171, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ขอบคุณที่เอามาเตือนครับ ยังไงก้เมาไม่ขับดีที่สุด

2. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    อีกนิดนะครับ พูลเลย์หน้าเครื่องตัวใหญ่ ตรงที่มันออกมาจากข้อเหวี่ยงน่ะครับ มันแตก ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆคนไหนมีมั่งอ่ะครับ เพราะผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่รู้จะหาได้ที่ไหนเลย แย่มากๆ
    ปล. ของ4a ge 20v มันสามารถเอาของ4a feมาใส่ได้รึปล่าวครับ???

3. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เมาไม่ขับ นะค๊าบ...พี่น้อง

4. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    แต่ก่อนก็เมาแล้วชอบขับเหมือนกัน เร็วด้วย

มีวันนึงเมาเที่ยวเส็ดแล้วขับจากซอยจะออก ถนนมิตรภาพ

ซัดมา 120 km. อีก 30 ม. ถึงทางแยก

เบรค ไม่ทัน เลี้ยวไม่ไป พุ่งตรงออก ถนนใหญ่8เลน(มิตรภาพ)

รถไปหยุดขวางลำกินไป2เลน ก่อนถึงเกาะกลางนิดเดียว

หวอกันทั้งรถ

โชคดีที่ตอนนั้นๆ จิงๆ ไม่มีรถวิ่งมา เพราะทุกทีจะมีรถ ทัว รถบรรทุก วิ่งกันเร็ว 100+

ถ้ามีรถวิ่งมาจิงๆฝั่งคนขับคนเละแน่ๆ คิดแล้วยังเสียว อยู่ถึงทุกวันนี้ เป็นเครื่องเตือนใจตลอด

เด๋วนี้ต่อให้เมาก็ไม่มีซิ่ง รถขับมาจ่อตูดอยากเล่นด้วยก็ไม่เอาแล้ว กลัว

เมาไม่ขับ นะค้าบ

5. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    อย่าลืมที่โทรไปบอกนะ ถ้าต้องเมาแล้วขับอย่าขับเกิน 60 ไม่เกิน 40 ได้ยิ่งดี ขับเปิดกระจก มองซ้สยขวา บริหารร่างกายไว้ เจอหญิงก็บีบแตรทัก แก้ง่วง โอเคบ่???? :D

6. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมขับ 150 km/h อย่างต่ำ

ขับกลับบ้านทางเปลี่ยวๆตอนเรียนเสร็จดึกๆแทบทุกวัน

เมาไม่ขับแน่นอนครับ เมาไม่ได้ด้วย

ถ้าเมามาก็ปลิ้นเลย

ผมยังไม่อยากลงไปดูวิวที่เกาะกลางถนนโดยไม่เปิดประตูรถแล้วเดินลงไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2008
  7. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    เสียใจกับท่านที่เกิดิเหตุครับ

ส่วนเรา ๆ ต้องระวังตัวไว้มั่งแล้ว "เมาไม่ขับ"

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ภาพวาดสียวทั้งนั้นไม่อยากฝันร้าย

9. kwan_autospeed

kwan_autospeed New Member Member

3
    0
    0
    เมาไม่ว่าแต่อย่าขับนะครับ...อันตรายมากๆครับเพื่อนๆ

10. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    น่ากลัวกันทั้งนั้น
    ไงก็ ระวังระวังกันหน่อยนะครับ
    ใจเย็นๆ

11. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48

น่ากลัวเรือหาย...
    ดูกี่ที ก็ขนลุกหว่ะบอล

12. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    น่ากลัวมากครับ....

หากต้องดื่มไม่ขับดีกว่าครับ...

นั่งแท็กซี่เอาครับ....

13. nathapong12

nathapong12 New Member Member

5
    0
    0
    พึ่งสมัคร member เพราะกระทู้นี้เลยครับ แอบอ่านมานาน

ชนครั้งนี้ ประมาณช่วงเดือนนี้หละครับเมื่อปีที่แล้ว

ขายซากไป 35000 -*- โชคดีที่ไม่ได้ทำอะไรกะมันเลยเพราะเก่าแล้ว

ไม่เมาด้วย หมุนควงสว่าน 270 องศา อยู่บน Motor Way ข้างหลังมีรถ 18 ล้อตามมา โชคดีที่มันเบรกทัน ไม่งั้นแบนไปแล้วครับท่าน :cry:

14. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    มีผุ้ร่วมชะตากรรม หลายคนแห๊ะ - -"

15. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ง่วงก็ต้องไม่ขับครับ

หลายรายแล้ว

16. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    เข้ามาดูเอาไว้เตือนใจครับ

17. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    อิอิอิ ผู้ร่วมชะตากรรมเยอะจังครับ รึว่าตอนนี้ กระแส มิด กะลังมาแรง เหอะๆๆ

18. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    หายไวๆๆ..กลับมาหล่อเหมือนเดิมทุกคันน่ะคับ

19. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    อันนี้รถเพื่อนผม เมาด้วยแรงด้วย เอาไว้เตือนสติครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กันยายน 2008
  20. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ผมเองไม่กินเหล้า ไปเที่ยวก็เน้นแต่หญิงก็ยังเสียว อะ พาน้องๆที่ร้านออกมาคุณเธอเมาหนักอยู่ดีๆก็เปิดประตูรถ บอกจะไปฉี่ ( ดีที่ขับช้าและรถน้อย ) เข้าข้างทางทัน ไม่งั้นซวยกรูอีก จากนั้นเป็นต้นมาใครเมามาขึ้นรถผมล็อคตลอด

21. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ไม่เมาธรรมดา แต่ เมามากคราบ

22. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ให้ดูเป็นอุธาหรณ์แล้วกันครับ เดี๋ยวนี้ถ้ารู้ว่าจะกินจะนั่งแทกซี่ไปตลอด หรือไม่ก็นั่งกินที่บ้านครับ

23. AE 101 Only

AE 101 Only New Member Member

66
    1
    0
    น่ากลัวอ่ะ

24. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เคยกินมาเยอะเลยครับ จอนนี่วอร์คเกอร์โกล เลเบิ้ล โดนผมไปหลายกลม

เมาจนปลิ้น ดูดบารากุก็ ฉุดสปีด ขึ้นไม่ทัน มึน โลกติ้วๆ เพื่อนหามกลับ ไม่รู้เรื่องเลย
    ไม่พอแค่นั้น มีอีกตอน แดก เหล้าปะทะ แถวบ้าน ไปๆ มาๆ ไม่รู้ทั้งเพื่อน ทั้งผมที่ดวลกัน เลื้อยไปกันทางไหน มั่ง ผมเลื้อยไปนอนหน้าบ้านไครไม่รู้ โดนอุ้มกลับอีก ผมก็ไปนอนหน้าบ้านตัวเอง จนแม่เปิดประตูออกมาเจอะ

เดี๋ยวนี้ไม่ได้เที่ยวแล้ว มันเหมือนเอาเงินไปทิ้ง กะว่าเอาเงินส่วนนั้นมาแต่งรถดีกว่า อาจจะไปเที่ยวได้แต่ นานๆหน แต่ก่อนไปมันทุกคืน เมาแล้วซ่าด้วย แซ๊ด จนโบร้อนจี๋ ตีนก้ไม่กลัว ดีไม่เป็นไร

หลังๆถ้าไป ขอไปแค่ตึงๆ ดีกว่า เพราะตัวกลับด้วย เดี๋ยว น้องชายสตีฟจะไม่ตื่นเอา อดอีก -*-

25. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ....ของผมนี่ลงไปข้างทางเลยคับ...คืนก่อนปีใหม่....เดินสายกินเลยคับ.....ออกจากอู่มาตี4ได้คับ.....หลับแล้วสะดุ้งตื่นมอไซด์กำลังกลับรถพอดี....เลยหักลงซ้ายไป.....ไม่ได้เบรคเลยคับ....น้ำกระจายเต็มคัน.....อีกนิดเดียวถึงเสาไฟฟ้า....เซ็งเลยคับ

....ตั้งแต่นั้นมาก้อยังกินอยู่คับ....แต่จะขับช้าลงมากๆ.....คือแบบว่ารู้ตัวอ่ะคับ....จอดนอนหน้าด่านมาหลายที่แล้วคับ.....

26. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ตั้งสติก่อนสตาร์ทคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้