เอาอุทาหรณ์มาให้ดูกันครับ....(เกิดกับตัวผมเอง)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jen@171, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    รถมันซ่อมได้ ตัวเราไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ เก็บไว้เป็นบทเรียน

2. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ผมก้อพึ่งผ่านมาไม่นานนี่เองครับ หุหุ

3. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ปกติส่วนตัวก็ไม่กินอยู่แล้ว

แต่ช่วงเทศกาล ดึกๆก็น่ากลัว กลัวเมาแล้วจะบินมาหา

หลบรถซัดกันมายังง่ายกว่าหลบคนเมาเยอะเลย

4. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ขอบคุณที่ออกมาเตือนครับ

คนที่ดื่มเหล้าต้องหา เพื่อนสนิทที่ดื่มแต่ โค้กไว้ ก็จะดีนะครับ

5. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ตอบ ได้ โดนใจ มากเลย คับ

ผม คน นึง เคย เมา มากมาย แล้ว ขับ นะ

แต่ ยังดี หน่อย ที่ เมาแล้ว ไม่ ซัด อ่า เพราะ รู้ตัว เลย ขับ มา เรื่อยๆ แทน

6. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    ทางที่ดีเมาแล้วอย่าขับเลยครับถ้าเกิด ไปชนคนอื่นเข้าสงสาร

แล้วเขาพิการไปเหมือนตามขาวที่ผ่านๆมา ดูแล้วเศร้าเลยครับ

ถ้าอยากไปเที่ยวจริงๆๆ ก็นั่งรถอา[อาศัย] หรือแท็กซีดีกว่านะ

ได้ไม่คุ้มเสียนะครับถ้าเกิดอะไรขึ้นแล้วจะย้อนกลับมาไม่ได้แล้ว

ฝากๆๆกันไว้นะครับ:sad::sad::sad::sad::sad:

7. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    โห! ฟอจูนเนอร์น่ากลัวมากๆครับ แต่ไม่เป็นไรใช่ป่ะครับ

8. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

Fortuner โหดมาก

9. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    ครับ ของผมเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง ดีว่าไม่เป็นอะไร และไม่มีคู่กรณี

สาเหตุ เกิดจากเมาแล้วเปรี้ยว + ถนนลื่นครับ

:cry::cry::cry:

เมาไม่ขับครับพี่น้อง

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ ขอให้รถซ่อมเสร็จกลับมาสวยไวๆนะคับ โชคดีมากเลยคับที่ไม่เป็นไรคับ

11. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เมาไม่ขับละกัน

ปลอดภัยกับตัวเอง และเพื่อนร่วมทางคับ

ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมละกัน...

12. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    โอ้...น่ากลัวแทบทุกภาพเลย
    ส่วนตัวเด๋วนี้โดนคุมคับแฟนไปด้วย อย่างมาก3-4แก้วแล้วพอ
    เมาไม่ขับคับ ชีวิตหาซื้ออีกไม่ได้
    ถนนไม่ใช่ครูอย่าเรียนรู้ด้วยชีวิต...

13. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    อยากให้มันฝันไปเหมือนกันเลยครับ

14. tum C4

tum C4 New Member Member

16
    3
    0
    เตือนเหตุการณ์ของผม อีก 1 เหตุการณ์ งานนี้ของผม เทศกาลปีใหม่ กินหนัก
    ไปหน่อย Count Down 1/1/51 เสียรถไป 1 คัน โชคดี ที่ไปคนเดียวครับ
    ปล. เมาไม่ขับ อีก 1 เสียงนะครับ....

15. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    งดชนแก้วช่วยได้ครับ;)

16. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับผม
    ปล.เมาไม่ขับ

17. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    เมาไม่ขับนะจ๊ะ..............................

18. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    "เมาไม่ขับ" คำนี้มันสำคัญจริงๆครับ

19. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    น่าเสียดายจัง!

20. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เพราะเมาเลยเนี่ย

21. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าผมขับรถ ผมไม่แตะเลยครับ จะมีใครบังคับขู่เข็ญยังไงก็ไม่ดื่ม

ผมขับรถกลับบ้านทางเปลี่ยวๆเกือบทุกวัน

ถ้าผมเมา ตลอดทางมีต้นไม้ข้างทางรอผมอีกเป็นร้อยต้นเลย

22. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    ขอให้กลับมาหล่อ เหมือนไวไว ทุกคันนะครับ

ดีครับ ที่มาเตือนกัน เพราะเมาทีไร ส่วนมาก แซดดดดด ทุกราย

23. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ฟอร์จูนเนอร์ ขนาดนี้แอร์แบคยังไม่แตก น่ากัวจิงๆๆ

24. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ซ่อมเสร็จเร็ว ๆ นะครับ...

25. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เมาไม่ขับเป็นดีที่สุดครับ โชคดีนะครับที่คนไม่เป็นอะไร

26. น่ากัวจิงๆ ผมก้อผ่ามจุดนี้มาแล้วเหมือนกัน

คิดแล้วก้อเซ็งๆ ม่ายเอาอีกแล้ว

27. เมาไม่ขับ นะครับ

28. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เเต่ล่ะคัน น่ากลัวจัง หายไวๆนะคร้าบ ผมถ้าเมาให้เเฟนขับอย่างเดียวเลยคร้าบสบายหน่อย เจอด่านก้อรอด

29. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ขอบคุณที่เตือนกันครับ

โชคดีนะครับที่เรายังมีโอกาสมาซ่อมรถ

ยังไงก็ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิม

30. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    น่ากลัวครับไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ ไม่ ตายหาใหม่ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้