ช่วยด้วยครับ B14 เสีย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย x_5385, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x_5385

x_5385 New Member Member

12
    1
    0
    เป็นเป็นหายหาย

ผมจะเอาไปหาพี่ติ่ง แต่มันเป็น สองวันเป็นที บางวันก็ไม่เป็น บางวันก็สามวันเป็น ก็เลย กลัวว่าไปหาพี่ติ่ง แล้ว ดัน ไม่เป็น ตัดสินใจไม่ถูก ตอนนี้ อาการคือ วิ่งมา ถ้า ติดไฟแล้ว ก็ รอบจะตก บางที่ก็ดับ แล้ว ก็ ถ้า วิ่งช้า ช้า ตอนจะเข้าบ้าน หมุนพวงมาลัย รอบจะตก จนบางที ก็ดับ แต่ พอสตาร์ทใหม่ก็ติด วิ่งได้ ก็เลยสับสน กลัวว่าถ้าไปหาพี่ติ่งแล้วมันดัน ไม่เป็น พี่ติ่งไม่เห็นอาการ เศร้าจัง

2. x_5385

12
    1
    0
    เป็นเป็นหายหาย

พี่ติ่งครับ ตอนนี้ มัน เป็น วันเว้น สองวัน เป็นเป็นหายหาย อาการคือ เวลาขับ ไป ถ้าเจอรถติด หรือ ติดไฟแดง มันจะ รอบ แก่งไปมา แล้ว บางทีก็ดับ สตาร์ท ก็ติด ขับต่อได้ แล้วอีก อาการ คือ ถ้า ขับช้าช้า เหยีบ เบรค หมุนพวงมาลับ ก็รอบจะตก แล้วบางทีก็ดับ สตาร์ติดก็ไปต่อได้ ก่อน ดับ เครืองจะสะอึก แต่มันดันไม่เป็นทุกวัน เลยกลัวว่าถ้าไปหาพี่ติ่ง แล้วดันเกิดไม่เป็น พี่ติ่ง จะเห็นอาการหรือเปล่าครับ สับสนไปหมด ผมควรทำอย่างไรดีครับ พี่ติ่ง แต่ตอนนี้เหยีบคันเร่งแล้ว เร่ง วิ่งได้ปกติ พี่ติ่งช่วยผมทีครับ

3. x_5385

12
    1
    0
    พี่ติ่งครับ ตอนนี้ มัน เป็น วันเว้น สองวัน เป็นเป็นหายหาย อาการคือ เวลาขับ ไป ถ้าเจอรถติด หรือ ติดไฟแดง มันจะ รอบ แก่งไปมา แล้ว บางทีก็ดับ สตาร์ท ก็ติด ขับต่อได้ แล้วอีก อาการ คือ ถ้า ขับช้าช้า เหยีบ เบรค หมุนพวงมาลับ ก็รอบจะตก แล้วบางทีก็ดับ สตาร์ติดก็ไปต่อได้ ก่อน ดับ เครืองจะสะอึก แต่มันดันไม่เป็นทุกวัน เลยกลัวว่าถ้าไปหาพี่ติ่ง แล้วดันเกิดไม่เป็น พี่ติ่ง จะเห็นอาการหรือเปล่าครับ สับสนไปหมด ผมควรทำอย่างไรดีครับ พี่ติ่ง แต่ตอนนี้เหยีบคันเร่งแล้ว เร่ง วิ่งได้ปกติ พี่ติ่งช่วยผมทีครับ

4. ตง

ตง Guest

0
    0
    0
    ขุดกระทู้นี้ขึ้นมาครับ ตอนนี้น้อง B14 มีอาการเดียวกันเลย

ขอคำแนะนำด้วยครับ [email protected]

5. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    เข้ามารอดูผู้รู้สรุปอาการครับ เผื่อเจอกับตัวเอง

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อะ รบกวนผู้รู้ช่วยทีคร๊าบบบ

7. อันนี้ข้อมูลจากประสพการณ์นะครับ..เมื่อก่อนขับ 4 A FE ขับขึ้นเชียงใหม่..มีอาการอย่างนี้เหมือนกันครับ..พาไปหาหมอ..ยางโอริงในจานจ่ายมันเก่าครับขาดละอองน้ำมันเครื่องมันเข้า..พังครับ..
    ..
    พอมาขับ B14 ก็เจอครับตอนแรกนึกว่าจานจ่าย..แต่นี่มันสตาร์ดเท่าไหร่ก็ไม่ติด..นึกว่าแอร์โฟว์พัง..ปรากฏว่าตัวเล็กมีปัญหาครับ..เรคกูเรเตอร์ที่หลบอยู่หลังจานจ่ายอ่ะครับมันลาโลกไปละ..เปลี่ยนปุ๊บ..ปรู๊ปร๊าด...

8. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    ผมเคยเปนคับ เข้าอู่จูนแก๊ส 100 บาท หายเป็นปริดทิ้ง แต่ถามช่างว่าเกิดจากอะไร เค้าไม่บอก

แม่งกั๊ก

เออเนอะ..เห็นด้วยเลยอ่ะ..ไม่รู้จะกั๊กทำไม..สงสัยต้องเส้นด้วยเบียร์..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้