อยากรู้ข้อดีข้อเสียระหว่างโบ TFกับ garrett หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย OHO, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    สายไปแล้วครับ หึหึ...

2. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    นอกจาก TF มีรุ่นไหนแนะนำไหมพี่ TF หายากมากเลยครับตอนนี้ ไปถามที่ปทุมวันมาไม่มีของ

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ว่างัย พี่โอ้ จะเอา TF-06 หรือจาเอา 7M

4. OHO

1,619
    10
    0
    ว่าจาเอาโบเดิมและ อิอิ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    มีครับโทรไปเลย จากยุ่นปี่ ไม่ใช่ของบ้านเรานะ ติดโข่งวีG อยู่เลย....089 0437257 กอฟ

6. OHO

1,619
    10
    0
    โทรไปแล้วครับพี่เมื่อกี้เลย แกขายไปแล้วครับ หมดเกลี้ยงเลยอ่า :cry::cry:

7. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้างั้นไปเล่น F55 ก็แล้วกันครับ

8. OHO

1,619
    10
    0

ขอบคุนคราบพี่ แต่ผมไปลองเล่น 7M ดูก่อนครับราคาไม่แรงอ่าครับ
    ถ้าพังคราวนี้เอาโฮลเซ็ท เลยครับ 555+

9. fireubon47

fireubon47 New Member Member

14
    0
    0
    โค้ชเจี๊ยบครับ F55 หมายถึงเทอร์โบซูบารุ อิมเพรสซา IHI VF37 RHF55 ถูกต้องใหมครับ ถ้าถูกต้อง หาให้ผมลูกหนึ่งสิครับ ปรารถนามานานแล้ว อยากได้จริงๆ ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไรครับ

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถูกต้องนะครับ.........

ที่ผมไม่มีอ่ะครับเดี๋ยวไปเช็คราคาที่บางนาให้ครับ..........ถ้าผมใส่คอมมอลเรล ผมจะใส่อันนี้ไปฟัดกับTF

11. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    แน่นจริงๆ ต้องยอมพี่เขาเลย

12. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    แล้ว 7 เอ็ม อะ ตาเจี๊ยบ เป็นไง ผมไม่เคยใส่อะ แต่ ส่วนตัวผม เลือกตัวอื่นดีกว่าอะครับ t04 แอร์รีเสริท , ใหญ่มาหน่อย โบในฝันผมเลยt04e แต่ไม่มีโอกาศและ เสียดาย

13. X_sakyo

X_sakyo New Member Member

39
    0
    0
    ผมใช้ TF-06 อยู่ครับ วิ่ง 13.7 แล้ว

14. X_sakyo

X_sakyo New Member Member

39
    0
    0
    พี่เจี๊ยบครับ แล้ว IHI ที่ติดกับ SUBARU LEGACY ที่ลูกเล็กๆ มันทนบูสต์ได้กี่ปอนด์ครับ พอดีเพื่อนมันจะไอไปใส่ VIGO ครับ

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อินเทร็นสุดๆไปเลย

16. fireubon47

14
    0
    0
    ได้ตัวมาแล้วค้าบโค้ชเจี๊ยบ จากเวปสยามซูบารุ สภาพดีใช้ได้เลย แต่ไม่ทราบว่าจะหอนหรือเปล่านะครับ(นิสัยเทอร์โบบอลแบริงมือสอง) โค้ชเจี๊ยบช่วยแนะนำหน่อย จะนำไปใส่ในไตรตัน 2500 คอมมอนเรล ไม่ทราบทราบว่าใช้โข่งหลังสแตนดาร์ดที่ติดมา(เบอร์ 8 ทวินสกอล) จะใช้ได้ไหมครับ อีกอย่างขอสอบถามหน่อยครับว่า ร้านพี่ต้อยรับเปลี่ยนหัวฉีดคอมมอนเรลหรือเปล่าครับ

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใส่โข่งหลังหรอครับแนะนำเอาโข่งของเครื่อง 2800 นอกมากลึงใส่เอาครับ แล้วเรื่องหัวฉีดน่ะพี่ต้อยรับ เปลี่ยนครับ ซึ่ง คร่าวๆ คือ ว่าถอดของเก่าไปเช็คก่อนว่า ออกกี่ซีซีต่อนาที แล้ว ก็เปลี่ยนหัวแล้วเช็คอีกทีว่าออกกี่ซีซี มากกว่าเดิมแน่นอน แค่เท่าไหร์ บางหัวอาจจะได้ มาก บางหัวได้น้อย แต่ก็ต้องทำให้ได้เท่ากันทุกหัวอ่ะครับ

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    โบอิมจับมาเท่าไหร่ครับ ทางผมเช็คราคาแล้ว 12K บาท เป็นอย่างน้อยครับ ราคาไม่ได้หนีจากTFเลย แต่หายากไม่แพ้กัน

19. fireubon47

14
    0
    0
    ได้มาในราคา 9,000 บาท ครับ ผมเคยโทรไปสอบถามกับร้านกิ้มฮะฮวด สาขาบางนา เจอเขาแจ้งราคาโบลูกนี้แล้วจะเป็นลม 27K ครับ ก็เลยอาศัยเข้าไปดูในเวปสยามซูบารุบ่อยๆ หน่อย ก็เลยได้มา ตอนนี้ก็รู้สึกว่าจะมี VF34 เข้ามาอีกลูกนะครับ ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูล รายละเอียดทั้งหมด ยังไงก็ได้เข้าใช้บริการร้านพี่ต้อยแน่นอน แต่ต้องรอลูกปิดเทอมก่อนครับ ถึงจะเดินทางได้ ไว้พร้อมเดินทางจากอุบลฯ เมื่อไร จะโทรฯ รบกวนอีกทีนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

20. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ได้มาถูกเหมือนกันนะครับ หนุ่มเทอร์โบเปิดประมาณ 11K แต่...........ไม่มีของ ใครมีจับไว้ได้เลยครับผม

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    พี่หนุ่มเทอร์โบแนะนำ T04HL ของวอลโว่ ครับ ใบสวยมากครับ ใบหลังไม่ใหญ่มากด้วย กลึงใส่โข่งหลังเดิม2500 ได้ด้วย ติดตั้งง่าย พี่เค้าบอกว่า ไม่มีกล่องอัตราเร่งดีกว่าเดิมมาก(ไม่รู้ว่ามากเท่าไหร่) ขึ้นเร็ว ถ้ามีกล่องเด็กๆ พวก เม็กก้าไฟร์ อย่างถูกๆ ก็เพียงพอแล้ว วิ่งได้ดีและประหยัดกว่าเดิมมากครับ(อยู่ที่ตีนด้วยนะ)
    ปละ ค่าตัวเทอร์โบ 5500
    ค่ากลึงและค่าโข่งหลังวีโก้ 1500

ไม่แพงครับ.........น้องๆ05H ทางเลือกที่เราไม่ได้เอาชนะใคร

22. nit_circle

nit_circle New Member Member

27
    1
    0
    TD07S boost50psiมันจัดจริงๆ

23. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    บูสท์ 50 ปอนด์...

24. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    บูส 50 !!! สักวันน่าจะกล้าบูสมั่ง อิอิ

กลัวเครื่องมันจะไม่สามัคคีกัน ลูกไปทาง ก้านไปทาง :D:D:D

25. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ตอนนี้ แค่ได้ บาร์เดียว ก็พอใจแล้ว...

26. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    บาร์เดียว เสียวทั้งคืน

27. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใครเสียวครับ น้องเสียวหรือป่าว......

28. paiomyai

paiomyai New Member Member

3
    0
    0
    โทษครับ IHI F55 ที่พี่บอกราคาเท่า[FLASH][/FLASH]ไหร่ครับ

29. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    07 S บูส 50 มันกระจาย ฝาหลุด ใบกระจายหมดเลย
    555555 พังไปสองลูกแล้ว ทิ้งแช่น้ำหลังบ้านอ่ะ ตานิด สนใจป่าว
    ให้ ฟรี ๆเลย ขับรถมาเอาเองนะ อิอิ

30. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    สราดดดดใครจะไปว่ะไกลจัด ว่าแต่พร้อมยัง S2 ระวังTF ให้ดีๆนะ มันเป็นโบในตำนานนา อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้