### กันโคลงหลัง EK9 ใส่แล้วมันจะติดท่อเดิมๆหรือเปล่าครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 16 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maxspeed

Maxspeed New Member Member

21
    3
    0
    ปติดมาวันนี้เองแต่ตรงลูกหมากที่ยึดกับปีกนกช่างเอาลูกยางมารองให้เหมือนในรูป สอบถามหน่อยครับว่าจะมีปัณหาอะไรหรือเปล่า แต่ผมลองวิ่งดูแล้วก็โอเคนะครับ หนึบดี[​IMG][/IMG]

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าใส่แหวนอีแปะมันก็จะแน่นหนาหน่อย ลูกยางมันก็ดีเหมือนกันเพราะให้ตัวได้ ลองดูก่อนก็ได้ครับ
    ใส่ลูกยางแบบนี้ใช้ไปก่อนซักพัก แล้วเปลี่ยนเป็นแหวนอีแปะบ้าง จะได้ทดลองว่าชอบแบบไหน

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อันนี้ของผมครับ รองด้วยแหวนอีแปะยังไม่ได้ล้างเลยช่วงนี้ฝนตกหนัก

4. Maxspeed

Maxspeed New Member Member

21
    3
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวจะลองทำดูครับ แต่ว่ารองแหวนแล้วมันจะมีเสียงดังไหมครับ

5. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    เสียงไม่ดังเลยครับ เพราะไขแน่นมาก

6. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ติดตั้งเหมือนของผมเลยคับ ใช้ดีไมมีเสียงใช้มาจะ 6 เดือนแล้วคับ อีกด้านใช้ bolt 2 ตัวกันคลายเหมือนกันเลยคับ

7. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ใส่มาแล้วครับ ขับดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ เห็นผลทันตาครับ

8. ZAMZAM1

1,676
    42
    48

ว่างๆก็ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้