??.????????ҾԦҵ??Ңͧö??? ?Ѵ?????? ???´Һ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Fredy, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขอให้จับคนร้ายได้เร็วๆๆนะคับ
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบตำรวจด้วยนะคับ

2. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    คือผมก็จะบอกว่า รถผมอ่ะอยู่ข้างๆเลย เหตุการไม่ได้เหมือนที่สื่อพูดเลยคับ

ผมถามหน่อยถ้าคุณแข่งรถใหญ่โดนปิดกล่องคุณจะทำอะไรเจ้าหน้าที่ป่าว เต็มที่ก็พยายามหนี

คุณคงไม่ชนเจ้าหน้าที่หรอก

เหมือนกันคับ เด็กแว๊นก็คนคับเต็มที่ก็ทิ้งของกลางคือรถตู้

ผมว่าอย่าไปเสพสื่อพวกนี่มากคับ แม่งก็มั่วไปเรื่อย หาแพะ จับใครได้โบ้ยหมด

ดูอย่างวันเกิดเหตุจับได้ 4 คัน มีแต่หม่อง จับมาทำแพะอะไร.....

ถ้าคัยได้ดูภาพข่าว แว๊นแม่งเดิมสนิท รถมีกระจกมีหมวกกันน็อค

ของกลางที่อยู่ท้ายรถตู้มันเข็นออกไปแล้วตอน

เจ้าหน้าที่คนนั่นล้มไปแล้วคับ

แล้วรอยช้ำที่คอที่เป็นข่าวคงเป็นสายคล้องหมวกกันน็อคคงดึงตอนเจ้าหน้าที่คนนั่นล้มหมดสติ

มากกว่าคับ

เชื่อผมป่ะล่ะ ไม่ได้แก้ตัวแทนน่ะคับแต่ อยู่ในเหตุการพอดี และได้ฟัง สวพ.91 ตลอด

ถึงได้รู้ว่าคนที่โทรรายงานแม่งมั่วชิบหาย

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เลวจริงๆ เหี้ยมเกินที่จะเกิดมาเป็นคน
    ของให้ตำรวจจับพวกนี้มาลงโทษให้ได้นะครับ

4. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    จับได้ ก็เอาไปมัดทีนแขวนไว้ห้อยหัวลงมาที่สนามหลวงหั้ยคนเตะเล่นเหมือนสมัย ตุลาเดือด หั้ยมันรู้เวลาโดนบ้างเป็นไง

5. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    จับได้เร็ว ๆ นะครับ...

เสียใจกับครอบครัว ดาบ ด้วยครับ...

6. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    วอนเจ้าหน้าที่ตำรวจ ช่วยจัดการให้มันสิ้นซาก ซะทีค๊าบ กะเด็กแว้น เนี่ย น่าเบื่อมาก ๆ

7. โชคดีไป ที่มันไม่ได้บอกว่า เล่น GTA แล้วทำตาม ไม่งั้นเกมเมอร์อย่างผม เศร้าอีก

8. nim

nim New Member Privilege

3
    0
    0
    วัยรุ่น...

9. Black devil

Black devil New Member Member

15
    0
    0

สรุปคือคุณพี่เห็นเหตุการณ์ทั้งหมดว่าใครทำเหรอครับ ถ้าพี่เห็นเหตุการณ์ทั้งหมดและคนทำด้วย พี่ไม่สงสารตำรวจที่เค้าเสียชีวิตเหรอครับ แล้วยังลูกและครอบครัวเค้าอีก แต่ถ้าพี่ไม่เห็นผมขอโทดด้วยครับ

10. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมว่างานนี้ ดมมือใครไม่ได้หรอก เคยมีตำรวจ เมามาหาเรื่อง คนขับรถ ไปๆมาๆ หาไปที่ท่าไหนไม่รู้ โดนแย่งปืนตัวเองยิงตัวเองตายสะงั้น ยังตามดมไม่ได้เลย

11. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ออกไปเปิดหูเปิดตาบ้างนะ

แล้วจะได้เข้าใจ พวกที่แข่งรถเถื่อน ไม่ได้ เลวอย่างที่คุณคิด

มันมีดี และไม่ดี รวมๆกัน

มันก็เหมือนกันหมดแหละ ไม่ว่า 4ล้อ 2ล้อ มีปะป่นกันไป

หรือว่า ใครขับ 4ล้อ มันเป็นคนดีหมด และพวก2ล้อเลวหมด

แยกเยะหน่อยเหอะ คับ ผมขอร้องอย่าเหมารวม

เรื่อง สื่อ คุณๆทั้งหลายก็รู้ๆอยู่ และรู้ดีด้วย แม่งมั่วแค่ไหน

ยกตัวอย่างนะครับ กรณี จับรถดริฟ แม่ง มั่วขนาดไหน

ใจจิงๆทีมงานๆหลายๆร้าน เขาก็ไม่อยากมาวิ่ง เถื่อนหรอก

เสี่ยงก็เสี่ยง โดนจับมาทีก็ไม่คุ้ม ทำรถกันมาเป็น แสน คับ เสียดายกันทั้งนั้นแหละ

ขอร้องเหอะคับ อย่าเหมา รวมกันเลย พวกผมก็เหมือนับคุณแหละ ที่รักความเร็วเหมือนกัน

เพียงแต่ว่า 4ล้อ2ล้อ พวกผมเอาหมดอ่ะครับ

BY ถ้าข้อความผมไม่โดนใจขออภัยนะที่นี้ด้วยนะครับ !!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้