รายงานความเป็นไปHERO 2L to 1JZ-GTE

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wat_441, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    รูปรถของเจ้าของอู่ครับตัวแรงประจำอู่
    ด้วยเหตุนี้ผมถึงวางที่นี่ ประกอบกับชื่อเสียงจากภายนอก(รถที่แรงๆเกิดจากอู่นี้ทั้งนั้น)
    เห็นว่าจะมีรถของทีวีสีช่อง3จะเอารถทั่วประเทศที่เสียลงมาซ่อมที่อู่แห่งนี้ไม่ได้โม๊นะครับดูได้จากมุมบนขวารูปล่าง

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แหล่มไปเลยคับพี่ เมื่อรัยจาออกมาอาราวาดหล่ะคับ
    สงสัยจาแรงน่าดู แถมเบรคก้อดี อารายจาครบขนาดนี้ โอ้ Hero นะเนี่ย

3. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ใกล้แล้ววววว

รอชมครับบบ!!

4. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    รออีกนิด :confused:

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตอนนี้ไม่มีรูปมาอัพให้ดูเลยเหรอคับพี่ รอดูอยู่เด้อ

6. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ใกล้แล้วรอชมคับ
    แรงและหน่อ

7. wat_441

256
    4
    0
    รูปอยู่หน้าที่5ด้านล่างลองเข้าไปชมดูนะครับ

8. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เอาใจช่วยครับ...แต่อยากจะถามว่าหมดไปเท่าไรแล้วครับช่วยสรุปให้หน่อยสิครับแต่น่าจะเกือบ2แสนแล้วมั้งครับ..แต่ก็คุ้มครับ

9. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    อยากรู้ด้วยคับ

10. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    Up Upppppppp

11. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    มาอัพให้นะคับ

12. เปี๊ยก 1

เปี๊ยก 1 New Member Member

56
    0
    0
    ช่วงนี้ HERO กำลังมาแรงเอามาดูบ้างนะเอ็ม

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

13. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ฮีโร่มาอีกแย้ววววว.........

14. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    Hero Step Thep

15. wat_441

256
    4
    0
    ช่วงนี้ไปค่ายมาเพิ่งกลับครับไว้พรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ช่วงนี้งานยุ่งๆก็เลยไม่ค่อยได้เข้ามาอับสะหลายวัน ตอนนี้วายสายเกือบเสร็จละ ผมใช้ไมล์เจหน้ามืดเป็นของ1J-GE VVT-i ก็พอดู้ได้ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูละกันครับ

16. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    อัพคับ

17. wat_441

256
    4
    0
    อัพไว้ก่อน รูปค่อยตามมาที่หลังนะครับ

18. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ซะอย่างงั้น

19. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    เสร็จยังคับ
    รออยู่
    หายไปนาน
    อัพหั้ย

20. wat_441

256
    4
    0
    รถเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ หายไปซะนานเนื่องจากคราวก่อนเอารถอีกเก๋งคันไปชนหมาสไลด์ไปชนบ้านคนรถหน้าเยินเลย ก็เลยต้องไปเครียร์ซะนาน
    เพิ่งเอารถออกมาเมื่อวาน เครื่องยังมีสะดุดบ้างบางครั้ง ช่างบอกว่าอาจจะต้องเปลี่ยนหัวเทียนสักชุด แต่จากการลองดูเมื่อเครื่องร้อนได้ที่อาการสะดุดก็จะหายไป และเสียงพัดลมหม้อน้ำดังหน่อย เนื่องจาดพัดลมจะเร่งตามรอบเครื่องยนต์(พัดลมไฮดรอลิก) จากการเทสวันนี้

เครื่องยนต์ ใช้แก๊สหัวฉีด
    อัตราเร่งดีใช้ได้อาจมีสะดุดบ้างในตอนแรกๆเนื่องจากอุณหภูมิยังไม่สูงพอ แต่พอได้ที่วิ่งยิ่งกว่าน้ำมันแน่นอน
    รอบมาเร็วเหมือนน้ำมัน สามารถกดได้จนหมดไมล์เพียงชั่วอึดใจเดียว(ไมล์เข็มวัดเกินร้อยแปด มันเกินจากที่มีให้วัดอีก อิอิ)
    แต่ต้องผ่อนๆหน่อย(เสียวๆ) กลัวไมล์พังด้วย และลองวิ่งในระดับปกติถือว่าใช้ได้ความสนุกสนานเร้าใจดี สรุปว่าเครื่องผ่าน

แอร์
    แอร์ทำใหม่หมดแอร์เย็นดีใช้ได้ ผ่านๆๆละกัน

ช่วงล่าง
    อันนี้ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ (ต้องใส่คู่หน้าKYBทอง คู่หลังแรนโก แต่ทำไงได้ยังไม่มีตัง) อันนี้ยังต้องรอการแก้ไข

ระบบเบรก Aristo หน้า4potใหญ่ หลัง1potใหญ่ จานใหญ่ด้วย อิอิ
    ต้องยอมรับจริงๆว่าเบรกชุดนี้ค่อนข้างดีมากๆเลยทีเดียว จากการลองเยียบเบรกลดความเร็วอย่างกระทันหัน(แต่ไม่ได้เยียบจนล้อล็อค) ให้ผลเป็นที่หน้าพอใจคือ ไม่มีอาการสั่น ลดความเร็วได้อย่างรวดเร็ว หน้าไม่ทิ่มมาก(เบรกสี่ล้อ)
    (จากที่เคยไปลองกับช่าง เบรกเดิมติดรถ รถที่เปลี่ยนมาใช้เครื่องเจโบนั้น จะมีอาการหน้าสั่นจนรู้สึกได้ในเวลาที่ลดความเร็วอย่างรวดเร็ว ซึ่งเป็นปัญหาที่ต้องแก้ไข)
    สรุปว่าเบรกผ่านๆๆ (แนะนำชุดนี้เลยอิอิ)

สรุปทั้งหมด ก็ถือว่าผ่าน แต่มีที่ต้องปรับปรุ่งบ้างเพื่อให้สมรรถนะดีขึ้น ซึ่ง เครื่องเจโบเป็นเครื่องที่ค่อนข้างแรงดังนั้นจะต้องมาดูเรื่องความปลอดภัยด้วยจะต้องหาอุปกรณ์มาคอยคุมม้าที่มีอยู่เกือบสามร้อยตัวนี้ให้อยู่หมัด และที่สำคัญคือความปลอดภัยของผู้ขับขี่แล้วผู้อื่นด้วยครับ(และระวังหมากลางทางด้วย)

21. wat_441

256
    4
    0
    ลืมไปอีก 1อย่าง เสียงท่อกับโบออฟเดิม(ไม่มีตังซื้อโบออฟใหม่ละ ซะงั้น)
    ท่อไอเสีย เสียงถือว่าแจ๋วมากๆ อันนี้ใส่พักกลางด้วยนะครับ แต่ตอนไม่มีพักกลางเสียงใช้มะได้
    แต่สรุปว่าผ่านๆๆๆ เมื่อใส่พักกลางทำให้เสียงหมุ่มหูขึ้นมาพร้อมกับเสียงที่ดุดันในรอบจัดตามสไตล์เจโบ พอถอนคันเร่งโบออฟเดิมมันก็ดังฟิ้วตามสเต็ปแต่ไม่ดังมากนนัก แค่คนก็หันมามองทั้งตลาด เป็นท่อที่ทำให้มีเรี่ยวมีแรงมากเลยทีเดียว อิอิ บู้ววววว....ฟิ้ว

22. wat_441

256
    4
    0
  23. wat_441

256
    4
    0
    จัดไปอีกรูป สุดท้ายละ ไว้เทสความประหยัดมาฝากคราวหน้าวันหน้าละกันครับ
    ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจให้คำแนะนำคำติชมต่างๆแล้วนี้ กระผมก็ขอน้อมรับไว้อย่างสุดซึ้งครับ ขอขอบคุณครับ
    และขอโทษทีขาดการอัยเดทไปซะนานขอโทษด้วยสำหรับผู้ที่ติดตามอยู่ครับ

แย้ๆๆ โปรเจค Hero 2L to 1Jz-GTE ก็เป็นอันเสร็จสมบูรณแล้วครับ เย้ๆๆๆๆ
    ขอปิดท้าย ด้วยคำว่า "ขอบคุณครับ"

24. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    เครื่องวางเนียนมากๆเลยครับ++

สุดยอดจริงๆกับฮีโร่คันนี้

นับถือครับ!!

25. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    แหล่มคับ มีเงินเมื่อไหร่นะ เจอกันแน่ Aristo

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้