รายงานความเป็นไปHERO 2L to 1JZ-GTE

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wat_441, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    เสร็จไวไวไวนะคับจะได้แรงกันถ้วนหน้า

2. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ทั้งชุดก็ราคาประมาณนี้แหละครับ ผมกำลังจะสอยสักคู่นึงเหมือนกันครับ

3. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    อัพๆๆๆ เสร็จไวไวคับ อยากดู

4. MooHin......

MooHin...... New Member Member

29
    0
    0
    รถพี่เค้าชุดใหญ่เลยครับ ได้เครื่องมาสวยด้วยถูกด้วย น่าอิจฉาจัง ของเราเครื่องไม่สวยเลย ยัง45000 เลย หือๆ

5. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
    อยากเห็นตอนทำเสร็จคับถ้าจะโหดมากครับรอดูอยู่ครับ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    รอชมอยู่เด้อครับคุณปู่..ชอบๆๆๆๆ

7. Lamboro_MTX

Lamboro_MTX New Member Member

7
    1
    0
    มารอดูด้วยคนครับ ...โปรเจ็คนี้ โหด มันส์ แน่นอนคร๊าบบ ...... :D :D

8. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    มารอดูคัฟ

9. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    อีกไม่นานน่าจะเสดนะครับ

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อยากเห็นจุด ยืดคาลิเปอร์ด้านน้าอะครับ
    ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ แต่ดิสหน้าจะเป็นของอาริส แต่จานไม่เหมือนไม่รู้ว่าจานกว้าง กี่มิล

11. amoto

amoto New Member Member

38
    0
    0
    รอชมภาคต่ออีกครับ

12. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ไว้จะถ่ายจุดยึดคาริเปอร์มาให้ดู ตัวคาริเปอร์เห็นช่างบอกว่าเป็นเบรกซูปราในตอนแรกแต่ตอนนี้ทราบแล้ว
    ว่าเป็นเบรกของอริสโต้ครับ ส่วนจานไม่ทราบเหมือนกันแต่รู้ว่าจานใหญ่มากๆใหญ่กว่าskylineอีก
    รึจานเป็นของซูปราก็ไม่อาจตอบได้ เด๋วจะวัดมาให้ดูนะครับ ส่วนดุมเป็นดุมเดิม heroคับ
    ตอนนี้รถเดินท่ออินเตอร์เสร็จละรอขัดทำสี ช่วงล่างเบรกทำเสร็จหมดละ
    ก็จะเหลือ ทำสีห้องเครื่อง4วัน(ปะผุ2ทำสีอีก2) แล้วก็วายสายไฟ2วันแล้วก็จัดระเบียบต่างๆในห้องคนคับ
    ทำท่ออีก น่าจะอยู่ที่ประมาณ4วัน รวมๆ ประมาณ9วันอย่างเร็วหรือ 2อาทิตย์อย่างช้าก็จะเสร็จเรียบร้อยคับ

13. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    TOYOTA ARISTO จานขนาด ใหญ่ พร้อม คาลิปเปอร์ 4 POT ขนาดใหญ่

-ขนาดจานดิส โต 320 มม.

14. JZ_std.

8,075
    74
    0

รอชมต่อนะครับ
    งั้นที่เห็นในรูป คือทำจุดยึดติดกับดุมแล้วแน่เลย
    ตัวน็อตหลังเป็นของเดิม เห็นที่แรกนึกว่ายกมาทั้งชุดแบบนั้น
    จานอริสโต้ 315 มม. ครับ ใหญ่กว่า สกายลายแน่นอน

ทำสีห้องเครื่องให้ตัดกับ ตัวรถไปเลยนะครับ หล่อแน่นอน

15. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    เส็ดแล้วคงจะโหดน่าดูเลยนะเนี่ย

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เข้ามาแอบดูอีกรอบ..อิอิ

17. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    เครื่องยกมาจาก supra เลยนะเนี่ย
    แหล่มๆ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  18. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    เครื่องยกมาจาก supra เลยนะเนี่ย
    แหล่มๆ

19. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    อิจฉาจัง หล่อๆจิงๆ

20. wat_441

256
    4
    0
    ดิสหน้า
    หูยึดดิสเดิมรึป่าวมะรู้แต่ใส่ได้พอดีอะ
    ดิสหลังคับ

21. wat_441

256
    4
    0
    ท่ออินเตอร์ที่เดินเสร็จแล้ว

22. Reloaded

1,378
    32
    0
    บั้งอย่างโหดอ่ะ

23. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    บั้งซะ อูยเห็นแล้วหนาว

24. JZ_std.

8,075
    74
    0
    แน่นอน จิง HERO ตัวโหด

25. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    รอดูผลงานครับ วายสายไฟที่ไหนอ่ะครับ รถผมก็วายสายจากจันทบุรี เหมือนกัน เครื่องตัวเดียวกันครับ

26. wat_441

256
    4
    0
    ผททำที่อู่ช่างเปี๊ยก อยู่แถวถนนสายเกาะตะเคียนก่อนถึงแยกปั๊มบางจากครับ ไม่ทราบทำที่ไหนอยู่ที่ไหนคุยกันได้ครับ
    วันนี้ไปสอยแมกซ์ของรถเจ้าของอู่มา เป็นของ volkracing GT-อะไรไม่ทราบ ขอบ17หน้าหลัง8นิ้วใส่Heroพอดิบพอดี ใส่แล้วโหดดูดีเป็นอย่างยิ่ง จิงๆแล้วจะเอามาใส่ย้ายรถไปทำสีห้องเครื่องหลังอู่ ก็เลยเสร็จๆใส่แล้วมะถอด แล้วก็จัดการโหลดให้ติดคิ้วเหลือไว้หน้า1นิ้วหลัง1ครึ่ง ไว้จะถ่ายรูปไปให้ดูกันนะครับช่วงนี้ไม่อยู่ถึงวันอาทิตย์อาจจะไม่ได้มาอับเดตสักหลายวันหน่อยก็ขอให้รอรับชมกันนะครับ

27. wat_441

256
    4
    0
    เป็นแมกซ์ลายนี้แหละครับ GT-N ค่อนเข้ากับรถสีขาวได้ดี ส่วนคาริเปอร์เอาไปทำสีน้ำเงินมุกครับ
    ไว้รอชมครับ

28. Reloaded

1,378
    32
    0
    จะหล่อเกินไปแล้วว

29. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    โหดมากคับเสร็จรอชมนะคับ

30. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ว๊าวววววววว

สุดยอดคร้าบบบบบบ++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้