รวมกระทู้ : แฟนนอกใจ เพราะเราทำตัวไม่ดี แต่ทำไมต้องนอกใจกัน????

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย กล้าขึ้นอีกนิด....., 12 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    อยากรักแต่รับไม่ได้อ่ะ :cry:

ท๊อปจัดน้องนมโตๆให้ที

2. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    อยากรักแต่รับไม่ได้อ่ะ :cry:

ท๊อปจัดน้องนมโตๆให้ที

3. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    ทำใจซะดีกว่า... ไม่เห็นหัวเราก็ไม่ต้องเห็นหัวมัน... ต่างคนก็ต่างมี แฟร์ ๆๆ ดี

4. เซ็งเป็ดค่ะ

ช่วงนี้บัดซบเจงงงงงงงงงง อะไรกันเนี่ยช่วงนี้ เซ็งเป็ด แฟนก็มาบอกเลิก จะบ้าตาย พวกที่เข้ามาคุยก็ไม่ชอบใจ สรุป อยู่คนเดียว สบายใจ ไม่ต้องมีใครให้คอยห่วง ใครจะไปหม่ำเหล้ากัน ยกมือขึ้นนนน อิอิ :p

5. ก็มีคนคุยค่ะ แต่ไม่ถูกใจเท่าไหร่ หรือเพิ่งเริ่มคุยกันก็ไม่รู้ ค่อยเป็นค่อยไปดีก่า

6. เเท็ค

เเท็ค New Member Member

666
    7
    0
    ทำใจให้สบายไม่เคลียดเเล้วหาเรื่องดีๆ ทำดีกว่านะคับ อย่าคิดมาก

ส่วนเรื่องเหล้า

ตัวเเท็กเอง ไม่ดื่มเหล้า คับ

ดื่มเเต่น้ำผลไม้ นม น้ำ เเล้ว ก็ เเบรนด์ คับ

สำหรับเเอลกอฮอล์ เลิกได้นาน

เเล้วคับ ราวๆ 2-3 ปี เเล้ว คับ ภูมิใจมากที่ทำได้

อีกอย่างช่วงนี้ เข้าพรรษา ผมว่าอย่าดื่มดีกว่านะคับ

งดได้ก็งดดีกว่าคับ

มีคำกล่าวนึงกล่าวไว้ว่า ชีวิตควรมีวันบริสุทธิ์ บ้าง

โคยเฉพาะ วันพระหรือวันสำคัญทางศาสนา

ควร รักษา ศีล อย่างน้อย ที่เราเรา พอจะทำได้ก็คือศีล5

เเล้ว หากเราปฏิบัติตลอดเป็นประจำทุกวันพระหรือวันสำคัญทางศาสนา

เทพ เทวดา เเละความดีนั้น จะดูเเลคุ้มครองเรายามเราลำบากมากๆคับ

ทำดีอาจเห็นผลช้า เเต่ ก็เหมือนคำกล่าวที่ว่าอาจมองไม่เห็นเเต่ มีอยู่จิง

เฉกเช่น ความดีเเม้เราหรือคนอื่นจะมองไม่เห็น เเต่ความดีนั้น มีอยู่ จิง

เเละความดีหรือกรรมดีที่เราได้สร้างได้ทำนั้นจะ ติดตัวเรา

ไปเป็นเสมือน เสบียงติดวิญญาณไปในภพ หน้า ด้วย คับ

บทความเเด่ชาวMRCทุกท่าน

ด้วยความห่วงใยนะครับ ...................!!!!

...................เเท็กNEW LANCER

กรรมดีไม่เคยทำ เเล้ว สิ่งใดเล่าจะช่วยเจ้ายามลำบาก

คำกล่าวของพระท่านหนึ่ง ขออภัยอย่างสูงที่จำชื่อท่านไม่ได้

7. จ้า ขอบคุณมากเลยค่ะ จะทำให้ได้นะ แต่ว่า เสาร์ที่ หก กันยา ก็จะเมาอีก อิอิ เพราะเลี้ยงวันเกิดเราเองแหละ เกิดตรงกับวันจันทร์ เลยขอเมาวันเสาร์ก่อนละกัน อิอิ:p:cry:

8. เรียน ม กรุงเทพหรอจ้า?? หรือว่าจบแล้ว แต่เราจบแล้วล่ะ :)

9. เเท็ค

เเท็ค New Member Member

666
    7
    0
    ปี2คับ นิเทด วารสารศาสตร์ วิทยุโทรทัศน์ คับ

รุ่นพี่ !!!!!!!!!!!

10. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    กินเหล้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สบายแป้บเดียว ตื่นมาก็คิดเหมือนเดิม ทำลายตัวเองป่าวๆ นะ

ยอมรับความจิงดีกว่า เค้าไม่เห็นค่าเรา แต่คนอื่น ก็เห็นนะ

เนื้อคู่มันก็เหมือนจิ๊กซอแหละ ถ้าต่อกันติดมานก็ใช่

ถ้าต่อไม่ติดหมุนยังไง เปลี่ยนยังไง มันก็ไม่ใช่อยู่ดีแระ

ปล. ว่าแต่เที่ยวแถวใหนอ่ะ ไปด้วยๆๆๆ งิงิ

11. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    ชีวิตมีขึ้นมีลงคับ...มีคบก็มีเลิกเป็นทำมะดา

ขออย่าคิดมากคับ เป็นกำลังใจให้สู้ชีวิตต่อปาย....

ยังไงถ้าต้องขับก็อย่าดื่มเยอะนะคับ หรือไม่ถ้าดื่มมากก็ไม่ขับ...

อวยพรวันเกิดล่วงหน้าแระกันคับ ขอให้เจอสิ่งที่ดีในชีวิตนะ

12. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อย่าไปเคลียด ผู้ชาย เยอะแยะ

13. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    อยู่ คนเดียว ก็ ดีครับ แต่ มันไม่ค่อยดีหลอกครับ.....:D

14. รุ่นพี่เชียวนะ อิอิ พี่จบคณะมนุษย์ การท่องเที่ยวและการโรงแรม

15. ขอบคุณค่ะ ที่อวยพรวันเกิด ว่าแต่ของขวัญก็ดีนะจ๊ะ อิอิ

16. ไม่รู้สิว่าจะไปที่ไหน ใจเราชอบซานติก้า แต่เพื่อนๆไม่ชอบซานติก้า เพื่อนๆชอบนั่งเล่น ก็คงตามใจเพื่อน เซงเป็ดได้อีกเยอะ อิอิ

17. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    เอาอีกเเระ เหอะๆๆๆ คิดมากอีกเเระ วุ๊ยยยย

18. anuwatwls

458
    10
    0
    ที่สำคัญก็เอาเวลาไปดูแลเพื่อนดีกว่ามั้ง.. ไหน ๆๆ ก็ความแตกแล้วนี่... เลิกน้ำเน่ากันเสียที

19. anuwatwls

458
    10
    0
    จัดไปสิเก่ง สงเคราะห์เขาด้วยแล้วกัน

20. จ๊ะ จะเอาเวลาไปดูแลเพื่อนให้จ๊ะ แต่ไม่ต้องห่วงหรอกจ๊ะ เพื่อนปออ่ะ กำลังจะมีคนมาดามใจ แถมดีกว่าด้วยนะ อิอิ :D:p

21. จัดมาละกัน สงเคราะห์ด้วยละกัน สะใจไหมล่ะ??? พอใจยัง??

22. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    เข้ามาอ่านไม่มีความคิดเห็นเพราะตัวเองยังเอาตัวไม่รอดเหมือนกัน....

ขอนอกเรืองนิดนึง
    อย่าไปเครียดฝาทายเคฟล่ามีเยอะแยะ...55+ แตกแล้วก็ซื้อใหม่...

23. colt_yellow

colt_yellow New Member Member

241
    0
    0
    เด็กดีเยอะจัง -.-

24. anuwatwls

458
    10
    0
    สาธุ

25. จัดมาละกันนนะ เป็นโหลเลยนะ ให้สะใจตายไปเลยยยยย คัดเลือกดีๆหน่อยนะ เพราะค่อนข้างเลือกนิดนึงงงง จะกินคนเดียวไม่แบ่งเพื่อนฝูงเลย สงสัยงานนี้ คง ดังพอ แน่ๆๆๆๆๆ 555555555555:p

26. คิดมากเลยค่ะพี่ ไม่คิดมากหรอกจ้า คนดีมีเยอะแยะไป

27. anuwatwls

458
    10
    0
    สาธุ

28. anuwatwls

458
    10
    0

เข้ามาที่อู่สิ.. แล้วค่อยชี้เอา 5555+++

29. สาธุด้วยคน

อู่เลยหรอ?? จะให้ ยู่ในเอ็ดเลยรึ??? บอกแล้วไม่เอา ชอบยศมากกว่า อันดับแรกกินยาแก้เคล็ดด้วยนะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้