อยากจะบอกให้ทุกคนฟัง เกี่ยวกับอุปกรณ์แต่งรถแนว VIP STYLE

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZS133, 19 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    โอ้ว VIP เข้าเส้นไปเลย

2. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    คันในรูปหรือเปล่าคับ ที่ S5 ล้อ AC ใช่ป่าวคับ
    ล้อ AC มันไม่ใช่แนว VIP STYLE อ่ะคับ :) ลองหาล้อยุ่นๆมาใส่ดูสิคับ เอาตามที่คุณเห็นมาจากญีปุ่นก็ได้คับ

คือแต่งแนว VIP STYLE มันจะต้องไม่ยึดติด แบรนด์รถกับยี่ห้อของแต่ง นะคับ
    ไม่ใช่ว่ารถยุโรปต้องใส่ของแต่งยุโรปเท่านั้น

คุณจะไปญี่ปุ่นอีกป่าวคับ จะฝากซื้อหนังหน่อย อิอิ :D

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเบบนี้ VIP หรือป่าวครับ อิอิ :D

4. JZS133

520
    4
    18
    รถแบบไหนก็ได้ ใส่ล้อ 18" อย่างเดียว เค้าจะเรียกแนว DUB คับ ส่วนมากพวกนี้จะ 20" ขึ้นทั้งนั้นเลย เน้นล้อเงาๆ คับ

แต่คันในรูป คงเป็นโคตร DUB แล้วคับ 555:D

5. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    สวย เท่ห์ไปอีก แบบนะคับเนี่ย

6. LIF+AIE-KI

LIF+AIE-KI New Member VIP

39
    0
    0
    ชอบจังเลยVIPเนี้ย......................................*

7. ++ XERXES ++

++ XERXES ++ New Member Member

26
    3
    0
    ยังงี้ เรียก VIP ได๋ป๋ะ :)

8. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ฟิมล์ดำๆสัก 80% นี่น่าจะใช้ได้ :D

9. jirayu

252
    10
    0
    ไม่มีไรคับวันนี้ผมเหนกระบะแต่งแนว VIP คับ

10. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เอิ๊กๆๆ ขำดีคับ คลายเครียด

11. Fernandes

Fernandes New Member Member

37
    6
    0
    ล้อแบบ VIP นี่มันสะใจจิงๆเลยครับ ทั้งใหญ่ทั้งยาว ทั้งลึก อิอิอิ

12. QQQ

QQQ New Member Member

0
    0
    0
    อย่างงี้พอได้มั้ยครับ ???
    แล้วพวก auto-couture นี่ถือว่าเป็นแนว VIP หรือ DUB อะครับ

13. Jern

6,174
    48
    0
    วีออส นี่เข้าท่าดีคับ แต่ของเล่นVIPดูแล้วเหมือนน้อยไปหน่อย อิอิ สวยคับ

14. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    รถพี่ภู สวยจิงคับ มาเป็นพยานให้อีกคนค๊าบบบ

15. tan.tan

tan.tan New Member Member

33
    0
    0
    ตามนั้นครับ..ต้องเป็นรถขนาดใหญ่ใช่ไหมครับ....
    สมมุตครับ..ถ้าเป็น tota starlet สีดำเกล็ด..ผ่าซุ้ม ใส่ล้อ 17-18 เงา ว๊าป...ตี skirt เตี๊ยรอบคับ...
    ติดฟลิม์ดำรอบ...

จะจัดเป็น vip ได้ไหมครับ..หรือกำหนดที่ขนาดรถเป็นหลัก...

16. Jern

6,174
    48
    0
    ผมว่า ส่วนสำคัญที่สุดน่าจะเป็นของที่นำมาแต่งอ่ะคับว่า VIPหรือเปล่า ขนาดรถมันกำหนดยาก

17. TunedBy Kor

TunedBy Kor New Member Member

41
    2
    0
    เอาToyota Innova
    มาทำจะดีมั้ยครับ ใส่ล้อ180 ดึงโป่ง
    รบกวนถ้ามีรูปช่วยโพสด้วย คิดว่าไม่น่าจะมีคนทำนะ

18. Sinatra Stand-by

Sinatra Stand-by New Member VIP

40
    2
    0
    55555555555+อย่างงี้ต้องเรียกว่าตัวจริง

19. AoyZa

AoyZa New Member Lady Member

4
    0
    0
    แหม อธิบาย ละเอียดได้ความรู้ขนาดนี้ คราย จะมาด่าล่ะคะ ........อิอิ

20. Jern

6,174
    48
    0
    โห ล้อ 180 อิอิ ใหย๋กว่าขอบ 18 ตั้ง 10 เท่า :D :D

21. jirayu

252
    10
    0
    ล้อขอบ 180 ใส่แล้วมาโชว์หน่อยน่ะคับ :eek:

22. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    อยากแต่ง VIP แต่ทำออกมาเป็น racing เห้อออออ ก็ใจมันรักฝากระโปรงดำ ชอบโหดดดดๆๆ
    แล้วมันจะเป็น VIP ได้ยังไง จะใส่ล้อ18 ก็ต้องมีเหยียบแสน มีปันยาได้แค่17 นิ้วว ชีวิตลันทด
    สักวันจะเป็นVIP i love vip

23. Jern

6,174
    48
    0
    สวยจัง อิอิ เปงacuraด้วย สวยๆๆคับ

24. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
  25. JZS133

520
    4
    18
    ใครมีรถบอดี้ใหญ่ มาแต่งแนวนี้กันเยอะนะครับ
    เกียร์ออโต้ >> อีกมือนึงไว้กุมมือแฟน
    แอร์เย็น >> หนาวมั้ยคับ มาๆเด๋วกอดให้หายหนาวนะ
    เพลงเพราะ >> คุณจะได้เห็นอาการเต้นน่ารักๆ ของสาวที่เบาะ :D

26. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    มีรูปสวยๆมาให้ชมกันครับ

27. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ชุดนี้ชอบมากๆ

28. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0

เกียร์ออโต้ >> อีกมือนึงไว้บีบ ควัก ล้วง
    แอร์เย็น >> เวลามีกิจกรรมจะได้เหงื่อไม่แตก ตัวไม่เหนียว
    เพลงเพราะ >> มีจอ ดู VCD ได้ยิ่งดี เอาไว้เปิดหนัง xxx :D :D :D

29. QQQ

QQQ New Member Member

0
    0
    0
    คือผมเคยไปอ่านในเว็บ vipstylecars เค้าบอกว่า dub ไม่ใช่ vip ซึ่งก็งง...
    แต่ผมก็คิดว่ามันคล้ายๆกัน แต่ให้ดูดีๆมันก็ไม่ใช่ vip ! มันเหมือนกับเป็นรถแต่งอีกแนวนึงของอเมริการึป่าวว?? ซึ่งไม่สามารถมารวมกับ vip ได้?? งงคร๊าบบ !!!แต่ไงๆ ผมก็ชอบ dub เป็นแนวแรกคร๊าบบ เพราะชอบฟังฮิปฮอป :p

30. JZS133

520
    4
    18
    รถอะไรก็ได้ใส่ล้อเงาๆ ขอบ 18" ขึ้น เรียกว่าแนว DUB คับ
    แต่ VIP STYLE เป็นรถเก๋งซีดาน ขนาดใหญ่ ใส่ล้อ 18" ขึ้น และมีบอดี้พาร์ทรอบคันคับ

แต่ 2 แนวนี้ก็คงเป็นญาติพี่น้องกันแหละคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้