อยากจะบอกให้ทุกคนฟัง เกี่ยวกับอุปกรณ์แต่งรถแนว VIP STYLE

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZS133, 19 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    อุ้ย โทษทีคับ ลืมตอบ แหะๆ :D

แคมรี่ตัวนี้ บอดดี้ใหญ่ เหมาะแก่การมาแต่งแนว VIP STYLE มากคับ

อย่างคันนี้ ของคุณภูทีม GODS ล้อ LS สวยมากๆคับ

2. JZS133

520
    4
    18
    ํY32 ยังอยู่หรอคับพี่ นึกว่าพี่ขายไปแล้วซะอีก เห็นลงขายอยู่

ภาพ แสง lexus ภาพนี้ สวยแบบไม่มีที่ติเลยคับ สวยทั้งรถ ทั้งภาพ ทั้งแสง ทำโปสเตอร์แปะบ้านได้เลยนะคับเนี่ย :D

3. JZS133

520
    4
    18
    ํY32 ยังอยู่หรอคับพี่ นึกว่าพี่ขายไปแล้วซะอีก เห็นลงขายอยู่

ภาพ แสง lexus ภาพนี้ สวยแบบไม่มีที่ติเลยคับ สวยทั้งรถ ทั้งภาพ ทั้งแสง ทำโปสเตอร์แปะบ้านได้เลยนะคับเนี่ย :D

4. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ชอบมากคับ สไตล์นี้

5. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    จริงๆผมก็ชอบนะ รถแนวนี้อ่ะ
    แต่บอดี้รถไม่ให้ + เงินไม่มีใส่ล้อโตๆอ่ะคับ
    แต่เรื่องความมันเงา เต็มที่ครับ หึหึหึ

6. JZS133

520
    4
    18
    จริงๆแล้ว ผมไม่อยากตอบว่า "แต่งได้" หรือ "แต่งไม่ได้" เลยคับ
    เพราะถ้าพูดไปแล้วไม่เข้าหูใคร จะพาลเคืองผมซะ หาว่าไปดูถูกรุ่นรถกันอีก

เอาเป็นว่า ในเมืองไทย ไม่ว่ารถบอดี้ไหน ถ้าใจรัก อยากจะแต่งแนวนี้ ก็แต่งมาเลยคับ
    ทาง VIP CLUB ยินดีให้คำปรึกษานะคับ
    แต่อย่าลืมถึงรูปแบบการตกแต่งรถแนว VIP STYLE นะคับ

แต่ที่เน้นๆเลย ล้อ พาร์ท ความสะอาด และ ใจรัก คับ :D

7. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    ชอบแนว VIP มากๆ ครับ แล้วก็รักการแต่ง Style ยุโรปด้วย เลยจับมาปนๆ กันซะ ถึงรถจะไม่ค่อยเอื้ออำนวย....................

พอได้ไหมอะครับแบบนี้ ชอบจริงๆ นะ

:)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับ Comment ครับ

:):):)

8. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ เต๋า รูปนั่นตอนยังไม่ใส่ สเกิร์ตข้าง + หลังคับ รูปนี้ใส่แล้วครับ ขออนุญาติลงรูปนะครับ

ไม่ค่อยเจอรถพี่ที่ มหาลัย เลยครับ.................

9. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    อยากแต่งcamryจังง่า

10. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    สวย ๆ ทั้งนั้นเลย

11. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    Cedric ขายไปแล้วอะครับ เพื่อนซื้อไป :D
    ยังเห็นอยู่ อิ อิ ไม่ไปใหนไกล

ส่วนรูปก็ไปถ่ายที สุวรรนภูมิ ครับ ตอนเช้าๆเลยนะรถไม่มีเลย
    โลเกชั่นแจ่มๆ จัดไปหลายๆคันจะแจ่มมักๆ

12. new018915054

new018915054 Member Member

47
    0
    6
    สวยๆทั้งน้าน

สวยๆทั้งน้าน

13. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    จะขับง่ายได้ไงเพ่ท่าน คันนึงเซดดริก 26 อีกคันLS2เจโบเดี่ยว
    แต่รถสวยมากเลยรนะคับชอบโคดๆ

14. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    VIP กับ มาเฟีย มันคล้ายๆกันอ่ะผมว่า :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2006
  15. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    VIP ในญี่ปุ่น แบ่งออกเป็น 2 แบบใหญ่ๆครับ คือ
    1.Japan Yakuza (ผู้ดี) จะออกแนวโป่งใหญ่ๆ รถจะอลังการหน่อย เช่น Junction Produce ,Admiration
    2.Euro Style จะออกแนวเรียบๆ เช่น WALD ,Fabulous

รถญี่ปุ่น สามารถแต่งได้ ทั้ง 2 แบบ ครับ

ส่วนล้อ ที่บอกว่า 18 นิ้ว UP นั้น ไม่ได้หมายความว่าเป็น VIP ทั้งหมด เพราะสมัยนี้ แนว Racing ก็ใส่ 18 กันมาก ดังนั้นควรจะดูที่ลายครับว่ามันเปงแนวไหน:)

16. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    Aristo ตอนนี้ มีชุดแต่งทั้งหมด 79 แบบ ครับ ที่เห็นนี้เป็นแบบ Euro style ครับ ส่วนสำนักเนี่ยน่าจะเป็นของที่ญี่ปุ่นทำมาขายกันเอง ซึ่งญี่ปุ่นก็เหมือนบ้านเราแหละครับ แต่ละสำนักก็ทำออกมาคล้ายๆกัน โดยส่วนมากจะเน้น WALD เป็นหลัก สวยดีครับ:)

17. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    เป้นความรู้เพิ่มเติมที่ดีเลยครับ ขอบคุณมากๆเลย สวนตัวชอบอยู่แล้วครับแนวนี้แต่ยังไม่มีโอกาศที่จะเข้าไปสัมพัส แต่ก็ ติดตามดูๆอยู่ในบอร์ดน่ะครับ รถสวยๆทั้งนั้น:D :D :D

18. neungr

neungr New Member Member

28
    1
    0
    อยากเอา CRESSIDA มาทำมั่งจัง
    [​IMG][/url][/IMG]

แต่ คันนี้ เอาให้ดู
    [​IMG][/url][/IMG]

19. Bong

Bong New Member Member

6
    0
    0
    คันเต่าสีดำเจ๋งดีครับชอบทั้งภายในภายนอกชอบ ชอบ

20. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ถ้าผมกล่าวคำหนึ่งคำออกไป อย่าโกรธผมนะ "สวยฉิบเลย" ชอบอะ ยิ่งCamryของคุณภูสวยจางเลย:eek: :eek: ชอบๆ แล้วก็LEXUSที่ถ่ายที่สุวรรณภูมิด้วยครับ สวยมากๆ:)

21. Pete

Pete New Member Member

3
    0
    0
    เคยเป็น VIP แต่ทำไปทำมา มันไม่เป็นแล้วอ่ะ...

22. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    วิทารา ทำก็คงสวยอ่ะคับ แต่ดูๆแล้ว ตอนนี้ มันไม่ใช่ VIP แล้วมั้งคับ ....

23. Takumi_6642

Takumi_6642 New Member Member

182
    0
    0
    สวยมากครับ วีไอพี

24. Dorotee124

Dorotee124 New Member Member

5
    0
    0
    ผมเข้าใจว่า รถอะไรก็ได้ แม็กโตๆ ยางบางๆ ออฟลึ๊กกกๆๆๆ คล้ายๆ American Style
    ที่สำคัญ ญ ต้องติดเบาะ :D :D :D

25. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    ชอบคับในความหมาย VIP.
    - เอ่อ พี่น้องVIPคับ ถ้ามีรูปรถ hiace ทำ body vip วานมาลงด้วยคับ
    ขอบคุณคับ

26. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0
    สำหรับผมแล้ว VIP นี่ต้อง WALD เท่านั้นครับ อ้อนั่นมันร้านพี่ใหญ่ WACที่สุขุมวิท 26 นิ

27. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    สวยดีคับชอบคันเพสสิเด้นทสีแดงอ่ะคับอย่างชอบเลย ดึงโป่งมารับกับล้อดี สวยๆๆๆๆๆ

28. Gixxer

Gixxer New Member Moderator

26
    1
    0
    อยากแต่ง VIP มั่งครับ

แต่เจ้าตา กลมเนี่ย วิ่งเฉยๆ ก็ไม่เหลือเงินเก็บกับค่าน้ำมันแล้ว
    จะติดแก๊สก็กลัวเสียรถ

รอซักระยะ (อย่างน้อยให้เรียนจบก่อน) จะไปเข้าคลับด้วยครับ

29. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    อยากรู้จึงเข้ามารับความรู้ ...

30. E240~E34Gte

E240~E34Gte New Member Member

1
    0
    0
    เป็นกระทู้ที่เป็นแนวทางของผมเลย ซึ่งกำลังอยากจะแต่งแนว VIP อยู่พอดี แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้ เนื่องจาก อาทิตย์ ที่แล้วได้ไปเที่ยวที่ Tokyo มาเห็นรถแนว VIP เยอะมากๆ จนเกิดความยากขึ้นมาทันที
    ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
    อย่างรถผมตอนนี้ mag 18" มันยังเล็กไปไหม ต้องเปลี่ยนใหม่หรือปล่าว และ part ที่ใส่อยู่ตอนนี้ มันใช้ได้หรือปล่าว

ความคิดผมนะ ผมว่าอย่างบ้านเรา มีอย่างหนึ่งที่แต่งเหมือนญี่ปุ่นได้ เรื่องความเตี้ย รถที่นั้นเตี้ยมากๆยังกับไฮโดรลิค อาจเป็นเพราะ ถนนที่บ้านเค้าเรียบมากๆ เป็นคลายๆยางมะต๋อย เห็นแล้วอิจฉา เมื่อไหร่บ้านเราจะถนนเรียบๆแบบนั้นบ้าง

เอารูปรถที่นั้นมาฝากครับ คันนี้รู้สึก mag จะ 20"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้