อยากจะบอกให้ทุกคนฟัง เกี่ยวกับอุปกรณ์แต่งรถแนว VIP STYLE

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZS133, 19 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    นี่เลยใช่เลย

A31 ก้อ VIP ได้นะเนี่ย

2. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    จริงๆแล้ว รถเล็กๆ ใส่ล้อโตเนี่ย มันจะแบ่งย่อยได้อีกกลุ่มนึง คือพวกแนว DUB แต่แนว DUB เนี่ย มันจะเน้นล้อเงาๆ แวบๆ มาจากทาง usa
    แต่ที่ญี่ปุ่น ผมไม่แน่ใจว่า เรียกแนวนี้ว่าอะไร

พูดถึงมันก็มาจากพื้นฐานเดียวกันแหละเนอะ :D

3. KNoTTo

KNoTTo Member Member

45
    0
    6
    อาน่ะ สวยอ่ะ หนายแนวจิง ๆ เลย อิอิอิ

4. dj_BADZMAN

dj_BADZMAN New Member Member

16
    2
    0
    รบกวนคุณ เต๋า นิดครับ

w124 คันดำคันแรกนี่ชุดแต่งของสำนักไหนอ่ะครับ

แล้วถ้าผมจะหา junction produce ของ W124 นี่ ร้านไหนทำบ้าง(ขอเนียนๆนะครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ปล.รูป Icon ของคุณ KNoTTo นี่กำลัง Trend เลยนะครับ......อิ อิ (ล้อเล่นนะครับ)

5. JZS133

520
    4
    18
    124 คันดำ เจ้าของชื่อ เอ คับ
    ชุดแต่งเอาเค้าออกแบบเองคับ ทำมาจากร้าน UDS คับ

ส่วน junction produce ส่วนใหญ่คนที่รู้จัก ทำมาจากร้าน guy72 คับ ดูในหน้า classifieds ได้เลยคับ มีโฆษณาอยู่คับ :)

แต่ไม่รู้ว่าเค้ามีโมลของ 124 ป่าวนะคับ แต่เค้ามีโมลของตระกูล crown อยู่ ยังไงลองโทรไปสอบถามดูนะคับ :)

6. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    โหดดีคับ เหมือนรถไอ่มืดที่อเมริกาเลยมันชอบขับแบบนี้กัน

แต่งคงแพงๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. ohm Doraemon Power

ohm Doraemon Power New Member VIP

44
    0
    0
    โอ้ว ความรู้สุดๆๆ

8. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    Civic แจ่มเลยครับ

9. JZS133

520
    4
    18
    รถพี่ gowest ยังสวยเหมือนเดิมเลยนะคับ

รบกวนพี่เอารูปมาลงหน่อยได้มั้ยคับ เป็นวิทยาธาน VIP ของแท้ในไทย :D

10. zolOzolO

zolOzolO New Member Member

25
    4
    0
  11. เดี๋ยวเอานู๋แดงไปทำแนวนี้บ้างดีก่ามั่งเนี้ย สวยๆทั้งนั้นเลย

12. eeiorn

eeiorn New Member Member

5
    0
    0
    เบ้นดำ แม้กดำ นี้ถุกใจมาก

13. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    Camry บอดี้เข้าข่ายไม๊คับ

14. oragolf

oragolf New Member Member

19
    0
    0
    ชอบครับ สวยดี

15. Evil_CaTz

Evil_CaTz New Member VIP

256
    2
    0
    อยากถามว่า arito เวิอร์คไหมถ้าจำนำมาแต่ง

คือกำลังเล็งๆไว้อยู่

อย่างไรก็รบกวนนิดนึงช่วง ส่งรูป
    arito แนว vip มาให้ทาง PM ที

ของคุงมั่กๆ ^^

16. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ชอบมากเลยครับแนวนี้ อนาคต ถ้ามีกำลังซื้อ อยากได้เป็นเจ้าของสักคันครับ ชอบจริงๆ..

17. JZS133

520
    4
    18
    ใครที่ใช้รถขนาดเล็ก แล้วอยากแต่งแนวนี้ บางทีเราอาจจะต้องข่มขืนรถ เพื่อจะใส่ล้อโตๆ กว้างๆ
    ถ้าใครเบื่อแนวเรซซิ่ง ครัชแข็ง แอร์ไม่เย็น อยากชวนให้มาลองแต่งแนวนี้ดูนะคับ
    เครื่องเดิมๆ เกียร์ออโต้ แอร์เย็น เพลงเพราะ ขับสบายๆ แต่ทำใจเวลาขึ้นห้าง อิอิ:D

หมายถึง aristo ใช่มั้ยคับ :)

ส่งรูปทาง PM ไม่เป็นคับ ส่งให้ทางนี้แล้วกันนะคับ

18. JZS133

520
    4
    18
    อย่าตกใจ ถ้าโลโก้เป็นโตโยต้า :D

19. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  20. Evil_CaTz

256
    2
    0
    ขอบคุงมากๆเยย

รบกวนถามอีกนิด
    แบบคันสีบรอนซ์ อยากทราบราคา
    ชุดแต่งรอบคัน แบบนี้ และ ของ JUNCTION PRODUCE
    แบบคร่าวๆ หน่อยนึง ถ้าดวงได้ขับ aristo จิงๆ
    แบบว่าตอนนี้ดูอยู่คัน สีบรอนซ์ เหนรูปแบบแต่งแล้ว ชอบเลย^^
    เลยอยากทราบงบคร่าวๆ -*-

ของคุงมากๆ ^^

21. Evil_CaTz

256
    2
    0
    ขออีกนิดนึง ไฟท้ายแบบในรูป เปน ตัวไหนหยอ มันมะคุ้นๆ -*-

22. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    แล้วแบบนี้เรียกว่าVIPได้รึเปล่าคับบอกหน่อย:confused:

23. JZS133

520
    4
    18
    สวยมากคับคันนี้ ถ้าได้ล้อโต หรือ ลึกกว่านี้หน่อย ก็ใช่เลยคับ
    แต่โดยรวมแล้ว สวยมากๆคับ เนียนดีคับ :D

24. JZS133

520
    4
    18
    แบบคันสีบรอนซ์ ชุดแต่งแท้ ไม่ทราบราคาจริงๆคับ แต่ถ้าทำในบ้านเรา คิดว่าแพงสุดคงไม่เกิน 30,000 หรอกคับ ไม่รวมสีนะ
    ส่วน JP ที่ร้าน GUY72 ก็รับทำอยู่ ราคาไม่รวมสีก็ประมาณ 2หมื่นกว่าๆ (ตรงกว่าๆนี้โทรสอบถามกันเองนะคับ:D )

ส่วน JP แท้ ราคาก็เข้าไปดูที่นี่ได้เลยคับ http://www.junction-produce.co.jp/001line_up/001aeroparts/toyota/16aristo/index.html

25. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อย่างนี้ได้ไหมครับ

26. JZS133

520
    4
    18

บอกแล้วห้ามโกรธกันนะคับ :)

ล้อ BB แบบนี้ พาร์ทเท่านี้ ยังดูไม่เข้าข่าย VIP STYLE นะคับ
    บางท่านยังคิดว่า รถยุโรป ต้องใส่ของแต่งตามยี่ห้อยุโรปเท่านั้น จึงเป็น VIP STYLE
    จริงๆแล้วไม่ใช่นะคับ

คันนี้ ถ้ามีพาร์ทรอบคันของ JP หรือของ WALD แล้วมีล้อที่เข้าแนวๆหน่อย ก็จะเป็น VIP STYLE คับ :)

27. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    สวยมากคับ ได้ความรู้อีก แจ่มมากๆคับ

28. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    Vip ครับ
    แอรเย็นเพลงเพราะ แต่ขับยากฉิบ

29. NoTT

NoTT New Member Member

15
    4
    0

มีแบบเต็ม ๆ มั้ยครับ ขอทุกซอก ทุกมุมเลยนะ

ชอบ ๆๆๆ

ขอบคุณครับ
    ;)

30. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    Camry บอดี้เข้าข่ายไม๊ค๊าบเพ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้